เพิ่งเริ่มหยุดจ่ายหนี้บัตร พรอมมิส อิออน เอมันนี่ เจมันนี่

4 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #111377 โดย Kanittha2529
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #111384 โดย moonoi96

Kanittha2529 เขียน: Update เจมันนี่ 8/7/19 แต่ไม่เคยเจ้ามาพบเรา ตามที่ขู่นะคะ

เจมันนี่..ลูกค้าทราบวันนัดแล้วใช่มั้ยคะ

ฉัน.. ทราบค่ะ

เจ.. ไปศาลมั้ยคะ

ฉัน.. ไป

เจ.. จะไม่เจรจาก่อนขึ้นศาลใช่มั้ยคะ

ฉัน .. เจรจาว่าไรคะ

เจ.. จ่ายเข้ามาก่อน 1 งวด 500 1000 ก็ได้ค่ะ

ฉัน .. ไม่มีจ่ายค่ะ

เจ .. งั้นก็จะติดต่ออีกที หลังคุณลงจากบัลลังค์ นะคะ

ฉัน .. หู่ยย ต้องขึ้นบัลลังค์ เลยหรอคะ (เสียงตื่นเต้น)

เจ ... ใช่ค่ะ อาจจะต้องจ่ายทั้งก้อนนะคะ

ฉัน ... แค่นี้ก่อนนะคะ พี่ทำงานอยู่

รออัพเดทเรื่อยๆนะคะ เจ้านี้ของเรามาที่ทำงานแล้วคะเข้าบิลที่สองก็มาเลย

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #111385 โดย Mascharee Munsuwan
ของเจมันนีโดนเหมือนกันคะวันนี้โทรมาสดๆร้อนๆเลยค่ะบอกจะส่งฟ้องศาลจะอายัดเงินเดือนคะบอกให้เราไปจ่ายขั้นต่ำแล้วจะไม่ส่งเรื่องฟ้องศาล เค้าจะอายัดเงินเดือนเราได้ไหมคะ

4 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #111386 โดย Kanittha2529

Mascharee Munsuwan เขียน: ของเจมันนีโดนเหมือนกันคะวันนี้โทรมาสดๆร้อนๆเลยค่ะบอกจะส่งฟ้องศาลจะอายัดเงินเดือนคะบอกให้เราไปจ่ายขั้นต่ำแล้วจะไม่ส่งเรื่องฟ้องศาล เค้าจะอายัดเงินเดือนเราได้ไหมคะ

ไม่ต้องจ่ายค่ะ ถ้าเค้าโทรมา เราก็พูดในสิ่งที่ศึกษา (ศึกษาได้จากในเพจ) จะมาอายัดเงินเดือน ต้องขึ้นศาลก่อน แล้วเราดื้อศาล เค้าจึงจะส่งกรมบังคับคดีของอายัดเงินเดือนได้
เราต้องพยายามตอบโต้ค่ะ พูดด้วยน้ำเสียงที่หนักแน่น (มันจะเกิดตอนเราโมโห)
ปล่อยให้ฟ้องไปเถอะค่ะ

4 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #111387 โดย Kanittha2529

moonoi96 เขียน:

Kanittha2529 เขียน: Update เจมันนี่ 8/7/19 แต่ไม่เคยเจ้ามาพบเรา ตามที่ขู่นะคะ

เจมันนี่..ลูกค้าทราบวันนัดแล้วใช่มั้ยคะ

ฉัน.. ทราบค่ะ

เจ.. ไปศาลมั้ยคะ

ฉัน.. ไป

เจ.. จะไม่เจรจาก่อนขึ้นศาลใช่มั้ยคะ

ฉัน .. เจรจาว่าไรคะ

เจ.. จ่ายเข้ามาก่อน 1 งวด 500 1000 ก็ได้ค่ะ

ฉัน .. ไม่มีจ่ายค่ะ

เจ .. งั้นก็จะติดต่ออีกที หลังคุณลงจากบัลลังค์ นะคะ

ฉัน .. หู่ยย ต้องขึ้นบัลลังค์ เลยหรอคะ (เสียงตื่นเต้น)

เจ ... ใช่ค่ะ อาจจะต้องจ่ายทั้งก้อนนะคะ

ฉัน ... แค่นี้ก่อนนะคะ พี่ทำงานอยู่

รออัพเดทเรื่อยๆนะคะ เจ้านี้ของเรามาที่ทำงานแล้วคะเข้าบิลที่สองก็มาเลย

ได้ค่ะ เราใกล้ขึ้นศาลแล้ว แต่ของเจมันนี่ เราไม่มีเจ้าหน้าที่ภาคสนามมาหานะคะ แต่มีขู่ เราก็ตอบโต้ไปว่ามาได้เลย วันธรรมดาให้มาที่ทำงาน วันหยุดให้ไปที่บ้าน

4 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #111388 โดย moonoi96

Mascharee Munsuwan เขียน: ของเจมันนีโดนเหมือนกันคะวันนี้โทรมาสดๆร้อนๆเลยค่ะบอกจะส่งฟ้องศาลจะอายัดเงินเดือนคะบอกให้เราไปจ่ายขั้นต่ำแล้วจะไม่ส่งเรื่องฟ้องศาล เค้าจะอายัดเงินเดือนเราได้ไหมคะ

เจ้านี้มันพูดเหมือนกันคะขู่จะฟ้องอย่างเดียว ละก็พูดว่า จะอายัดเงินเดือน เราก็พุดว่าตามกฎหมายไม่ถึง 20000 อายัดไม่ได้นะคะ มันยังบอกว่า กฎหมายใหม่ เงินเดือนเท่าไหร่ก็อายัดได้คะ จะส่งคนไปที่ทำงาน คุณไม่กลัวมีผลกระทบกับงานใช่ไหมคะ คุณรับทราบแล้วนะคะ จะพูดประมาณนี้ซ้ำๆกันคะ มันมักจะให้เราระบุวันว่าจะจ่ายวันไหน ก็ตอบไปว่าไม่มีตามแนวทางหลายๆกระทู้ ถ้าขี้เกลียด​เถียงกับมันก็บอกปล่อยตามระบบไปเลยคะ แค่นี้นะคะจะทำงาน จบปิ้ง

4 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #111395 โดย Mascharee Munsuwan
ขอบคุณนะคะทีให้คำแนะนำคะ

4 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #111447 โดย Mascharee Munsuwan

เจ้านี้มันพูดเหมือนกันคะขู่จะฟ้องอย่างเดียว ละก็พูดว่า จะอายัดเงินเดือน เราก็พุดว่าตามกฎหมายไม่ถึง 20000 อายัดไม่ได้นะคะ มันยังบอกว่า กฎหมายใหม่ เงินเดือนเท่าไหร่ก็อายัดได้คะ จะส่งคนไปที่ทำงาน คุณไม่กลัวมีผลกระทบกับงานใช่ไหมคะ คุณรับทราบแล้วนะคะ จะพูดประมาณนี้ซ้ำๆกันคะ มันมักจะให้เราระบุวันว่าจะจ่ายวันไหน ก็ตอบไปว่าไม่มีตามแนวทางหลายๆกระทู้ ถ้าขี้เกลียด​เถียงกับมันก็บอกปล่อยตามระบบไปเลยคะ แค่นี้นะคะจะทำงาน จบปิ้ง

มีเจ้าหน้าที่มาเข้าพบที่ทำงานหรือป่าวคะ

4 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #111456 โดย Kanittha2529

Mascharee Munsuwan เขียน:

มีเจ้าหน้าที่มาเข้าพบที่ทำงานหรือป่าวคะ

ของ เจมันนี่ ไม่เคยเจอค่ะ แต่เคยโดนขู่ว่าให้เจ้าหน้าที่ภาคสนามมาพบ เราก็ย้อนกลับไปว่ามาได้ ถ้าวันธรรมดาให้มาที่ทำงาน วันหยุดให้ไปที่บ้าน แต่ก่อนเข้ามาให้โทรมาก่อน เผื่อวันไหนลา เผื่อเวลาไหนไปเดินตลาด .... แอบกลัวๆเหมือนกันค่ะ แต่ก็ไม่เคยมา

4 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #111460 โดย Mascharee Munsuwan
ขอบคุณนะคะที่ให้ข้อมูลดีๆตลอดเลยคะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.520 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena