ฝากเนื้อฝากตัวกับมิตรรักแฟนเพลง "ชีวิตนี้ใช้หนี้อย่างเดียววว โอ้วววเย้"

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #41532 โดย warwaresunny
มาเป็นกำลังใจให้ จขกท.ครับ ได้กำลังใจจาก สมาชิกดีมากเลย

:สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #41561 โดย dadajung
ยินดีด้วยนะคะ ปิดไปได้ 2 ใบแล้ว สู้ๆต่อไปนะคะ เป็นกำลังใจให้นะคะ หนูก้อยากจะปิดของซิตี้เร็วๆบ้างค่ะ

หนูมีหนี้กับซิติ้แบ็งค์ 2 ใบเหมือนกัน แต่ยอดหนี้ไม่สูงเท่าของคุณ นางสาวศรีสยาม หยุดมา 5 เดือนแล้ว เค้าเสนอส่วนลดแค่ 30 % เอง ขอลดไปที่ 50% เค้าไม่ยอม ก็คงต้องรอไปก่อน เก็บเงินไปด้วย

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #41627 โดย นางสาวศรีสยาม
ขอบคุณคุณ Kitsawan มากนะคะ ยินดีมากๆ สำหรับคำแนะนำ
ยอมรับเลยว่าใจร้อนเกินไป คิดน้อย คิดแต่ส่วนลดงาม
อยากจะรีบปิดๆไป จนทำให้ตะกุกตะกักไปบ้าง
จะเก็บตรงนี้ไปเป็นประสบการณ์ เพื่อใช้ให้เป็นประโยชน์สำหรับครั้งหน้าค่ะ
(o_O)

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #41628 โดย นางสาวศรีสยาม
ขอบคุณกำลังใจจากคุณ warwaresunny มากนะคะ
กำลังใจเป็นสิ่งที่ดี แรงกายท้อ แต่แรงใจอย่าให้ขาด
นอกจากกำลังใจจากคนในครอบครัว ศรีก็ได้กำลังใจ
จากชมรมฯแห่งนี้ ให้มีแรงทำทุกอย่างให้สำเร็จอย่างที่ตั้งใจไว้
ขอส่งกำลังใจกลับให้คุณ warwaresunny ด้วยนะคร่า

(o_O)

สวัสดีค่ะ คุณ dadajung ศรีเป็นกำลังใจให้คุณน้า
อยากให้ใจเย็นๆอีกนิด รอเวลาให้นานกว่านี้อีกหน่อย
แล้วรีบเก็บเงินนะคะ ของศรีก็ใช้เวลา 7 เดือนค่ะ
กว่าจะปิด 2 ใบแรกได้ แต่ก็แลกมากับเงินหมดเกลี้ยง
เก็บเคสของศรีเป็นตัวอย่างนะคะ อย่าใจร้อน
รอเงินเราพร้อม ยอดเรารับได้ และที่สำคัญ
เหลือเก็บไว้ใช้จ่าย เหมือนที่คุณ Kitsawan แนะนำได้ยิ่งดีค่ะ
แวะมาอัพเดทเรื่องของคุณให้เราฟังบ้างนะ แชร์ประสบการณ์กันค่ะ

:bye:

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #42153 โดย meawpung
ยินดีด้วยนะครับที่ปิดหนี้ไปได้แล้ว
สู้ต่อไปครับ

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #42315 โดย นางสาวศรีสยาม
ขอบคุณมากนะค่ะคุณ Narasingh สำหรับกำลังใจ

เมื่อวันศุกร์ดีใจที่สุด เมื่อรถขายออกได้แล้วค่ะ
แล้วผู้ซื้อคนใหม่ก็ยังช่วยจ่ายค่างวดด้วย
ต้องขอบคุณเค้ามากๆ
ได้ส่งมอบรถกันเรียบร้อย
ได้เงินติดตัวกลับมา 4,000 บาท
:sweat:

ไม่เป็นไร ขอแค่งวดหน้าเราไม่ต้องมีภาระจ่ายค่างวดรถอีก
อย่างน้อยก็จะมีเงินเก็บไว้แฮร์คัทเพิ่มอีก 13,000.- ต่อเดือนด้วย
^^

แต่เสียดายอย่างเดียว ไม่ได้ซื้อหวยเลขทะเบียนรถ
งวดล่าสุด ออก เลขทะเบียนรถเต็มๆค่ะ
ตั้งใจจะซื้อ เพราะจะจากกันแล้ว
แต่ก็ติดภารกิจทำให้ซื้อไม่ได้
ไม่มีดวงจริงๆ อย่างว่า
"ไม่เสียเหงื่อ ไม่ได้ตังค์"
:555:

สำหรับเจ้าอื่นๆ ก็ยังคงติดต่อมาเรื่อยๆ
ที่น่าสนใจคือยูโอบี ยอดปัจจุบัน 25,000.- ลดให้เหลือ 17,000.-
สนใจมากเลย อยากปิดมาก เพราะใบนี้
กดมาใช้ จ่ายเค้าแค่ไม่กี่งวด ก็หยุด
แต่ไม่มีเงินจริงๆ เลยปล่อยไปค่ะ เสียดายฝุดๆ
:cry2:

หลังจากที่จ่ายปิดยอดไป
ใบแรกยอด 120,000
ให้จ่ายงวดแรกเมื่อสิ้นเดือนที่่ผ่านมา
เราจ่ายไป 100,000 บาท
สิ้นเดือนส.ค. จ่าย 5,000
และก่อนวันขึ้นศาลนัดสอง ภายใน 25 ก.ย. อีก 15,000.-
หลังจากนั้น วันขึ้นศาลนัดสองทนายจะถอนฟ้องให้ค่ะ
ทนายบอก เราจะไปหรือไม่ไปก็ได้
กำลังคิดว่าจะไปดีไหม จะได้เห็นกับตาแน่ชัด
กลัวมีปัญหา แต่ก็ต้องลางานหรือรออยู่ที่บ้านดี
:เฮ้อ:

ส่วนอีกใบ ปิดครั้งเดียวจบ 80,000 บาท
หลังจากจ่ายไปแล้ว
ตอนนี้ก็คงรอหนังสือปลอดภาระหนี้จากซิตี้แบงค์ค่ะ

ชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้นกันไป สู้ๆนะคะทุกคน :pray:

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #42330 โดย tomyumkung
อย่าเสียดายโอกาสที่ผ่านไปครับ

เพราะโอกาสมีเสมอสำหรับคนที่พยายามอยู่ตลอดเวลา

สู้ ๆ ครับ

ปล หัวเรื่องมาเป็น เพลง พี่เสือ เลยนะครับ อิอิ

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #42338 โดย Rider V1
มาเป็นกำลังในให้หญิงแกร่ง การเข้าใจกันของคนในครอบครัวคือ พลังอันยิ่งใหญ่ที่จะฝ่าฟันไปได้ทุกอุสรรคครับ

สู้ๆครับ

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #42347 โดย นางสาวศรีสยาม
คุณ tomyomkung โดยปกติก็ชื่นชอบพี่เสืออยู่แล้วคะ
เพลงแกโดนๆกับชีวิตหลายเพลงอยู่ โดยเฉพาะเพลงนี้
โคตรตรง แฮะๆ
^^

ขอบคุณค่า คุณ Rider V1 สำหรับกำลังใจที่มีให้กัน
มันก็มีบางช่วงที่เหนื่อยและท้อ แต่ก่อนจะทะเลาะกันบ่อย
เราจะเหวี่ยงจะวีนเค้าเยอะ ยอมรับว่าการเป็นหนี้มันก็มีข้อดี
คือทำให้เรารักกันและเข้าใจกันมากขึ้นค่ะ

10 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #44172 โดย นางสาวศรีสยาม
สวัสดีค่ะทุกคน

ไม่ได้มาอัพเดทอะไรเลย 1 เดือนผ่านไป

ระยะเวลาตั้งแต่หยุดจ่ายหนี้มา 9 เดือน
กัดฟันปิดไปได้ 2 ใบ
ซิตี้เรดดี้ ยอด 204,XXX ปิดได้ 120,XXX
ซิ้ตี้รีวอร์ด ยอด 160,XXX ปิดที่ 80,XXX
ตอนนี้ รอใบยืนยันปิดหนี้จากธนาคาร

สถานะหนี้ตอนนี้

STD ระยะเวลา 11 เดือน ยอดจาก 236,XXX ทะลุ 270,XXX เรียบโร้ยยย
ตั้งใจจะปิดใบนี้ให้ได้ภายในสิ้นปี เก็บเงินเดือนละ 25,000 สี่เดือน+โบนัสสิ้นปี น่าจะได้สัก 150,000
นี่คือยอดที่ตั้งเป้าไว้ อยากจะถ่วงเวลาให้ได้ถึงสิ้นปี ไม่รู้จะทำได้แค่ไหน
ตอนนี้อยู่สำนักกฎหมายแถวภาคเหนือ เจ้าหน้าที่โอเค ทวงดี ไม่ถ่อย และคุยง่ายคะ

แบงค์ม่วง ระยะเวลา 9 เดือน ตอนนี้ยอดทะละ 170,XXX ดอกขึ้นไว้มากกกกกก เศร้า
ทวงเป็นระยะๆ ไม่น่ากังวลอะไร อยู่สำนักกฎหมายเรียบร้อย

แบงค์เมืองเก่า ย้ายมาจาก ฮ่องกง ระยะเวลา 9 เดือน ยอด 150,XXX
ทวงถาม เป็นพักๆ พูดจาดี ไม่มี ไม่หนี้ แต่รอก่อน ตอนนี้อยู่สำนักกฎหมายแห่งหนึ่งแถวนนบุรี

แบงค์เมืองเก่า (อีกใบ) ระยะเวลา 9 เดือน ยอด 100,XXX
มีทวงบ้าง ไม่ให้ขาด ตอนนี้อยู่สำนักกฎหมายที่เดียวกัน

มารยู มี 2 ใบ ระยะเวลา 9 เดือนเท่ากัน ยอด 100,XXX นิดๆ กัน 20,XXX หน่อยๆ
ยังอยู่ในธนาคาร ไม่เห็นส่งออกสำนักกฎหมายเลย
กลัวตัวนี้มากที่สุด เพราะเงียบมากกกกก
เงียบไป เงียบเกิ๊น เดี๊ยนระแวงนะฮะ
เห็นเปรยๆ ว่าจะฟ้องพร้อมกัน 2 ยอด
:sweat:

CIMB ตัวนี้น่ารัก หนี้น้อยกะจิดริด 25,XXX
ไม่ค่อยทวงแล้ว เพราะ คำนวณจากที่ผ่อนไป
นางได้ต้นคืนเรียบร้อย แถมได้ดอกไป 10,XXX กว่าๆ
นางก็เงียบๆไป

หมดแล้วค่ะ หนี้ทั้งหมด

เงินเดือนเราสองคนรวมกัน 65,000
หักค่าใช้จ่ายจำเป็นต่างๆ ตั้งใจจะเก็บเดือนละ 30,000

ตอนนี้กำลังคิดว่าอาจจะต้องใช้วิธีที่ไม่ควรทำ
อย่างสัญญานรก อยากจะประนอมสัก 2 ใบ
ของ SCB กับ ฮ่องกง

คือกลัวจะเก็บตังค์ปิดทั้งหมดไม่ทันจริงๆ
เพราะเราตั้งเป้าเก็บปิด STD อย่างเดียว ใน 4 เดือนนับจากนี้
กว่าจะปิดได้คงสิ้นปี
แล้วใบอื่นจะเป็นยังไง ถ้าฟ้อง ศาลพิพากษาแล้ว
คำนวณคร่าวๆ หลังจากฟ้อง ทั้ง 4 ใบ
น่าจะผ่อนต่อเดือนเยอะพอสมควร
เพราะยอดเยอะทั้งนั้น แล้วถ้าเราประนอมสัก 2 ใบ
ยอดผ่อนจะน้อยลงมาก และระยะยาว
แต่เราก็ยอมรับในดอกเบี้ยที่เพิ่มขึ้นนะคะ

ส่วน 2 ใบ หลัง ปล่อยฟ้องเลย

แบบนี้จะโอเคไหมค่ะ สับสนสุดๆๆๆๆ ไม่เครียดนะ แต่สับสนอ่ะ

ไม่ได้ตั้งใจจะให้เป็นคำถามนะคะ เป็นการขอความคิดเห็นในกระทู้เดิมละกัน กลัวผิดกฎ
:No:

อีกเรื่องคือ ทางบ้านสามี จะโอนทรัพย์สิน เป็นพวกที่นา ต่างให้เค้า
แต่ตอนนี้ทางเราไม่อยากรับทรัพย์สินอะไรเลย กลัวโดนยึดทรัพย์
ขนาดบ้านของเราเองที่นี่ยังรอขายออก เพือจะได้สะดวกในการใช้หนี้
ยิ่งไม่มีทรัพย์สินยิ่งดีใช่ไหมค่ะ
เรื่องของเรื่องทางแฟนไม่ได้บอกที่บ้านค่ะ ว่าเป็นหนี้
อยากจะรับผิดชอบกันสองคน เพราะเราก่อกรรมขึ้นมาสองคน
ไม่อยากให้ผู้ใหญ่ ซึ่งแก่มากแล้ว มากังวลกับพวกเรา
เฮ้อออ เครียดจุงเบยยย
:crying:

10 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #44174 โดย tomyumkung
เท่าที่อ่าน ก้มีการวางแผนในใจอย่างเป็นขั้นเป็นตอนแล้วนี่ครับ

ไม่เห็นต้องเครียดเลย เดินไปตามแผน ไปปรับเปลี่ยนหน้างานอีกทีหากผิดแผน

มีแผน 2 3 4 ไว้

ตัวผมเดิมทีตั้งใจจะปิดเร้ว ๆ แต่สถานการณ์ทางบ้าน อนาคตที่กำลังเข้ามาก็ต้องปรับแผน

เป็นเล่นเกมส์ยาว ดังนั้น อย่าเครียดจนเกินไปครับ

ดั่งที่แนวทางชมรมและพี่ ๆ เคยบอกไว้

'' เรายังใช้เวลาในการสร้างหนี้ ก็ต้องใช้เวลาในการหมดหนี้ '' เช่นกันครับ

ส่วนเรื่องทรัพย์สิน พี่เข้าใจถูกต้องแล้วละครับ

ช่วงปลดหนี้ พยายามอย่ามี ทรัพย์สิน เป็นชื่อเราเลยครับ เรื่องจะได้ง่ายหน่อยไม่ปวดหัว

สู้ ๆ ครับ

10 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #48543 โดย นางสาวศรีสยาม
สวัสดีปีใหม่ พี่ๆกรรมการ และเพื่อนสมาชิกทุกคนนะคะ

แวะมาอัพเดท เปิดประเดิมวันขึ้นปีใหม่ก็ได้รับหมายศาลมาเสียบหน้าบ้านทันที
เป็นหมายจาก "ยูโอบี" นับเวลาแล้วครบกำหนดหยุดจ่าย 1 ปี พอดิบพอดีค่ะ

แบ่งเป็น
1.สินเชื่อส่วนบุคคล
เงินต้น 95,XXX
ดอกเบี้ย 13,XXX
ค่าธรรมเนียมต่างๆ
รวมยอดฟ้อง 124,XXX
2.สินเชื่อส่วนบุคคลแคชพลัส
เงินต้น 21,XXX
ดอกเบี้ย 6,XXX
รวมยอดฟ้อง 27,XXX
รวมยอดฟ้องทั้ง 2 ใบ = 151,XXX

นัดไกล่เกลี่ย ให้การและสืบพยานในวันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2557 นี้ค่ะ

ก็หลังจากได้มีประสบการณ์การขึ้นศาลไปแล้ว 1 ครั้ง ของ City Bank การได้รับหมายศาลครั้งนี้
จึงไม่ได้ทำให้ตกใจ หรือตื่นตระหนกมากนัก กลับโล่งใจ ที่เราจะได้รับมันซะที

ซึ่งยอมรับเลยว่า ยูโอบี ให้ส่วนลดน้อยมาก คุยยาก อาจเป็นเพราะส่วนหนึ่ง
หลังจากที่เรากู้มา เราก็มีปัญหาทางการเงินทำให้ชำระเข้าไปได้ไม่กี่งวด
จึงทำให้ได้ส่วนลดน้อยมาก ทำใจยอมรับตรงจุดนี้แล้วค่ะ

ตอนนี้แฟนเพิ่งได้โบนัสมา มีเงินในมือ 100,XXX บาท อยากจะปิดให้ได้ยอดนี้ แต่ไม่รู้จะมีหวังไหม
ตอนนี้คงจะรอเจ้าหน้าที่ติดต่อมาเสนอเงื่อนไขต่างๆ และจะได้คุยตกลงกันอีกที

ซึ่งที่คิดไว้ในใจมี 2 ทาง

1.อยากเก็บเงินแสนไว้กับตัว เผื่อสำรองยามฉุกเฉิน และทำยอมประนีประนอมยอมความต่อหน้าศาล
ผ่อนให้เค้าไป จะ 1 ปี 2 ปี หรือ 3 ปี แล้วแต่จะตกลงกันได้

2.อยากเจรจาแฮร์คัทให้ได้สัก 100,000 บาท ซึ่งไม่รู้ว่าจะได้สมหวังหรือไม่

สภาวะหนี้ที่เหลือ ดอกเบี้ยแต่ละเจ้าก็ทะยอยทบต้น ทบดอก มากขึ้นเรื่อยๆ

1.แสตนดาร์ด ปัจจุบันยอดทะลุไปที่ เกือบ 300,XXX บาท

2.ไทยพานิชย์ ยอดปัจจุบัน 186,xxx บาท
(ตัวนี้เสนอให้ปิดที่ 102,000 ค่อนข้างน่าสนใจมาก เงินพร้อม
แต่อยากปิดให้ยูโอบีก่อน เพราะเค้าฟ้องแล้ว ไม่รู้คิดถูกไหม ยังสับสนอยู่)

3.กรุงศรี (ย้ายมาจาก HSBC) ยอดปัจจุบัน 161,XXX บาท

4.กรุงศรี ยอดปัจจุบัน 109,xxx บาท

แง่มๆๆๆ ยังเหลือหนี้อีกเยอะ แถมเป็นยอดใหญ่ๆ ด้วย ก็สู้กันต่อไปเนอะ

เหมือนที่พี่ๆบอกไว้ "ใช้เวลาสร้างหนี้ได้ ก็ต้องใช้เวลาหมดหนี้เช่นกัน"

สู้ๆและสวัสดีปีใหม่นะคะทุกคน
ถ้ามีอะไรคืบหน้าและเป็นประโยชน์จะมาอัพเดทเพื่อเป็นวิทยาทานแก่พี่ๆ เพื่อนๆ ทุกคนนะค่ะ

10 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #50355 โดย นางสาวศรีสยาม
สวัสดีค่ะ เมื่อวานก็เป็นวันที่ 18 ก.พ.57 เป็นวันที่เราไปขึ้นศาลของยูโอบีนัดแรกค่ะ
หลังจากที่ได้รับหมายวันที 1 ม.ค.57 เราก็ได้จ่ายปิดไปเรียบร้อยแล้วตั้งแต่สิ้นเดือนมกราคม
หลังจากตกลงกันได้ที่

1.สินเชื่อส่วนบุคคล ยอดฟ้อง 124,XXX ลดให้เหลือ 85,000.-

2.สินเชื่อส่วนบุคคลแคชพลัส ยอดฟ้อง 27,XXX ลดให้เหลือ 19,000.-

ถือว่าได้ส่วนลดเพียงแค่ 31 เปอร์เซ็นต์กว่าๆ ตอนนี้เราก็ไม่ได้คิดถึงเรื่องส่วนลดอ่ะนะคะ
เพียงแต่ยอดที่เค้าให้มา 104,000.- เป็นยอดที่เรารับได้ และมีเงินได้มือ ใกล้เคียงกับที่เราตั้งใจไว้
จึงตัดสินใจจ่ายปิดบัญชีที่ธนาคาร ได้รับใบเสร็จจากธนาคารเรียบร้อยแล้ว

แต่เมื่อวานเราก็ต้องไปศาลนัดแรกค่ะ ก็ไม่มีอะไรมาก ท่านก็พูดสรุป ประมาณว่า จำเลยมาศาล
และได้จ่ายปิดบัญชีตามที่ตกลงกับธนาคารแล้ว แต่ทางทนายยังไม่ได้รับเรื่อง จึงขอตรวจสอบยอดการปิดบัญชีก่อน
หากตรวจสอบแล้วตรงกัน ไม่มีปัญหาใดๆ ทนายก็จะมาถอนฟ้องค่ะ แล้วก็เลื่อนนัด เป็นวันที่ 2 เมษายน 2557
ถ้าตรวจสอบแล้วเรียบร้อย ทนายอาจมาถอนฟ้องก่อนวันนัดได้ค่ะ เราไม่จำเป็นต้องไปก็ได้
ก็ได้มีการเซ็นเอกสาร ประมาณว่าเรามาศาล และมีการเลื่อน จากนั้นก็กลับได้ค่ะ

ในห้องพิจารณาคดี ก็ยังมีเคสของยูโอบีอีกสองราย รายแรก เค้ายอมให้ศาลพิพากษาเลย (จากที่แอบนั่งฟัง)
จากยอดเต็ม ศาลท่านก็บอกว่าจะพิจารณาลดดอกเบี้ยให้ จากนั้นประมาณ 1 เดือน ให้จำเลยไปคัดคำพิพากษา
และติดต่อขอชำระกับธนาคาร หากไม่ติดต่อ จะมีการยึดทรัพย์ต่อไป

รายที่สอง ขอเลื่อนนัด เพื่อเจรจาปิดบัญชี อยู่ในช่วงตกลงกับธนาคาร ประมาณนี้ค่ะ

ตอนนี้ก็ถือว่าเราได้ปิดไปอีก 1 ใบ ยังเหลือให้สู้กันอีก 4 ใบ ยอดรวมเกือบ 760,000.-
เงินในกระเป๋าก็หายแว้บไป แล้วก็เริ่มเก็บเงินใหม่ สู้กันใหม่ในเดือนต่อไป

ขอให้ทุกคนหมดหนี้ค่ะ :bye:

10 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #51651 โดย นางสาวศรีสยาม
สวัสดีค่ะ มาอัพเดทความคืบหน้า

หนี้ของแสตนดาร์ด ซึ่งเป็นยอดที่ใหญ่ที่สุด และกังวลมากที่สุด
ระยะเวลาหยุด 1 ปี กับอีก 3 เดือน ปัจจุบันยอดทะลุไปที่ 333,000 บาท
ซึ่งคิดแล้วว่าคงหาเงินแฮร์คัทไม่ได้ ตัดสินใจติดต่อทำเรื่องปรับโครงสร้างหนี้
ยอมรับในส่วนของดอกเบี้ยที่บานตะไท แต่คงเป็นทางออกเดียวค่ะ

ธนาคารให้ผ่อนเดือนละ 9,000 บาท 37 เดือน เริ่มผ่อนงวดแรก สิ้นเดือนมีนาคมนี้
ได้รับหนังสือยืนยันยอดหนี้จากสำนักกฎหมายมาแล้ว
แต่ไม่ใช่หนังสือออกจากธนาคารแฮะ งงเหมือนกัน

:shy:

10 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #51942 โดย thekop47
สุดยอดครับ
ผมหนี้ 12 ใบปิดแล้ว 1 ใบ
5555 เยอะปะละ แล้วยอมหน้าศาลอีก 1 ใบ
เหลืออีก 10 รอดูต่อไป

10 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #52129 โดย mayong
มะยงว่ามันไม่ผิดไม่มีถูกนะคะ มันขึ้นกับว่าเราใหวแค่ไหน ให้เค้าฟ้องกว่าจะเสร็จกว่าจะไปถึงอายัดเงินเดือนก็เป็นปี แล้วเราทำแฮคัทตอนใหนก็ได้ ถึงราคามันจะไม่งามมากก็เถอะ เอาที่ใหวและเจ็บตัวน้อยที่สุดแล้วกันเนอะสู้ๆค่ะเป็นกำลังใจให้

10 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #52139 โดย Plai
สวสดีคะดิฉันก็เป็นสมาชิกใหม่ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่ะ

ตอนนี้ดิฉันเป็นหนี้บัตรเครดิต 2 ใบ สินเชื่อบุุคล 1

บัตรแรก กสิกรไทย หยุดจ่าย ตังแต่ มากราคม 2557 ยอดหนี้ตอนนี้ 30,030.70 จากวงเงิน 40,000 บาท (มีใบแจ้งหนี้มาปกติ)
บัตรที่ 2 กรุงเทพ หยุดจ่ายพร้อมบัตรแรก ค้างชำระหนี้ 44,092.43 บาท ส่งใบทวงหนี้มาทุกเดือน แต่ตอนนี้ ได้รับ เอกสารจาก สนง กฏหมาย ส่งไปที่ ตจว (ให้พี่ชายส่ง EMS มาให้เพิ่งได้รับวันนี้ 12.04.14)
ส่วนสินเชื่อบุคคล กรุงศรีสไมล์แคช (ยอด 139,000 ผ่อนมา 1 ปี กับ 5เดือน )ผ่อนจ่ายเป็นงวดๆตามปกติคิดว่ายังไหวค่ะ(ดอกเบี้ยโหดมาก)

ก่อนหน้านี้ ที่หยุดจ่ายบัตรเครดิตแบบจ่ายขั้นต่ำไป ยังไม่รู้จักชมรมนี้เลย แต่ก็มีเข้ามาหาข้อมูลในกูเกิลเรื่อยๆ จนได้มาเจอ เวบนี้และก็ตั้งใจศึกษาข้อมูลมาสักพัก ยอมรับว่าก่อนหน้านี้ไม่กล้ารับโทรศัพท์เลย กลัวการทวงนี้ ต่อไปนี้คงจะต้อง ทดลองวิทยายุทธ กันบ้างล่ะ เมื่อก่อนเครียดนอนไม่หลับ แตตอนนี้ยิ้มสู้หนี้ค่ะ ขอเปนกำลังใจให้กับเพื่อนๆที่เป็นหนี้ทุกคนค่ะ ยิ้ม ยิ้ม

9 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #52555 โดย นางสาวศรีสยาม
คุณ thekob47 สู้ๆนะคะพี่ พยามยามเก็บเงินให้ได้เยอะๆคะ ช้าเร็วไม่สำคัญ สำคัญที่เราจะต้องหมดหนี้ให้ได้ค่ะ ของอย่างงี้ต้องใช้เวลา^^

คุณ mayong ขอบคุณมากสำหรับคำแนะนำและกำลังใจค่ะ ตอนนี้ตัดสินใจแล้วว่า
ปล่อยให้อายัดเงินเดือนน่าจะดีที่สุดค่ะ เจ็บตัวน้อยที่สุด และมีคงโอกาสแฮร์คัทใบอื่นมากที่สุด
แต่ภาระเรื่องบ้านที่ยังขายไม่ได้ ก็ทำให้หวั่นๆเช่นกันค่ะ กลัวอีกเจ้านึงจะยึดทรัพย์ขายทอดตลาด
ว่าจะโทรปรึกษาพี่นกกระจอกเทศแต่ก็เกรงใจ ยังไม่กล้าโทรไปค่ะ ขอบคุณคุณ mayong อีกครั้งนะคะ

คุณ Plai สู้ๆนะคะ พยายามเก็บเงินให้ได้เยอะๆ แต่เราว่า น่าจะหยุดจ่ายทุกใบนะคะ จะได้เก็บเงินได้เร็วขึ้น
แต่ก็แล้วแต่ปัจจัยต่างๆของคุณด้วยค่ะ จะเก็บไว้สำรองเผื่อฉุกเฉินก็ได้ ยังไงก็ไม่ต้องกลัวพวกทวงหนี้นะค่ะ
เราผ่านมาแล้วปีกว่าๆ ไม่มีไรมากค่ะ เค้าจะขู่ จะอ้างอะไรก็ปล่อยเค้าไปค่ะ บอกอย่างเดียวว่ายังไม่มี กำลังหาให้อยู่ค่ะ
แฟนเราตอบแบบหน้ามึนๆอ่ะค่ะ เค้าพูดไรมา แฟนเราก็จะตอบประโยคเดิม แต่แนะนำว่าให้รับโทรศํพท์ทุกครั้งที่สามารถรับได้ค่ะ
จะได้ทราบความเคลื่อนไหว เค้าติดต่อเราได้ จะได้ไม่โดนฟ้องเร็ว หรือแอบฟ้องนะค่ะ

9 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #52581 โดย ชมพู
อ่านเรื่องราวของคุณ นางสาวศรีสยามแล้วมีกำลังใจเพิ่มขึ้นมากเลยค่ะ ชมพูเพิ่งมารู้จักชมรมนี้ ก่อนหน้านี้ก้เครียดมากค่ะ หมุนเอาบัตรนั้นมาจ่ายบัตรนี้ จมตอนนี้หมุนไม่ไหวอีกต่อไป ยังยังก้สู้ๆนะคะ ขอให้น.ส.ศรีสยาม หมดหนี้และมีความสุขกับชายหมอนะคะ

9 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #52643 โดย นางสาวศรีสยาม
ขอบคุณคุณชมพูมากนะคะ ศรีดีใจที่กระทู้มีประโยชน์กับเพื่อนสมาชิก
แต่ต้องขอโทษเหมือนกัน เพราะบางครั้งก็เขียนงงๆ วกไปวนมา
เนื้อหาไม่ค่อยราบรื่น อ่านแล้วอาจจะสับสนบ้างนะคะ
พอดี เกิดเหตุปุ๊บก็เขียนปั๊บ กันตัวเองลืมด้วย ก็จะใช้ภาษาพูดไปเขียนเลย 555

อีกอย่างวิธีดำเนินการของศรีเองก็ไม่ค่อยถูกต้องสักเท่าไหร่ ออกจะใจร้อน วู่วาม
จนบางครั้งเพื่อนสมาชิกต้องมาเตือนค่ะ คือศรีค่อนข้างฮาร์ดคอร์ มีเงินคือปิดเลย
ไม่เหลือสำรองไว้เผื่อฉุกเฉินเลยค่ะ ซึ่งจริงๆ ไม่ควรทำ 555

ยังไงก็ขอให้คุณชมพูหมดหนี้เช่นกันนะคะ ลองอ่านหลายๆกระทู้ อ่านเยอะๆ
มันจะมีสักวิธีที่เหมาะสมกับเราค่ะ ถ้าจะเก็บเงินแฮร์คัทไม่ต้องเปรียบเทียบส่วนลดกับคนอื่น
ของเราก็ ส่วนลดไม่เยอะหรอก ค่ะ บางธนาคารเคยอ่านเจอ มีส่วนลดเยอะกว่านี้
ขึ้นอยู่กับการเจรจา ซึ่งแฟนเราเป็นคนเจรจาไม่เก่ง เราก็เก่งแต่อ่านข้อมุล
การปฎิบัตินี่น่าจะตกค่ะ จึงยอมรับส่วนลดนั้นได้ พอไหว และเงินมีพอ ก็ปิดเลย

สู้ๆนะค่ะ แวะมาทักทายกันบ้างน้า^^

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.786 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena