อยากทราบขั้นตอนการยึดทรัพย์ค่ะ

4 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #111509 โดย Bee
คือตอนนี้เป็นหนี้บัตรอยู่หลายสำนักค่ะ แล้วเพิ่งว่างงาน มีผ่อนบ้านจะยังจะผ่อนต่อ รถเหลืออีก 1 ปี อันนี้ก็ยังผ่อนได้อยู่ และเงินในบัญชีอยู่จำนวนหนึ่ง แต่คงไม่พอจะปิดได้ทั้งหมด กะไว้ว่าจะรอ Haircut
เจ้าหนี้ที่มีส่วนมากเป็นสินเชื่อ cimb citi เฟิร์สช้อย uob กรุงศรี ตอนนี้หยุดจ่ายมา 2 รอบบิลแล้วค่ะ

อยากทราบว่า อยู่ดีๆ เขาจะมายึดบ้านเรา ยึดทรัพย์สิน เงินในบัญชีเราเลย หรือว่า เป็นกรณีที่นัดไปศาลตัดสินให้เราชำระแล้วเราไม่ทำตามนัดคะ เพราะกะว่าไปศาลก็คือไป หรือถ้า จนท ให้ Haircut ก็จะทำ

สำคัญเลยอยากรู้ขั้นตอนในการยึดทรัพย์ของว่ามีขั้นตอนอย่างไร เราจะรู้ตัวหรือเปล่าว่าเขาจะยึด

ขอบคุณค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #111513 โดย konsiam
อยู่ดีๆ" เขาจะมายึดบ้านเรา ยึดทรัพย์สิน เงินในบัญชีเราเลย" นั้นไม่ได้ จะต้องผ่านกระบวนการของศาลก่อนครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.316 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena