ช่วยด้วยค่ะอีซี่บายเสนอยอดปิดบัญชีมาบอกว่าถ้าไม่ตกลงก็ต้องจ่ายเต็ม

4 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #111582 โดย chiradamsw
สวัสดีค่ะ มีเรื่องให้ช่วยคลายความสงสัย เนื่องจากไล่อ่านกระทู้แล้วไม่ได้คำตอบที่ตรงกับสถานการณ์ค่ะ เริ่มจากเราหยุดจ่ายเงินเข้าเดือนที่3 แล้วค่ะยอด 40000 บาท วันนี้อีซี่บายโทรมาเสนอยอดปิดบัญชีเหลือ 35000 โดยผ่อนจ่าย 11 งวด ถ้าไม่ตกลงก็ต้องจ่ายเต็ม 40000 บาทค่ะ แบบนี้เราขอลดได้อีกมั้ยคะในเมื่อเค้าบอกว่าถ้าไม่จ่ายตามนี้ก็จ่ายเต็ม ช่วยแนะนำเราหน่อยนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #111594 โดย chiradamsw
เจ้าหนี้จะยังไม่ฟ้องศาลใช่มั้ยคะ อ่านเจอกระทู้ที่ศาลสั่งยึดทรัพย์ พอดีมีบ้านเป็นสินสมรสด้วยค่ะ ไล่อ่านจนงงหมดแล้วค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #111672 โดย chiradamsw
ตอนนี้อีซี่บายโทรมาว่าได้ส่งเอกสารยกเลิกสัญญาปิดบัญชีมาแล้ว ให้เราจ่ายเต็มจำนวน46,000 กว่าๆ รวมค่าปรับค่าทวงถามและดอกเบี้ย เป็นแบบนี้เราจะได้ทำแฮร์คัทอยู่มั้ยคะ ถ้าได้รับเอกสารจะถ่ายลงให้ดูนะคะ ขอบคุณค่ะ

4 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #111675 โดย Namphueng
เหมือนกันเลยคะ ยอด 75000 ให้ปรับโครงสร้าง กับลดให้เหลือ 55000 ผ่อน 1 ปี งวดแรกต้องจ่าย 7500

4 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #111677 โดย k-effect
ไม่ต้องเครียดครับ หนทางอีกยาวไกล กว่าจะถึงขั้นตอนการยึดทรัพย์อีกนานครับ ตอนนี้ต่อลองให็ได้เยอะที่สุดเท่าที่เราไหวครับ

4 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #111692 โดย Namphueng
วันนี้ยูเมะก็จดหมายบอกเลิกสัญญาแล้วให้จ่ายงวดเดียว 81000 ทำไงต่อดีคะ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: meephol

4 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #111729 โดย ไหวไหมตัว Ku
ระหว่างการยึดทรัพย์ กับ อายัติ เงินเดือน ขั้นตอนไหนมาก่อนกันคะ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: meephol

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.375 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena