ลังเลกับการหยุดจ่ายบัตร

4 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #112112 โดย Kunnica2532
คือเรื่องมีอยู่ว่า หนุเป็นหนี้บัตรเงินสด/บัตรเครดิต อยู่ 3 ใบ (ของตัวเอง) และอีก2 ใบ (ของแฟน) แต่ประสบปัญหาคือไม่มีกำลังในการจ่ายขั้นต่ำแล้ว ณ จุดนี้ คือเงินเดือนน้อยลง เพราะเศรษฐกิจแย่ลง โบนัทไม่ต้องหวังว่าจะพอจ่ายหนี้ เลยคิดว่าจะหยุดจ่าย เพราะยิ่งจ่ายเงินที่ใช้ยิ่งไม่พอใช่จ่าย ก็ต้องกดอีกรูดอีกแบบนี้ทุกๆเดือนจนรู้สึกอยากทิ้งหนี้ทุกอย่าง แล้วสร้างเนื้อสร้างตัวใหม่ค่อยเก็บรวมรวมจ่ายจะดีมั้ยช่วยแนะนำหน่อยคะว่าจะต้องเริ่มแบบไหนยังไงบ้าง?

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #112116 โดย Tung suprashote
ส่วนตัวผมแล้วคิดว่าหยุดจ่ายจะดีกว่าครับ เหมือนเช่นผมหยุดจ่ายเงินเดือนที่ได้มาก็จ่ายหมุนวนจนไม่มีจบ ประตวบกับตอนนี้ตกงานด้วย จึงหยุดจ่ายมาครั้งแรก ประคับประคองเงินเก็บไว้ใช้ก่อน แล้วหางานใหม่ คอยนับมือจากการทวงติดตามทางโทรศัพท์ เอาใจช่วยทุกๆคนที่เป็นหนี้ ไม่ไหวก็หยุด ทุกทางของปัญหามีทางออก
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: DD102, orasa.kuamampai@gmail.com, nitthita, Panigonseegrew

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #112120 โดย DD102
ตอนนี้​ก็เริ่ม
หยุดจ่ายแล้วเหมือนกันค่ะ​ กำลังคิดดูว่าจะทำยังไงต่อไปดี​ ช่วยแนะนำด้วยนะคะ

4 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #112133 โดย pond_wara
ปัญหาเดียวกันเลยค่ะ ตอนนี้อยากหยุดจ่ายเหมือนกัน เงินได้มาไม่มีเก็บ
มานั่งจ่ายขั้นต่ำทุกเดือนก็หมดแล้ว

4 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #112142 โดย Panigonseegrew
เพิ่งหยุดจ่ายเหมือนกันค่ะ จ่ายขั้นต่ำไม่ไหว เริ่มมีธนาคารทหารไทยโทรมาวันนี้วันแรกค่ะ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: sunee

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.371 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena