พี่สาวเป็นหนี้บัตร 5 แสน บาท มีวิธีแก้ไขอย่างไรดีครับ คิดหนักมาก

4 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #111650 โดย shohoku
พี่สายมีหนี้บัตรอยู่ 7 ใบ รวม 5 แสนบาท จะจ่ายขั้นต่ำแต่ละเดือนก็ไม่ไหว มีวิธีไหยบ้างครับ เงินเดือนพี่สาวก็เหลือไม่มาก ติดทั้งหมด 5 ธนาคาร 7 ใบ รบกวนขอความคิดเห็น หาทางอออกหน่อยครับว่ามีวิธีไหนบ้าง ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #111655 โดย Badman
หนี้บัตร 5 แสน 7 ใบควรจะเรียบเรียงยอดหนี้จากสูงไปหาต่ำก่อนเพื่อดูภาพรวมของปัญหา หยุดจ่าย ไล่ปิดหนี้ไปทีละใบ ลดรายจ่ายครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #111668 โดย Cheeze
เหมือนกันเลยค่ะ แต่ของเราเป็นแฟน ติดรวมๆ สามแสนเลยค่ะ เข้ามาศึกษาวิธีได้สักพักแล้ว เลยคุยกับแฟนว่าจะหยุดขั้นต่ำรอเก็บเงินแล้วจ่ายทีเดียว ตอนนี้หยุดจ่ายทุกบัตรไป 2 งวดแล้ว เจ้าหนี้โทรหาแฟนทุกวัน เค้าเริ่มเครียดแล้วค่ะ เริ่มจะไปขั้นต่ำใหม่แล้ว เพราะไม่อยากรับสายเจ้าหนี้ แต่เราพยายามเกลี่ยกล่อมอยู่ แต่เราดลัวเราเองจะใจอ่อน ยอมไปจ่าย เพราะสงสารเค้าที่ต้องรับโทรศัพท์ทวงหนี้ (คอมเม้นแรกอาจจะงงๆนะคะ)

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.315 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena