ขอคำปรึกษาค่ะ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85444 โดย phupla
การที่เราขอปิดยอด ทาง สนง.กฏหมาย ให้ Fax ใบภาระหนี้สิน กับ สำเนาบัตรประชาชน ขออนุมัติปิดยอดไป ต้องส่ง fax บัตรประชาชนไปหรือไม่ค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85447 โดย jackTs
Replied by jackTs on topic ขอคำปรึกษาค่ะ
.
คำตอบอยู่ในนี้ (อยู่ในกระทู้อันล่างสุด)

ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64#40212

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85546 โดย phupla
ช่วยตรวจสอบ ช่วยดูให้ด้วยค่ะ
ติดใจตรงคำว่า บัญชีเงินกู้ (ใหม่)
โทรไป ถาม ธ. ทางธ. แจ้งว่า บัญชีถูกออกไปยัง บ . นอกที่ดูแล จะเช็คได้ ก็คือ ว่าปิดยอดบัญชีนี้แล้วเท่านั้น :cry2:
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85547 โดย jinnyja

phupla เขียน: ช่วยตรวจสอบ ช่วยดูให้ด้วยค่ะ
ติดใจตรงคำว่า บัญชีเงินกู้ (ใหม่)
โทรไป ถาม ธ. ทางธ. แจ้งว่า บัญชีถูกออกไปยัง บ . นอกที่ดูแล จะเช็คได้ ก็คือ ว่าปิดยอดบัญชีนี้แล้วเท่านั้น :cry2:

เราว่าข้อความ มันแปลกๆ อ่ะ เหมือนไม่ใช่หนังสือ เงื่อนไข ปิดบัญชีแบบ มีส่วนลดเลย คุณลองไปเทียบ ในห้องนิทรรศการเอกสารหนี้ ดูสิค่ะ ที่เราเคยเห็น และได้รับข้อความ มันจะ ระบุชัดเจน ว่า จากยอดหนี้ เท่านี้ ยอมให้ชำระที่เท่านี้ แล้วเขาจะบอกว่าถ้าชำระ ครบตามเงื่อนไข ถือว่าหมดภาระหนี้ แต่ถ้าผิดเงื่อนไข เป็นอันยกเลิกข้อตกลง ลิ้งด้านล่าง คือ ที่มีเอกสารหนี้ต่างๆ ลองไปเปรียบเทียบดูค่ะ

ห้องนิทรรศการเอกสารหนี้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=category&catid=8&Itemid=64

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85551 โดย phupla
กลุ้มค่ะ เอกสารไม่เหมือนของใครเลย

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85555 โดย jackTs
Replied by jackTs on topic ขอคำปรึกษาค่ะ
.
ผมรวมกระทู้ให้แล้วนะครับ

มีอะไรที่อยากจะถามต่อ กรุณาโพสต์ถามต่อจากในกระทู้เดิม(กระทู้นี้)ของตัวคุณเองด้วยครับ

1คน ต่อ 1กระทู้ เท่านั้น ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=8062&Itemid=64#12130

วิธีค้นหากระทู้ของตัวเอง

ปล.ที่นี่ไม่ได้ห้ามถามนะครับ

แต่ขอความกรุณาให้ไปถามต่อจากในกระทู้เดิมของตัวคุณเอง

ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

.

.

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85556 โดย jackTs

phupla เขียน: กลุ้มค่ะ เอกสารไม่เหมือนของใครเลย

หนังสือ Haircut ฉบับนี้ ถือว่าถูกต้องและใช้ได้ตามกฎหมายครับ

.

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.574 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena