ส่งเงินอายัดอยู่ค่ะ แต่กำลังจะย้ายไปทำงานที่ใหม่

4 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #112273 โดย Chutibeau17
สวัสดีค่ะ  ขออนุญาตสอบถามนะคะ มือใหม่เพิ่งเข้ามาค่ะ    หนูมีส่งเงินอายัดให้กับธนาคารซิตี้แบงก์อยู่ค่ะ  ส่งมาได้ 3 เดือนแล้วค่ะ  ทีนี้เดือนหน้าจะไปเริ่มงานที่ใหม่  หนูต้องส่งต่อตามยอดที่เก่า  หรือ  รอเขาแจ้งเรื่องไปที่ใหม่ก่อนคะ  รบกวนช่วยตอบหน่อยนะคะ  ขอบคุณมากค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #112275 โดย Badman
ส่งต่อตามยอดเก่า ถ้าเงินเดือนเท่าเดิมครับ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Chutibeau17

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #112293 โดย Chutibeau17
ฐานเงินเดือนที่ใหม่สูงขึ้นค่ะ  หนูส่งยอดเท่าเดิมได้ไหมคะ

4 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #112294 โดย Chutibeau17
ฐานเงินเดือนที่ใหม่สูงขึ้นค่ะ  แต่กนูอยากส่งเท่าเดิม  ทำได้ไหมคะ

4 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #112295 โดย Badman
ติดต่อกรมบังคับคดีหรือสำนักงานบังคับคดีและเตรียมนำหลักฐานแสดงาภาระต่างๆประกอบเพื่อให้กรมบังคับคดีพิจารณาครับ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Chutibeau17

4 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #112308 โดย DK
การอายัดเงินเดือน ถ้ามีเจ้าหนี้หลายเจ่้า จะอายัดยังไงคะ  และ หลังอายัดเงินเดือนแล้ว  เราจะกลายเป้นบุคคลล้มละลาย   ไม่สามารถทำงานต่อได้หรือไม่คะ
ศาลจะอายัดเงินเดือนเป้นจำนวนเท่าไหร่ของเงินได้ทั้งหมดคะ และมีขั้นตอนแย่างไรในการอายัดเงินเดือน ขอบคุณค่ะ

4 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 4 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #112313 โดย Badman
ศึกษาจาก Infographic ตามที่แนบมาครับ อายัดได้เจ้าเดียวเหลือดำรงชีพ 2 หมื่นบาทต่อเดือน
รายรับที่ Fix ตายตัวนอกจากเงินเดือนก็นำมาคิดรวมด้วยเช่น ค่าตำแหน่ง ค่าภาษา ค่าใบอนุญาตประกอบวิชาชีพวิศวกรรม ถ้าเกิน 2 หมื่นอายัดได้
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

4 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #112314 โดย DK

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.401 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena