บันทึกปลดหนี้ อายุ26ปี 6บัตร 3สินเชื่อ หนี้รวม 5.5แสน เริ่มหยุด(บางบัตร) บิลแรก พย.61

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107374 โดย Anu19
ปัจจุบัน อายุ 26 ปี ทนภาระหนี้สินแบบไม่สามารถเล่าให้พ่อแม่รับรู้ได้มา 2ปีเต็ม เป็นแม่เลี้ยงเดี่ยวค่ะ ดูแลค่าเทอมและค่าใช้จ่ายลูกคนเดียวมา 4ปีแล้ว เคยมีเงินเก็บมาก แต่ก็โดนโกงไปหมดเกือบ2แสน

ตลอดเวลา2ปีเต็มมีแค่แฟน (ใหม่) ที่รับรู้และให้กำลังใจมาตลอด ช่วยทุกอย่างทุกค่าใช้จ่ายที่เรามี ตรงไหนให้ได้ คือให้หมด

เข้าถึงจุดเริ่มต้นของการเป็นหนี้ ก้อนท่วมหัว หลังจากโดนโกงไปก้อนใหญ่ ชีวิตสะดุดทั้งหมด เพราะไม่มีเงินสำรองเลย!! แต่เราไม่สามารุบอกครอบครัวได้ จึงต้องปั้นหน้ายิ้มสู้เหมือนเรามีชีวิตที่ปกติ มีเงินเดือน โบนัส และต้องซัพพอตชำระค่าใช้จ่ายทุกอย่างของลูกและครอบครัวให้ได้เหมือนเดิม ด้วยเงินเดือน 28xxx บวกกับที่โดนโกงไป กำลังในการจ่ายจึงไม่สมดุล หนี้จึงค่อยๆมาที่ละก้อน ที่ละบัตร 555+ :เฮ้อ:

หนี้บัตร
Kbank 40,000 บาท (พิจารณาว่าจะขอจ่ายต่อก่อน ถ้าไม่ไหวปีหน้าจะหยุด)
ฺBBL 23,000 บาท (หยุดรอบบิลแรก เดือน พย.61)
TMB 57,000 บาท ( หยุดรอบบิลแรก เดือน พย.61)
KTC 37,000 บาท (จ่ายต่อ เพราะดูแล้วว่าคงไม่ลดอะไร แถมมีบัตรเสริมเป็นชื่อแฟน กลัวจะกระทบคนอื่น)
SCB 59,000 บาท (จ่ายต่อก่อน หากไม่ไหวจะหยุดปีหน้า เพราะกลัวฟ้องมาพร้อมกันหลายใบ)
กรุงศรี 30,000 บาท (บัตรนี้วงเงินจะเต็มสิ้นเดือนนี้ เพราะจะนำไปจ่ายค่าเทอมลูกก่อน จึงต้องจ่ายต่อ) วงเงินได้มาแค่ 30,000บาทค่ะ

หนี้สินเชื่อ มี3ตัว หยุดจ่ายบิลแรก เดือน พย.61 ทั้ง3ตัวค่ะ
CIMB ยอดกู้ 80,000 ตอนนี้เหลือ 38,000 บาท จ่ายจนเกือบครบสัญญา ต้นก็ไม่ลด หยุดไปเล๊ย!
TMB ยอดกู้ 120,000 ตอนนี้เหลือ 97,000 บาท จ่ายเท่าไรก็ตัดแต่ดอก! หยุดค่ะจบๆ
CITY ยอดกู้ 180,000 ตอนนี้เหลือ 156,000 บาท สัญญา36เดือน จ่ายไป15เดือน ต้นไม่ลดเลย ไม่มตังจะจ่ายละ หยุดจ้า!

รวมๆทั้งหมด กว่า 5.5 แสนค่ะ แต่เลือกที่จะหยุดจ่าย
2 บัตร 3 สินเชื่อ

เคยอ่านชมรมนี้มาก็เป็นปี แต่ใจยังกลัวไม่กล้าที่จะหยุด วันนี้ตัดสินใจหยุด เพื่อเคลียร์ให้หมดแล้วเป็นคนใหม่ ชีวิตใหม่

ปล.หลังจากตัดสินใจว่าจะหยุด ได้เปิดใจคุยปรึกษากับพี่ชายตัวเองแล้ว ตอนนี้มีคนให้กำลังใจเพิ่มอีก2คนค่ะ รวมเป็น3 แฟน พี่ชาย และ แฟนพี่ชาย :ลั่ลล้า:

บันทึกไว้เป็นกำลังใจ บันทึกไว้เตือนใจ สู้ๆๆนะตัวเอง :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107378 โดย kasank

Anu19 เขียน: ปัจจุบัน อายุ 26 ปี ทนภาระหนี้สินแบบไม่สามารถเล่าให้พ่อแม่รับรู้ได้มา 2ปีเต็ม เป็นแม่เลี้ยงเดี่ยวค่ะ ดูแลค่าเทอมและค่าใช้จ่ายลูกคนเดียวมา 4ปีแล้ว เคยมีเงินเก็บมาก แต่ก็โดนโกงไปหมดเกือบ2แสน

ตลอดเวลา2ปีเต็มมีแค่แฟน (ใหม่) ที่รับรู้และให้กำลังใจมาตลอด ช่วยทุกอย่างทุกค่าใช้จ่ายที่เรามี ตรงไหนให้ได้ คือให้หมด

เข้าถึงจุดเริ่มต้นของการเป็นหนี้ ก้อนท่วมหัว หลังจากโดนโกงไปก้อนใหญ่ ชีวิตสะดุดทั้งหมด เพราะไม่มีเงินสำรองเลย!! แต่เราไม่สามารุบอกครอบครัวได้ จึงต้องปั้นหน้ายิ้มสู้เหมือนเรามีชีวิตที่ปกติ มีเงินเดือน โบนัส และต้องซัพพอตชำระค่าใช้จ่ายทุกอย่างของลูกและครอบครัวให้ได้เหมือนเดิม ด้วยเงินเดือน 28xxx บวกกับที่โดนโกงไป กำลังในการจ่ายจึงไม่สมดุล หนี้จึงค่อยๆมาที่ละก้อน ที่ละบัตร 555+ :เฮ้อ:

หนี้บัตร
Kbank 40,000 บาท (พิจารณาว่าจะขอจ่ายต่อก่อน ถ้าไม่ไหวปีหน้าจะหยุด)
ฺBBL 23,000 บาท (หยุดรอบบิลแรก เดือน พย.61)
TMB 57,000 บาท ( หยุดรอบบิลแรก เดือน พย.61)
KTC 37,000 บาท (จ่ายต่อ เพราะดูแล้วว่าคงไม่ลดอะไร แถมมีบัตรเสริมเป็นชื่อแฟน กลัวจะกระทบคนอื่น)
SCB 59,000 บาท (จ่ายต่อก่อน หากไม่ไหวจะหยุดปีหน้า เพราะกลัวฟ้องมาพร้อมกันหลายใบ)
กรุงศรี 30,000 บาท (บัตรนี้วงเงินจะเต็มสิ้นเดือนนี้ เพราะจะนำไปจ่ายค่าเทอมลูกก่อน จึงต้องจ่ายต่อ) วงเงินได้มาแค่ 30,000บาทค่ะ

หนี้สินเชื่อ มี3ตัว หยุดจ่ายบิลแรก เดือน พย.61 ทั้ง3ตัวค่ะ
CIMB ยอดกู้ 80,000 ตอนนี้เหลือ 38,000 บาท จ่ายจนเกือบครบสัญญา ต้นก็ไม่ลด หยุดไปเล๊ย!
TMB ยอดกู้ 120,000 ตอนนี้เหลือ 97,000 บาท จ่ายเท่าไรก็ตัดแต่ดอก! หยุดค่ะจบๆ
CITY ยอดกู้ 180,000 ตอนนี้เหลือ 156,000 บาท สัญญา36เดือน จ่ายไป15เดือน ต้นไม่ลดเลย ไม่มตังจะจ่ายละ หยุดจ้า!

รวมๆทั้งหมด กว่า 5.5 แสนค่ะ แต่เลือกที่จะหยุดจ่าย

เคยอ่านชมรมนี้มาก็เป็นปี แต่ใจยังกลัวไม่กล้าที่จะหยุด วันนี้ตัดสินใจหยุด เพื่อเคลียร์ให้หมดแล้วเป็นคนใหม่ ชีวิตใหม่

ปล.หลังจากตัดสินใจว่าจะหยุด ได้เปิดใจคุยปรึกษากับพี่ชายตัวเองแล้ว ตอนนี้มีคนให้กำลังใจเพิ่มอีก2คนค่ะ รวมเป็น3 แฟน พี่ชาย และ แฟนพี่ชาย :ลั่ลล้า:

บันทึกไว้เป็นกำลังใจ บันทึกไว้เตือนใจ สู้ๆๆนะตัวเอง :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

เป็นกำลังใจให้ครับ ผมก็ 6 แสน เฉพาะบัตร สัปดาห์แรกเครียดจัดมาก นอนไม่หลับ น้ำหนักลด พยายามทำใจอยู่นาน อ่านข้อมูลในบอร์ดเยอะๆ ครับช่วยได้ พอปิดบัตรใบแรกได้กำลังใจเริ่มมา ตอนนี้ปิดได้ 6 ใบแล้วครับ
TMB CIMB ลดน้อยครับ ไม่ถึง 30% ฺBBL KTC ไม่ลด แต่ขึ้นศาลผ่อนได้ 36 งวด บัตรเสริมเรียกเก็บจากบัตรหลักเป็นผู้รับผิดชอบ ขอแนะนำว่าถ้าจะเก็บไว้ใช้สักบัตร ให้เก็บบัตรที่ไม่มีค่าธรรมเนียมรายปีไว้ครับ เช่น KTC ของผมเก็บ SCB ไว้ เดือนนี้โดนค่าธรรมเนียม 2 บัตร 4000 บาท ไม่รวม VAT เจรจาขอเวฟค่าธรรมเนียมอยู่

ส่วนบัตรที่ลดเยอะเกิน 40% - 50% คือ KBANK KRUNGSRI CITI ส่วน SCB 30% ขึ้น ครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107382 โดย Anu19

kasank เขียน:

Anu19 เขียน: ปัจจุบัน อายุ 26 ปี ทนภาระหนี้สินแบบไม่สามารถเล่าให้พ่อแม่รับรู้ได้มา 2ปีเต็ม เป็นแม่เลี้ยงเดี่ยวค่ะ ดูแลค่าเทอมและค่าใช้จ่ายลูกคนเดียวมา 4ปีแล้ว เคยมีเงินเก็บมาก แต่ก็โดนโกงไปหมดเกือบ2แสน

หนี้บัตร

เป็นกำลังใจให้ครับ ผมก็ 6 แสน เฉพาะบัตร สัปดาห์แรกเครียดจัดมาก นอนไม่หลับ น้ำหนักลด พยายามทำใจอยู่นาน อ่านข้อมูลในบอร์ดเยอะๆ ครับช่วยได้ พอปิดบัตรใบแรกได้กำลังใจเริ่มมา ตอนนี้ปิดได้ 6 ใบแล้วครับ
TMB CIMB ลดน้อยครับ ไม่ถึง 30% ฺBBL KTC ไม่ลด แต่ขึ้นศาลผ่อนได้ 36 งวด บัตรเสริมเรียกเก็บจากบัตรหลักเป็นผู้รับผิดชอบ ขอแนะนำว่าถ้าจะเก็บไว้ใช้สักบัตร ให้เก็บบัตรที่ไม่มีค่าธรรมเนียมรายปีไว้ครับ เช่น KTC ของผมเก็บ SCB ไว้ เดือนนี้โดนค่าธรรมเนียม 2 บัตร 4000 บาท ไม่รวม VAT เจรจาขอเวฟค่าธรรมเนียมอยู่

ส่วนบัตรที่ลดเยอะเกิน 40% - 50% คือ KBANK KRUNGSRI CITI ส่วน SCB 30% ขึ้น ครับ

อ่านทั้งวันจนเรียกว่าจะสิงอยุ่ในบอร์ดได้เลยค่ะ 555 เครียดมากตั้งแต่ก่อนหยุดจ่าย แต่ถ้าจ่ายต่อเครียดกว่า เพราะหมุนไม่ทัน

เสียดายจังเลยค่ะที่ BBL ไม่ลด ถ้าลดสักครึ่งนี่จะจัดให้บัตรแรกเลย

ขอบคุณสำหรับกำลังใจด้วยนะคะ ตัดสินใจบันทึกเตือนตัวเองแล้วก็หวังว่าจะมีเพื่อนๆให้กำลังใจ ^^ สู้ค๊าา

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107385 โดย Parinyanoi
ของผมก็ เกือบ 900000 ครับ. หยุดจ่ายทุกบัตรพร้อมกันเลยแต่เดือนเมษายน ตามคำแนะนำของชมรมครับ ตอนนี้ก็สามารถปิดบัตรเครดิต จำนวน 6 ธนาคารแล้ว ยังเหลือสิ้นเชื่ออีก 5ธนาคารครับ. สู้ๆๆครับ

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107402 โดย Anu19

Parinyanoi เขียน: ของผมก็ เกือบ 900000 ครับ. หยุดจ่ายทุกบัตรพร้อมกันเลยแต่เดือนเมษายน ตามคำแนะนำของชมรมครับ ตอนนี้ก็สามารถปิดบัตรเครดิต จำนวน 6 ธนาคารแล้ว ยังเหลือสิ้นเชื่ออีก 5ธนาคารครับ. สู้ๆๆครับ

ขอสอบถามได้ไหมค่ะ มีสินเชื่อของธนาคารไหนบ้างหรอค่ะ

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107412 โดย Parinyanoi

Anu19 เขียน:

Parinyanoi เขียน: ของผมก็ เกือบ 900000 ครับ. หยุดจ่ายทุกบัตรพร้อมกันเลยแต่เดือนเมษายน ตามคำแนะนำของชมรมครับ ตอนนี้ก็สามารถปิดบัตรเครดิต จำนวน 6 ธนาคารแล้ว ยังเหลือสิ้นเชื่ออีก 5ธนาคารครับ. สู้ๆๆครับ

ขอสอบถามได้ไหมค่ะ มีสินเชื่อของธนาคารไหนบ้างหรอค่ะ

ได้ครับ.
บัตรเครดิต. 1.กสิกรไทย. 49800. ปิดที่ยอด. 18000
2.โลตัส. 79800. ปิดที่. 45000
3. แม็คโคร. ซิตี้. 25000. ปิดที่. 14000
4. ทหารไทย. 98000. ตัวนี้ ไม่มีส่วนลดเลยตัดสินใจ ปรับปรุงโครงสร้างหนี้ครับ. จ่ายเดือนละ2400 บาท. ลดคู่แข่งในการฟ้อง
5.กรุงศรี. 64000. ตัวนี้ผมก็ปรับโครงสร้างหนี้ครับตัดคู่แข่ง. จ่ายเดือนละ 1700
บัตรกดเงินสด 1. เคทีซี. 79100. ตัวนี้ได้หมายศาลแล้ว ขึ้นศาล 27. พ.ย. ครับ. รอไปต่อรองที่ศาลครับเพาะเจ้านี้ไม่มีส่วนลดครับ
2. ธนชาติ. 65000. ตัวยังไม่มีส่วนลด. บอกให้จ่ายขั้นต่ำไปก่อน ปล่อยตามระบบไปก่อนครับ
เงินกู้. 1. กรุงศรีดรีมโลน. 65000. ขอส่วนลดได้ 35000. ไม่มีเงินก้อน เลยขอผ่อนส่ง. 7000. 5เดือน ตอนนี้เหลืออีก3งวดครับ สู้ๆๆ
2. กรุงศรี. 130000. ตอนนี้บอกว่าไม่มีปลรอยตามระบบก่อนครับ
3. SCB. 113000. ขอส่วนลดได้ที่. 58000. ตอนนี้ไม่เงินเสียดายมาก ปล่อยไปก่อนคับ

รับทุกสายครับบอกเขาเลยว่าเรามีเจตนาที่จะจ่ายรอก่อนแก้ไปที่ระบัตรครับ. หมดแน่นอน ผมเริ่มจะมองเห็นแสงแล้ว สู้ๆๆครับ

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107414 โดย Anu19

Parinyanoi เขียน:

ได้ครับ.
บัตรเครดิต. 1.กสิกรไทย. 49800. ปิดที่ยอด. 18000
3. แม็คโคร. ซิตี้. 25000. ปิดที่. 14000
4. ทหารไทย. 98000. ตัวนี้ ไม่มีส่วนลดเลยตัดสินใจ ปรับปรุงโครงสร้างหนี้ครับ. จ่ายเดือนละ2400 บาท. ลดคู่แข่งในการฟ้อง
5.กรุงศรี. 64000. ตัวนี้ผมก็ปรับโครงสร้างหนี้ครับตัดคู่แข่ง. จ่ายเดือนละ 1700
บัตรกดเงินสด 1. เคทีซี. 79100. ตัวนี้ได้หมายศาลแล้ว ขึ้นศาล 27. พ.ย. ครับ. รอไปต่อรองที่ศาลครับเพาะเจ้านี้ไม่มีส่วนลดครับ
2. ธนชาติ. 65000. ตัวยังไม่มีส่วนลด. บอกให้จ่ายขั้นต่ำไปก่อน ปล่อยตามระบบไปก่อนครับ
เงินกู้. 1. กรุงศรีดรีมโลน. 65000. ขอส่วนลดได้ 35000. ไม่มีเงินก้อน เลยขอผ่อนส่ง. 7000. 5เดือน ตอนนี้เหลืออีก3งวดครับ สู้ๆๆ
2. กรุงศรี. 130000. ตอนนี้บอกว่าไม่มีปลรอยตามระบบก่อนครับ
3. SCB. 113000. ขอส่วนลดได้ที่. 58000. ตอนนี้ไม่เงินเสียดายมาก ปล่อยไปก่อนคับ

รับทุกสายครับบอกเขาเลยว่าเรามีเจตนาที่จะจ่ายรอก่อนแก้ไปที่ระบัตรครับ. หมดแน่นอน ผมเริ่มจะมองเห็นแสงแล้ว สู้ๆๆครับ

ขอบคุณมากๆเลยนะคะ อ่านแล้วแอบหวั่นเล็กๆ เพราะ TMB ของเรา มีทั้งบัตรและ สินเชื่อ ยอดรวมก็สูงด้วย

แต่ส่วนของการรับโทรศัพท์ รับไม่ทันมา2วันแล้วค่ะ แต่มีแค่2สาย เลยไม่รู้เลยว่าธนาคารไหนโทรมา ใส่รองเท้าเสร็จกำลังจะกดรับ วางสายหนีสะงั้น :laughing:

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107476 โดย Anu19
update 9/11/18

วันนี้เป็นวันที่สายฮอต วางปุ้บ โทรปั้บ :laughing:

หายไปหลายวัน มีแต่ SMS มาทวง วันนี้รับทัน3สาย ไม่ทัน1สาย รับแล้ววางไปอีก1สาย

CIMB โทรมาพูดจาดี สอบถามว่าสามารถจ่ายได้วันไหน เราบอกว่ายังไม่สามารถนัดได้เลยค่ะ ตอนนี้ยังไม่มียังไม่สะดวกเลย แต่สามารถติดต่อได้ตลอด นางก็ค่ะๆ จะติดต่อมาใหม่นะคะ วางไป :ลั่ลล้า:

BBL เป็นผู้ชายโทรมาสอบถามและแจ้งยอดชำระ บอกว่าสามารถชำระได้ทันวันที่30 มั้ย พอเราบอกยังไม่สะดวกถ้ามีแล้วจะชำระเข้าไป ก็วางสายไป :ลั่ลล้า:

CITY เป็นอะไรสักอย่างไม่รู้บอกว่าได้รับมอบหมายจาก ซิตี้ คอป บลาๆๆๆ แจ้งยอดชำระ ได้ชำระเข้ามารึยัง พอเราบอกว่าติดปัญหาอยู่ยังไม่สามารถชำระเข้าไปได้ ก็ตอบครับๆ แล้ววางไป :ลั่ลล้า:

เครียดนะรับสาย แต่ยิ้มสู้ สู้ๆๆ :สู้ๆ:

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108347 โดย Anu19
18/12/18 แวะมาอัพเดทสะหน่อย

หลังจากหยุดมาเข้ารอบบิลที่ 2 ะนาคารยังคงถยอยโทรเข้ามาแจ้งให้ชำระก่อนสัก1งวดเข้าไปอย่างต่อเนื่อง

แต่ก็เบาหูไปได้ 2 อาทิตย์ เพราะปิดเครื่องไปตปท.

โทรหนักหน่วง คือ CIMB เช้า สาย เที่ง บ่าย เย็น และก่อนนอน เสาร์ก็โทร เสาร์นี้โทรถี่ๆกว่าวันธรรมดาด้วยแต่ไม่รับสายจ้า วันเสาร์ พักผ่อน!!
CITI โทรตามเป็นลำดับที่ 2 ถี่อยู่ แต่รับไม่ทันบ้าง พอรับสายทันก็ไม่คุยกับเราแล้วกดวาง นี้คืองงมาก
TMB มีบ้าง บอกไม่มี ยังไม่สะดวก ก้วางไป
BBL หายไปแล้วจ้า

วันนี้ล่าสุด CIMB โทรมา เราเลยสอบถามว่า เมื่อวานเห็นมีข้อความให้ติดต่อกลับ เรื่องส่วนลด ขอปิดบัญชี
ธนาคาร : เรื่องส่วนลดให้ลูกค้า ส่งสำเนาบัตรประชาชนเข้ามาขอ พร้อมเขียนว่าสามารถปิดได้วันไหน เราจะส่งเรื่องพิจารณาส่วนลดอีกที
เรา : โห้... ส่วนไปก่อนให้กำหนดวันด้วย ยังไม่รู้ยอดเลยนะคะ ถ้าเงินไม่พอละ ไม่เอาอ่ะ
ธนาคาร : ถ้ายังไม่มีเงินพอ ผมไม่แนะนำให้ส่งเข้ามานะครับ ให้ชำระขั้นต่ำเข้ามาก่อน ถ้าให้ผมบอกตอนนี้ ก็น่าจะ 33,000 แล้วปิดเลย
เรา : ไม่มีเงินหรอกค่ะ (แหม่ ต้นก่อนหยุด 34,000 ลดเหลือ 33,000 ไม่จ่ายหนอกจ้า)
ธนาคาร : งั้นชำระเข้ามาก่อนนะครับ
เรา : ค่ะๆ วางสาย

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108353 โดย nbgik
เข้ามาอ่านเพื่อให้กำลังใจคนที่เจอปัญหาและตัวเองด้วยค่ะ เราก็เป็นแม่เลี้ยงเดี่ยวเหมือนกันค่ะ ตอนนี้หยุดจ่ายเหมือนกันค่ะ วันนี้เงียบมากยังไม่สายเข้ามาเลยค่ะ ของเราส่วนใหญ่เป็นนอนแบงค์ พรอมิส อิออน เจมันนี่ค่ะ ที่หยุดจ่ายมา 2 รอบบิลล่ะ และที่กำลังจะหยุดคือ เฟิสช้อย เรดดี้ และ ยูเมะค่ะ ตอนนี้มีทั้งหมด 6 เจ้า
มานั่งกดๆเครื่องคิดเลขดูยอดตอนนี้ดู
อิออน =66,000 หยุดมา 2 รอบ
พรอมิส = 32,000 หยุดมา 1 รอบ
จริงๆหยุดมา 2 รอบบิล กำลังจะเข้ารอบ 3 พอดี เมื่อปลายเดือนก่อนมันหักจากบัญชีไปค่ะ 2 งวดซวยเลย
เหลืองวดที่ต้องจ่ายงวดนี้ยังไม่ได้จ่าย
เจมันนี่ = 35,000 หยุดมา 2 กำลังจะเข้ารอบ 3 โทรมาพูดจาสุนัขมากค่ะ
เรดดี้ = 35,000 ต้องจ่ายวันนี้ยังไม่มีเลย
เฟิสช้อย = 15,000 เลยกำหนดมา 2 วันแล้วยังไม่จ่าย
ยูเมะ = 19,000 ยังไม่ถึงกำหนด
รวมๆ สองแสนเศษ ตั้งใจจะปิดให้ได้ ภายในปีหน้าหรือสองปี ตอนนี้เรามีปัญหาที่ต้องหาเงินมากินใช้ในครอบครัวและหนี้นอกระบบอยู่ เราต้องเอาส่วนนอกไว้ก่อนคะ เพื่อความอยู่รอดและงานที่ทำ ถ้าเราฝืนส่ง เราก็ต้องหากู้ยืมที่อื่นมาส่งเป็นหนี้มันทุกทางอีก เราเป็นกำลังใจให้นะคะ ขอให้ผ่านไปด้วยกันให้ได้ มาอัพเดทเรื่อยๆนะคะ

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108398 โดย chem235
ผม หยุดจ่ายเดือน พย.61
ตอนนี้รอบบิลที่2. โทรมาทุกวันไม่ค่อยได้รับสาย
เหนื่อยมาก เครียส

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #108668 โดย Anu19
5/1/19

3รอบบิล ผ่านไป... ระดับความโทรถี่ขึ้นมาเป็น CITY แต่ ไม่ค่อยได้รับสาย ส่วนใหญ่จะติดงานเลยไม่สามารถรับสายได้ แต่ถ้ารับทันสายไหน ทุกๆธนาคารจะพูดเหมือนกัน

ว่าให้จ่ายเข้าไปก่อนสักงวด เข้ารอบบิลที่3 จะ4แล้วนะ บลาๆ อยากให้จ่ายเข้าไปก่อนจะดึงเรื่องไว้ที่ธนาคารให้

เราก็ได้แต่แจ้งว่า ไม่มีจริงๆ ยังไม่สะดวกเลย เดี๊ยวดูให้อีกทีโน๊ะ ก็วางไป

ขอเป็นกำลังใจให้กับเพื่อนๆพี่ๆทุกคนนะคะ และขอบคุณมากๆที่สุดสำหรับกำลังใจ เข้ามาอ่านทุกครั้งก็รู้สึกดีที่มีคนให้กำลังใจ :love:

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109043 โดย 511814

ได้ครับ.

สอบถาม SCB ค่ะ กี่งวดค่ะถึงได้ส่วนลด แล้วขอยากไหมหรือเขาเสนอมาให้ค่ะ

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109066 โดย Killer6639
ขอตาม SCB ด้วยคนคับ วันนี้โทรมาเสนอปรับโครงสร้าง แต่ป”ิเสธไปครับ

511814 เขียน:

ได้ครับ.

สอบถาม SCB ค่ะ กี่งวดค่ะถึงได้ส่วนลด แล้วขอยากไหมหรือเขาเสนอมาให้ค่ะ

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109324 โดย Anu19
แวะมาอัพเดทเป็นครั้งคราว...

หลังจากนั้นมา ทุกๆสายก็เริ่มห่างหายไป ไม่ได้เหงาหรือคิดถึงนะ คิดอยู่ทุกวันว่าถ้าโทรมาเราจะเอาไงดี รายจ่ายยังเข้ามาเรื่อยๆ ไหนจะค่าห้อง/ค่าเทอม/ค่ากินอยู่/ค่าบัตรที่ยังประคองอยู่

จนวันนี้ได้รับสายเดียว คือ CITY สินเชื่อ เสนอประนอมหนี้โดยการจ่ายค่างวดถูกลง ดอกเบี้ยถูกลง
เราเลยขอเป็นมีส่วนลดปิดบช.มั้ย เค้าเสนอให้ 40-45% จริงๆคือได้ตามคาดหวังไว้เลยแหละ

เค้าให้ 70,000 ถ้วนหากปิดก้อนเดียว ดี๊ย์ดี แต่ไม่มีเงินก้อนไง
อีกทางคือให้ 75,000 2งวด เราก็ขอเลย ขอหลายๆงวดหน่อยได้ไหม จบที่3งวด ใหส่งเอกสารไปจะออกใบปิดให้
ก็ยังไม่พอเราก็ขอร้องอีกหน่อย ขอเดือนละ 24,000 ละกัน 3งวด ขอเก็บไว้เดือนละพันก็ยังดี ตอนนี้เค้าขอไปยื่นนายให้ จะมาแจ้งพรุ่งนี้

ใกล้จะปิด1ตัวแล้ว ดีใจมากๆเลย จริงๆใจอยากปิดยอดน้อยๆก่อน จะได้จบๆไป เค้าดันไม่เสนอไม่โทร ไม่สนใจเรา

ถ้าพรุ่งนี้ได้เรื่องยังไง จะมาอัพเดทอีกนะคะ สู้ๆนะตัวเอง :สู้ๆ:

4 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #110746 โดย Anu19
24/5/19

อัพเดทปัจจุบัน ตอนนี้ยอดปิดจบ CITY ไปแล้ว ด้วยยอด 75,000.- แบ่งชำระ 3 งวด (ก.พ./มี.ค./เม.ย.) ซึ่งเราได้ทำการจ่ายงวดสุดท้ายปิดจบไปแล้วเมื่อสิ้นเดือนเมษายน 2562 **ตอนนี้กำลังรอเอกสารปิดบัญชีจากธนาคารค่ะ หากมีใครผ่านเข้ามาอ่านเห็นข้อความนี้ อยากสอบถามจัง ใบปิดบัญชีจะตามมาหลังจากเราจ่ายงวดสุดท้ายไปนานมั้ยค่ะ**

TMB ยอดสูงริบลิ่วววว.. โทรมาขู่ว่ารอรับหมายศาลที่บ้านเลยนะ ไปตามนัดด้วย แล้วก็หายเงียบไปหลายอาทิตย์ละ

CIMB กำลังต่อรองกันอยู่ ใจอยากได้ 20,000 แต่ตอนนี้ธนาคารยอมที่ปิดยอดเดียว 23,500 ซึ่งก็ต้องต่อรองกันไป

BBL ว่านี้ติดปัญหา ยังไม่สามารถจ่ายได้ ธนาคารแจ้งว่าจะโทรมาสอบถามอีกทีช่วงสิ้นเดือน

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #110941 โดย Gp88790
อยากปรึกษาค่ะ มีช่องทางในการปรึกษาไหมค่ะ

4 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #111370 โดย Anu19
ตามกฏของชมรม ห้ามโพสเบอร์รืออีเมล ให้สอบถามในกระทู้ ตัวเองอยากปรึกษาอะไร ทิ้งคำถามไว้ได้นะคะ ถ้าสามารถให้คำปรึกษาได้ จะช่วยเหลืออย่างเต็มที่ค่ะ ^^ สู้ๆนะคะ ผ่านมันไปด้วยกัน

Gp88790 เขียน: อยากปรึกษาค่ะ มีช่องทางในการปรึกษาไหมค่ะ

4 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #111543 โดย Design
อัพเดท 19/8/19

เจ้าของกระทู้คนเดิม เพิ่มเติมคือล็อกอินใหม่ (อันเก่าเข้าไม่ได้)

หลังจากโทรทวงใบหมดภาระหนี้กับ CITY ก็ได้เอกสารมานอนกอดเรียบร้อย.. ปิดจอบไป1ธนาคาร จากยอด15x,xxx บาท เหลือ 75,000 แบ่งจ่าย3งวด

ส่วนสินเชื่อ TMB ได้รับหมายศาลเรียบร้อย ทางบ้านโทรมาบ่นกระจุย ไปศาลวันพุธนี้แล้วค่ะ 21/8/19 ต้องสู้ ให้กำลังใจตัวเอง

BBL ตอนนี้หายเงียบไปแล้ว ไม่รู้เตรียมฟ้องรึป่าว แต่มีข้อความมาแจ้งให้ชำระโดยด่วนตลอด ยอดไม่สูง อยากปิด แต่ไม่รู้ให้แบ่งจ่ายรึป่าวธนาคารนี้ เหนื่อยจริงๆ

TMB บัตรเครดิต เสนอปิด 56,000 แบ่งจ่ายได้6งวด คนโทรมาค่อนข้างดี เราบอกว่าจะต้องไปขึ้นศาลของธนาคารคุณแต่เป็นตัวสินเชื่อ ขอเวลาหน่อยได้ไหม เค้าบอกว่างั้นไปจัดการมาก่อนก็ได้ครับ ผมจะติดต่อมาใหม่

ส่วน CIMB ตอนนี้ตกลงกัน ในยอด 33,000 บาท โดยแบ่งชำระเป็น6งวด เอกสารมาเรียบร้อยแล้ว เริ่มชำระเดือนแรก 30 สค. 62 - 30 มค. 63

ส่วนเดือนนี้ หยุดจ่ายของรอบบิลเดือน สค. อีก 2 บัตร คือ JCB กรุงศรี และ SCB เนื่องจากต้องสะสมเงินถยอยปิด และ ไม่อยากให้ฟ้องมาพร้อมกัน

แอบหวั่นใจเวลาขึ้นศาลจัง เห้ออออ...
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: joy.17

4 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #111592 โดย chularatyosma2260@gmail.com
ขอเอาพี่น้องในนี้เป็นตัวอย่างในการสู้ปลดหนี้ เป็นหนี้3บัตรค่ะแต่อยากปลดหนี้เหมือนกัน อ่านของเจ้าของกระทู้และคนที่มีปัญหาแล้วเข้ามาตอบรู้สึกว่าตัวเราจะต้องสู้ไปพร้อมๆกับพี่ๆน้องๆในชมรมนี้ ตอนนี้กำลังรอขึ้นศาลของกรุงศรี เฟิสช้อยส์ ต้น28,000มีดอกเบี้ยอีก แต่อีก2บัตรยังไม่ได้มีการเรียก จะขอสู้เพื่อหมดหนี้ด้วยคนนะคะ เป้นกำลังใจให้ด้วยค่ะ อีก2บัตร เป็นของ เอมันนี่ 16,000
และ อิออน 15,000 โดยประมานค่ะ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Pornkamon

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.885 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena