ผิดสัญญา เช่าซื้อ รถยนต์ ควรทำยังไง

4 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #111522 โดย Nutmei
ผมอายุ20ปี มีสัญญาเช่าซื้อ รถยนต์ อยู่ แต่ช่วงที่ผมตรงงานก็ไม่ได้ผ่อน ก็เป็นเวลา3เดือน ไฟแนนซ์จะเอารถคืน แต่ไม่มีรถให้ ถ้าไฟแนนซ์ฟ้องศาล ครั้งแรกที่เรา จึ้นไปควรทำยังไงดี ไม่ว่สจะเปนเอกสาร หนังสือ อะไรต่าง ผมไม่มีความรุ้เรื่องพวกนี้ แค่อยากไก่เกลี่ย ขอผ่อนชำระต่อ หรือผมต้องย้ายงานเพื่อไปเก็บเงินมาจ่ายบนอดที่ค้างยุ ตอนนี้ไม่สบายใจ กินไม่ได้นอนไม่หลับ งานก้อพึ่งได้ทำ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.287 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena