ผมโดนบังคับคดีเขาจะมายึดรถยนต์ยังผ่อนไม่หมดครับ ควรทำไงดีครับ

4 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #111537 โดย Sarawut Suyajai
ผมโดนธทหารไทยฟ้อง ยอด175000บาท เขาโทรมาบอกจะมายคดรถกระบะที่ใช้อยู่ ไว้ซื้อของกับครอบครัว รถเป็นชื่อผม เขาให้หาเงินไปปิด ตอนนี้ไม่มีเลย รถก็ช่วยกันจ่ายกับน้องชาย ผมควรทำยังไงดีครับแต่ผมก็คุยกับตัวแทนเค้าอยู่นะครับ ท่าขายแล้วใช้หนี้เขา ก็จะไม่มีรถไว้ซื้อของ ค่อนข้างเครียดเลยครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #111541 โดย Badman
รถที่ผ่อนอยู่เป็นสัญญาเช่าซื้อ ถ้าดูจากใบคู่มือจดทะเบียนผู้ถือกรรมสิทธิ์ยังเป็นไฟแนนซ์ รถที่ยังผ่อนไม่หมดเจ้าหนี้ไม่สามารถยึดได้ครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.297 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena