รับเงินเดือนผ่าน K ถ้าหยุดจ่าย เค้าจะเอาเงินเดือนเราไปไหมคะ

4 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #111704 โดย ไหวไหมตัว Ku
เราเป็นหนี้ 1.2MB ค่ะ ตอนนี้ผ่อนขั้นต่ำอยู่ 55K แบบกดวนไปมา อยากหยุดจ่ายเพื่อจบวงเวียนแบบนี้ แต่ปัญหาคือ มีหนี้กับ K ซึ่งเป็น ธ.ที่มีบัญชีเงินเดือน ถ้าเราหยุดจ่ายจะเจออะไรบ้างคะ แล้วต้องรับมืออย่างไรบ้าง ขอคำชี้แนะด้วยค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #111713 โดย Mascharee Munsuwan
กสิกรหรือกรุงศรีค่ะ
ดิฉันหยุดจ่ายของกสิกรมาสามรอบบิลแล้วเงินเดือนผ่านบัญชีกสิกรก็ไม่มีหักนะค่ะ

มัชรี

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #111716 โดย Badman
คุณต้องระวังหนี้ที่ตรงกับบัญชีเงินเดือนเข้าด้วยนะครับเพราะมีเหตุการณ์นี้เกิดขึ้นแล้วไม่ว่า K ไหนก็ตาม

4 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #111718 โดย ไหวไหมตัว Ku

4 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #111719 โดย ไหวไหมตัว Ku
ทำอย่างไรได้บ้างคะคุณ Badman
ปล. ส่งเมล์ปรึกษาหาคุณ Badman ไม่ไปเลยค่ะ เมล์ที่ให้ไว้ Error อะค่ะ (ไปดูมาจาก Hotline สายด่วนค่ะ)

4 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #111723 โดย Badman
เมล์์ผม This email address is being protected from spambots. You need JavaScript enabled to view it. ครับ

4 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #111724 โดย Badman
K. ที่คุณแจ้งมาถ้าตรงกับบัญชีเงินเดือนเข้า ต้องระมัดระวังเป็นพิเศษครับ ทำได้แค่ประคองขั้นต่ำไป หรือคุยกับธนาคารดู
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: teerapol

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.396 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena