บัตร KTC และ กรุงศรี

4 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #111768 โดย Carrie
สวัสดีคะ ขอสอบถามผู้รู้หน่อยคะ

เรามีหนี้หลายบัตรคะ ที่ปรับปรุงไปแล้วก็ SCB Speedy cash และ บัตรเซนทรัลคะ

ส่วนหนี้ที่ไม่ให้เราทำปรับปรุงโครสร้าง คือ
1. บัตรกรุงศรี มียอดหนี้ประมาณ 28K

2. บัตร KTC มียอดหนี้ 40K

ของกรุงศรี โทรมาเสนอให้ส่วนลดในการปิดบัญชี เหลือ 17K แต่เราไม่มีที่จะจ่ายๆจริง คะ เราเพิ่งจะหยุดจ่ายได้ 2 เดือน เราอยากทราบว่ายอดเท่านี้ ทางแบงค์จะส่งฟ้องไหมคะ

บัตร KTC ไม่มีโครงการให้ปรับปรุง ขาดส่งไป2 เดือน อยากทราบว่าจะส่งฟ้องอีกกี่เดือนได้คะ และส่งไปที่อยู่ตามทะเบียนบ้านหรือที่อยู่ปัจจุบันคะ

ขอบคุณมากๆคะ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Chayaphon

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 4 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #111775 โดย ingjeab1510
Replied by ingjeab1510 on topic บัตร KTC และ กรุงศรี
ของเรา KTC ประมาณ 8 เดือนคะ หยุดจ่าย ม.ค. ส่งฟ้องต.ค นัดแรก ธ.ค. แต่ไม่มีอะไรน่ากลัวคะ ตกลงคุยกับทนายขอผ่อนชำระรายเดือนได้คะ หมายศาลจะส่งไปตามที่อยู่ตามทะเบียนบ้านคะ (ส่งโดย จนท.ศาล)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #111776 โดย Badman
1. หมายศาลถูกส่งไปยังทะเบียนบ้าน
2. เคทีซี 4 เดือนฟ้องแล้ว กรุงศรีประมาณ 8 - 9 เดือนฟ้อง

4 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #111781 โดย Carrie
ขอบคุณนะค้า

4 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #113579 โดย buskubsa

Carrie เขียน: สวัสดีคะ ขอสอบถามผู้รู้หน่อยคะ

เรามีหนี้หลายบัตรคะ ที่ปรับปรุงไปแล้วก็ SCB Speedy cash และ บัตรเซนทรัลคะ

ส่วนหนี้ที่ไม่ให้เราทำปรับปรุงโครสร้าง คือ
1. บัตรกรุงศรี มียอดหนี้ประมาณ 28K

2. บัตร KTC มียอดหนี้ 40K

ของกรุงศรี โทรมาเสนอให้ส่วนลดในการปิดบัญชี เหลือ 17K แต่เราไม่มีที่จะจ่ายๆจริง คะ เราเพิ่งจะหยุดจ่ายได้ 2 เดือน เราอยากทราบว่ายอดเท่านี้ ทางแบงค์จะส่งฟ้องไหมคะ

บัตร KTC ไม่มีโครงการให้ปรับปรุง ขาดส่งไป2 เดือน อยากทราบว่าจะส่งฟ้องอีกกี่เดือนได้คะ และส่งไปที่อยู่ตามทะเบียนบ้านหรือที่อยู่ปัจจุบันคะ

ขอบคุณมากๆคะ

ตอนนี้บัตรกรุงศรีอัพเดตไปถึงไหนบ้างแล้วครับ ของผมติดกรุงศรีอยู่เหมือนกันครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.355 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena