ทวงทางแชทเฟสบุ็ค..ได้เหรอ

4 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #112089 โดย Tung suprashote
คือตัวผมเองมีหนี้บัตรอยู่3ใบ อิออน อิซี่บาย เฟริสชอยส์ วงเงินใบละห้าหมื่น แต่ตอนนี้ผมตกงาน หยุดส่งจ่ายงวดแรกต้นเดือนกันยายนนี้ แต่มีสายทวงถามผมก็รับแล้วก็ยอกเหตุผลว่าตกงาน เงินยังไม่มีจ่าย แต่มีบุคคลหนึ่งแชททางข้อความว่า ผมเองเหรอ ที่เป็นหนี้ไม่จ่ายทั้งสามบัตร ว่าผมค้างส่งมาสองปี หมายศาลมาที่บ้านแล้ว ว่าผมสบายใจได้ถ้าไม่ติดต่อทำธุรกรรมทางการเงินกับธนาคาร อย่างมากก็แค่ติดเคดริตบูโร ว่าผมเปลี่ยนเบอร์ได้เลย ออกแนวประชดว่าให้ ผมควรทำไงครับกับเรื่องนี้ มีแบบนี้ด้วยเหรอ คุณคือใครกันแน่ครับ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.304 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena