เป็นหนี้บัตร 1 แสน ยอมติดแบล็คลิสไปเลยดีมั้ยคะ

4 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #111651 โดย Penguinsky
สวัสดีค่ะ ปัจจุบันเป็นหนี้บัตรเครดิตอยู่เป็นเลขกลมๆคือ 1 แสนบาทค่ะ ที่ผ่านมาจ่ายบัตรทุกใบสม่ำเสมอขั้นต่ำบ้าง มากกว่าขั้นต่ำเล็กน้อยบ้าง
แต่ปัจจุบันจ่ายจนไม่เหลือเงินกินข้าวแล้วค่ะ เดือนนี้เหลือแค่300บาท และยังไม่ได้จ่ายค่าบัตรอีก 3 ใบนะคะ
รายละเอียดค่ะ
ได้เงินเดือน 27000 ไม่มีโบนัสสิ้นปีนะคะและไม่มีรายได้นอกจากนี้แล้วค่ะ
ให้พ่อ(ค่าใช้จ่ายต่างๆที่หลีกเลี่ยงไม่ได้) 3-4000/ด
ให้แม่ 2000
ค่าแชร์ 3000
ค่าผ่อนบัตรเครดิตที่เอาเงินก้อนมาแล้วผ่อนเป็นรายเดือน
บัตรแฟน
scb 3207/ด
Citi bank 1735/ด
บัตรตัวเอง
Scb ขั้นต่ำเดือนละ5-6000/ด
รวมทั้งที่ไปรูดมากับเอาเงินก้อนมาแล้วผ่อนจ่ายต่อเดือน รวมหนี้บัตรทั้งหมดของscb 31468
บัตรกรุงศรีมี 3 ใบ
ใบที่ 1.12,942
ใบที่2.7485
ใบที่3.3070
ตอนนี้กำลังคิดว่าปล่อยให้ติดแบล็คลิส ไม่ต้องจ่ายเลยดีมั้ย แล้วเก็บเงินให้ได้เป็นก้อนแล้วเอาไปโปะทีละบัตร เพราะจ่ายไม่ไหวแล้วค่ะ พอไม่มีเงินกินไม่มีเงินใช้ก็ไปกดบัตรสินเชื่อมาใช้อีก เพราะไม่อยากยื้มเงินใครค่ะ พอเงินออกก็ต้องเอาไปจ่ายคืน รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะคะ ยินดีรับฟังความคิดเห็นของทุกท่านค่ะ
ขอขอบพระคุณมา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #111653 โดย yingatirat
ถ้าไม่ไหว ก็หยุด แล้วเก็บเงิน ขอส่วนลด น่าจะดีกว่าค่ะ เพราะเคยผ่านมาแล้ว แต่ ต้องทำใจยอมรับ ว่า จะไม่สามารถทำธุรกรรม ใดๆ ได้อีกในอนาคต จนกว่า คุณจะจ่ายเงินที่เป็นหนี้ได้หมด และต้องรอ ล้างข้อมูลบูโร อีก 3-5 ปี ค่ะ เพราะเคยพลาดมาแล้ว กว่าจะสร้างเครดิตได้ใหม่ ต้องรอ เคลียร์หนี้ทั้งหมด และนับจากเคลียร์หนี้ ไปอีก 3 ปีค่ะ สู้ค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #111657 โดย Penguinsky
ขอบคุณมากเลยนะคะ ตอนนี้หนูหาเงินก้อนมาได้จากสินเชื่อซิตี้แบงค์ค่ะ เลยรวมเงินเป็นก้อนเดียวและผ่อนจ่ายต่อเดือนเบาลง เหลือเงินใช้ต่อเดือนมากขึ้น หายใจได้ทั่วท้องแล้วค่ะ เงินที่ได้มาสามารถปิดบัตรได้4ใบค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.383 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena