แล้ววันที่หยุดจ่ายก็มาถึง

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #90750 โดย consai
สวัสดีครับ สมาชิกทุกท่าน ผมเริ่มติดตามชมรมนี้มาสักพักใหญ่ๆ แล้ว ก่อนที่จะมาเจอกลุ่มนี้ ก็ได้พยายามทุกวิถีทางเพื่อให้สามารถอยู่รอดไปได้ ซึ่งเหตุผล ความจำเป็น และภาระทุกคนต่างก็มีเหมือนกันหมด หมุนไปหมุนมา สุดท้ายหาทางออกไม่เจอ จนได้มาเจอกับชมรม อ่านแนวทางของเพื่อนสมาชิกแล้ว จึงพบทางสว่างที่ปลายอุโมงค์ หลังได้ศึกษาวิธีการทั้ง 3 แบบ แรกสุดคิดว่า third way เป็นทางออกที่ดีที่สุดสำหรับเรา ยื่นไป 2-3 ที่ จนแล้วจนรอด ไม่มีแบงค์ไหนอนุมัติให้ เนื่องจากภาระหนี้สูงเกิน 150% ของรายได้ และคงจะมีทางออกเดียวคือ hair cut
หลังจากนั้นก็พยายามยื้ออยู่ 2 เดือน เพื่อที่จะหาเงินมาจ่ายขั้นต่ำ เพราะหวังว่าถึงหนี้ไม่ลด แต่เราก็คงอยู่ในสภาพนี้ไปจนกว่าจะหาเงินก้อนมาปิดได้ สรุป ถึงเวลา hair cut ซะที เพราะไม่มีเงินจะจ่ายแล้ว

ภาระหนี้ 246,xxx
1. umay 83,xxx เริ่มหยุด 2/11/59 ปิดบัญชี 2/6/60 ยอด 94,346 ปิดที่ยอด 20,000
2. เฟิร์สช๊อย 50,xxx เริ่มหยุด 3/12/59 ปิดบัญชี 9/6/60 ยอด 57,598.75 ปิดที่ยอด 29,000
3. พาวเวอร์บาย 30,xxx เริ่มหยุด 15/11/59 ปิดบัญชี 15/6/60 ยอด 35,739.11 ปิดที่ยอด 18,000
4. บัตรเครดิต กรุงศรี 28,xxx เริ่มหยุด 9/11/59 ปิดบัญชี 9/4/60 ยอด 30,254.02 ปิดที่ยอด 16,000
5. บัตรเครดิต เทสโก้ 35,xxx เริ่มหยุด 27/11/59
6. บัตรเครดิต อีออน 20,xxx จ่ายปกติ

อัพเดท
ยูเมะ+
3/11/59 โทรเช้า กลางวัน เย็น ให้ชำระยอดขั้นต่ำ 2,498 ภายในวันนั้น
4/11/59 โทรเช้า ให้คุยกับหัวหน้า ผู้ชาย บอกว่า ถ้ามีปัญหา จ่าย 1500 ผมบอกว่าจะพยายามหามาจ่าย

:sweat:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #90752 โดย Na99
สู้ไปด้วยกันครับ ทำตามชมรมปลดได้จริงๆ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #90756 โดย sawethot
สู้ๆครับเป็นหนี้ก็ต้องใช้แต่ยังไม่มีเลยยังไม่ให้ผมก็คนนึงครับที่หยุดเดือนนี้เดือนแรก

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #90757 โดย Natalee T
เป็นกำลังใจให้หยุดจ่ายมาสองเดือน ประสาทจะรับประทาน สู้ ๆๆๆๆทำได้คำเดียว ว่่ายังมีคนสำเร็จเราต้องสำเร็จ

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #90759 โดย ่Jariya
ใช้ค่ะ หยุด จ่าย ครบ 2 รอบบิล เรียดมากเหมือนกัน กับการรับโทร

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #90760 โดย bermuda
umay ผมหยุดเข้ารอบบิลที่ 3 แล้วครับ
จนท ให้ส่วนลดมา 30% แต่ยังน้อยไปครับผมเลยไม่รับ
ทีนี้ จนท จะให้ประนอมหนี้ครับ คุยกันครึ่ง ชม สรุปผมก็ไม่รับครับ

ตอนนี้ยังไม่มี ไม่หนี ไม่จ่ายครับ
เค้าโทรมารับได้ก็รับครับ พูดไม่ดีมาผมก็พูดไม่ดีกลับครับ
สู้ๆครับเป็นกำลังใจให้กันและกันครับ

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #90762 โดย consai
ขอบคุณทุกกำลังใจครับ พยายามรับทุกสาย เว้นแต่บางช่วงไม่สะดวกจริงๆ โทรเช้า กลางวัน เย็น

จากนั้นโทรมาอีกใน ช่วงบ่ายโมงครึ่ง ผมอยู่บนรถเลยไม่สะดวกรับ
1 ชั่วโมงผ่านไปโทรมาอีกรอบ สอบถามว่าชำระยอดหรือยัง ไม่ต้องชำระยอดขั้นต่ำ แต่พิจารณาจ่ายยอดที่ลดให้ (1500) ภายใน 16.00 น. ของวันนี้ ผมก็ตอบว่าจะพิจารณาครับ แล้วก็วางสายไป ยังพูดจาภาษาดอกไม้ครับ

16.36 น. โทรมา แต่ไม่ได้รับสาย เนื่องจากอยู่บนรถเลยไม่สะดวกรับสายครับ

หนทางอีกยาวไกล เพิ่งจะหยุดมาแค่ 2 วันเอง

:cry2:

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #90763 โดย nuttiya14
อดทนค่ะ Umay พูดดีแต่คุยยาวไม่ยอมจบ ที่จดไว้ 30 วันโทรมาเกือบ 70 สาย รับบ้างไม่รับบ้าง หยุดเกือบ 2 รอบบิล ได้ส่วนลดงามๆ มาแล้วค่ะ

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #90768 โดย ่Jariya
หยุดจ่าย อิออน กับ เฟริสช้อย เข้า 3 รอบบิล อิอนโทรมาให้ไปจ่ายก่อน 1 งวด เพื่อเดินบัญชี แล้วค่อกดเงินมาหมุนใหม่ เครียดสุดๆ กลัวมาทวงที่ทำงาน

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #90776 โดย consai

nuttiya14 เขียน: อดทนค่ะ Umay พูดดีแต่คุยยาวไม่ยอมจบ ที่จดไว้ 30 วันโทรมาเกือบ 70 สาย รับบ้างไม่รับบ้าง หยุดเกือบ 2 รอบบิล ได้ส่วนลดงามๆ มาแล้วค่ะ

ยินดีด้วยครับ ส่วนลดมาเร็วจริงๆ

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #90782 โดย nuttiya14

consai เขียน:

nuttiya14 เขียน: อดทนค่ะ Umay พูดดีแต่คุยยาวไม่ยอมจบ ที่จดไว้ 30 วันโทรมาเกือบ 70 สาย รับบ้างไม่รับบ้าง หยุดเกือบ 2 รอบบิล ได้ส่วนลดงามๆ มาแล้วค่ะ

ยินดีด้วยครับ ส่วนลดมาเร็วจริงๆ[/quote

ใช่ค่ะ มาไวมากจนตกใจคิดว่าโดนหลอก :shy: :shy: เสนอให้เองเลยค่ะประมาณ 70% จากยอดหยุด ผ่อน 10 เดือนอีกด้วย ขอให้คุณ consai ได้ส่วนลดดีๆ เหมือนกันนะคะ o_)

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #90790 โดย bermuda

nuttiya14 เขียน:

ยินดีด้วยครับ ส่วนลดมาเร็วจริงๆ[/quote

ใช่ค่ะ มาไวมากจนตกใจคิดว่าโดนหลอก :shy: :shy: เสนอให้เองเลยค่ะประมาณ 70% จากยอดหยุด ผ่อน 10 เดือนอีกด้วย ขอให้คุณ consai ได้ส่วนลดดีๆ เหมือนกันนะคะ o_)

ยอดเท่าไหร่ครับ ลด 70% แล้วหยุดไปกี่เดือนครับ ผ่อนได้ด้วย อยากได้แบบนี้ครับ ^^

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #90792 โดย consai
อัพเดท
วันเสาร์ (5/11/59) โทรทั้งวัน รวม 5 สาย ส่วนวันอาทิตย์ (6/11/59) ไม่โทร

เช้านี้ (7/11/59) โทรมาตอน 08.20 น. ผมไม่ได้รับ เลยโทรกลับไป จนท.แจ้งให้ไปชำระยอด 1500 จากยอด 2498 ภายในเที่ยงวันนี้ จะไม่มีการเรียกเก็บยอดอื่นเพิ่ม ชำระแล้วจะเป็นลูกค้าดีเหมือนเดิม อนาคตถ้าอยากปิดบัญชีเมื่อไหร่ติดต่อผู้จัดการได้ เริ่มถามข้อมูลที่ทำงานและบุคคลอ้างอิงว่ายังเป็นปัจจุบันหรือไม่ สรุปต้องจ่ายก่อนเที่ยงวันนี้ เพื่อรักษาประวัติ

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #90794 โดย bermuda
ตาม พรบ การทวงหนี้ครับ
ติดต่อในวันจันทร์-ศุกร์ เวลา 8.00-20.00 น. และในวันหยุดราชการ เวลา 8.00-18.00 น. หากฝ่าฝืนจะถูกสั่งระงับการดำเนินการ และหากยังฝ่าฝืนซ้ำจะถูกโทษปรับไม่เกิน 100,000 บาท

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #90796 โดย jackTs

consai เขียน: อัพเดท
วันเสาร์ (5/11/59) โทรทั้งวัน รวม 5 สาย ส่วนวันอาทิตย์ (6/11/59) ไม่โทร

เช้านี้ (7/11/59) โทรมาตอน 08.20 น. ผมไม่ได้รับ เลยโทรกลับไป จนท.แจ้งให้ไปชำระยอด 1500 จากยอด 2498 ภายในเที่ยงวันนี้ จะไม่มีการเรียกเก็บยอดอื่นเพิ่ม ชำระแล้วจะเป็นลูกค้าดีเหมือนเดิม อนาคตถ้าอยากปิดบัญชีเมื่อไหร่ติดต่อผู้จัดการได้ เริ่มถามข้อมูลที่ทำงานและบุคคลอ้างอิงว่ายังเป็นปัจจุบันหรือไม่

สรุปต้องจ่ายก่อนเที่ยงวันนี้ เพื่อรักษาประวัติ

ข้อเสียของการ "จ่ายหยอด" เพื่อเดินบัญชี
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=19608&Itemid=64

ลุ้นช่วยกัน...หยุดจ่าย Umay+
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=43901&Itemid=64&limitstart=0

ผมจะสู้ Umay+
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42232&Itemid=64&limitstart=0

ใครเป็นหนี้ยูเทะบ้างค่ะ เค้าตะฟ้องเร็วไหม
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43057&Itemid=64&limitstart=0

ขอคำปรึกษา เรื่อง หนี้บัตรยูมะพลัสค่ะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44227&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #90822 โดย nuttiya14

bermuda เขียน:

nuttiya14 เขียน:

ยอดเท่าไหร่ครับ ลด 70% แล้วหยุดไปกี่เดือนครับ ผ่อนได้ด้วย อยากได้แบบนี้ครับ ^^

ยอดหยุด 220000++ ค่ะ หยุดยังไม่ครบ 2 รอบิลเลยค่ะ ปิดที่ 63000 ผ่อน 10 งวดค่ะ

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #90824 โดย consai
ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำของคุณนกกระจอกเทศครับ ผมเข้าไปอ่านมาเรียบร้อยแล้วครับ
ต้องตัดใจ และอดทนรอเวลาที่เหมาะสมครับ

อัพเดท 8/11/59

เช้าโทร 1 สาย
-ให้จ่ายก่อนเที่ยง ยังไม่จ่าย

บ่ายโทร 3 สาย
-บ่าย 2 ตามยอดที่ให้จ่ายภายในเที่ยง ยังไม่จ่าย แจ้งให้ไปจ่ายภายใน 4 โมงเย็น
-บ่าย 4 ตามยอดที่ให้จ่ายภายในสี่โมง ยังไม่จ่าย แจ้งให้ไปจ่ายภายใน 5 โมงเย็น

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #90904 โดย consai
อัพเดท 11/11/59
ยูเมะ โทรเข้าออฟฟิศ หลายรอบมาก ทั้งๆที่แจ้งไปแล้วว่าให้โทรเข้ามือถือ ประเด็นคือ ย้ายจากแผนกเก่ามาอยู่แผนกใหม่ได้เดือนกว่าแล้ว ลืมแจ้งเปลี่ยน จนแผนกเก่าบอกมาถึงได้รู้ว่าโทรไปหลายรอบแล้ว ผมเลยโทรไปวีนว่า ให้โทรมาที่มือถือแล้วกัน ย้ำโทรมาจริงๆ ไม่ใช่ยิงเบอร์มาแล้ว ไม่ใช่ว่ารับไม่ทัน หรือกดรับแล้วไม่พูด แล้วโทรเข้าออฟฟิศ อาทิตย์แรกแค่ยูเมะเจ้าเดียวยังป่วนขนาดนี้เลยครับ อีกหลายเจ้าคงเร็วๆนี้ครับ

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #90970 โดย consai
อัพเดท 15/11/59

ยูเมะ โทรมาเช้าและบ่าย บอกว่าวันนี้ดูแลบัญชีเป็นวันสุดท้าย พร้อมทั้งสอบถามว่าชำระยอด 1500 เข้าไปหรือยัง วันนี้สรุปยอดบัญชี ถ้าไม่จ่ายภายในวันนี้จะเรียกเก็บรวมในรอบบิลถัดไป รวม 2 งวด ยอดสี่พันกว่าบาท ดังนั้น ขอให้ชำระเข้าไปให้เพื่อปรับสถานะบัญชีให้เป็นปกติ แถมบอกอีกว่า ถ้าวันนี้ไม่ชำระ พรุ่งนี้จะส่งไปให้เจ้าหน้าที่ท่านอื่นดูแลต่อไป จะรอตรวจสอบยอดอีกทีตอนเย็น

สรุป ยังไม่จ่าย รอรับโทรศัพท์ช่วงเย็น

กรุงศรีเครดิต โทรมาช่วงบ่าย แต่ยังไม่สะดวกรับสาย

สรุป รอรับสายอีกทีช่วงเย็น

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #90976 โดย Sutisa7420
เจ้ายูเมะนี่ ยอมรับเลยค่ะ จิกๆๆๆ หนักมากค่ะ
หยุดจ่ายตั้งแต่ 27/10 โทรตามตั้งแต่วันที่ 28/10 จนถึงวันนี้ยังไม่เลิกโทร
แถมโทรสามเวลาเลยนะค่ะ เช้าโทร บ่ายโทร เย็นโทร ก็รับตลอดค่ะ
แต่ช่วงเย็นอาจจะไม่ค่อยได้รับเพราะต้องทำงาน
ส่วนอิออน แรกๆ โทรมาบ่อย แต่ไม่ถึงขึ้นจิกค่ะ โทรวันละครั้ง หรือสองสามวันที
นี่เข้ารอบบิลที่ 3 แล้ว เริ่มห่าง ๆ โทรมาค่ะ
สู้ๆไปด้วยกันค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.745 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena