มือใหม่อยากปลดหนี้

4 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 4 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #112256 โดย Jin253203
สวัสดีค่ะสมาชิกชมรมทุกท่าน 
ก่อนอื่นต้องขอรบกวนแอดมินและสมาชิก พอดีอยากได้ความรู้ คำแนะนำและวิธีแก้ไขในการปิดหนี้สิน 
โดยรายละเอียดหนี้สินมีดังนี้ค่ะ
1.ธนาคารออมสิน ประเภทหนี้ สินเชื่อ ค้างจ่ายเป็นเวลา 6 เดือน (อยากชำระอันนี้ที่สุด เพราะให้น้องค้ำให้ ไม่อยากให้เขาเดือนร้อน)

2.ธนาคารไทยพาณิชย์ 2 ใบ ประเภทหนี้ บัตรเครดิต และสินเชื่อส่วนบุคคล ค้างจ่ายมา 2 เดือน

3.ธนาคารอาคารสงเคราะห์ ประเภทสินเชื่อกู้ซื้อบ้าน ค้างจ่าย เป็นเวลา 1 เดือน (อันนี้ก็สำคัญ จะพยายามจ่ายให้ปกติ เพราะดอกเบี้ยปรับค้างจ่ายโหดสัส ร้อยละ 13 คิดจากเงินต้น แม่เจ้า!!)

ณ ปัจจุบันตกงาน พึ่งจะได้งานใหม่ เริ่มวันที่ 4 พย 62 อยากปรับโครงสร้างหนี้ในส่วนของบัตรเครดิตไทยพาณิชย์ ดีหรือไม่คะ ทางเจ้าหนี้จะรวบเป็นยอดหนี้ก้อนเดียว และให้เราผ่อนขั้นต่ำได้ไหม 
แล้วส่วนของธนาคารออมสิน เขาบอกว่าจะส่งฟ้องศาลแล้ว จะทำไงดีคะ เครียดมาก นอนไม่หลับ ที่ทำให้คนอื่นลำบากไปด้วย ช่วยแนะนำมนุษย์เงินเดือน ที่มีรายได้น้อย 20000 บาท/เดือน แล้วมีรายจ่ายส่วนตัว ค่าห้อง ค่ากิน เดินทาง 6000 บาท เหลือ 14000 บาท จะไปจ่ายอะไรก่อนดีค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #112263 โดย Tuch
เก็บเงินให้ได้เยอะที่สุดแล้วรอขอเสนอเพื่อปิดยอดครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ 

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #112264 โดย Jin253203
ขอบคุณค่ะ ว่าจะหยุดจ่าย scb แต่จะต้องเปิด scb เป็นบัญชีรับเงินเดือน แบบนี้จะโดนอายัดมั้ยคะ

4 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #112267 โดย pond_wara
มือใหม่เหมือนกันค่ะ รับโทรศัพท์จนปวดหัวดลยค่ะ สู้ๆนะคะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.345 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena