หยุดจ่ายแล้วค่ะ กับหนี้ทั้งหมด ประมาณ6แสน 1-8-2018

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #104623 โดย ยิ้มอ่อน

Tonpai เขียน: คุณยิ้มอ่อน

ดิฉันแอบแปลกใจอยู่เหมือนกัน ว่าทำไมอีซี่บายให้ส่วนลดเร็วมาก
เห็นบางคนรอกันนานกว่านี้ ดิฉันคิดว่าจะปิดเจ้านี้ให้ได้เป็นที่แรก
แต่จะพยายามต่อรองให้ได้ส่วนลดเพิ่มอีกนิดค่ะ

คงจะสภาพเศรษฐกิจในปัจจุบันมั้งค่ะ หนักเอาการเลยปีนี้ ถ้าปีหน้ายังอยู่ในสภาพนี้ คงจะมีคนตกงานเพิ่มขึ้นอีก น่ากลัวจริงๆ ไม่มีหนี้สบายใจที่สุด ตอนนี้ทำงานเก็บตังค์จ่ายหนี้วนไป อิอิ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #104629 โดย rotsukhon
ถ้าจำไม่ผิด ค้างจ่ายประมาณ2 ปี เกือบๆ 3 ปี ได้ค่ะ ตั้งแต่เจรจา มา City ให้ส่วนลดเยอะที่สุดเลยค่ะ

ราย อีซี่บาย ทำใจ แข็งๆ ไว้นะคะ 20000-25000 นั้นตัวเลขกำลังดีเรย ขอให้ตกลงกันได้ นะคะ

ยิ้มอ่อน เขียน:

rotsukhon เขียน: เดี๋ยวนี้ เค้าทวงหนี้ แบบไม่ใส่ซองเอกสารปิดผนึก กันแล้ว หรอคะ
เราเคยเจอ ของซิตี้แบงค์ครั้งนึง เขียนเป็นโน๊ต ด้วยลายมือ ฝากไว้ กับนิติบุคคล
กลับมา เราโทรกลับไปด่ายับ เลย ว่ามันทำผิดทำให้เราอับอาย ท้าให้ฟ้องมาเลย ด้วย
แล้วมันก็หายไปเลย เจอกันอีกที อีกประมาณ 4-5 เดือนถัดมาจะมาอายัดเงินเดือน ซึ่งไม่ทันแร้วแหล่ะ
ยูโอบี กำลังอายัดเราอยู่เหมือนกัน สรุป คงไม่อยากขอเฉลี่ยเงิน เลย เสนอ ส่วนลดมากมายให้เรา จำได้ ว่ามี อยู่ 2 รายการ ยอด 90000 กว่า (หนี้+ดอกเบี้ย) ให้ปิด 35000 บาท และ อีกยอด ประมาณ 76000 ปิด 33000 บาท

Tonpai เขียน: 3-8-18 อัพเดทค่ะ

เมื่อวานมี จนท.ของ อิออน มาหาที่ออฟฟิศเลยค่ะ
แต่เราไม่อยู่ ออกไปพบลูกค้าข้างนอก
มีจดหมายทวงหนี้เป็นสลิปฝากไว้ค่ะ

รับมือเจ้าหนี้กันต่อไปค่ะ

โห ได้ลดเยอะจัง ไม่ทราบว่าค้างกี่เดือนคะของซิตี้

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #104734 โดย nbenzclassic
ของเรายอดหนี้อีซี่บายอยู่ที่ 78000 เสนอว่วนลดการปิดมาให้ที่ 32000 แต่ผ่อนเป็นเวลา 13 งวด งวดแรก 1500 งวดต่อไป2500. งวดที่13. 2000 เราเลยโอเคจะได้จบๆไปรำคานเวลาทวงตาม ถือเป็นเรทที่น่าพอใจอละผ่อนได้ถ้าให้จ่ายหมดที่เดียวคงไม่ไหวแน่

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #104735 โดย Tonpai

ยิ้มอ่อน เขียน:

ดิฉันแอบแปลกใจอยู่เหมือนกัน ว่าทำไมอีซี่บายให้ส่วนลดเร็วมาก
เห็นบางคนรอกันนานกว่านี้ ดิฉันคิดว่าจะปิดเจ้านี้ให้ได้เป็นที่แรก
แต่จะพยายามต่อรองให้ได้ส่วนลดเพิ่มอีกนิดค่ะ

คงจะสภาพเศรษฐกิจในปัจจุบันมั้งค่ะ หนักเอาการเลยปีนี้ ถ้าปีหน้ายังอยู่ในสภาพนี้ คงจะมีคนตกงานเพิ่มขึ้นอีก น่ากลัวจริงๆ ไม่มีหนี้สบายใจที่สุด ตอนนี้ทำงานเก็บตังค์จ่ายหนี้วนไป อิอิ

คุณยิ้มอ่อน

คงจะอย่างนั้นค่ะ
การไม่มีหนี้เป็นลาภอันประเสริฐจริงๆ
ยิ้มสู้กับหนี้สินกันต่อไปค่ะ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #104736 โดย Tonpai

nbenzclassic เขียน: ของเรายอดหนี้อีซี่บายอยู่ที่ 78000 เสนอว่วนลดการปิดมาให้ที่ 32000 แต่ผ่อนเป็นเวลา 13 งวด งวดแรก 1500 งวดต่อไป2500. งวดที่13. 2000 เราเลยโอเคจะได้จบๆไปรำคานเวลาทวงตาม ถือเป็นเรทที่น่าพอใจอละผ่อนได้ถ้าให้จ่ายหมดที่เดียวคงไม่ไหวแน่

คุณ nbenzclassic

ลดเยอะมากๆเลยค่ะ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #104738 โดย Tonpai
อัพเดท 7-8-2018

จะเข้ารอบบิลที่ 3 เงียบเหงาจริงๆ
เจ้าหนี้ไม่ค่อยโทรหา รู้สึกคิดถึงจัง
คิดว่าช่วงสิ้นเดือนคงกระหน่ำโทรมาทวงหนี้กันแน่ๆเลย

วันนี้พี่อีซี่บายโทรมาหาตอนช่วงเย็น
หลังจากสัปดาห์ที่แล้วที่คุยกันไว้เรื่องส่วนลดปิดยอด
ครั้งนั้นได้ส่วนลด 32,000 ครั้งนี้ต่อรองลดลงอีก
เราตกลงรับข้อเสนอปิดยอดแล้ว 30,000
จากยอดทั้งหมดที่พุ่งไปราวๆ 63,000
ตอนนี้รอเอกสาร H/C ถ้าได้ตามตกลง
จ่าย 12 งวด งวด 1 4,500 งวด 2-11 2,300 และ งวดที่ 12 2,500
ตอนนี้คือ รอผลอนุมัติ ถ้าได้ตามนี้เราคงโล่งกับอีซี่บายมาก
ตอนแรกกะจะปิดจบงวดเดียว แต่ยอด3หมื่นเยอะไป
ขอปิด25,000 รอบเดียว ไม่ได้ เลยตัดสินใจ ปิดที่ยอด 30,000
และวางแผนว่าจะเก็บเงินก้อนไว้ปิดเจ้าอื่นในอนาคต

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #104808 โดย rotsukhon
โชคดี จัง ให้่ส่วนลดแล้ว ยังสามารถผ่อนจ่ายได้ ของเราต่อสู้กับ JMT เหนื่อยมาก ยอดที่สดให้ก็ ลดน้อยมาก จนไม่น่าพอใจ ขอผ่อนจ่ายก็ เอายอดใหม่ มาตั้ง (ซึ่งลดให้ น้อยกว่า การปิด ก้อนเดียว) โครตเคี้ยว บริษัทนี้่ เลยไม่ปิด รอ โบนัสออก ค่อยคุยรอบเดียว แต่ ลุ้นจังเรย กลัวจะได้รับหมายศาล มาก่อน

Tonpai เขียน: อัพเดท 7-8-2018

จะเข้ารอบบิลที่ 3 เงียบเหงาจริงๆ
เจ้าหนี้ไม่ค่อยโทรหา รู้สึกคิดถึงจัง
คิดว่าช่วงสิ้นเดือนคงกระหน่ำโทรมาทวงหนี้กันแน่ๆเลย

วันนี้พี่อีซี่บายโทรมาหาตอนช่วงเย็น
หลังจากสัปดาห์ที่แล้วที่คุยกันไว้เรื่องส่วนลดปิดยอด
ครั้งนั้นได้ส่วนลด 32,000 ครั้งนี้ต่อรองลดลงอีก
เราตกลงรับข้อเสนอปิดยอดแล้ว 30,000
จากยอดทั้งหมดที่พุ่งไปราวๆ 63,000
ตอนนี้รอเอกสาร H/C ถ้าได้ตามตกลง
จ่าย 12 งวด งวด 1 4,500 งวด 2-11 2,300 และ งวดที่ 12 2,500
ตอนนี้คือ รอผลอนุมัติ ถ้าได้ตามนี้เราคงโล่งกับอีซี่บายมาก
ตอนแรกกะจะปิดจบงวดเดียว แต่ยอด3หมื่นเยอะไป
ขอปิด25,000 รอบเดียว ไม่ได้ เลยตัดสินใจ ปิดที่ยอด 30,000
และวางแผนว่าจะเก็บเงินก้อนไว้ปิดเจ้าอื่นในอนาคต

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #104819 โดย Aesahkee
ดีจังของเราอีซี่ลดได้ไม่เยอะพึ่ง2รอบบิลจาก57000ลดให้เหลือ44000บาท....เขาอ้างว่าเราจ่ายบิลแค่11เดือน...
อยากทราบพอจะลดได้อีกไหม

rotsukhon เขียน: โชคดี จัง ให้่ส่วนลดแล้ว ยังสามารถผ่อนจ่ายได้ ของเราต่อสู้กับ JMT เหนื่อยมาก ยอดที่สดให้ก็ ลดน้อยมาก จนไม่น่าพอใจ ขอผ่อนจ่ายก็ เอายอดใหม่ มาตั้ง (ซึ่งลดให้ น้อยกว่า การปิด ก้อนเดียว) โครตเคี้ยว บริษัทนี้่ เลยไม่ปิด รอ โบนัสออก ค่อยคุยรอบเดียว แต่ ลุ้นจังเรย กลัวจะได้รับหมายศาล มาก่อน

Tonpai เขียน: อัพเดท 7-8-2018

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #104842 โดย Tonpai
คุณ Rotsukhon

รอดูอาจจะได้ส่วนลดเพิ่ม
อย่าคิดมากค่ะ
อาจจะไม่ฟ้องก็ได้นะคะ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #104843 โดย Tonpai
คุณ Aesahkee

พึ่ง2รอบบิล รอดูอีกนิดนะคะ
ต่อรองไปเรื่อยๆค่ะ คิดว่าได้ส่วนลดเพิ่มแน่ๆ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #104851 โดย Tonpai
มาอัพเดทกันค่ะ 10-8-2018

วันนี้ดิฉันมารับเอกสารปิดหนี้ อีซี่บาย ที่สาขาค่ะ
เห็นยอดเงินแบบรวมยอดทุกยอดแล้วตกใจมาก
จนท. ที่สาขาแจ้งว่า เป็นยอดเงิน รวม ดอกเบี้ย ค่าติดตาม
ค่าผิดนัด ค้างชำระ ต่างๆ นานา 79,628.93 บาท
ปิดบัญชีที่ยอด 30,000 บาท ตามไฟล์แนบ
จ่ายงวดแรกวันที่ 10-8-2018 คือวันนี้ นัดชำระก่อน 6 โมงเย็น
รีบมาจ่ายที่เซเว่นเลยค่ะ เฮ้อ กว่าจะผ่านมาได้
เหนื่อยกับการรับสายทวงหนี้จากอีซี่บายที่สุดเลยค่ะ
นี่เป็นเพียงแค่จุดเริ่มต้นเท่านั้น หนทางหนี้สินยังอีกยาวไกล
สู้กันต่อไปค่ะ พี่น้องชาวหนี้
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #104875 โดย Petchyhuhu
ขอโทษนะคะไม่ทราบว่า UOB ค้างชำระมา นานแค่ไหนกว่าจะอายัดเงินเดือนคะ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #104888 โดย Coppy
สู้ๆนะครับ ยอมรับว่าช่วงแรกๆเครียดจนต้องไปหาหมอ ตอนนี้ ก็เริ่มเงียบไปละครับ ยังไงก็ต้องใจแข็งกัดฟันสู้กันต่อไป

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #104913 โดย เครดิต

สวัสดีค่ะ 14/8/18 เข้ารอบบิลที่ 3 อีชี่บายค่ะ
วันนี้ของเราก้โทรมาเมือนกันค่ะ เคยเสนอปิดบีญชีจากยอด 34,500 (รวมดอกเบี้ยด้วยค่ะ ที่จริง 32,000 ค่ะ) เสนอส่วนลดให้ 17,000 ผ่อน 12 งวด

พอมาวันนี้จากยอด 17,000 ลดเหลือ 16,500 เราเลยต่อรองขอส่วนลดเพิ่มเติมเจ้าหน้าที่แจ้งว่าไม่ได้จิงๆคับ เราเลยแจ้งว่า คือเดือนนี้ไม่พอจ่ายให้ค่ะ ถ้าเริ่มจ่ายเดือนหน้าพอไหวค่ะ เจ้าหน้าที่แจ้งว่า เงือนไขนี้ เป็นของเดือนนี้คับ เดือนหน้าลูกค้าจะได้ไม่เงือนไขนี้คับ เดือนจะปิดบัญชียอดนี้ไม่ได้นะคับ ต้องปิดยอดเต็ม คุณรับได้ใช่มั้ยคับ

เราก้คงปล่อยในเมื่อเดือนนี้เราไม่สะดวกจิงค่ะ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #104954 โดย Tonpai

Coppy เขียน: สู้ๆนะครับ ยอมรับว่าช่วงแรกๆเครียดจนต้องไปหาหมอ ตอนนี้ ก็เริ่มเงียบไปละครับ ยังไงก็ต้องใจแข็งกัดฟันสู้กันต่อไป

คุณ Coppy

ตอนนี้ของดิฉัน รอบบิลที่ 3 จะเข้าสู่รอบบิลที่ 4 ทุกเจ้าเลยค่ะ
แต่ เจอหนักสุดคือ อิออน โทรบ่อย และพูดจาไม่ดี
แต่ดิฉันไม่กลัวที่จะรับสาย เพราะที่ผ่านมานั้น เจอมาเยอะ
จนรู้ว่าต้องจัดการยังไง เจ้าหนี้ที่อื่น ก็มีโทรบ้าง แต่ไม่บ่อย
ทำใจยอมรับสิ่งที่จะเกิดขึ้น และสู้กันต่อไปค่ะ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #104956 โดย Tonpai

เครดิต เขียน:

สวัสดีค่ะ 14/8/18 เข้ารอบบิลที่ 3 อีชี่บายค่ะ
วันนี้ของเราก้โทรมาเมือนกันค่ะ เคยเสนอปิดบีญชีจากยอด 34,500 (รวมดอกเบี้ยด้วยค่ะ ที่จริง 32,000 ค่ะ) เสนอส่วนลดให้ 17,000 ผ่อน 12 งวด

พอมาวันนี้จากยอด 17,000 ลดเหลือ 16,500 เราเลยต่อรองขอส่วนลดเพิ่มเติมเจ้าหน้าที่แจ้งว่าไม่ได้จิงๆคับ เราเลยแจ้งว่า คือเดือนนี้ไม่พอจ่ายให้ค่ะ ถ้าเริ่มจ่ายเดือนหน้าพอไหวค่ะ เจ้าหน้าที่แจ้งว่า เงือนไขนี้ เป็นของเดือนนี้คับ เดือนหน้าลูกค้าจะได้ไม่เงือนไขนี้คับ เดือนจะปิดบัญชียอดนี้ไม่ได้นะคับ ต้องปิดยอดเต็ม คุณรับได้ใช่มั้ยคับ

เราก้คงปล่อยในเมื่อเดือนนี้เราไม่สะดวกจิงค่ะ

คุณเครดิต

ดิฉันคิดว่า ของคุณน่าจะได้ส่วนลดเพิ่มอีก
รอดูต่อไป เจรจาต่อรองเรื่อยๆ ค่ะ
สู้ไปพร้อมๆกัน เป็นกำลังใจให้นะคะ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #104969 โดย เครดิต

Tonpai เขียน:

เครดิต เขียน:

คุณเครดิต

ดิฉันคิดว่า ของคุณน่าจะได้ส่วนลดเพิ่มอีก
รอดูต่อไป เจรจาต่อรองเรื่อยๆ ค่ะ
สู้ไปพร้อมๆกัน เป็นกำลังใจให้นะคะ

ขอบคุรค่ะ สู้ไปพร้อมๆกันค่ะ อย่างน้อยสัก 12000 - 13000 ยังพอไหวค่ะ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105086 โดย Tonpai
20-8-2018

อัพเดทชีวิต ช่วงรอบบิลที่ 3 ที่กำลังจะเข้าสู่รอบบิลที่ 4 ของทุกธนาคาร
ตอนนี้ ค่อนข้างเงียบเหงา ตั้งแต่H/C อีซี่บายไป
มีอิออนโทรทุกวัน วันละครั้ง และคุยไม่นาน มีส่งข้อความบ้าง
FC Central Promise กสิกร KTC CIMB นานๆโทรมา
โทรมาหา เราก็ตอบไม่มี ยังไม่สะดวก ไม่มีเซ้าซี้
Promise สถานะตอนนี้ คือ โดนยกเลิกสัญญาแล้ว
ไม่ชวนประนอมหนี้ แต่บอกให้จ่ายเต็ม ปิดบัญชี
ต่อไปจะเป็นยังไง ต้องรอดู เท่าที่อ่านมา Promise ฟ้องนะ
แต่เราไม่กลัว ฟ้องก็เตรียมตัวไปศาล แค่นั้นแหละ
ชีวิตต้องเดินไปข้างหน้า ตั้งสติ วางแผนชีวิต
เตรียมตัวรับมือ กับสิ่งที่จะเกิดขึ้น

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105089 โดย ยิ้มอ่อน

Tonpai เขียน: 20-8-2018

อัพเดทชีวิต ช่วงรอบบิลที่ 3 ที่กำลังจะเข้าสู่รอบบิลที่ 4 ของทุกธนาคาร
ตอนนี้ ค่อนข้างเงียบเหงา ตั้งแต่H/C อีซี่บายไป
มีอิออนโทรทุกวัน วันละครั้ง และคุยไม่นาน มีส่งข้อความบ้าง
FC Central Promise กสิกร KTC CIMB นานๆโทรมา
โทรมาหา เราก็ตอบไม่มี ยังไม่สะดวก ไม่มีเซ้าซี้
Promise สถานะตอนนี้ คือ โดนยกเลิกสัญญาแล้ว
ไม่ชวนประนอมหนี้ แต่บอกให้จ่ายเต็ม ปิดบัญชี
ต่อไปจะเป็นยังไง ต้องรอดู เท่าที่อ่านมา Promise ฟ้องนะ
แต่เราไม่กลัว ฟ้องก็เตรียมตัวไปศาล แค่นั้นแหละ
ชีวิตต้องเดินไปข้างหน้า ตั้งสติ วางแผนชีวิต
เตรียมตัวรับมือ กับสิ่งที่จะเกิดขึ้น

ของยิ้มอ่อนเข้าสู่รอบบิลที่ 4 ครบทุกบัตรแล้วค่ะวันนี้
มี ktc โทรมาวีคที่แล้ว ส่วน citi กับ tmb เงียบแปลกๆ

สู้นะคะคุณต้นไผ่(ป่าว) เดินทางปลดหนี้ไปด้วยกัน

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105109 โดย Maeya
อยากสอบถามค่ะ ว่า Fc ช่วงเดือนแรก ถึง 2 เดือนโทรมาถี่มากไหหมคะ คือโดนมาเกือบทุกวัน พึ่งหยุดรอบบิลแรกค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.972 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena