หมู สู้เพื่อลูก ปลดหนี้ 800,000 บาท

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #68668 โดย หมู สู้เพื่อลูก
หมู สู้เพื่อลูก ปลดหนี้ 800,000 บาท was created by หมู สู้เพื่อลูก
หมู สู้เพื่อลูก มือใหม่หัดปลดหนี้ครับ ติด KTC ,KBANK,UOB,First,CityBank และCity Advand รวมเกือบ 800,000 บาท หยุดส่งมาตั้งแต่ 31 ธ. ค. 57 ทุกเจ้าครับ มีโทรมาตลอดทุกวัน ชวนปรับโครงสร้าง ตลอดแต่ยังไม่ใช่ที่ต้องการ ผมต้องการปลดแอก ได้แนวทางจากกระทู้ของพี่ลีครับ อ่านแล้วมีความหวังในการปลดหนี้ ความหวังในการปลดแอกเริ่มมีครับ ภรรยาที่เลิกกันไปช่วยเงินมา 1 ก้อน ตอนนี้เก็บสำรองไว้ HC ครับ มีหอกพร้อมขว้างให้กับ คนที่ ลดให้มากเป็นที่พอใจครับเป้าในใจถ้า ไม่ได้ 50 Up ไม่คุยครับแต่ตอนน้ีก็มี 1st เสนอมาบ้างแล้ว แต่ยังไม่ย่าพอใจ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #68690 โดย pakin2552
ระยะเวลาหยุดพอๆกับผมเลย แต่ผมปิดไปได้แล้ว2 ราย กำลังเลือกจะปิดอีก1รายในเดือนนี้ และเดือนถัดไปอีก1และมีแผนจะปิดหนี้ก้อนใหญ่ผ่อน 6 งวดใน 6 เดือนหลังของปีที่ส่วนลด45%
เรื่อง%ลด หนี้ ส่วนตัวผมแล้วถ้าเรามีเงินอยู่ในมือแล้วก็เจรจาปิดได้เลย
%ส่วนลดหนี้ขึ้นอยู่กับนโยบายของแต่เจ้า 40% 45% 50% แต่อย่าลืมนะครับ ดอกเบี้ยมันวิ่งอยู่ตลอดเวลา ถ้าเรามัวแต่มาตั้งเป้าจะเอามากกว่า50%ในอีก2-3เดือนข้างหน้า อาจจะต้องจ่ายมากกว่า 40หรือ45%ในเดือนนี้ก็ได้ ลองคำนวณดูนะครับ แนวทางของผมคือ มีเงินแล้วถ้าคนทวงไม่โทรมา เราจะโทรไปหา ถามตรงๆเลย ถ้าจะปิดบัญชี ลดให้เท่าไหร่??? บอกไปเลยว่ามีเจ้าหนี้หลายราย ถ้าลดให้แค่นี้ งั้นขอเอาไปจ่ายเจ้าอื่นที่ลดให้มากกว่านี้ก่อนนะครับ ยังไงถ้ามีข้อเสนอดีๆก็ติดต่อผมนะ =>1.เป็นการอัพเดทยอดหนี้ว่าปัจจุบันยอดวิ่งไปเท่าไหร่?? สำนักทวงเจ้าที่เท่าไหร่?? สถานะหนี้ตอนนี้ ว่าอยู่ขั้นตอนไหน ใกล้ฟ้องหรือยัง?? จะได้เอามาวางแผนถูก
2.เพื่อไม่ให้เกิดการแอบฟ้อง ด้วยสาเหตุที่ว่าติดต่อเราไม่ได้จนหมดหวังว่าจะทวงหนี้ได้ เป็นการแสดงเจตจำนงค์ ว่า เราไม่หนี มีแล้วค่อยจ่าย
ปล.ส่วนตัวผมพบว่าการ เจรจาHC ก่อนได้รับหมายศาล ได้ส่วนลดมากกว่าหลังได้รับหมายศาล

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #68692 โดย FFM
เก็บเงินไว้ครับ พอมีส่วนลดที่คิดว่าจ่ายได้ ก็จ่าย
ส่วนตัวนะครับ บางคน หนี้เจ้าเดียวกัน ได้ส่วนลด 50 - 60 %
แต่ผมได้ 40% ผมก็ยอมจ่าย ถ้าตอนนั้นจ่ายได้ เพราะอยากหมดหนี้ไวๆครับ
มีหนี้เยอะ ถ้ายื้อนาน แล้วเกิด เราตกลงจ่ายส่วนลดกับอีกบัตร แต่อีกบัตรฟ้องศาล
เราจะหัวหมุนครับ เพราะต้องหาจ่ายหลายทาง แต่ถ้ามีเงินก็ไม่มีปัญหาครับ

ยังไงก็สู้ๆนะครับ

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #68718 โดย หมู สู้เพื่อลูก
Replied by หมู สู้เพื่อลูก on topic หมู สู้เพื่อลูก ปลดหนี้ 800,000 บาท
ขอบคุณ คุณpakin2552และคุณFFM ครับ ตอนเเรกคิดแล้วคิดอีกจะหยุดหรือจะจ่ายต่อสุดท้ายก็เลือกที่จะหยุดครับ มันเหมือนพายเรือในโอ่งครับ กดใบนั้นมาปิดใบนี้ ไม่จบไม่สิ้นครับ ผมจ่ายแน่ครับแต่รอนิด

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #68747 โดย ally
หยุดจ่ายจะรอบบัญชีที่ 2 แล้วค่ะ รับสายทวงหนี้ทุกสายที่สามารถรับได้ หนี้ไม่ต่างกันเลยค่ะ สู้ค่ะมีอะไรมาอัปเดตเพิ่มเติมด้วยนะคะ. :สู้ๆ: :สู้ๆ:

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #68785 โดย หมู สู้เพื่อลูก
Replied by หมู สู้เพื่อลูก on topic หมู สู้เพื่อลูก ปลดหนี้ 800,000 บาท
ขอบคุณครับคุณ ally

มาอัพเดทครับ วันนี้ city โทรมาหาแต่เช้าบอกว่าไม่สนใจที่จะเข้าโครงการประนอมหนี้เหรอ เราก็ตอบซื่อ ๆ ไปคงไม่เข้าครับกลัวไปไม่รอด มีส่วนลดให้รึเแล่าครับ น้องบอกตอนนี้ลดให้ 35 % ถ้าสนใจก็จะส่งเอกสารให้ ยอด 50,065 -35% เหลือ 32,xxxบอกน้องมีเงินจะเข้าเดือนหน้า 20,000 ไปทำยอดมาให้หน่อย ถ้าไม่ได้เดือนหน้าค่อยมาคุยกันใหม่ กะไว้ว่า ถ้าให้ 25,xxxจะกระโดดคว้าทันที รออีกหน่อย

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #68792 โดย meawpung
เป็นกำลังใจใหครับ

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #68803 โดย vee300
เป็นกำลังใจให้ครับ ของผม City ลดให้ 50% หยุดจ่ายมา 5-6 เดือนครับ เค้าเสนอให้ผม
คุณหมูหยุดช่วงเดียวกับผมเลย อดทนรอคอยครับ เก็บเงินให้ได้เยอะๆ ส่วนผม ลูกๆเปิดเทอมแล้ว ค่าเทอม ค่าอุปกรณ์การเรียน
ล่าสุด TMB ธนชาต โทรมาหา ตอนนี้เงินเก็บหมดแล้ว เก็บเงินใหม่ รอ แล้วก็รอ โอกาสงามๆครับ
:สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #68921 โดย หมู สู้เพื่อลูก
ขอบคุณ คุณNarasingh และคุณ vee300 มากครับ
มาอัพเดทครับ ตอนเช้า City ก็โทรมาชวน ประนอมหนี้แบบเดิมครับ แต่ก็ปฏิเสธไปตามระเบียบ ช่วงบ่าย UOB ที่หายไปหลายวัน โทรมาเชิญชวนให้จ่ายเข้ามาซัก 1 งวด ก็ไม่ได้ปฏิเสธว่าจะไม่จ่ายแต่มันไม่มีก็เลยไม่จ่าย บอกถ้าสะดวกก็สิ้นเดือนครับ พอดีไม่สะดวกครับ ตอนนี้ KTC KBank 1 เงียบหมดหายไปไหนน้า คิดถึงอยู่เหมือนกัน

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #69077 โดย Chanissanan
ผมจะขอแนะนำจากประสบการณ์จริงของผมนะครับ
1. เจรจาปิดหนี้
ถ้าเรามีเงินก้อนพอที่จะปิดหนี้ได้ ก็เลือกปิดไปในส่วนที่เราเห็นว่ารับได้ อันนี้ผมก็เห็นด้วยนะครับ แต่ถ้าสรุปแล้วมีไม่พอปิดครบทุกหนี้ ก็ขอแนะนำว่าปล่อยให้เขาฟ้องและต่อสู้คดีครับ

2. ต่อสู้คดี
การขึ้นศาลไม่ใช่เรื่องที่น่ากลัว แต่มีข้อดี คือ ได้ยืดเวลาและกดดันเจ้าหนี้ แถมยังอาจชนะคดีได้เลยทีเดียว
การดำเนินคดีในศาลค่อนข้างใช้ระยะเวลา ยิ่งถ้าศาลไหนมีคดีเยอะ ยิ่งจะทำให้คดียืดยาวออกไปอีก เราจะได้มีเวลาวางแผน และเก็บรวบรวมเงินอีกระยะหนึ่ง จะได้มีเงินก้อนไว้สำหรับปิดหนี้ต่อไป และถ้ายังไม่พร้อมอีก เมื่อศาลชั้นต้นพิพากษาให้เจ้าหนี้ชนะ เราก็ใช้สิทธิอุทธรณ์ หรือแม้เราชนะเจ้าหนี้ก็ย่อมจะต้องอุทธรณ์แน่นอน ซึ่งการศาลอุทธรณ์ก็จะใช้เวลาพิจารณาประมาณ 3-4 เดือน อย่างช้าก็อาจจะครึ่งปี แต่ที่สำคัญ (กรณีเราแพ้คดี) ในระหว่างอุทธรณ์เราต้องขอทุเลาการบังคับคดีไว้ด้วย เพื่อป้องกันไม่ให้เจ้าหนี้ยึดหรือายัดทรัพย์สินของเรา
ถ้าศาลอุทธรณ์ยังพิพากษายืนให้เราแพ้ ก็ต้องมาดูว่า มีข้อกฎหมายสำคัญอันควรที่ศาลฎีกาจะรับไว้หรือไม่ ถ้ามีเราก็จะใช้สิทธิฎีกาพร้อมขอทุเลาการบังคับคดีไว้ คราวนี้แหละหากศาลฎีการับฎีกา เราก็จะมีเวลาอีกไม่น้อยกว่า 1-2 ปี เพื่อรอศาลฎีกาพิจารณาพิพากษา
ยังไม่จบอีกนะครับ ยังมีขั้นตอนของการบังคับคดีอีก ในกรณีเจ้าหนี้ชนะคดีถึงที่สุดเจ้าหนี้ก็จะต้องร้องขอบังคับคดี กว่าจะเจ้าหนี้จะดำเนินเรื่องเสร็จก็อีกระยะหนึ่งเลย และกว่าเจ้าพนักงานบังคับจะทำบัญชีทรัพย์สินเสร็จ ไหนเราจะต้องตรวจสอบบัญชีทรัพย์ที่เจ้าพนักงานบังคับคดีจัดทำอีก ไหนจะเราหาเรื่องคัดค้านการบังคับคดีอีก สรุปตั้งแต่ต้นจนจบอาจใช้เวลานานถึง 3 ปี แสดงว่าเรายังมีเวลาเก็บเงินก้อนไปอีกนาน อีกทั้ง การยืดเวลานี้ ยังเป็นการกดดันเจ้าหนี้อีกทางหนึ่งด้วย แน่นอนว่าถ้าเจ้าหนี้เห็นว่าการจะเรียกให้เราชำระหนี้เป็นการยากหรือต้องใช้เวลาอีกนาน เจ้าหนี้ก็จะพยายามเสนอปิดยอดหนี้เป็นระยะๆ คราวนี้ เราจะได้มีโอกาสต่อรองคุยกับเจ้าหนี้อีกหลายหนเลย
ข้อเสียของการยืดเวลา คือ ดอกเบี้ยมันยังวิ่งไปตามเวลาที่ยืดออกด้วย แต่ดอกเบี้ยที่วิ่งนี้จะเป็นดอกเบี้ยที่ศาลปรับลดแล้ว อย่างน้อยก็ 7.5% ต่อปี อย่างสูงก็ 15% ต่อปี ซึ่งเป็นธรรมและไม่สูงมาก ต้องลองเสี่ยงดูครับ เพราะสุดท้ายผมเชื่อว่า เรากับเจ้าหนี้คงปิดกันได้ลงตัวอยู่แล้ว โดยไม่มีดอกเบี้ยเลย
สำหรับโอกาสชนะคดี ก็มีนะครับใช่ว่าจะไม่มี และบางทีแม้จะไม่ชนะทั้งหมดแต่ก็ชนะบางประเด็นทำให้จำนวนหนี้ลดลง ซึ่งที่แน่ๆ คือ ดอกเบี้ยลดลงอย่างแน่นอน
หนทางชนะคดี มีหลายประการ เช่น
- คดีขาดอายุความ
- ดอกเบี้ยเป็นโมฆะ = สามารถหักทอนบัญชีกระทบเงินต้นใหม่ จนบางครั้งอาจไม่เหลือหนี้เลย เผลอสรุปออกมาเราจ่ายเกินเงินต้นอีกด้วยซ้ำ หรือเงินต้นลดลงไป หรืออย่างน้อยดอกเบี้ยก็หายไปทั้งก้อนคงเหลือแต่เงินต้น
ขณะนี้ ผมชนะคดีธนาคารทั้งคดีตนเองที่รับทำให้คนอื่นมาแล้วหลายคดี และกำลังลุ้นอีก 2 คดี ซึ่งคาดว่าจะชนะทั้งคดี เช่นเดียวกัน คือ SCB+CIMB ส่วนบางเจ้าหนี้ ผมก็ชนะบางประเด็นจนเงินต้นลดลง หรือดอกเบี้ยหายไปทั้งจำนวน เช่น Tesco Card เป็นต้น หากมีอะไรแนะนำได้ก็จะมาแนะนำให้ทราบอีกครั้งนะครับ

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #69142 โดย หมู สู้เพื่อลูก
ขอบคุณ คุณ Chanissanan มากครับ

มาอัพเดท 2-3 วันนี้ก็ยังไม่มีอะไรคืบหน้า K โทรมาหาแล้ว หลังจากที่หายไปหลายวัน ชวนประนอมหนี้แต่ยังไม่รับปาก ส่งไปก็เท่านั้นเก็บเงินไว้ตัดดีกว่า บอกเขาให้ไปหาตัวเลขนอกใจมา ถ้าโอเค จะหาเงินไปจ่าย
เมื่อวันเสาร์ Citi มากาที่บ้าน ตอน 06:30 บอกติดต่อเราไม่ได้ ก็เอ็งไม่โทรมา แล้วจะติดต่อข้าได้อย่างไร ฝากเบอร์โทรให้โทรหาหัวหน้าเขาหน่อย ครับรับไว้ แต่ไม่โทรครับ มิได้มีเจตนาจะหลบหนี แตไครโทรหาก่อนคนนั้นแพ้ (จะโทรได้ไงว่ะ โทรศัพท์จะโดนตัดอยู่เเล้ว โทรออกบ่ได้ )เจ้าอื่นก็เงียบ เลยวันนี้ ณ เวลา 10:30 น.

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #69253 โดย หมู สู้เพื่อลูก
เมื่อสักครู่ uob โทรมาหาบอกพี่พอจะมีซักงวดมั้ยครับ เรื่องของพี่จะได้อยู่ที่ bankต่อครับ เพราะเรื่องยังไม่ส่งไปข้างนอก โอเค ดีใจได้เปลาะนึงเรื่องยังอยู่ที่ธนาคาร เราบอกไม่มี แต่พอจะหาส่วนลดให้ได้มั้ย มันตอบแบบไม่คิดเลย '' มีครับพี่ ของพี่ ยอด 81,xxx เราลดให้ 55,xxx เกือบ 3 หมื่นเลยครับ แต่พี่ต้องส่ง บัตรประชาชน พร้อมเซ็นรับรองสำเนามาให้ก่อน ครับผมถึงจะเสนอ นายให้ แต่พี่ต้องจ่าย 29 นี้ เท่านั้น " งงกับตรงนี้ครับ ทำไมต้องส่งบัตรไปให้มันด้วย อันนี้ไม่มีความรู้ แต่ก็ยังไม่รับปากเพราะยอดยังสูง ตอนหนุดยอด 77,xxx ดอกงอกงามดีจริง

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #69294 โดย napit
ของเราก็ขอเอกสารสำเนาบัตรประจำตัวส่งเมล์ไป แล้วสักพักเขาก็จะส่งผลอนุมัตส่วนลดมาให้คะ พร้อมระบุวันที่ชำระและเงื่อนไขคะ

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #69511 โดย เริ่มต้นคิดใหม่
Replied by เริ่มต้นคิดใหม่ on topic หมู สู้เพื่อลูก ปลดหนี้ 800,000 บาท
ของเรา ขอเอกสาร บัตรเรา และใบแจ้งหนี้ ของบัตรอื่นๆ (จัดเต็มๆไป)
- UOB ยอดหนี้ 55,7**-
ผ่านการเจรจา ได้หนังสือปรับปรุงหนี้ เหลือ 33,xxx- ผ่อน 3 งวด

เราพอจะไหว และอยากปิด อยากปิด OK จัดไป
พวกเรา มีอะไรก็เข้ามาคุยในนี้แหละ หัวอกเดียวกัน
สู้ๆ :สู้ๆ:

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #69516 โดย jitprakorb

Chanissanan เขียน: ผมจะขอแนะนำจากประสบการณ์จริงของผมนะครับ
1. เจรจาปิดหนี้
ถ้าเรามีเงินก้อนพอที่จะปิดหนี้ได้ ก็เลือกปิดไปในส่วนที่เราเห็นว่ารับได้ อันนี้ผมก็เห็นด้วยนะครับ แต่ถ้าสรุปแล้วมีไม่พอปิดครบทุกหนี้ ก็ขอแนะนำว่าปล่อยให้เขาฟ้องและต่อสู้คดีครับ

2. ต่อสู้คดี
การขึ้นศาลไม่ใช่เรื่องที่น่ากลัว แต่มีข้อดี คือ ได้ยืดเวลาและกดดันเจ้าหนี้ แถมยังอาจชนะคดีได้เลยทีเดียว
การดำเนินคดีในศาลค่อนข้างใช้ระยะเวลา ยิ่งถ้าศาลไหนมีคดีเยอะ ยิ่งจะทำให้คดียืดยาวออกไปอีก เราจะได้มีเวลาวางแผน และเก็บรวบรวมเงินอีกระยะหนึ่ง จะได้มีเงินก้อนไว้สำหรับปิดหนี้ต่อไป และถ้ายังไม่พร้อมอีก เมื่อศาลชั้นต้นพิพากษาให้เจ้าหนี้ชนะ เราก็ใช้สิทธิอุทธรณ์ หรือแม้เราชนะเจ้าหนี้ก็ย่อมจะต้องอุทธรณ์แน่นอน ซึ่งการศาลอุทธรณ์ก็จะใช้เวลาพิจารณาประมาณ 3-4 เดือน อย่างช้าก็อาจจะครึ่งปี แต่ที่สำคัญ (กรณีเราแพ้คดี) ในระหว่างอุทธรณ์เราต้องขอทุเลาการบังคับคดีไว้ด้วย เพื่อป้องกันไม่ให้เจ้าหนี้ยึดหรือายัดทรัพย์สินของเรา
ถ้าศาลอุทธรณ์ยังพิพากษายืนให้เราแพ้ ก็ต้องมาดูว่า มีข้อกฎหมายสำคัญอันควรที่ศาลฎีกาจะรับไว้หรือไม่ ถ้ามีเราก็จะใช้สิทธิฎีกาพร้อมขอทุเลาการบังคับคดีไว้ คราวนี้แหละหากศาลฎีการับฎีกา เราก็จะมีเวลาอีกไม่น้อยกว่า 1-2 ปี เพื่อรอศาลฎีกาพิจารณาพิพากษา
ยังไม่จบอีกนะครับ ยังมีขั้นตอนของการบังคับคดีอีก ในกรณีเจ้าหนี้ชนะคดีถึงที่สุดเจ้าหนี้ก็จะต้องร้องขอบังคับคดี กว่าจะเจ้าหนี้จะดำเนินเรื่องเสร็จก็อีกระยะหนึ่งเลย และกว่าเจ้าพนักงานบังคับจะทำบัญชีทรัพย์สินเสร็จ ไหนเราจะต้องตรวจสอบบัญชีทรัพย์ที่เจ้าพนักงานบังคับคดีจัดทำอีก ไหนจะเราหาเรื่องคัดค้านการบังคับคดีอีก สรุปตั้งแต่ต้นจนจบอาจใช้เวลานานถึง 3 ปี แสดงว่าเรายังมีเวลาเก็บเงินก้อนไปอีกนาน อีกทั้ง การยืดเวลานี้ ยังเป็นการกดดันเจ้าหนี้อีกทางหนึ่งด้วย แน่นอนว่าถ้าเจ้าหนี้เห็นว่าการจะเรียกให้เราชำระหนี้เป็นการยากหรือต้องใช้เวลาอีกนาน เจ้าหนี้ก็จะพยายามเสนอปิดยอดหนี้เป็นระยะๆ คราวนี้ เราจะได้มีโอกาสต่อรองคุยกับเจ้าหนี้อีกหลายหนเลย
ข้อเสียของการยืดเวลา คือ ดอกเบี้ยมันยังวิ่งไปตามเวลาที่ยืดออกด้วย แต่ดอกเบี้ยที่วิ่งนี้จะเป็นดอกเบี้ยที่ศาลปรับลดแล้ว อย่างน้อยก็ 7.5% ต่อปี อย่างสูงก็ 15% ต่อปี ซึ่งเป็นธรรมและไม่สูงมาก ต้องลองเสี่ยงดูครับ เพราะสุดท้ายผมเชื่อว่า เรากับเจ้าหนี้คงปิดกันได้ลงตัวอยู่แล้ว โดยไม่มีดอกเบี้ยเลย
สำหรับโอกาสชนะคดี ก็มีนะครับใช่ว่าจะไม่มี และบางทีแม้จะไม่ชนะทั้งหมดแต่ก็ชนะบางประเด็นทำให้จำนวนหนี้ลดลง ซึ่งที่แน่ๆ คือ ดอกเบี้ยลดลงอย่างแน่นอน
หนทางชนะคดี มีหลายประการ เช่น
- คดีขาดอายุความ
- ดอกเบี้ยเป็นโมฆะ = สามารถหักทอนบัญชีกระทบเงินต้นใหม่ จนบางครั้งอาจไม่เหลือหนี้เลย เผลอสรุปออกมาเราจ่ายเกินเงินต้นอีกด้วยซ้ำ หรือเงินต้นลดลงไป หรืออย่างน้อยดอกเบี้ยก็หายไปทั้งก้อนคงเหลือแต่เงินต้น
ขณะนี้ ผมชนะคดีธนาคารทั้งคดีตนเองที่รับทำให้คนอื่นมาแล้วหลายคดี และกำลังลุ้นอีก 2 คดี ซึ่งคาดว่าจะชนะทั้งคดี เช่นเดียวกัน คือ SCB+CIMB ส่วนบางเจ้าหนี้ ผมก็ชนะบางประเด็นจนเงินต้นลดลง หรือดอกเบี้ยหายไปทั้งจำนวน เช่น Tesco Card เป็นต้น หากมีอะไรแนะนำได้ก็จะมาแนะนำให้ทราบอีกครั้งนะครับ

ขอสอบถามคุณ Chanissanan ครับ (เผื่อไว้)
ถ้าเราถูกเจ้าหนี้ฟ้องเราสามารถเอาเรื่องดอกเบี้ยมาสู้ได้หรือไม่ครับเพราะดอกเบี้ยที่เจ้าหนี้คิดทุกเจ้าจะเกินจากที่กฎหมายแพ่งกำหนด แต่ไม่เกินตามประกาศธนาคารแห่งประเทศไทยกำหนด ศาลท่านจะใช้ดุลพินิจตามกฎหมายแพ่ง หรือจะตามประกาศแบ๊งค์ชาติ (เพราะตอนทำหนี้เรายินยอมตามอัตราดอกเบี้ยที่เจ้าหนี้แจ้งไว้ในการสมัครสินเชื่อต่างๆ

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #69942 โดย หมู สู้เพื่อลูก
มาอัพเดทครับ ช่วงนี้ไม่ค่อยมีไครโทรหาเลย uob ก็เงียบ บัตร City เปลี่ยนเจ้าทวงแล้ว แต่ก็ปฏิเสธไปเหมือนเดิม ยอด 40,xxx ลดให้ได้ 38000 เราขอไป 20000 แต่เขาไม่ให้ก็เลยบอกจะเก็บไว้ให้เจ้าอื่นก่อนก็แล้วกัน citi ยอด 300,xxx ยังไม่เสนออะไรมาเลย k bank กับ ktcและ 1 ยังเงียบ ไม่รู้แอบไปฟ้องรึเปล่า

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #69951 โดย หมู สู้เพื่อลูก
ปุกาศ ปุกาศ เมื่อกี้ Citi advance โทรมา ถามติดขัดอะไรรึเปล่า เราก็บอกตามตรง ติดขัดตรงไม่มีเงิน แต่ 22 จะมีเงินเข้ามา และอีกอย่าง มี sms มาว่าจะลดให้ 50 % จริงรึเปล่าไม่รู้ เราบอกเขาให้เช็คให้หน่อย น้องบอกขอเช็คเเป๊บ เด๋วโทรหา วางสายไปซักพัก น้องโทรมาบอก ว่ายอดพี่ 305900 ลดให้ได้ 153000 เราบอกไป ขอ 150000 ถ้วน ได้มั้ย ขอจ่ายงวดเดียว 26 มิถุนายน น้อกบอกโอเค เเต่ให้เราส่ง บัตร ปชช. ให้ด้วย จะได้ไปทำเรื่องให้ โอเค จัดไป รอปิดใบเเรก เริ่มเห็นทางสว่างข้างหน้ารำไรแล้ว

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #71195 โดย BenJi JumP

หมู สู้เพื่อลูก เขียน: ปุกาศ ปุกาศ เมื่อกี้ Citi advance โทรมา ถามติดขัดอะไรรึเปล่า เราก็บอกตามตรง ติดขัดตรงไม่มีเงิน แต่ 22 จะมีเงินเข้ามา และอีกอย่าง มี sms มาว่าจะลดให้ 50 % จริงรึเปล่าไม่รู้ เราบอกเขาให้เช็คให้หน่อย น้องบอกขอเช็คเเป๊บ เด๋วโทรหา วางสายไปซักพัก น้องโทรมาบอก ว่ายอดพี่ 305900 ลดให้ได้ 153000 เราบอกไป ขอ 150000 ถ้วน ได้มั้ย ขอจ่ายงวดเดียว 26 มิถุนายน น้อกบอกโอเค เเต่ให้เราส่ง บัตร ปชช. ให้ด้วย จะได้ไปทำเรื่องให้ โอเค จัดไป รอปิดใบเเรก เริ่มเห็นทางสว่างข้างหน้ารำไรแล้ว

ของคุณหมูหยุดนานมั้ยคะถึงได้ส่วนลด 50% อะคะ

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #71211 โดย หมู สู้เพื่อลูก

BenJi JumP เขียน:

หมู สู้เพื่อลูก เขียน: ปุกาศ ปุกาศ เมื่อกี้ Citi advance โทรมา ถามติดขัดอะไรรึเปล่า เราก็บอกตามตรง ติดขัดตรงไม่มีเงิน แต่ 22 จะมีเงินเข้ามา และอีกอย่าง มี sms มาว่าจะลดให้ 50 % จริงรึเปล่าไม่รู้ เราบอกเขาให้เช็คให้หน่อย น้องบอกขอเช็คเเป๊บ เด๋วโทรหา วางสายไปซักพัก น้องโทรมาบอก ว่ายอดพี่ 305900 ลดให้ได้ 153000 เราบอกไป ขอ 150000 ถ้วน ได้มั้ย ขอจ่ายงวดเดียว 26 มิถุนายน น้อกบอกโอเค เเต่ให้เราส่ง บัตร ปชช. ให้ด้วย จะได้ไปทำเรื่องให้ โอเค จัดไป รอปิดใบเเรก เริ่มเห็นทางสว่างข้างหน้ารำไรแล้ว

ของคุณหมูหยุดนานมั้ยคะถึงได้ส่วนลด 50% อะคะ

city ของผมหยุดส่งตั้งแต่ ปลายธันวา 57 ครับ มีโทรมาตื้อตลอดในช่วงแรก ๆ ครับ มีมาหาที่บ้านอยู่สองรอบ เพิ่งมาคุยดีเมื่อต้นเดือนนี้เอง วันนี้ก็ไปจ่ายปิดมาเรียบร้อยเเล้วครับ จากยอด 300,000 จ่ายปิดไปที่ 150,000 บาท คิดอยู่เหมือนกันว่าเจ้านี้ ยอดเยอะ จะปิดเป็นใบสุดท้าย กลับเป็นได้ปิดเจ้าเเรก เลย
วันนี้เหมือนกัน ไปจ่ายปิด ของ Kbank เขาเสนอมาตั้งแต่ อาทิตย์ ที่เเล้วจากยอด 73,xxxขอลดไปที่ 40,000 บาทส่งเอกสารไปตั้งเเต่วันศุกร์ จนท. คอนเฟิร์ม มาเมื่อวันจันทร์ เลยไปจ่ายปิด ที่ 40,000 บาทมาเรียบร้อย เก็บเอกสารการจ่าย ไว้เป็นหลักฐาน เป็นอันจบไป แล้ว 2 รายการ
ผมอาจจะโชคดีกว่าหลาย ๆ ท่าน ที่อดีต ภรรยา ให้เงินมา 1 ก้อน เพื่อไว้จ่ายหนี้ กับเลี้ยงลูก ตอนนี้ก็รอเเต่ข้อเสนอของเจ้าอื่นต่อไปครับ

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #71226 โดย BenJi JumP

หมู สู้เพื่อลูก เขียน:

BenJi JumP เขียน:

city ของผมหยุดส่งตั้งแต่ ปลายธันวา 57 ครับ มีโทรมาตื้อตลอดในช่วงแรก ๆ ครับ มีมาหาที่บ้านอยู่สองรอบ เพิ่งมาคุยดีเมื่อต้นเดือนนี้เอง วันนี้ก็ไปจ่ายปิดมาเรียบร้อยเเล้วครับ จากยอด 300,000 จ่ายปิดไปที่ 150,000 บาท คิดอยู่เหมือนกันว่าเจ้านี้ ยอดเยอะ จะปิดเป็นใบสุดท้าย กลับเป็นได้ปิดเจ้าเเรก เลย
วันนี้เหมือนกัน ไปจ่ายปิด ของ Kbank เขาเสนอมาตั้งแต่ อาทิตย์ ที่เเล้วจากยอด 73,xxxขอลดไปที่ 40,000 บาทส่งเอกสารไปตั้งเเต่วันศุกร์ จนท. คอนเฟิร์ม มาเมื่อวันจันทร์ เลยไปจ่ายปิด ที่ 40,000 บาทมาเรียบร้อย เก็บเอกสารการจ่าย ไว้เป็นหลักฐาน เป็นอันจบไป แล้ว 2 รายการ
ผมอาจจะโชคดีกว่าหลาย ๆ ท่าน ที่อดีต ภรรยา ให้เงินมา 1 ก้อน เพื่อไว้จ่ายหนี้ กับเลี้ยงลูก ตอนนี้ก็รอเเต่ข้อเสนอของเจ้าอื่นต่อไปครับ

ขอบคุณค่ะ..สู้ๆนะคะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.714 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena