เป็นหนี้บัตร 4 ใบ A money , FC , Aeon , Umay เก็บออมเพื่อ H/C

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110324 โดย NooNiiZ14
หลังจากพี่อ้อนหายไปนานมากกกกก ล่าสุดเมื่อวานนางโทรมาเสนอส่วนลดให้ตีตัวเลขกลมๆ จาก 37,000 ลดให้เหลือ 27,500 ผ่อนได้สูงสุด 3 งวด แต่เราว่ามันผ่อนหนักไปเลยไม่รับ ตอนนี้เงินเก็บยังไม่มีด้วยก็เลยบอกว่าวค่อยโทรมาใหม่ตอนนี้ยังไม่พร้อม
:vomit:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110437 โดย Kanittha2529

NooNiiZ14 เขียน: หยุดจ่ายไป 1 ปี 1 เดือนค่ะ เจ้าหน้าที่มันชอบขู่แบบนี้ล่ะคะ เราทนรับสายประมาน 4-5 รอบบิลได้หลังๆ มารำคานก็ไม่รับสายอีกเลย แล้วก็ไม่โทรหามาพักใหญ่เลยค่ะเพิ่งมีติดต่อมาเมื่อเดือนที่แล้ว ละก็เสนอส่วนลดมา เรามีเงินอยู่ในมือพอดีเลยตกลงปิดจบไป ต้องอดทนเท่านั้นค่ะ อย่าเผลอไปจ่ายหยอดเชียว อดทนและเก็บออมให้ได้เยอะๆ แล้วติดต่อมันไปก็ได้ค่ะ ถ้ามีเงินในมืออะไรก็ง่ายไปหมดเวลาจะต่อรอง

Kanittha2529 เขียน:

NooNiiZ14 เขียน: วันนี้พี่เอมันนี่โทรมาแล้วจ้าาาา หลังจากหายไปนานมากๆ วันนี้ยื่นส่วนลดที่น่าพอใจมาให้

พี่เอ : ตอนนี้ยอดค้างชำระของคุณอยู่ที่ 45,572.55 แล้วนะคะ
เรา : ค่ะ กำลังจะโทรไปสอบถามยอดปิดอยู่พอดีเพราะเพิ่งได้รับทราบยอดโบนัสที่จะได้เดือนหน้า
พี่เอ : ค่ะ คุณลูกค้า ตอนนี้เรามีส่วนลดให้สำหรับปิดบัญชี ไม่ทราบว่าสนใจมั้ยคะ?
เรา : ค่ะ ต้องปิดยอดที่เท่าไหร่คะ?
พี่เอ : ถ้าปิดยอดอยู่ที่ 17,000 ค่ะ ชำระภายใน 30 นี้ค่ะ
เรา : ลดอีกนิดได้มั้ยคะ? พอดีเงินไม่พอ
พี่เอ : ลูกค้าไหวที่เท่าไหร่คะ?
เรา : ซัก 15,000 ได้มัยคะ?
พี่เอ : ขออภัยนะคะลดสุดๆ ได้ที่ 16,500 ค่ะ
เรา : (คิดในใจส่วนลดโอเคมากเพราะจริงๆ ตั้งเป้าไว้ที่ 20,000) งั้นก็ได้ค่ะ ชำระไม่เกิน 30 มค.ใช่มั้ยคะ?
พี่เอ : ใช่ค่ะคุณลูกค้า หากปิดแล้วจะได้เอกสารปิดยอดภายใน 45 วันค่ะ
เรา : โอเคค่ะ เดี๋ยวสิ้นเดือนไปชำระค่ะ
พี่เอ : ขอบคุณค่ะ สวัสดีค่ะ
เรา : .... วางสายพร้อมยิ้มแก้มจะแตก

เตะถ่วงมานานมากรวมๆ หยุดจ่ายไปประมาน 1 ปี 1 เดือนในที่สุดก็ได้ยอด H/C ตามเป้า แถมได้ลดเยอะกว่าเป้าที่ตั้งไว้ซะอีก....สิ้นเดือนนี้เตรียมปิดอีกใบจ้า :ลั่ลล้า:

สอบถามค่ะ คุณหยุดจ่ายเอมันนี่มานานแต่ไหนคะ
ของเรายอด 85000 หยุดจ่ายเข้ารอบบิลที่ 2 ( วันที่ 2/2/19 นี้ค่ะ). เจ้าหน้าที่โทรมาให้จ่ายบิลแรกเข้าไปจ่ายที่ยอด 2600 วันในวันที่ 2/2/19 ก่อน 3 ทุ่ม. ไม่งั้นต้องส่งเรื่องให้อีกฝ่ายดูแลแทน
แอบกังวัลเหมือนกันค่ะ. ควรหนุดจ่ายต่อไปใช่มั้ยคะ แล้วเค้าจะกดดันมากขึ้นเรื่อยๆหร่อป่าว

ขอ update ค่ะ เมื่อประมาณ 19/4/19 เอมันนี่ นางโทรมาเสนอส่วนลดให้เราค่ะ จากยอด 85000 ลดให้เหลือ 43000 (แต่จ่ายงวดเดียวจบ ไม่มีผ่อน) ส่วนตัวคิดว่ายอดลดน่าสนใจ แต่เรายังไม่มีเงินตรงนี้ค่ะ เลยต้องปฏิเสธไป แบบนี้จะยังพอมีโอกาสที่เค้าจะเสนอส่วนลดมาอีกมั้ยคะ พอมีประสบการณ์เพิ่มเติมมั้ยคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110499 โดย NooNiiZ14
ของเราก็เสนอส่วนลดมาให้หลายรอบอยู่เหมือนกันค่ะ แต่ก็ปฏิเสธไปเพราะไม่พร้อม จนมารอบสุดท้ายที่เราโอเคมีเงินพร้อมก็เลยตกลงปิดไปค่ะ เอมันนี่จะมีให้ปิดจบงวดเดียวไม่มีผ่อน ลองค่อยๆ เก็บเงินไปเรื่อยๆ ค่ะ ถ้าพร้อมแล้วเค้าเสนอมาอีกก็ลองพิจารณาดูว่าไหวมั้ย แต่อย่าไปรับปากจะปิดถ้าเงินไม่พร้อมนะคะ เพราะจะทำให้เสียโอกาสขอส่วนลดปิดในครั้งต่อไป และอาจจะทำให้โดนฟ้องไวขึ้นก็ได้ค่ะ

NooNiiZ14 เขียน: หยุดจ่ายไป 1 ปี 1 เดือนค่ะ เจ้าหน้าที่มันชอบขู่แบบนี้ล่ะคะ เราทนรับสายประมาน 4-5 รอบบิลได้หลังๆ มารำคานก็ไม่รับสายอีกเลย แล้วก็ไม่โทรหามาพักใหญ่เลยค่ะเพิ่งมีติดต่อมาเมื่อเดือนที่แล้ว ละก็เสนอส่วนลดมา เรามีเงินอยู่ในมือพอดีเลยตกลงปิดจบไป ต้องอดทนเท่านั้นค่ะ อย่าเผลอไปจ่ายหยอดเชียว อดทนและเก็บออมให้ได้เยอะๆ แล้วติดต่อมันไปก็ได้ค่ะ ถ้ามีเงินในมืออะไรก็ง่ายไปหมดเวลาจะต่อรอง

NooNiiZ14 เขียน: วันนี้พี่เอมันนี่โทรมาแล้วจ้าาาา หลังจากหายไปนานมากๆ วันนี้ยื่นส่วนลดที่น่าพอใจมาให้

พี่เอ : ตอนนี้ยอดค้างชำระของคุณอยู่ที่ 45,572.55 แล้วนะคะ
เรา : ค่ะ กำลังจะโทรไปสอบถามยอดปิดอยู่พอดีเพราะเพิ่งได้รับทราบยอดโบนัสที่จะได้เดือนหน้า
พี่เอ : ค่ะ คุณลูกค้า ตอนนี้เรามีส่วนลดให้สำหรับปิดบัญชี ไม่ทราบว่าสนใจมั้ยคะ?
เรา : ค่ะ ต้องปิดยอดที่เท่าไหร่คะ?
พี่เอ : ถ้าปิดยอดอยู่ที่ 17,000 ค่ะ ชำระภายใน 30 นี้ค่ะ
เรา : ลดอีกนิดได้มั้ยคะ? พอดีเงินไม่พอ
พี่เอ : ลูกค้าไหวที่เท่าไหร่คะ?
พี่เอ : ขออภัยนะคะลดสุดๆ ได้ที่ 16,500 ค่ะ
เรา : (คิดในใจส่วนลดโอเคมากเพราะจริงๆ ตั้งเป้าไว้ที่ 20,000) งั้นก็ได้ค่ะ ชำระไม่เกิน 30 มค.ใช่มั้ยคะ?
พี่เอ : ใช่ค่ะคุณลูกค้า หากปิดแล้วจะได้เอกสารปิดยอดภายใน 45 วันค่ะ
เรา : โอเคค่ะ เดี๋ยวสิ้นเดือนไปชำระค่ะ
เรา : .... วางสายพร้อมยิ้มแก้มจะแตก

เตะถ่วงมานานมากรวมๆ หยุดจ่ายไปประมาน 1 ปี 1 เดือนในที่สุดก็ได้ยอด H/C ตามเป้า แถมได้ลดเยอะกว่าเป้าที่ตั้งไว้ซะอีก....สิ้นเดือนนี้เตรียมปิดอีกใบจ้า :ลั่ลล้า:

สอบถามค่ะ คุณหยุดจ่ายเอมันนี่มานานแต่ไหนคะ
ของเรายอด 85000 หยุดจ่ายเข้ารอบบิลที่ 2 ( วันที่ 2/2/19 นี้ค่ะ). เจ้าหน้าที่โทรมาให้จ่ายบิลแรกเข้าไปจ่ายที่ยอด 2600 วันในวันที่ 2/2/19 ก่อน 3 ทุ่ม. ไม่งั้นต้องส่งเรื่องให้อีกฝ่ายดูแลแทน
แอบกังวัลเหมือนกันค่ะ. ควรหนุดจ่ายต่อไปใช่มั้ยคะ แล้วเค้าจะกดดันมากขึ้นเรื่อยๆหร่อป่าว

ขอ update ค่ะ เมื่อประมาณ 19/4/19 เอมันนี่ นางโทรมาเสนอส่วนลดให้เราค่ะ จากยอด 85000 ลดให้เหลือ 43000 (แต่จ่ายงวดเดียวจบ ไม่มีผ่อน) ส่วนตัวคิดว่ายอดลดน่าสนใจ แต่เรายังไม่มีเงินตรงนี้ค่ะ เลยต้องปฏิเสธไป แบบนี้จะยังพอมีโอกาสที่เค้าจะเสนอส่วนลดมาอีกมั้ยคะ พอมีประสบการณ์เพิ่มเติมมั้ยคะ

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110562 โดย Kanittha2529
Update 10/5/19 ค่ะ
1. เอมันนี่โทรมา ยื่นข้อเสนอส่วนลด 50% (ครั้งที่ 2) ยังคงยืนยันส่วนลดที่ 43000 บาท ให้เวลาคิดถึงสิ้นเดือน เราแจ้งไปแล้วว่าน่าสนใจ แต่เราคงหาเงินได้ไม่ทันจริงๆ เลยยังไม่รับข้อเสนอ
2. เราเลยแหย่สอบถามเรื่องขอผ่อน เจ้าหน้าที่ที่ดูแลบัญชีเรา พูดจาดีค่ะ แจ้งว่าถ้าผ่อนจะลดได้แค่ 10% ให้ผ่อนเดือนละประมาณ 20,000 บาท 3 เดือน เรายิ่งตกใจใหญ่ บอกว่าไม่ไหว
ก่อนวางสาย เจ้าหน้าที่แจ้งว่าใกล้ๆปลายเดือนจะโทรหาอีกครั้ง ค่ะ

NooNiiZ14 เขียน: ของเราก็เสนอส่วนลดมาให้หลายรอบอยู่เหมือนกันค่ะ แต่ก็ปฏิเสธไปเพราะไม่พร้อม จนมารอบสุดท้ายที่เราโอเคมีเงินพร้อมก็เลยตกลงปิดไปค่ะ เอมันนี่จะมีให้ปิดจบงวดเดียวไม่มีผ่อน ลองค่อยๆ เก็บเงินไปเรื่อยๆ ค่ะ ถ้าพร้อมแล้วเค้าเสนอมาอีกก็ลองพิจารณาดูว่าไหวมั้ย แต่อย่าไปรับปากจะปิดถ้าเงินไม่พร้อมนะคะ เพราะจะทำให้เสียโอกาสขอส่วนลดปิดในครั้งต่อไป และอาจจะทำให้โดนฟ้องไวขึ้นก็ได้ค่ะ

4 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #110939 โดย jheejhee123
อิออน เป็นไงบ้างค่ะ ?? ของเราหยุดไปจะปีครึ่งแล้ว ยังมีจดหมายมาแจ้งยอดปิดบัญชี ส่งไปที่บ้าน
อยากทราบว่า อิออน มีส่วนลดบ้างมั้ยค่ะ ???
ส่วนเอมันนี่ เงียบๆๆไปค่ะ หลังจากหยุด 5 งวด ช่วงจังหวะไหน ควรต่อรองค่ะ

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111305 โดย NooNiiZ14
Update 28/6/2019

ล่าสุดพี่อ้อนเพิ่งโทรมาวันนี้จ้าาา บอกว่าจะส่งเรื่องตามระบบละนะ จะดำเนินการขั้นต่อไปแล้ว จะฟ้องแล้ว ละก็บอกว่าจะใช้สิทธิ์ส่วนลดมั้ย เราก็ถามไปว่าลดเท่าไหร่ นางบอกว่าจากยอด 36,000 กว่าๆ ลดเหลือ 26,000 เราเลยปฏิเสธอย่างไวเลยจ้าว่าไม่เอา ไม่ไหวจะหาไหนมาจ่ายขนาดนั้น ถ้ามีนี่ปิดไปนานละ ตอนนี้ก็ผ่อนของตัวอื่นอยู่ก็เคยแจ้งไปแล้ว ก่อนจะวางสายพี่อ้อนก็ถามแซมมาว่า "แค่ขั้นต่ำก็ไม่ได้เลยหรอ?" เราก็บอกว่าไม่ค่ะ ดำเนินการต่อไปเถอะไม่มีปัญญาจ่าย

ตั้งหลักพร้อมสู้ละถ้าฟ้องมาจริงก็เตรียมตัวหาลูกชนมาไว้พอสมควร ต้องขอบคุณชมรมนี้ที่ทำให้แกร่งขึ้นเยอะมาก จากแรกๆ กลัวไปหมด กลัวโดนฟ้อง กลัวนู้นนี่นั่น เดี๋ยวนี้ไม่กลัวและพร้อมจะชนเต็มที่ เพราะเราแค่เป็นหนี้ไม่ได้ไปฆ่าใครตายไม่เห็นจะต้องกลัวจนหลอนไม่เป็นอันทำอะไร

:สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111307 โดย Sryhm

NooNiiZ14 เขียน: Update 28/6/2019

ล่าสุดพี่อ้อนเพิ่งโทรมาวันนี้จ้าาา บอกว่าจะส่งเรื่องตามระบบละนะ จะดำเนินการขั้นต่อไปแล้ว จะฟ้องแล้ว ละก็บอกว่าจะใช้สิทธิ์ส่วนลดมั้ย เราก็ถามไปว่าลดเท่าไหร่ นางบอกว่าจากยอด 36,000 กว่าๆ ลดเหลือ 26,000 เราเลยปฏิเสธอย่างไวเลยจ้าว่าไม่เอา ไม่ไหวจะหาไหนมาจ่ายขนาดนั้น ถ้ามีนี่ปิดไปนานละ ตอนนี้ก็ผ่อนของตัวอื่นอยู่ก็เคยแจ้งไปแล้ว ก่อนจะวางสายพี่อ้อนก็ถามแซมมาว่า "แค่ขั้นต่ำก็ไม่ได้เลยหรอ?" เราก็บอกว่าไม่ค่ะ ดำเนินการต่อไปเถอะไม่มีปัญญาจ่าย

ตั้งหลักพร้อมสู้ละถ้าฟ้องมาจริงก็เตรียมตัวหาลูกชนมาไว้พอสมควร ต้องขอบคุณชมรมนี้ที่ทำให้แกร่งขึ้นเยอะมาก จากแรกๆ กลัวไปหมด กลัวโดนฟ้อง กลัวนู้นนี่นั่น เดี๋ยวนี้ไม่กลัวและพร้อมจะชนเต็มที่ เพราะเราแค่เป็นหนี้ไม่ได้ไปฆ่าใครตายไม่เห็นจะต้องกลัวจนหลอนไม่เป็นอันทำอะไร

ของดิฉัน ตัวแทนอิออนเพิ่งโทรมาเหมือนกันค่ะ ว่าส่งฟ้องแล้ว กำลังจัดส่งหมายให้ สู้ๆไปด้วยกันนะคะ เดือนที่แล้วก็เพิ่งไปขึ้นศาลของพรอมมิส มาค่ะ ติดๆกันไปเลยจ้า✌✌

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111308 โดย ฺBow
หยุดมากี่งวดแล้วค่ะ อิออน

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111309 โดย ฺBow
ของพรอมิสเป็นยังไงบ้างค่ะ
เป็นหนี้พรอมิสเหมือนกันค่ะ

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111338 โดย NooNiiZ14
สู้ๆ ไปพร้อมกันค่าาา :สู้ๆ:

Sryhm เขียน:

NooNiiZ14 เขียน: Update 28/6/2019

ของดิฉัน ตัวแทนอิออนเพิ่งโทรมาเหมือนกันค่ะ ว่าส่งฟ้องแล้ว กำลังจัดส่งหมายให้ สู้ๆไปด้วยกันนะคะ เดือนที่แล้วก็เพิ่งไปขึ้นศาลของพรอมมิส มาค่ะ ติดๆกันไปเลยจ้า✌✌

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111339 โดย NooNiiZ14
ของเราไม่มีหนี้กับพรอมมิสจ้า

ฺBow เขียน: ของพรอมิสเป็นยังไงบ้างค่ะ
เป็นหนี้พรอมิสเหมือนกันค่ะ

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111340 โดย NooNiiZ14
อิออนถ้านับตั้งแต่หยุดจ่ายใหม่ก็ประมาน 1 ปี 4 เดือน กำลังจะครบ 1 ปี 5 เดือนค่ะ
(เคยหยุดจ่ายไปครั้งแรกประมาน 5-6 เดือนแต่แม่แอบไปจ่ายให้งวดนึงตอนช่วงประมารเดือนกพ.61 เลยต้องนับใหม่ค่ะ)

ฺBow เขียน: หยุดมากี่งวดแล้วค่ะ อิออน

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111369 โดย NooNiiZ14
สรุปที่คราวก่อนพี่อ้อนขู่ว่าจะส่งฟ้องนั้นนาง #โกหก จ้าาาาา เพราะเมื่อวานมีเจ้าหน้าที่อีกคนนึงเป็นผู้หญิงติดต่อมาเสนอเงื่อนไขส่วนลดให้ เหมือนครั้งก่อนๆ แนะนำให้เลือกทีละบัตร

พี่อ้อน : ลูกค้าจ่ายปิดทีละบัตรได้นะคะ สนใจจะปิดบัตร Visa ก่อนมั้ยคะ ตอนนี้ยอดอยู่ที่ 14,770 บาท ถ้าสนใจเรามีส่วนลดให้ค่ะ
เราเอง : มีส่วนลดอะไรยังไงบ้างคะ
พี่อ้อน : ยอดปิด 11,500 แบ่งจ่ายได้ 3 งวดค่ะ
เราเอง : ยอด 10,000 แบ่ง 3 งวดได้มั้ยคะ ถ้าได้จะเริ่มจ่ายสิ้นเดือนนี้เลย
พี่อ้อน : เดี๋ยวจะลองเสนอให้ก่อนนะคะ

ตอนนี้ก็รอดูว่าจะได้มั้ย ถ้าได้ก็ปลดหนี้ได้ไปอีก 1 ใบ รอๆ ลุ้นๆ :ลั่ลล้า:

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111382 โดย jheejhee123
ของปอเจมันนี่ที่ไปขึ้นศาล ทำพลาดไปอย่างคือตอนเค้าเซ็นเอกสาร แต่เราไม่ยอมความเค้าก็มีใบมาให้เซ็นว่าจะไปตกลงกับทางบัตร แต่เราไม่ได้เอกสารอะไรกลับมา เพราะทนายบัตรบอกว่า กลับบ้านได้เลย *** ทั้งที่อ่านกระทู้ในนี้ ก็ยังทำพลาด*** แอบเสียใจอยู่ค่ะ ที่ฉลาดไม่พอ

***พลาดอย่างเเรง *** แต่หลังจากขึ้นศาล ปอก็มาตกลงกับบัตรว่าจะขอทะยอยให้ 1000 ทุกเดือน เดือนไหนมีมากจะจ่ายเข้าไป ซึ่งสิ้นมกราจ่ายไป 2000 และหลังจากนั้นคือเดือนละ 1000 จนมาถึงเดือนมิถุนายน มีการแจ้งเข้ามาว่าจะบังคับคดี ค่ะ ถ้าไม่ปิดยอดแรกที่ 10,000 บาท ซึ่งเงินเดือนเรามีแค่ หมื่นต้นๆๆๆๆ เราเลยไม่มีกำลังในการจ่ายเข้าไป ทางเจมันนี่ก็ขู่สารพัดว่าจะส่งบังคับคดี ยึดเงินเดือน อายัดทรัพย์ เราก็กลัว แต่สิ้นมิถุนายน ปอมีรายจ่ายทางบ้านสูงมาก เลยจ่ายเข้าไปเพียง 400 บาท ตามกำลังทรัพย์ ก็ยังมีการโทรเข้ามาสอบถาม ยอดที่จ่ายเข้าไป และข่มขู่ อายัดเงินเดือน

*** อยากสอบถามผู้รู้ ให้คำชี้แนะด้วยค่ะ***

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111390 โดย ฺBow
เราเคยทำทวงหนี้อิออน อยู่ประมาณ 2 เดือน
บางทีขึ้นอยู่กับเจ้าหน้าที่ที่เป็นคนดูเรื่องเราด้วยว่าเคี้ยวแค่ไหน อยากได้ยอดแค่ไหน บางคนก็คุยง่าย บางคนก็เรื่องเยอะ ค้าง 6 เดือน ส่วนลดตำ่ๆเลยนะ 25 % ยิ่งค้างนานยิ่งลดเยอะ แบ่งจ่ายก็ได้นะ อยู่ที่ว่าเจ้าหน้าที่ทวงเราจะยอมหรือเปล่า มันไม่ได้ขออนุมัติอะไรทั้งนั้นแหละ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.672 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena