1ปี10เดือน สรุปเส้นทางปิดหนี้กอบัวทุกสถาบัน

9 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #53335 โดย aruchat
พี่บัวจูลี่นะคิดถึงมั่กมากกกกก ตอนนี้พี่บัวมีความสุขมากรู้สึกได้จากเรื่องเล่าข้างบน

จูลี่ก้อสบายดีจ่ายหนี้เกือบหมดแล้ว ต้องขอบคุณบ้านหลังนี้ที่ทำให้เรามีวันนี้

ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆรวมอุดมการณ์ สู้เข้าไปอย่าได้ถอยคะ คิดถึงพี่บัว พี่แสนดี พี่ลี

พี่ปูเป้ และเพื่อนสมาชิกทุกๆท่าน

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #53340 โดย meawpung
พี่บัวตอนนี้กะลังฝึกยิงปืนอยู่ครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #58981 โดย cheangchun
อ่านกระทู้พี่บัว ตั้งแต่หน้าแรก ได้ความรู้ ได้สาระ ได้ฮา

คิดในใจแว๊บขึ้นมาว่า พี่น่าจะเขียนหนังสือขายนะครับ

เผยแพร่ความรู้ ประสพการณ์ บวกความฮาเข้าไปด้วย น่าจะดีนะครับ :laughing:

ขอบคุณมากครับที่แชร์ประสพการณ์ มอบทางสว่างให้กับคนที่มีทุกข์ทั้งหลาย ขอให้มีความสุข เจริญๆ ยิ่งๆ ขึ้นนะครับ

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #64874 โดย Tuk_tuk

cheangchun เขียน: อ่านกระทู้พี่บัว ตั้งแต่หน้าแรก ได้ความรู้ ได้สาระ ได้ฮา

คิดในใจแว๊บขึ้นมาว่า พี่น่าจะเขียนหนังสือขายนะครับ

เผยแพร่ความรู้ ประสพการณ์ บวกความฮาเข้าไปด้วย น่าจะดีนะครับ :laughing:

ขอบคุณมากครับที่แชร์ประสพการณ์ มอบทางสว่างให้กับคนที่มีทุกข์ทั้งหลาย ขอให้มีความสุข เจริญๆ ยิ่งๆ ขึ้นนะครับ

มายืนยันอีกเสียงคร้า เดินตามแนวทางชมรม และพี่กอบัว ตอนนี้หมดหนี้แล้นนนน
เล่นหมดตัวเลยทีเดียว แต่ก็หมดหนี้แล้วคร้า ตัวเบาหวิว :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65750 โดย meawpung
หนึ่งในกระทู้อมตะนิรันดร์กาล อันเลอค่า

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #68380 โดย googgig
มาเอากำลังใจกระทู้พี่กอบัวค่ะ เพิ่งเริ่มหยุดส่ง สู้ๆ ขอบคุณความรู้ในกระทู้มากๆค่ะ

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74007 โดย jinnyja
ขอบคุณพี่กอบัวนะค่ะ ที่จารึกประสบการณ์ ดีๆ มากมายไว้ ได้ความรู้และแนวทางมากมายที่จะนำไปปรับใช้ในการปลดหนี้ พร้อมกับ การปรับตัวในการดำเนินชีวิต แถม รอยยิ้มและเสียงหัวเราะให้น้องๆได้อีก ตอนเขวๆ จะแวะเข้ามาอ่านกระทู้ของพี่เสมอๆ เพื่อสร้างพลังและกำลังใจ ขอบคุณมากๆเลยนะค่ะ ชอบโมเม้นฮาๆ ของพี่มาก น่ารักที่สุด
^^

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #74918 โดย 3190400254488B
คุณ nunin2011 มีนารบกวนด้วยคะ เจอพี่กอบัวในเฟสแล้ว แต่ไม่มีปุ่มให้ขอเป็นเพื่อนเลยค่ะ ส่งข้อความไปพี่เขาก็ไม่อ่าน มีนาเลยติดตามพี่เขาแทน พี่กอบัวคุยสนุก โพสตลกๆ คุยกะเพื่อนๆ สนุกสนาน แต่เราเข้าไปเมนท์ไม่ได้ค่ะ เพราะไม่ใช่เพื่อน
รบกวนส่งข่าวบอกพี่กอบัวให้แอดหนู Meena ด้วยค่ะ หรือพี่ๆแอดมินคนไหนเจอพี่กอบัว ช่วยบอกพี่เขารับหนูเป็นเพื่อนในเฟสด้วยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Nok2865

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #79675 โดย rtana
พี่กอบัวคะ ขอสมัครเป็น fc ด้วยคนคะ อ่านกระทู้พี่แล้วมีความหวัง และจะพยายามปลดหนี้ให้ได้ ขออนุญาตโทรหาบ้างได้มั้ยคะ

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92401 โดย จอยสู้หนี้
อ่านแล้วมีกำลังใจดีมากค่ะ ทุกคนมีหนี้ แต่ก็ยังอยู่ได้ เพียงแค่เราต้องสู้

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92404 โดย 0956142429
พี่กอบัวคะ หนูหยุดจ่ายบัตรมาจะเกือบปีแล้ว แต่ไม่มีเจ้าไหนโทรมาให้ส่วนลดเลยค่ะ แต่ละเจ้าก็ไม่ค่อยโทรมาทวงหนี้เลย เงียบเกือบทุกบัตรเลยค่ะ แบบนี้จะทำยังไงต่อดีค่ะ

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92432 โดย จอยสู้หนี้

0956142429 เขียน: พี่กอบัวคะ หนูหยุดจ่ายบัตรมาจะเกือบปีแล้ว แต่ไม่มีเจ้าไหนโทรมาให้ส่วนลดเลยค่ะ แต่ละเจ้าก็ไม่ค่อยโทรมาทวงหนี้เลย เงียบเกือบทุกบัตรเลยค่ะ แบบนี้จะทำยังไงต่อดีค่ะ

เหมือนจะมีความโชคดีอยู่ในความโชคร้าย :laughing:
ดีจังเลยที่ไม่ค่อยมีคนโทรมาทวงหนี้ให้ปวดหัว แต่ระวังนะคะออกมาที่เป็นหมายศาลเลยหรือเปล่า

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92653 โดย pikupman
อยากสอบถามผู้มีประสบการณ์ทุกท่าน ส่วนมากรอให้จนท.ทวงหนี้เสนอส่วนลดมาให้ก่อน หรือเริ่มสอบถามด้วยตัวเองก่อนครับ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #101973 โดย Nok2865
เกือบห้าปีที่ไม่ได้เข้ามาชมรม เกือบจะจำรหัสทางเข้าตัวเองไม่ได้ ฮ่าๆๆ ไหนๆก็มาแล้ว ขอดันกระทู้ตัวเองเพื่อส่งข่าวและเป็นกำลังใจให้สมาชิกน้องๆทุกคน
.
ตอนที่ยังเป็นหนี้ก็สารพัดความกลุ้มใจ ถามตัวเองทุกๆครั้งที่รับโทรศัพท์ทวงหนี้ว่าเราจะรอดไหม เราจะผ่านไหม เราจะสูญเสียบ้าน ทรัพย์ทุกอย่างไหม ทุกอย่างถาโถมเข้ามา แต่ด้วยความเชื่อมั่นในแนวทางของรุ่นพี่ อ่านๆๆๆ อ่านมากๆ เก็บเงินไปด้วย แรกๆยังเก็บไม่ได้ก็พยายามเก็บ ไม่จ่ายหยอด ไม่ประนอมหนี้เด็ดขาด
เผลอแพ่บ...หมดหนี้ จึงอยากจะย้ำกับน้องๆว่า แนวทางของชมรมฯทำได้แน่นอนค่ะ
.
บัวเป็นหนี้ปี 2552 ปลดหนี้เกือบล้านโดยใช้เวลา 1 ปี 10 เดือน โดยใช้แนวทางของขมรมได้สำเร็จ นับจากนั้นที่ได้ลาออกจากกรรมการก็ใช้ชีวิตปราศจากหนี้อย่างมีความสุข วางแผนชีวิตอย่างรอบคอบ ไม่หวนกลับไปเป็นหนี้อีกเด็ดขาด หากจะเป็นหนี้ขอให้เป็นหนี้ที่ก่อให้เกิดรายได้ ลงทุนในสิ่งที่เราหาความรู้มาดีแล้ว รอบคอบแล้ว อย่าผลีผลาม อย่าโลภ ค่อยวางแผนไปค่ะ
ตอนเป็นหนี้คำพูดหนึ่งที่เจ้าหนี้ข่มขู่เราตลอดคือ จะเสียประวัติ จะทำธุรกรรมการเงินไม่ได้ จะเดินทางไปไหนไม่ได้ โกหกทั้งเพค่ะ ถ้าเรามีหนี้สินอีรุงตุงนังเราจะไปขอกู้ที่ไหนก็ไม่ผ่านหรอกค่ะ หลังจากหมดหนี้บัวสามารถลงทุน ทำธุรกรรมกับทางสถาบันการเงินทุกแห่งได้ เดินทางไปมาแล้วทั่วโลก ชีวิตที่ไม่มีหนี้ สุข สวย รวยเว่อค่ะ ฮ่าๆๆ (ขี้โม้จริงๆ)

ชีวิตที่พลาดไปแล้ว ขอให้ทำวันนี้ให้ดีที่สุด อดทน เข้มแข็ง และบอกตัวเองว่าแสงสว่างรอเราอยู่ที่ปลายอุโมงค์ ชัยชนะจะมีให้กับคนที่ไม่ยอมแพ้เท่านั้น

บัวคงไม่ได้เข้ามาตอบอะไรในกระทู้เพราะ หน้าที่การงานเยอะจริงๆค่ะ เดินทางก็บ่อย ต้องขออภัยล่วงหน้า
บัวเป็นกำลังใจให้ทุกๆคนค่ะ สู้ๆนะคะ รุ่นพี่เป็นกำลังใจให้คร้า...

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Mommyangel

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #101979 โดย meawpung
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Nok2865, Mommyangel

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #101998 โดย Mommyangel

ขอเป็นเก้าอี้พักใจ....
ให้เธอได้พักพิง...
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Nok2865

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102017 โดย kantalas
ตามอ่านตั้งแต่หน้าแรกเลยค่ะ กลัวอย่างเดียวเลยกลัวหมายศาลไม่ถึงบ้าน (คอนโด) :say:

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102301 โดย Nok2865
คุณ kantalas เช็คหมายศาลบ่อยๆค่ะ ต้องตามดูว่า หยุดนานแค่ไหน เจ้าหนี้ที่เราหยุดฟ้องเร็วไหม
ถ้ามีประวัติว่าฟ้องเร็วมาก ก็พยายามเช็คหมายศาลบ่อยๆ
แต่ถ้าคิดว่าเก็บเงินทัน เจรจาได้ ก็ไม่ต้องกังวลมากค่ะ จ่ายทีละใบ ทีละใบ
ทางออกเราก็จะชัดเจนขึ้น ไม่ต้องกังวลมากนะคะ เก็บเงินให้ได้ อดออมให้มากๆ อดทนเข้มแข็ง บัวเป็นกำลังใจให้คร้า สู้ๆ

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102305 โดย bumbump
ผมมาอ่านกระทู้นี้แล้วมีกำลังใจครับ
11 ค่าย 17 วงเงิน เกือบ 4 ล้านครับ :shy:

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #108891 โดย Tatchai7922
ผมยอมรับเลย พี่คนนี้โดนใจผมมากๆ ปิด KTC เพราะทำนม จนเจ้าหนี้ร้อง ฮ๊ะเลย
เล่าเรื่องหนี้ให้ฟัง
ผมเจอกะตัวเลย เมื่อ3-4ปีก่อน โดนทวงหนักเหมือนกัน ดีมีเพื่อนเป็นตำรวจ อี...โทรมาวันนั้น3รอบ รอบที่เจอตำรวจรอบที่4 ให้เพื่อนขู่เลยว่าจะดำเนินคดีฐานทวงหนี้รบกวน แต่เพื่อนแนะนำให้ลง ประจำวันไว้ และอี...มันก็โทรมาวันละสาย ตอนนี้ผมก็ตกในภาวะแบบพี่กอบัวเมื่อก่อนเลยครับ มูลหนี้นั้น เกิดจากผม ชดเชยในสิ่งที่ตอนเด็กๆอยากได้ ทั้งเกม เพลย์สเตชั่น ท่องเที่ยว อยากทำอะไรทำ จนหนี้เกิดมารวมแล้ว3แสน อยากจะปิดใจจะขาดแล้ว ช่วงนี้เรียนนิติรามคำแหงด้วย กะว่าจบมา จะรับเขียนคำให้การแบบคุณอาไพโรจน์ ด้วยเลย เขียนให้พร้อมไปยื่นศาลเลน

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.786 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena