มือใหม่มากๆๆๆ ขอคำแนะนำ เกี่ยวกับ ยูเมะ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #90136 โดย Thungok
สวัสดีค่ะ >>>>>.... แอบอ่านมานานหลายวันวัน ถึงเวลาสู้เพื่อหนี้จริงๆสักที
หมุนเงินไม่ทันแล้วค่ะ
เป็นหนี้บัตร อยู่ 3บัตร หนี้ เงินกุ้ข้างนอก 1ยอด ของแฟนอีก1บัตร
> อินออน กดเงินสด15000 ยัง ส่ง อยุ่ ทุกเดือน
>อินออนเครดิต 19000 ยังส่ง อยุ่
>เฟริสช้อย 45,000 จ่ายครั้งสุดท้าย 7/7/59 กำลังฟ้อง ยอด ที่ 52,000
>ยูเมะ 57,0000 หยุดจ่าย เดือน ตุลาคม เดือนแรก

หนี้เงินกู้ =10,000
ผ่อน รถ มอไซค =1,600 เหลืออีก 4 งวดสุดท้าย

KTC ของแฟนอีก 75,000 จ่าย อยุ่ เพราะของแฟน

ตอนนี้ เฟริสไม่โทรทวงเลยคะ เงียบหายไป เลย
ยูเมะ โทรทั้งวันคะ บังคับให้ไปจาก 1400 จาก 1800เขาบอกเขาลดหั่ย

อยากทราบคะว่า เราจ่ายยูเมะมาแค่ 7 เดือน และเราส่งไม่ไหว จะหยุดส่งเพื่อ รวมเงิน จะมีปัญหาอะไรไหมเพราะ ทางบริษัท ยูเมะบอก ว่า "เราเปงลูกค้าใหม่"

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90157 โดย jackTs
.
ลุ้นช่วยกัน...หยุดจ่าย Umay+
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=43901&Itemid=64&limitstart=0

ผมจะสู้ Umay+
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42232&Itemid=64&limitstart=0

ใครเป็นหนี้ยูเทะบ้างค่ะ เค้าตะฟ้องเร็วไหม
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43057&Itemid=64&limitstart=0

ขอคำปรึกษา เรื่อง หนี้บัตรยูมะพลัสค่ะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44227&Itemid=64

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90159 โดย suriyant
สู้ไปพร้อมกันครับ ผมก็เป็นหนี้ ยูเมะ หยุดจ่ายมา 3 เดือนแล้ว โดนโทรตามทุกวันเช่นกัน แต่ก็พูดจาดี แนะนำดี อดทนเอา แค่เราไม่โมโห อารมณ์เสียให้เจ้าหน้าที่ทวงหนี้ เพราะเขาทำตามหน้าที่ สุดท้ายก็จะผ่านด้วยดี 3 เดือนน่าจะโดนโทรหนักสุดครับ กัดฟัน อดทน หน้าด้าน ให้สุดๆ ไปเลย คนติดหนี้ไม่ใช้คุณคนเดียว ตอนนี้มีเต็มไปทั่วทั้งเมือง ยังกะโรคละบาด ช่วงนี้พนักงานทวงหนี้ ทำงานหนักครับ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90161 โดย ชีวิตต้องสู้
สู้ๆนะคะเราก็มีหนี้กับ Umay+ เหมือนกันค่ะ ประมาณ 100,000 หยุดจ่ายเดือนนี้เดือนแรก โดนโทรจิกกระหน่ำ รับบ้างไม่รับบ้าง ก็บอกไปว่าไม่มีค่ะ เขาก็บอกให้จ่ายลดลงเพื่อรักษาบัญชีไว้ ไม่รู้ว่าจะH/C ได้ตอนเดือนที่เท่าไหร่ เป็นหนี้อยู่หลายบัตรค่ะ เกือบ 400,000 จ่ายขั้นต่ำไม่ไหวแล้วค่ะ ทำงานหาได้ก็เอามาหมุนเป็นขั้นต่ำหมด ได้เข้ามาเห็นชมรมนี้เข้าเหมือนเห็นทางสว่าง ตอนนี้ทุกบัตรหยุดจ่ายหมดเลยค่ะ คงต้องอดทนรับโทรศัพท์ทั้งมือถือและเบอร์สำนักงาน ตอนนี้หน้าเริ่มหนาขึ้นมานิดนึงแล้วค่ะ จากที่ไม่อยากให้เสียประวัติเพราะเป็นจ้าราชการ แต่ก็ต้องยอมปล่อยไปเพราะมันไม่ไหวจริงๆค่ะ ไม่มี ไม่หนี ไม่จ่าย ค่ะ สู้ๆกันนะคะเพื่อนๆ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90171 โดย Thungok

นกกระจอกเทศ เขียน: .
ลุ้นช่วยกัน...หยุดจ่าย Umay+
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=43901&Itemid=64&limitstart=0

ผมจะสู้ Umay+
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42232&Itemid=64&limitstart=0

ใครเป็นหนี้ยูเทะบ้างค่ะ เค้าตะฟ้องเร็วไหม
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43057&Itemid=64&limitstart=0

ขอคำปรึกษา เรื่อง หนี้บัตรยูมะพลัสค่ะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44227&Itemid=64

อ่านจบ ครบ ทุก ข้อความ รุ้สึก มีกำลังใจ มากขึ้นคะ >> ขอบคุนคะ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90172 โดย Thungok

suriyant เขียน: สู้ไปพร้อมกันครับ ผมก็เป็นหนี้ ยูเมะ หยุดจ่ายมา 3 เดือนแล้ว โดนโทรตามทุกวันเช่นกัน แต่ก็พูดจาดี แนะนำดี อดทนเอา แค่เราไม่โมโห อารมณ์เสียให้เจ้าหน้าที่ทวงหนี้ เพราะเขาทำตามหน้าที่ สุดท้ายก็จะผ่านด้วยดี 3 เดือนน่าจะโดนโทรหนักสุดครับ กัดฟัน อดทน หน้าด้าน ให้สุดๆ ไปเลย คนติดหนี้ไม่ใช้คุณคนเดียว ตอนนี้มีเต็มไปทั่วทั้งเมือง ยังกะโรคละบาด ช่วงนี้พนักงานทวงหนี้ ทำงานหนักครับ

สอบถามหน่อยคะ เกี่ยวกันไหมคะที่เราเป็นสามชิกใหม่แล้วจะหยุดจ่ายแบบนี้ จะมีผลอะไรไหมคะ >> และ ยูเมะ นี้ ภ้าเรารับสายตลอด จะโท เข้าที่ทำงานไหมคะ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90173 โดย bermuda
ของยูเมะ ผมพึ่งหยุดเดือนที่แล้วเดือนแรก
เจ้านี้บอกเลยครับ โทรหาบ่อยมาก ผมก็รับบ้างไม่รับ ตามสะดวก
เข้าใจว่าถ้าติดต่อเราได้ เค้าก็ไม่โทรเข้าออฟฟิศ ไม่โทรทวงกับคนอื่นครับ
มีโทรมาให้จ่ายหยอด ให้จ่าย 500 ก่อน แต่ผมก็ยืนยันว่าไม่มี กำลังหามาจ่ายให้อยู่ครับ บอกแบบนี้ทุกครับ
แต่เจ้าหน้าที่เค้าพูดดีนะครับ เค้าบอกว่าผมแนะนำได้แต่จะจ่ายหรือไม่จ่ายก็เป็นสิทธิ์ของคุณ

ของคนรู้จักกัน หยุดจ่ายไปปีนึงครับยอด 40000 กว่า ปิดได้ที่ หมื่นต้นครับๆ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90175 โดย Thungok

ชีวิตต้องสู้ เขียน: สู้ๆนะคะเราก็มีหนี้กับ Umay+ เหมือนกันค่ะ ประมาณ 100,000 หยุดจ่ายเดือนนี้เดือนแรก โดนโทรจิกกระหน่ำ รับบ้างไม่รับบ้าง ก็บอกไปว่าไม่มีค่ะ เขาก็บอกให้จ่ายลดลงเพื่อรักษาบัญชีไว้ ไม่รู้ว่าจะH/C ได้ตอนเดือนที่เท่าไหร่ เป็นหนี้อยู่หลายบัตรค่ะ เกือบ 400,000 จ่ายขั้นต่ำไม่ไหวแล้วค่ะ ทำงานหาได้ก็เอามาหมุนเป็นขั้นต่ำหมด ได้เข้ามาเห็นชมรมนี้เข้าเหมือนเห็นทางสว่าง ตอนนี้ทุกบัตรหยุดจ่ายหมดเลยค่ะ คงต้องอดทนรับโทรศัพท์ทั้งมือถือและเบอร์สำนักงาน ตอนนี้หน้าเริ่มหนาขึ้นมานิดนึงแล้วค่ะ จากที่ไม่อยากให้เสียประวัติเพราะเป็นจ้าราชการ แต่ก็ต้องยอมปล่อยไปเพราะมันไม่ไหวจริงๆค่ะ ไม่มี ไม่หนี ไม่จ่าย ค่ะ สู้ๆกันนะคะเพื่อนๆ

หยุด พร้อม กัน สู้ๆๆ ไป พร้อมๆๆ กัน นะ คะ มี อะไร จะเข้ามาอัพเดท เพื่อ เปง กำลัง นะคะ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90177 โดย ชีวิตต้องสู้
ขอบคุณค่ะ เมื่อเช่าเฟิร์สช้อยพึ่งโทรมาอีกเจ้าบอกวันที่ 10 วันสุดท้ายนะคะ น้ำเสียงเข้มมากๆนี่พึ่งเริ่มหยุดเดือนแรกเองนะ สงสัยเดือนต่อไปคงแรงกว่านี้แน่ๆค่ะ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90198 โดย Thungok

bermuda เขียน: ของยูเมะ ผมพึ่งหยุดเดือนที่แล้วเดือนแรก
เจ้านี้บอกเลยครับ โทรหาบ่อยมาก ผมก็รับบ้างไม่รับ ตามสะดวก
เข้าใจว่าถ้าติดต่อเราได้ เค้าก็ไม่โทรเข้าออฟฟิศ ไม่โทรทวงกับคนอื่นครับ
มีโทรมาให้จ่ายหยอด ให้จ่าย 500 ก่อน แต่ผมก็ยืนยันว่าไม่มี กำลังหามาจ่ายให้อยู่ครับ บอกแบบนี้ทุกครับ
แต่เจ้าหน้าที่เค้าพูดดีนะครับ เค้าบอกว่าผมแนะนำได้แต่จะจ่ายหรือไม่จ่ายก็เป็นสิทธิ์ของคุณ

ของคนรู้จักกัน หยุดจ่ายไปปีนึงครับยอด 40000 กว่า ปิดได้ที่ หมื่นต้นครับๆ

ยูเมะ โท ได้ 24 ชั่วโมง จริงๆคะ >> ขยันโทมาก พูดแต่ประโยคเดิมๆ>> ถ้าคุนไม่จ่ายยอดนี้ คุนจะไม่มีโอกาสได้รับส่วนลดในอนาคต นะคะ เพื่อเปงการรักษาสิทธิ และประวัติ รบกวนชำระ ใน7-11 ภายในเวลา >>> พูดแบบนี้ ทุก ครั้ง ที่โทมา

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90199 โดย Thungok

ชีวิตต้องสู้ เขียน: ขอบคุณค่ะ เมื่อเช่าเฟิร์สช้อยพึ่งโทรมาอีกเจ้าบอกวันที่ 10 วันสุดท้ายนะคะ น้ำเสียงเข้มมากๆนี่พึ่งเริ่มหยุดเดือนแรกเองนะ สงสัยเดือนต่อไปคงแรงกว่านี้แน่ๆค่ะ

เฟริสช้อยโทไม่บ่อย เหมือน ยูเมะคะ ยูโทจนหน้าลำคาญ เบอร์โทมี เปงร้อยเบอร์เลยมั้งคะ ไม่ซ้ำเบอร์เลย >> ไม่มี ไม่หนี จ่ายอยุ่แต่ตังค์ยังไม่มี

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90200 โดย suriyant
ทำใจเถอะครับ ถ้าไม่รับสาย ยังไงก็โทรเข้าที่ office ตามที่เราแจ้งไว้ตอนที่เราเซ็นสัญญา บอกเพื่อนๆ พี่ๆ ที่ office ไปเลย ไม่งั้นไม่หลุดบ่วงแห่งหนี้ครับ ตอนแรกผมก็เครัยด แต่พอได้บอกกับเพื่อนๆ พี่ๆ ในที่ทำงาน ก็รู้สึกหายเครียดครับ ลองดู

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90201 โดย ชีวิตต้องสู้

Thungok เขียน:

ชีวิตต้องสู้ เขียน: ขอบคุณค่ะ เมื่อเช่าเฟิร์สช้อยพึ่งโทรมาอีกเจ้าบอกวันที่ 10 วันสุดท้ายนะคะ น้ำเสียงเข้มมากๆนี่พึ่งเริ่มหยุดเดือนแรกเองนะ สงสัยเดือนต่อไปคงแรงกว่านี้แน่ๆค่ะ

เฟริสช้อยโทไม่บ่อย เหมือน ยูเมะคะ ยูโทจนหน้าลำคาญ เบอร์โทมี เปงร้อยเบอร์เลยมั้งคะ ไม่ซ้ำเบอร์เลย >> ไม่มี ไม่หนี จ่ายอยุ่แต่ตังค์ยังไม่มี

Umay โทรทั้งวันเลยค่ะ บอกขอให้จ่ายก่อนบ่ายโมง โทรมาอีกทีจะเช็คยอดตอนสี่โมงเย็น อีกทีบอกห้าทุ่ม ถ้าไม่ทันให้จ่ายพรุ่งนี้เช้า เฮ้อ!! ขยันโทรจริงๆคำพูดซ้ำๆเดิมๆทุกครั้งพูดยาวมาก อยากให้ผ่านช่วงเวลานี้ไวๆจัง

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90217 โดย Thungok

ชีวิตต้องสู้ เขียน:

Thungok เขียน:

Umay โทรทั้งวันเลยค่ะ บอกขอให้จ่ายก่อนบ่ายโมง โทรมาอีกทีจะเช็คยอดตอนสี่โมงเย็น อีกทีบอกห้าทุ่ม ถ้าไม่ทันให้จ่ายพรุ่งนี้เช้า เฮ้อ!! ขยันโทรจริงๆคำพูดซ้ำๆเดิมๆทุกครั้งพูดยาวมาก อยากให้ผ่านช่วงเวลานี้ไวๆจัง

เบอร์ของ ยูเมะ มีโทมาไม่ซ้ำเบอร์เลยจริงๆๆ เยอะมาก >>>โทรทั้งวันเหมือนกันเลยคะ โทรได้ทุกช่วงเวลาจริงๆ >> แต่ก็พยายามรับสายทุกครั้ง >> แต่ ใยบางครั้ง ยูเมะ ชอบ โชว์เบอร์มา

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90218 โดย Thungok
ตอนนี้ที่เป็นกังวลก็คือ เราเปงสมาชิกใหม่ ผ่อนจ่ายมาได้แค่ 7เดือน จะ มี ปัญหามในการ ขอส่วนลดในอนาคตไหมคะ >> พนักงานบอก เราว่า ให้เราไป จ่ายขั้นต่ำ ตามที่ บริษัท กำหนด เพื่อ จะเป็นส่วนลดในอนาคต

ผู้รุ้ช่วยตอบหน่อยคะ ว่า เป็นอะไรไหม ถ้าเราจะหยุดจ่ายตอนนี้

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90221 โดย jackTs

Thungok เขียน: ตอนนี้ที่เป็นกังวลก็คือ เราเปงสมาชิกใหม่ ผ่อนจ่ายมาได้แค่ 7เดือน จะ มี ปัญหามในการ ขอส่วนลดในอนาคตไหมคะ >> พนักงานบอก เราว่า ให้เราไป จ่ายขั้นต่ำ ตามที่ บริษัท กำหนด เพื่อ จะเป็นส่วนลดในอนาคต

ข้อเสียของการ "จ่ายหยอด" เพื่อเดินบัญชี
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=19608&Itemid=64

ตัวอย่างที่ถูกเจ้าหนี้โทรมาหลอกให้จ่ายหยอด

โดนหลอกให้จ่ายหยอด (อยู่ในด้านล่างสุดของกระทู้)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=43558&Itemid=64#79130

รบกวนปรึกษาเรื่องการหยุดจ่ายค่​ะ เป็นหนี้ทั้งหมด 3 แสนกว่า (อยู่ในด้านล่างๆของกระทู้เช่นกัน)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43617&limitstart=40&Itemid=64#79075

งานเข้า เพราะโดนหลอกให้จ่ายหยอด
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=41429&limitstart=80&Itemid=64#80129

Thungok เขียน: ผู้รุ้ช่วยตอบหน่อยคะ ว่า เป็นอะไรไหม ถ้าเราจะหยุดจ่ายตอนนี้

ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90235 โดย aumaiim
เป็นกำลังใจให้คะ เราเองหยุดจ่ายมา 2 รอบบิล เข้ารอบที่ 3
Umay : เสนอส่วนลด ปรับโครงสร้างหนี้ แต่ยังไม่ได้รับเพราะยังเก็บเงินก้อนไม่พอคะ
FirstChoice : เสนอปรับโครงสร้างหนี้แล้ว เราก็ยังไม่รับคะ ขอเก็บเงินก่อน

สู้ๆๆ ไปด้วยกันคะ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90239 โดย ชีวิตต้องสู้

aumaiim เขียน: เป็นกำลังใจให้คะ เราเองหยุดจ่ายมา 2 รอบบิล เข้ารอบที่ 3
Umay : เสนอส่วนลด ปรับโครงสร้างหนี้ แต่ยังไม่ได้รับเพราะยังเก็บเงินก้อนไม่พอคะ
FirstChoice : เสนอปรับโครงสร้างหนี้แล้ว เราก็ยังไม่รับคะ ขอเก็บเงินก่อน

เฟิร์สช้อยหยุดจ่ายกี่เดือนแล้วคะ แล้ว เสนอส่วนลดให้เท่าไหร่คะ วันนี้ยูเมะก็โทรทั้งวันเลยค่ะบอกให้เราจ่ายหยอด เลยบอกไม่มีๆอย่างเดียว บอกจ่ายพรุ่งนี้วันสุดท้าย สู้ๆไปด้วยกันนะคะ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90260 โดย Thungok
เรา เอง พึ่ง หยุด จ่าย ยูเมะ เปงเดือนแรกคะ กระหน่ำโทร เช้ากลางวันเย็น ก้อนนอน โทได้ไม่ซ้ำเบอร์ 5555+
ส่วน เฟริสช้อย หยุด จ่าย มา 3 รอบ บิลแล้งคะ เงียบมากไม่โทรถามอะไรอีกเลย รุ้สึกเปงกังวล เงียบหายไปไหน เฟริสช้อย กำลังทำอะไรอยุ่ ?

aumaiim เขียน: เป็นกำลังใจให้คะ เราเองหยุดจ่ายมา 2
รอบบิล เข้ารอบที่ 3

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90365 โดย Thungok
ยูเมะ โทร ทุกวัน ให้ จ่าย หยอด ตลอด ...
อดทนใจแข็ง ทนรับสาย รอ H/C

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.741 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena