ขอคำปรึกษา

4 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #111705 โดย Jinnie-Jintana
ขอคำปรึกษา was created by Jinnie-Jintana
สวัสดีค่ะเป็นสมาชิกใหม่ค่ะ และเป็นมือใหม่หัดปล่อยหนี้ค่ะ ขอคำปรึกษาจากท่านทั้งหลายด้วยค่ะ เนื่องจากดิฉันเปนหนี้บัตรกดเงินสดอยู่ 3 ใบ ตามนี้ค่ะ
1.เฟิร์สช้อย ยอด 59,000
2.อิออน ยอด 51,000
3.อีซี่บาย ยอด 17,000
ดิฉันจ่ายยอดขั้นต่ำมาตลอดจะ 3 ปีแล้ว และรู้สึกว่าดอกเบี้ยบานเร็วมาก หรือเป็นเพราะจ่ายแล้วก็กดออกมาใช้อีก ซึ่งจ่ายเท่ารัยต้นก้ไม่ลดซักที ตอนนี้จ่ายไม่ไหวแล้วค่ะ ดิฉันเลยคิดจะปล่อย 2 ใบแรก พึ่งเริ่มเดือนนี้นะคะ กำหนดชำระทุกวันที่ 2 ของเดือน แต่ตอนนี้ยังไม่จ่ายอยู่ 2 ใบแรก และจะเอาเงินที่จ่ายบัตรในแต่ละเดือน ยอด 5-6,000 มาจ่ายปิดบัตรที่ 3 ก่อนเพราะยอดไม่เยอะ แล้วใบที่ 3 ปิดจบแล้วจะเก็บเงินก้อนไว้จ่ายอีก 2 ใบและรอรับส่วนลดจากทางเจ้าหนี้ แต่ตอนนี้กังวลหลายอย่างมาก สิ่งแรกที่เจอคือโทรศัพท์ทวงนี้โทรทุกวันยกเว้นวันอาทิตย์ แต่ละเจ้าวันละ 4-5 ครั้งเบอร์ไม่ซ้ำกัน ตอนนี้ดิฉันยังไม่กล้ารับโทรศัพท์ เลยไม่ยอมรับสายเขา สิ่งที่อยากทราบคือ 2 เจ้าหนี้ บัตรเฟิร์สช้อยส์ และบัตรอิออน
1.นานแค่ไหนถึงเป็นหนี้เสีย และฟ้องเรา
2.เขาจะลดให้เราไหม
3.ถ้าเขาเสนอส่วนลดมาให้เราๆ ต้องทำอย่างไรบ้าง
4.ในอนาคตอยากออกรถเป็นชื่อเรา จะได้ไหม
ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าด้วยค่ะ??

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.325 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena