ขอคำปรึกษาครับ เรื่องหนี้ที่เกิดจากการปลอมแปลงเอกสารครับ

4 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #112117 โดย Somyos
คือผมโดยปลอมเอกสารไปทำบัตรเครดิตนานมากแล้วครับ ในช่วงแรกก็ได้พูดคุยกับธนาคารหลายธนาคารและมีบ้างธนาคารที่มีใจเป็นธรรม(เพราะรู้อยู่แล้วว่าผมถูกปลอม)ก็จะยกเลิกไป บ้างธนาคารคุยกับแล้วเงียบไปล่าสุด CIMB ก็มีการโทรมาทวงหนี้ว่าผมจะต้องจ่ายเป็นเงินสองแสนกว่าบาทซึ่งรวมดอกเบี้ยแล้ว   บ้างธนาคารฟ้องผมแต่ผมไม่ได้รับหมายศาลเนื่องจากผมไม่ได้ย้ายทะเบียนบ้านและบ้านหลังนั้นไม่มีคนอยู่เลยไม่ได้รับหมายศาล(ปัจุบันบ้านหลังนั้นไม่มีแล้ว และย้ายมาอยู่ทะเบียนบ้านใหม่แล้ว) ผมมาทราบว่ามี ธนาคารกรุงไทย และ HSBC มาอายัดเงินผมด้วยคำสั่งศาล  ผมเลยไปแจงต่อศาลว่าผมไม่ได้รับหมายศาลด้วยเหตุข้างต้น  ศาลทันเลยกรุณามาก ๆๆๆ ให้พิจารณาคดีใหม่ ซึ่งผมก็เล่าเหตุการณ์ให้ฟัง  ซึ่งคนปลอมใช้เอกสาร บัตรประชาชนผม ไปสมัครบัตรเครดิต และ ได้แจ้ง ที่อยู่ทำงานอันเป็นเท็จ  บุคคลรับรอง ก็เป็นใครผมไม่ทราบ   จนศาลและอีกฝ่ายได้ยกฟ้องผมไป  และผมได้เงินคืนจากกรมบังคับคดี

แต่คราวนี้ CIMB มาฟ้องผม จากบริษัท JAM ว่าเค้าได้ฟ้องศาลแล้ว(ไม่รู้ว่าฟ้องเมือไหร่เพราะไม่ได้รับหมายศาล) ซึ่งผมก็ไม่มั่นใจว่ากรมบังคับคดีจะยึดเงินผมอีกหรือเปล่า 

จากจดหมายตามหนี้ที่ส่งมาวันที่ 27 สค 2562  บอกว่า CIMB ได้โอนหนี้มาให้ JAM ตั้งแต่  14 พย 2557

ผมอยากทราบว่าผมต้องทำอย่างไรบ้าง ครับ 

เท่าที่ผมคิด คือไปถาม JAM ว่า ศาลที่ฟ้องคือ ศาลที่ไหน เพื่อไปตรวจสอบเอกสาร

จาก ปี 2557  JAM ยังสามารถฟ้องศาลได้อีกไหม ครับ เพราะมันหลายปีมากแล้ว

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #112121 โดย Badman
JAM ฟ้องได้แม้จะหมดอายุความแล้วติดต่อคุณอาไพโรจน์เพื่อหาทางสู้คดีในกรณ๊ที่มีหมายศาลมา
และไปเช็คเครดิตบูโรด้วยว่า  หนี้ตัวนี้ขายหนี้ไปเมื่อไหร่ จ่ายครั้งสุดท้ายเมื่อไหร่ด้วยครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #112131 โดย Somyos
คุณอาไฟโรจน์ หมายถึงคนไหนครับ

4 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #112138 โดย Badman
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.389 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena