ขอคำปรึกษาผู้มีประสบการณ์

4 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #112056 โดย Tong2934
สวัสดีค่ะ อยากขอคำปรึกษาจากพี่ๆเพื่อนๆทุกคนค่า ตองมีบัตรเคดิต3ใบ
1.บัตรซิตี้แบงค์ วงเงิน 20,000บาท มีการผ่อนชำระเป็นงวดๆอยู่่ค่ะ 
2.บัตรKTC วงเงิน 36,000 บัตรนี้ปล่อยไม่่ผ่อนมาแล้ว 1เดือน
3.บัตรเฟิร์สช้อย วงเงิน 44,000 บัตรนี้จะปล่อยสิ้นเดือนค่ะ
อยากสอบถามคือนำเงินในบัตรไปช่วยคนที่รู้จักมาค่ะแต่เขาหนี้ไปส่วนตัวมีเงินเดือนแต่ภาระเราเยอะใช้ให้เขาไม่ไหว ควรทำยังไงดีค่ะ
**ตอนนี้เฟิร์สช้อยโทมาที่ออฟฟิตทุกวันจนลำคานค่ะ
ขอบคุณค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #112061 โดย kengza
อ่านกระทู้ปักหมุดก่อนนะครับ แล้วจะมีภูมิคุ้มหัน ส่วนเรื่องโทรเข้าที่ทำงาน คุณบอกให้เจ้าหน้าที่ช่วยระบุในข้อมูล
ว่า "คูณฟังผมนะ ผมไม่สะดวกให้โทรมาที่ทำงาน แล้วมันมีผลกับการขึ้นเงินเดือนของผม แล้วคุณสามารถติดต่อที่เบอร์มือถือเบอร์....................
เวลา 17.00 น. เป็นต้นไป ทุกวัน" แล้วถ้าโทรมาไม่ตามเวลา ถามชืื่อคนโทร และให้ไปดูเวลาในระบบ  ถ้ามันบอกถูกก็ด่ามันไป
และถ้าไม่มีในระบบ คุณก็บอกใหม่แบบด้านบนครับ"  สู้ๆ อดทนถ้าจะแก้ไขหนี้แบบวิธีหยุดจ่ายครับ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Tong2934

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.296 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena