ถ้าเราไปขึ้นศาลและเซ็นทำสัญญาผ่อนกับเจ้าหนี้แล้ว ถ้าเราผ่อนไม่ไหวจะเกิดอะไรขึ้นครับ

4 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #112237 โดย Sakkarin009
พอดีผมไปขึ้นศาลละทำสัญญากับเจ้าหนี้แล้วซึ่งสัญญา ชำระ 48 งวด ซึ่งตอนนี้รายจ่ายเยอะจะไม่มีตัวเงินผ่อนชำระกับเจ้าหนี้จะเกิดอะไรขึ้นถ้าเราผิดสํญญาครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #112241 โดย kengza
เขาก็สามารถนำหลักฐานตกลงกันที่ศาลไปส่งให้กรมบังคับคดีได้เลยครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 4 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #112246 โดย Badman
เข้าสู่กระบวนการบังคับคดีเช่นถ้ามีทรัพย์สิน/บัญชีเงินฝากเขายึดไปได้ครับ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.306 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena