หนี้บัตร k-bank 1 ใบ 250000 กำลังจะถึงกำหนดจ่าย และค่าผ่อนบ้าน cimb 15000 /ด

4 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 4 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #112152 โดย mitpracha
จะหยุดจ่ายบัตรเครดิต แตจ่ายค่าผ่อนบ้าน จะมีปัญหาอะไรมั้ยครับ หรือควรทำไงดี อยากเก็บบ้านไว้ บัตรกับบ้าน คนละธนาคาร

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #112156 โดย Badman
ผมตอบเท่าที่คุณให้ข้อมูลมานะครับ

ทางชมรมฯของเราจะแบ่งหนี้ออกเป็น 3 ส่วนคือ หนี้บ้าน หนี้รถ หนี้บัตรเครดิต
ถ้าไม่ไหวให้หยุดหนี้บัตรเครดิตและผ่อนบ้านไปตามปกติครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #112159 โดย mitpracha
เขาไม่สามารถไปยึดบ้านเราได้ใช่มั้ยครับ ถ้าเคลียรฺบัครยังไม่จบ

4 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #112160 โดย Badman
ถ้าอยู่ในชั้นบังคับคดีเจ้าหนี้สามารถสืบทรัพย์ อายัดขายทอดตลาดได้ครับ

4 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 4 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #112162 โดย mitpracha
แต่บ้านยังผ่อน กับธนาคารอื่นอยู่นะครับ แล้วอีกข้อครับ ในระหว่างที่เราหยุดจ่ายบัตร เราขายบ้านเพื่อเก็บเงินที่เหลือไว้ได้มั้ย เค้าจะมีสิทธิ์มายุ่งกับเงินที่เราขายบ้านรึปล่าว เพราะบ้านกับบัตร คนละธนาคารกัน

4 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 4 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #112163 โดย Chayaphon

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.376 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena