หลังจากขึ้นศาล เซ็นยินยอมแต่จ่ายต่อไม่ไหว

4 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #112035 โดย Armnoi02
หลังจากขึ้นศาล เซ็นยินยอมผ่อนจ่าย 3 ธนาคาร 48งวด
Cimb กสิกร กรุงศรี
ยอม 4000  4200 6000

แต่ผ่อนต่อไม่ไหว ถ้าหยุดจ่ายขั้นตอนต่อไปของศาลคืออะไรคับ สามารถหยุดจ่ายเก็บเงิน H/C ได้ไหมคับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #112045 โดย kengza
ถ้าขึ้นศาลไปเซ็นต์ยินยอมหน้าศาลแล้ว เจ้าหนี้ก็จะเอาหมายศาลไปกรมบังคับคดี ก็ประมาณ 6 เดือนถึง 1 ปี ก็จะส่งไปที่บริษัทฯ อายัดงเงินเดือนส่วนที่เกิน 20,000 บาท
แต่คุณก็สามารถไปขอลดหย่อนที่กรมบังคับคดีได้ 50% กรณีมากสุด การ H/C ก็ยังสามารถทำได้แต่น้อยมากส่วนมากอยู่ประมาณ 10% ครับ หรือถ้าหาเจอเขาก็จะไปตามอายัดทรัพย์สินต่อไปครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #112058 โดย Armnoi02
เงินเดือนเกิน20,000แน่ๆคับ แต่ยืดทรัพย์คงไม่ได้เพราะไม่มีอะไรเลย
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: orasa.kuamampai@gmail.com

4 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #112059 โดย Armnoi02
รบกวนถามต่อคับ ถ้าเราจ่ายต่อไปเรื่อยๆ ธนาคารมีโอกาสให้ทำH/C ไหมคับ เคยได้รับสายจาก cimb กับ กสิกรให้จ่ายก้อนเดียวแต่หาเงินไม่ได้เลยยอมจ่ายต่อไปเรื่อยๆ

4 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #112060 โดย kengza
ถ้าคุณการกระทู้ปักหมุดเยอะๆ คุณจะเข้าใจมากยิ่งขึ้นครับ หลักการง่ายๆ นะ ที่คุณจะหยุดจ่ายเพราะจ่ายไม่ไหว จ่ายต่อไปก็สร้างหนี้ถูกต้องไหมครับ
ถ้าคุณไม่หยุดจะเอาที่ไหนเก็บเงิน แล้วถ้าคุณเป็นลูกค้าชั้นดี VIP จ่ายครบเขาจะลดให้คุณด้วยเหตุผลอะไรครับ คุณเข้าไปเสียเวลาอ่านในกระทู้
ปักหมุดเยอะๆ ครับ แล้วคุณจะมีแนวทางของตัวเองที่ดีครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.373 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena