ชีวิตมันยังต้องสู้ต่อ!!! หยุดจ่าย non bank 5 สถาบัน

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105725 โดย Sryhm
(o_O) สวัสดีค่ะ สมาชิกทุกท่าน

หลักจากที่ซุ่มอ่านกระทู้มาสักพักใหญ่ ก็ถึงเวลาที่ทางเราจะต้อง หยุดจ่ายบ้างแล้ว กว่าจะตัดสินใจก็หมุนบัตรโน้นไปโปะบัตรนี้ จนถึงทางตัน ขอเริ่มรายการหนี้ที่ต้องชำระ มีดังนี้ค่ะ :cry2:

1.สินเชื่อเงินสด Umay ยอด 15,161.29 บาท หยุดจ่าย 2/9/61
2.สินเชื่อเงินสด พรอมิส ยอด 29,459 บาท หยุดจ่าย 31/8/61
3.สินเชื่อเงินสด Amoney ยอด 29,665.51 บาท หยุดจ่าย 3/9/61
4.บัตรเครดิต aeon ยอด 60,750.37 บาท หยุดจ่าย 2/9/61
5.สินเชื่อเงินสด FirstChoice ยอด 84,102.41 บาท หยุดจ่าย 30/8/61

เพิ่งเริ่มรอบบิลแรก ทุกเจ้าตามกันอย่างหนักหน่วงค่ะ ต้องตั้งสติ :pray: ยุบหนอพองหนอ :vomit: หวังว่า จะผ่าน มรสุมหนี้ นี้ไปได้ในเร็ววัน ค่ะ

ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ หากสมาชิกท่านใดมีอะไรแนะนำ เพิ่มเติม หรือ แวะมาให้กำลังใจ ได้เลยค่ะ :love:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105727 โดย kruao1980

Sryhm เขียน: (o_O) สวัสดีค่ะ สมาชิกทุกท่าน

หลักจากที่ซุ่มอ่านกระทู้มาสักพักใหญ่ ก็ถึงเวลาที่ทางเราจะต้อง หยุดจ่ายบ้างแล้ว กว่าจะตัดสินใจก็หมุนบัตรโน้นไปโปะบัตรนี้ จนถึงทางตัน ขอเริ่มรายการหนี้ที่ต้องชำระ มีดังนี้ค่ะ :cry2:

1.สินเชื่อเงินสด Umay ยอด 15,161.29 บาท หยุดจ่าย 2/9/61
2.สินเชื่อเงินสด พรอมิส ยอด 29,459 บาท หยุดจ่าย 31/8/61
3.สินเชื่อเงินสด Amoney ยอด 29,665.51 บาท หยุดจ่าย 3/9/61
4.บัตรเครดิต aeon ยอด 60,750.37 บาท หยุดจ่าย 2/9/61
5.สินเชื่อเงินสด FirstChoice ยอด 84,102.41 บาท หยุดจ่าย 30/8/61

เพิ่งเริ่มรอบบิลแรก ทุกเจ้าตามกันอย่างหนักหน่วงค่ะ ต้องตั้งสติ :pray: ยุบหนอพองหนอ :vomit: หวังว่า จะผ่าน มรสุมหนี้ นี้ไปได้ในเร็ววัน ค่ะ

ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ หากสมาชิกท่านใดมีอะไรแนะนำ เพิ่มเติม หรือ แวะมาให้กำลังใจ ได้เลยค่ะ :love:

สู้ ๆ ไปพร้อมกันค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105728 โดย Badman
วิธีแก้หนี้

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=179&Itemid=64&limitstart=0#179

ทำสัญญาปรับโครงสร้างหนี้ “สัญญา นรก”...คืออะไร?
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&layout=edit&catid=5&id=45885&mesid=101319&Itemid=64

ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64

ความหมายของ วันนัดไปศาล

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6915&Itemid=64

ตัวอย่าง : คำพิพากษาของศาล

รบกวนสอบถามผู้รู้ด้วยครับ เรื่องหมายศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43866&Itemid=64#78324

กฏเกณฑ์ การอายัด(ยึด)ทรัพย์สิน ภายในบ้านของจำเลย(ลูกหนี้)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=2194&Itemid=64

ไขข้อข้องใจ “การอายัดเงินเดือน”
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=28147&Itemid=64

แจ้งเพื่อทราบ : ข่าวอายัดเงินเดือนตามกฏหมายฉบับใหม่ล่าสุด

ลูกหนี้เงินเดือนไม่เกิน2หมื่นอายัดเงินเดือนไม่ได้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45370&Itemid=64#95615

แต่...กฎหมายฉบับใหม่นี้ ให้เริ่มมีผลบังคับใช้ตั้งแต่วันที่ 4/ กันยายน / 2560 เป็นต้นไป

กฏเกณฑ์ การอายัด(ยึด)ทรัพย์สิน ภายในบ้านของจำเลย(ลูกหนี้)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=2194&Itemid=64

หากลูกหนี้(จำเลย)ไม่มีเงินเดือนและทรัพย์สิน...จะเป็นอย่างไร?
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=8746&Itemid=64

ศึกษาดูครับ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105742 โดย Pukaeng28
สู้ๆค่ะ ตอนนี้ก็สู้กับ ยูเมะ หยุดจ่ายรอบบิลแรก โทรทุกวันมากกว่า 3ครั้ง จนตอนนี้เสนอยอดจ่ายขั้นต่ำคิด 3% จากยอดเพื่อรักษาบ/ช รวมทั้งแนะนำให้ไปยืมบุคลลใกล้ชิดมาจ่าย ต่อว่าสารพัด นี่เราตั้งใจอดทนตั้งแต่ตัดสินใจหยุดจ่ายแล้ว แต่บางทีก็ท้อกับคำพูดของ บ.ยูเมะมากกกก กดดันสุดๆ แต่ก็ต้องอดทนรอเค้าเสนอส่วนลด ปล.ยอดเรา 1แสน และหยุดจ่ายทุกบัตร ยอดรวม 5แสน สู้ๆไปด้วยกันค่ะ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106117 โดย Sryhm

kruao1980 เขียน:

Sryhm เขียน: (o_O) สวัสดีค่ะ สมาชิกทุกท่าน

สู้ ๆ ไปพร้อมกันค่ะ

ขอบคุณค่ะ สู้ๆ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106118 โดย Sryhm

Badman เขียน: วิธีแก้หนี้

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=179&Itemid=64&limitstart=0#179

ทำสัญญาปรับโครงสร้างหนี้ “สัญญา นรก”...คืออะไร?
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&layout=edit&catid=5&id=45885&mesid=101319&Itemid=64

ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64

ความหมายของ วันนัดไปศาล

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6915&Itemid=64

ตัวอย่าง : คำพิพากษาของศาล

รบกวนสอบถามผู้รู้ด้วยครับ เรื่องหมายศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43866&Itemid=64#78324

ไขข้อข้องใจ “การอายัดเงินเดือน”
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=28147&Itemid=64

แจ้งเพื่อทราบ : ข่าวอายัดเงินเดือนตามกฏหมายฉบับใหม่ล่าสุด

ลูกหนี้เงินเดือนไม่เกิน2หมื่นอายัดเงินเดือนไม่ได้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45370&Itemid=64#95615

แต่...กฎหมายฉบับใหม่นี้ ให้เริ่มมีผลบังคับใช้ตั้งแต่วันที่ 4/ กันยายน / 2560 เป็นต้นไป

หากลูกหนี้(จำเลย)ไม่มีเงินเดือนและทรัพย์สิน...จะเป็นอย่างไร?
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=8746&Itemid=64

ศึกษาดูครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106119 โดย Sryhm

Pukaeng28 เขียน: สู้ๆค่ะ ตอนนี้ก็สู้กับ ยูเมะ หยุดจ่ายรอบบิลแรก โทรทุกวันมากกว่า 3ครั้ง จนตอนนี้เสนอยอดจ่ายขั้นต่ำคิด 3% จากยอดเพื่อรักษาบ/ช รวมทั้งแนะนำให้ไปยืมบุคลลใกล้ชิดมาจ่าย ต่อว่าสารพัด นี่เราตั้งใจอดทนตั้งแต่ตัดสินใจหยุดจ่ายแล้ว แต่บางทีก็ท้อกับคำพูดของ บ.ยูเมะมากกกก กดดันสุดๆ แต่ก็ต้องอดทนรอเค้าเสนอส่วนลด ปล.ยอดเรา 1แสน และหยุดจ่ายทุกบัตร ยอดรวม 5แสน สู้ๆไปด้วยกันค่ะ

ขอบคุณค่ะ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106120 โดย kookig
พวก non-bank นี่ทวงขยี้ ไม่เหมือน bank มารยาท ไม่มี แต่เราก็มีกฏหมายคุ้มครองเราอยู่ คงต้อง ต่อปากต่อคำกับ มันบ้างคะ สู้ๆๆ นี่ยังไม่โดนทวงเพราะมันยังไม่รู้วาจะไม่จ่าย

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106123 โดย Sryhm
อัพเดต 24/9/61
เตรียมรับศึกหนักช่วงต้นเดือน ช่วงเงินเดือนออก คงโทรกระหน่ำซัมเมอร์เซลล์ทุกสถาบันแน่ๆ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106140 โดย Sryhm

kookig เขียน: พวก non-bank นี่ทวงขยี้ ไม่เหมือน bank มารยาท ไม่มี แต่เราก็มีกฏหมายคุ้มครองเราอยู่ คงต้อง ต่อปากต่อคำกับ มันบ้างคะ สู้ๆๆ นี่ยังไม่โดนทวงเพราะมันยังไม่รู้วาจะไม่จ่าย

สู้กันต่อไปค่ะ✌

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106151 โดย eakkachai
เมื่อหยุดจ่ายแล้ว ต้องเก็บเงินใว้มากๆรอครับอย่ามัวแต่กังวลเรื่องโทรทวงหนี้ ถ้าวันนั้นมาถึงคุณยังไม่มีเงินยิ่งจะปวดหัวเครียดมากกว่านี้ ปวดมากยิ่งขึ้นถ้าบังเอิญคุณดันมีทรัพย์สินที่เขาสามารถยึดได้อีก

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106153 โดย Sryhm

eakkachai เขียน: เมื่อหยุดจ่ายแล้ว ต้องเก็บเงินใว้มากๆรอครับอย่ามัวแต่กังวลเรื่องโทรทวงหนี้ ถ้าวันนั้นมาถึงคุณยังไม่มีเงินยิ่งจะปวดหัวเครียดมากกว่านี้ ปวดมากยิ่งขึ้นถ้าบังเอิญคุณดันมีทรัพย์สินที่เขาสามารถยึดได้อีก

ขอบคุณค่ะ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106368 โดย Sryhm
อัพเดต 2/10/61
อีซี่บาย : คุณมีเจตนาที่จะไม่ชำระใช่ไหมคะ
ดิฉัน ตอบกลับ อีซี่บายว่า ไม่ใช่จะไม่ชำระค่ะ แต่ตอนนี้ยังไม่มีเงินรายรับไม่พอกับรายจ่าย แล้วนางก็พูดตามสคลิปเดิม แล้ววางสายไป

เอมันนี่ : วันนี้มาแบบจัดเต็ม ขอทราบเหตุผลที่แท้จริงในการไม่ชำระในครั้งหนี้ ที่แจ้งว่ามีปัญหา แม้แต่ค่าน้ำ ค่าไฟ ก็ไม่ชำระหรอค่ะ หากไม่จ่ายในวันนี้เราจะดำเนินการตามกฎหมาย รบกวนคุณจดเบอร์แฟกซ์ แล้วแฟกซ์ เอกสาร ว่าให้ทางเอมันนี่ ดำเนินการตามกฎหมายด้วยค่ะ

ดิฉัน ตอบกลับเอมันนี่ ไปว่า ให้ดำเนินการตามกฎหมายได้เลย แต่ดิฉันขอไม่แฟกซ์เอกสารใดๆไปให้นะคะ แล้วไม่ได้ฟังนางพูดต่ออีกเลย วางโทรศัพท์ให้นางพูดคนเดียวแล้ววางสายไป แล้วนางก็โทรเข้าที่ออฟฟิศ 2 รอบติด และเบอร์ส่วนตัวอีก 5 สาย

เพิ่งเข้ารอบบิลที่2 พอได้เจอเจ้าหนี้จัดมาแบบนี้ ก็มีหวั่นๆ อยู่ แต่ก็จะอดทนต่อไปค่ะ เพื่อวันหมดหนี้

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106369 โดย kruao1980
ไปร้องเรียนอีซีบายผ่านอีเมลล์คือปวดประสาทหนักมาก
อิออนมาที่ทำงานแล้วนะคะแย่มาก ไม่แจ้งด้วย

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106370 โดย krit_ktk
กำลังคืดจะหยุดจ่ายเหมือนกันครับ เริ่มไม่ไหวแล้ว :sweat:

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106372 โดย Sryhm

kruao1980 เขียน: ไปร้องเรียนอีซีบายผ่านอีเมลล์คือปวดประสาทหนักมาก
อิออนมาที่ทำงานแล้วนะคะแย่มาก ไม่แจ้งด้วย

อีซี่บาย ไม่ถึงกับพูดไม่ดี แต่ ขาดคั้น แกมขอร้อง ค่ะ
อิออน ยังไม่ค่อยได้คุยกันเลยค่ะ หวั่นๆอยู่ว่าจะมาหาเมื่อไหร่ ของคุณ kruao1980 รอบบิลที่เท่าไหร่ค่ะ แล้ว จนท.เขามาแนวไหนค่ะ ขออนุญาตสอบถามค่ะ ขอบคุณค่ะ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106379 โดย kruao1980
รอบบิลแรกเลยจ้า แต่ไม่ได้เจอกัน ค่ะ เพื้อนบอก พอดีวันนั้นลางาน มาแบบบแนวมาถามหา พอไม่เจอแล้วก็ไปไม่พูดอะไรืบ้าบอ

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109309 โดย Sryhm
อัพเดต 10/2/62

หมายศาลแรกมาแล้วจ้า พรอมิส เป็นเจ้าประเดิม หยุดชำระ 191 วัน :wake:

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109424 โดย Sryhm
อัปเดต 16/2/62
เฟริชช้อย เสนอส่วนลด ให้ 3 เงื่อนไข
1.ปิดงวดเดียว 49,000
2.ปิด 55,000 ผ่อน 11 งวด
3.ปิด 53,000 ผ่อน 10 งวด

ตอนนี้ไม่มีเงินก้อนปิดเลย แล้วยังมีหมายศาลพรอมมิส รออีก 1 จะไปทิศทางไหนดีคะ :No:

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109427 โดย jackTs

Sryhm เขียน: อัปเดต 16/2/62
เฟริชช้อย เสนอส่วนลด ให้ 3 เงื่อนไข
1.ปิดงวดเดียว 49,000
2.ปิด 55,000 ผ่อน 11 งวด
3.ปิด 53,000 ผ่อน 10 งวด

ตอนนี้ไม่มีเงินก้อนปิดเลย แล้วยังมีหมายศาลพรอมมิส รออีก 1 จะไปทิศทางไหนดีคะ

ขอถามจริงๆ...คุณเห็น Hotline_สายด่วน ไหมครับ?

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_content&view=article&id=70:hotline-new&catid=4:2008-12-16-19-39-10&Itemid=21

ขอย้ำถามอีกครั้ง...คุณเห็นไหมครับ?

ถ้าคิดว่าเห็นแล้ว ก็กรุณาโทรไปถามคุณ Badman ได้เลยนะครับ
.

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.658 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena