เริ่มต้นปลดหนี้บัตรทั้งหมด

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111153 โดย Nokice64
สวัสดีค่ะ

สมาชิกใหม่ เครียดมาก อยากขอแนวทาง และคำปรึกษาค่ะ
บันทึก ก้าวแรกของการปลดหนี้บัตรทั้งหมด 20/6/62

รายละเอียดยอดหนี้
1. scb credit ยอดตอนหยุด เดือน 5/62 72,000 ยอดล่าสุด 6/62 เจ้าหน้าที่แจ้ง 74,000
2. scb speedy cash ยอดหยุดจ่าย เดือน 5/62 44,000
3. บัตรเครดิตกสิกร ยอดหยุดจ่าย 6/62 65,000
4. ktc บัตรเครดิต ยอดหยุดจ่าย 6/62 57000
5. ktc proud บัตรเงินสด ยอดหยุดจ่าย 6/62 31,000
6. First Choice ยอดหยุดจ่าย 6/62 76000

จากที่อ่านในกระทู้แนะนำไว้
1. scb ชวนทำปรับปรุงโครงสร้างหนี้ สัญญานรก ตั้ง 50 เดือน ไม่ไหว เจ้าหน้าแจ้งลองคิดดูก่อน เดี๋ยวติดต่อมาใหม่
2. กสิกร แจ้งว่าไม่มีส่วนลด แนะนำปรับปรุงโครงสร้างหนี้ หรือหาเงินมาจ่ายเดินบัญชี 1 รอบ จะได้ทำปรับปรุงโครงสร้างหนี้ได้
3. FC หยุดจ่ายรอบบิล ตั้งรับสถานการณ์ต่อไป

ทั้ง 3 เจ้านี้ คิดว่ารอ H/C เตรียมตัวเตรียมใจไว้ก่อน

น่าจะเหลือแค่ ktc ที่ไม่ยอมลด ก็รอไปไกล่เกลี่ยที่ศาล ผ่อนจ่ายไป

รบกวนสมาชิกแนะนำ และแชร์ประสบการณ์

ขอบคุณค่ะ :สู้ๆ:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111161 โดย Nokice64
ขอบคุณค่ะ แต่คลิ๊กลิ้งค์ก็เป็นอันเดิมที่ตั้งนะคะ ไม่แน่ใจว่าสร้างกระทู้ผิดไหม :sweat:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111167 โดย jackTs
.
คุณตั้งคำถาม เพื่อถามในกระทู้เดิมของตัวเอง ถูกต้องแล้วครับ

หากมีคำถามอะไร...คุณสามารถ ถามต่อในกระทู้นี้ ของตัวคุณเองได้เลยครับ :สู้ๆ:

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111172 โดย Nokice64
ขอบคุณค่ะ ช่วงนี้เป็นเดือนแรก ๆ ที่เริ่มหยุด คอยตั้งรับไว้ก่อนค่ะ เดี๋ยวมีอะไรคืบหน้าจะเข้ามาสอบถาม และปรึกษานะคะ

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111194 โดย jutaratzzz
ของพี่ขึ้นศาลยังคับ เจ้าหนี้แต่ละเจ้าทวงโหดไหม

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111197 โดย Nokice64

jutaratzzz เขียน: ของพี่ขึ้นศาลยังคับ เจ้าหนี้แต่ละเจ้าทวงโหดไหม

ตอนนี้มีแต่ scb โทรมาบ่อย กับส่ง sms
kasikorn ก็โทรมาบ้าง เงียบ ๆ ไป
ktc จากวิน ก็โทรมาแจ้งยอด เป็นระยะ ๆ

first choice จะเป็นรอบสิ้นเดือนนี้ ก็คงโทรตามยอดตามระบบค่ะ

สู้ ๆ ค่ะ

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111198 โดย jutaratzzz
อยากรู้ระยะเวลาของการหยุดจ่ายว่ามันหยุดจ่ายได้นานไหมคับทเพราะเราพร้อมจ่ายจากนี้อีก7เดือน แล้วจะโดนขึ้นศาลไหม ของพี่เป็นไงแนะนำด้วยนะคับ

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111201 โดย Nokice64

jutaratzzz เขียน: อยากรู้ระยะเวลาของการหยุดจ่ายว่ามันหยุดจ่ายได้นานไหมคับทเพราะเราพร้อมจ่ายจากนี้อีก7เดือน แล้วจะโดนขึ้นศาลไหม ของพี่เป็นไงแนะนำด้วยนะคับ

เข้าไปอ่านในกระทู้เลยค่ะ ของสมาชิกชมรมที่เค้าผ่านมาแล้วแต่ละบัตรได้เลยค่ะ

ถ้าคิดว่าอีก 7 เดือนสามารถจ่ายได้ ก็ไม่น่าจะมีปัญหา เพราะส่วนใหญ่ก็ไม่ได้ส่งฟ้องศาล จะมีแต่ ktc ที่ไม่มีส่วนลดอะไรให้ ไปตกลงกันที่ศาล หรือสามารถตกลงกันก่อนได้ก็ไม่น่าจะต้องไปนะคะ

4 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #111490 โดย Nokice64
update 22/07/62

1.scb เจ้าหน้าที่โทรติดตามบ่อยค่ะ แจ้งว่ายังไม่สะดวก ก็วางสาย ปล่อยตามระบบ วันนี้มีเบอร์บริษัทตัวแทน แม็กซ์ แจ้งชวนปรับโครงสร้างหนี้ ลดต้นลดดอก แต่แจ้งไปขอตัดสินใจก่อน เพราะมีภาระหลายบัตร

2.kasikorn โทรแจ้งจะเข้ารอบบิลที่ 3 สะดวกชำระก่อนไหม ไม่งั้นต้องส่งฝ่ายยกเลิกบัตร และฝ่ายติดตามตามระบบเกิน 3 เดือน แจ้งยังไม่สะดวกค่ะ ว่างสายไป

มีเจ้าหน้าที่แจ้งให้ส่วนลดจากส่วนเกินวงเงิน สองหมื่นกว่าบาท ลดเหลือ 17000 บอกยังไม่สะดวกค่ะ รออีกนิดนะ

3. ktc จากวิน โทรถามยอดตามระบบ นานนานมาที

4. firstchoice เข้ารอบบิลที่2 โทรถามยอดเป็นระยะ ๆ ค่ะ

ใครมีประสบการณ์มาให้คำปรึกษาหน่อยนะคะ :เฮ้อ:

4 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #111501 โดย Nokiixxx
หยุดจ่ายพร้อมกันเลยค่ะ มาเกาะดูแนวทาง เจ้าของกระทู้นะคะ โดยเฉพาะของ FC
กำลังผ่านรอบบิลที่ 2 ยิ่งสูงจิ่งหนาวจริงๆ ค่ะ โทรตามดุเดือดมาก 5555

สู้ๆ ค่ะ ✌????

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.446 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena