ต้องทำเรื่องหย่ากับสามีมั๊ย

4 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #112239 โดย DK
มีหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อเงินสดที่เป็นคนทำสัญญาคนเดียว 2.8 ล้าน  เงินกู้นอกระบบ 12 ล้าน ตอนนี้คิดว่าส่งต่อไม่ไหว จ่ายแต่ขั้นต่ำต้องกดเงินจากบัตรมาหมุนตลอด  เลยจะหยุดจ่าย แล้วรอดูว่าจะเจรจาประนอมหนี้หรือต้องขึ้นศาล แบบนี้ควรจะหย่ากับสามีก่อนมั๊ยคะ 
กลัวว่าเวลาฟ้องศาลแล้วบ้านที่เป็นสินสมรส จะถูกยึดไปด้วย 
ยังไม่ค่อยเข้าใจว่า  ถ้าเป็นหนี้ที่เราเซ็นต์กู้คนเดียว  สามีไม่ได้เซ็นต์ด้วยนี่ สามารถยึดสินสมรสได้มั๊ยคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #112240 โดย kengza
สามีภรรยาจดทะเบียนสมรสถือว่าเป็นคนคนเดียวกันแล้วนะครับ สมควรทำตัวให้ว่างเปล่าก่อนเลยครับ ปัญหาคือต้องแก้ไขหนี้นอกระบบก่อนเลยนะครับ
ในระบบค่อยปล่อยไปตามขึ้นตอนครับ อ่านการแก้ปัญหาในระบบได้จากในเวปนี้ครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #112247 โดย DK

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.332 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena