อี่ซี่บายกระหน่ำโทรมากคะ รับทุกสายแต่ยังโทรเข้าที่ทำงาน ไม่รุ้ใช้มุกไหนแล้วคะ

4 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #112485 โดย Paifar
มีใครพอแนะนำได้บ้างไหมคะ
เพิ่งหยุดจ่ายเดือน 2พ.ย62 งวดแรกเลย  กระหน่ำโทรมากคะ รับทุกสายที่โทรเข็ามาแต่ยังมีโทรเข้าที่ทำงาน ใครพอแนะนำได้บ้างไหมคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #112486 โดย pookpui
้เหมือนกันค่ะ เราหยุดจ่ายวันเดียวกับ จขกท.กระทู้ อาทิตย์ที่ผ่านมาวันละ 9 สาย เรารับทุกสาย
ผ่านมา 1 อาทิตย์กว่าๆ เรารับบ้างไม่รับบ้าง พอเราไม่รับสายก็โทรเข้าที่ทำงาน แต่โทรศัพท์ออฟฟิสอยู่กับเราทั้ง 2 เครื่อง (มีเบอร์ 02 และมือถือ) ไม่รู้ไปเอาโทรศัพท์มือถือของบริษัทเรามาจากไหน เราจะให้เฉพาะเซลส์ที่ติดต่องานกัน
พอเราเหวี่ยงไปก็ลดลงจาก 9 สาย เราเหวี่ยงครั้งล่าสุดเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา เขาโทรหาเราตั้งแต่ 8 โมงและโทรอีกทุกๆชั่วโมง เรานอนหลับอยู่ตื่นมาเจออีซี่บายเรารับสายตอนเที่ยงๆ เราถามกลับเลย มีใครตายหรือคะโทรมาขนาดนี้ ด้วยความโมโหมากก็ปะทะกันสักพักเลยและเราก็บอกยังไม่พร้อมจ่าย ก็วางไป
หลังจากนั้นก็เป็น 4-5 สาย แต่ก็ถือว่ากระหน่ำเหมือนเดิม มาวันนี้กดดันเราจะให้ชำระให้ได้เลยค่ะ กดดันๆๆๆๆ จนเราไม่รับสายนี่ก็รอสายรอบ 1 ทุ่มอยู่ค่ะ ก็ได้คำตอบเดิม ไม่มีจ่าย ไม่พร้อมจ่าย ไม่มีความพยายามอะไรทั้งสิ้น
เราหมดคำจะตอบโต้แล้วเหมือนกัน เห็นในนี้บอก ต้องรอผ่านสักเดือนถึงจะเงียบลง 
ต้องใช้คำว่าอดทนเท่านั้นจริงๆค่ะ สู้ต่อไป รับมือต่อไปค่ะ ไม่ต้องกลัวเราก็จะไม่กลัว 
เราไม่ได้หนีนะคะ แต่ขอเวลาหน่อย ขอให้ได้ส่วนลดดีๆ จะชำระให้หมด

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #112487 โดย Paifar

4 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #112488 โดย pond_wara
ของเราเข้ารอบบิลที่2 ประมาณ2สาย
แต่บิลแรกจิตตกเหมือนกันค่ะ แทบจะเอาเงินไปจ่ายมันเลย แต่อดทนเอาค่ะ สู้ๆนะคะ

4 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #112494 โดย Tueyfoo-88
แนะนำพยายามรับทุกสายนะ ย้ำนะคะ รับทุกสายถ้าสะดวก เราเคยขอความร่วมมือกำหนดเวลาโทรแต่ก้มีโทรมาอยู่ จะด่าทุกครั้งเมื่อมีโอกาสถ้าโทรเวลางาน ของเราพยายามรับตลอด เคยโทรมาที่ทำงานครั้งนึง เราขู่ฟ้องเลยนะคะ เพราะเรารับสายเกือบตลอดมันคือการก่อกวน คุกคาม  ไม่โทรเข้าที่ทำงานอีกเลย เพราะบอกจะฟ้องกลับและเอาเรื่องให้ถึงที่สุด ถ้าโทรเข้าที่ทำงานอีก เพราะเรารับตลอด หลังๆเริ่มโทรน้อยลงคะ สู้ๆคะ ทุกวันนี้ก้โทรมาประปราย ประสาทเสียไปเยอะคะ กับเจ้าหนี้ อดทนคะ  ของเราหลังๆ เบาลง เมื่อวานเจอกวนมา เราด่ากลับคะ  จะให้มันเปนเจ้าสุดท้ายเลย ความหมั่นไส้ล้วนๆ  ประโยคเดิมตลอดกาลคะ  ยังไม่มีจ่ายคะ  อยากจ่ายคะ แต่มันยังไม่มีเงินคะ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Chayaphon

4 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #112497 โดย Paifar

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.516 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena