ขอคำปรึกษาจะหยุดจ่ายหนี้บัตรและสินเชื่อ

4 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #112379 โดย Wanichcha
ยอดหนี้ที่เป็นอยู่ทั้งหมด ดังนี้ 1. บัตรเครดิต KTC  370002. สินเชื่อเงินสด (KTC Pround) 600003. บัตรเครดิต First choice 700004. บัตรเครดิตซิตี้แบงค์ 300005. สินเชื่อซิตี้แบงค์ ReadyCredit 1200006. บัตรกดเงินสด Umay+ 70000

เดิมเราทำงานเอกชนแล้วถูกเลิกจ้างจึงเลือกสอบบรรจุข้าราชการเพราะเห็นว่ามั่นคงในอนาคตและสภาพเศรษฐกิจแบบนี้และเพื่อใช้สวัสดิการให้แม่
เงินเดือนที่เคยได้รับรวมๆต่อเดือนจาก ไม่ตำ่กว่า 28000 เหลือเพียง 15000เราพยายามยื้อมาตลอด 8 เดือนที่ผ่านมา สลับเอาเงินบัตรนี้ไปจ่ายบัตรนั้น หางานเสริมทำเท่าที่เวลาจะเอื้ออำนวยได้จนตอนนี้สุดทางแล้ว
จึงตัดสินใจจะหยุดจ่าย บัตรและสินเชื่อในข้อ 3-6 เพื่อตั้งใจทำแฮคัท ตามที่เราได้อ่านจากประสบการณืของหลายๆท่านที่แบ่งปันกันในกลุ่มนี้
จึงอยากขอคำปรึกษาค่ะ ว่าถ้าหากหยุดจ่ายไปแล้ว นานมั้ยกว่าเขาจะฟ้อง เราพอจะมีเวลาเก็บเงินได้มากน้อยแค่ไหน
แล้วหากเขาฟ้องแล้วเขาสามารถตรวจสอบได้มั้ยว่าปัจจุบันเรารับราชการ เราไม่อยากให้กระทบกับงานที่ทำ
จะพยายามส่งเพียงบัตร KTCทั้ง2ใบเท่านั้นที่ส่งไหวและตั้งใจจะเก็บบัตรเครดิตนี้ไว้ใช้จ่ายต่อไปหากมีเรื่องจำเป็นต้องใช้จ่ายฉุกเฉิน

รบกวนขอคำแนะนำด้วยค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #112382 โดย pond_wara
ของเราก้อเพิ่งหยุดจ่าย เดี๋ยวรอผู้มีประสบการณ์มาตอบดีกว่านะคะ แต่เป็นกำลังใจให้ค่ะ สู้ๆ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Wanichcha

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #112387 โดย Wanichcha
มาจับมือเป็นกำลังใจกันไปค่ะ

4 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #112389 โดย Tuch
อ่านยอดหนี้ทีแรกตกใจ ยอดแต่ละใบหลักแสน แต่อ่านไปมาๆออหัวข้อแต่ละบัตร หยุดจ่ายเก็บเงินครับแต่ต้องทนรับการท้วงหนี้นิดถึง โดยเฉพาะ ยูเมะ แรก4-5สายในแต่ละวัน มีพูดดีบ้างแย่บ้างครับ 

4 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #112391 โดย Tueyfoo-88
สายยูเนี้ย ต้องใช้ความอดทนสูงมากๆนะคะ โทรเก่ง จิกเก่งงง ช่วงแรกๆ โทรวันละ 3-4 สาย วันไหนอารมณ์ไม่ดี เราด่ากลับตลอด จนไม่เป็นอันทำงาน ถ้าพูดดี เราก็คุยดี ถ้ากวนเรา ด่ากลับคะ 

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.380 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena