เป้าหมาย...จะเป็นคนดีของครอบครัว

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72170 โดย อ้อย
Lotus visa โทรมาทีไรชวนประนอมหนี้ท่าเดียว
เฮ้ออออออออ :ไม่ยอม:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72296 โดย อ้อย
วันนี้สายๆน้องจากBESที่รับจ้างทวงให้Citi Visa โทรมาหา
คุยกันดีดีสายตัดไป เอ จะหาว่าเรากดวางสายป่าวววเนี่ย
โทรมาใหม่นะน้องนะ รอสายอยู่ (เข้ารอบบิลที่3) :ไม่ยอม:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72307 โดย อ้อย
น้องจากบ.วิน เพอร์ฟอร์มานซ์ ที่รับทวงให้KTC
โทรมาแจ้งยอดล่าสุด และยอดหยอด
(ถึงป่านนี้ยังจะให้เราหลงจ่ายหยอด เฮ้อออ)
ผมก็บอกเหมือนทุกๆเจ้า ยังไม่พร้อมครับ ขอเวลา
งั้นขอติดต่อมาใหม่สิ้นเดือนนะคะ
อ้าววว ไปเตรียมฟ้องป่ะเนี่ยยย KTC 555+ :cry2:

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72309 โดย อ้อย
ผมจัดลำดับรอแล้วครับ
1.Citi advance
2.Citi Visa
3.Krungsri Visa
4.Lotus Visa
5.KTC Visa
6.KTC Proud
7.Aeon
เหตุผลที่เอาKTCไว้ท้ายๆก็เพราะไม่มีส่วนลด ฟ้องเร็ว
ก็ไปคุยกันที่ศาล ผ่อนสั้นยาวก็ขึ้นอยู่กับสถานการณ์วันนั้น
เขี้ยวนักก็รอนานๆไป ส่วนอิออนไม่ฟ้องแน่นอน ขอเก็บเงิน
และรอข้อเสนองามๆค่อยปิด แต่ไม่ตายตัวครับช่วงนี้เก็บเงินให้ได้มากเท่าที่จะเก็บได้
รอข้อเสนอเพื่อขอH/Cเอาฤกษ์เอาชัยเจ้าแรก จะเป็นใครก็ได้ถ้าข้อเสนอดีและผมรับได้
ลุ้นๆๆ 55+

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72427 โดย อ้อย
BES โทรมาทวงหนี้ของCiti visa ก็คุยกันดีครับ
ผมแค่รอเวลาให้หนี้เน่าอีกซัก2รอบบิลก่อน
อยากH/Cประเดิมซักเจ้า แต่คงยังไม่ถึงเวลา
รอๆๆ :ลั่ลล้า:

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72528 โดย อ้อย
มาแล้ววววววววข้อเสนอH/CจากบัตรTesco Lotus Visa
ยอดปัจจุบัน 81,549.45 ให้จ่ายงวดเดียว 62,000
ผมบอกช่วยผมหน่อย ขอไป40,000
น้องต่อ42,000 รอไปก่อนนะ ลด48%
รอเจ้าอื่นดูก่อนเผื่อส่วนลดน่าสนกว่าเจ้านี้

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72596 โดย อ้อย
KTCโดยบ.วิน เพอฟอร์มานซ์ โทรเข้าเบอร์ออฟฟิศ
ก็เลยเลยบอกว่ากรุณาโทรเข้าเบอร์มือถือ
คงจะโทรเพื่อตรวจสอบหล่ะครับว่ายังทำงานที่เดิม
ไม่ว่ากันครับ ต่างคนต่างหน้าที่ แต่ขอให้เราจ่ายหยอดนี่สิ
ไม่ใช่หน้าที่ผมนะครับ 55+

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72616 โดย อ้อย
วานนี้เปิดศึกกับจนท.ของACSที่รับทวงให้อิออนครับ :upset:
ชวนคุยและถามเราไปเรื่อย ทำงานที่เดิมมั้ย ทำไมถึงหยุด
มันหยุดไม่ได้นะ อิออนไม่ใช่ธกส. สารพัดจะอ้าง
เลยแทรกช้าๆว่า ฟังอีกครั้งนะครับ ผมยังไม่พร้อม ตอนนี้ยังไม่มี
และไม่ได้หนีไปไหน มีเมื่อไหร่จะแจ้งเพื่อขอปิดหนี้ :ไม่ยอม:

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72680 โดย อ้อย
Krungsri visa โทรมา
นึกว่าจะมีข้อเสนอเหมือนLotus visa
เพราะเครือGEด้วยกัน
เปล่าเลย..นางโทรมาชวนให้ประนอมหนี้
ฮ่วยยยยยย !! :555:

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72701 โดย อ้อย
เข้าเวบไม่ได้บ่ายวานนี้ ต้กกะใจหมดนึกว่าถูกบล๊อค
ลองเข้าผ่านมือถือ ก็เข้าไม่ได้ ค่อบโล่งใจหน่อย :ไม่ยอม:

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72770 โดย PatPat
เข้ามาเป็นอีกหนึ่งกำลังใจคะคุณอ้อย
สู้ สู้ นะคะ
ไว้จะติดตามอ่านเรื่อยๆ นะคะ

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72772 โดย plakartoon

FFM เขียน:

อ้อย เขียน: สวัสดีครับคุณFFM
ผมขอเป็นกำลังใจให้อีกคนนะครับ
ขอให้ผ่านพ้นไปได้ด้วยดี หมดหนี้กันเสียที
ส่วนตัวก็วางแผนรับมือไว้หลายแนวทางครับ
เพราะเมือ10กว่าปีที่แล้วเคยโดนUOBฟ้องมาครั้งนึงแล้ว
สมัยนั้นยังไม่รู้อะไรเลยครับ ประนอมหนี้ก็ทำ
แต่สุดท้ายก่อนขึ้นศาลได้H/Cก่อนครับ
ที่กลับเข้าวังวนหนี้อีกรอบก็ด้วยความจำเป็นครับ
ผมจ่ายขั้นต่ำเดือนละ5หมื่นมาเกือบ10ปีครับ
จนถึงวันนี้ถ้าจ่ายไปต่อ มันก็ไม่หมดกันเสียที
เลยต้องกลับมาใช้บริการรูปแบบการหยุดจ่ายอีกครั้งครับ
สู้ๆไปด้วยกันครับ

สู้ๆครับ ผมก็วางแผนเคลียร์หนี้สินไว้แล้ว ถ้าเป็นไปตามที่คิด ประมาณปีหน้าก็หมดหนี้ครับ

ดีใจด้วยนะคะ คิดว่าคงจะหมดพร้อมๆ กัน.

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72773 โดย plakartoon

อ้อย เขียน: ก็ขอสวัสดีเพื่อนๆชาวยิ้มสู้หนี้ทุกๆท่านนะครับ
ผมรู้จักเวบนี้มานานแล้วครับ นานพอๆกับที่ต้องจ่ายขั้นต่ำเดือนละเกือบ50K
จนถึงวันนี้ถ้ายังจะไปต่อแบบเดิม หนี้ไม่หมดแน่นอน ครอบครัวเดือดร้อน

:สู้ๆ: วันนี้พร้อมแล้วครับที่จะขอยิ้มสู้หนี้ด้วยคน
และเจอะเจอกับทุกๆสถานการณ์

สวัสดีคะ คุณอ้อย สู้ๆ นะคะ แต่ต่อเดือนที่ผ่านมาจ่ายเยอะจังคะ เราเดือนละสองหมื่นก็แย่แล้ว

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72812 โดย อ้อย

PatPat เขียน: เข้ามาเป็นอีกหนึ่งกำลังใจคะคุณอ้อย
สู้ สู้ นะคะ
ไว้จะติดตามอ่านเรื่อยๆ นะคะ

ขอบคุณครับคุณPatPat
ผมก็ขอเป็นกำลังใจให้เช่นกันครับ สู้ๆครับ

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72813 โดย อ้อย

plakartoon เขียน:

อ้อย เขียน: ก็ขอสวัสดีเพื่อนๆชาวยิ้มสู้หนี้ทุกๆท่านนะครับ
ผมรู้จักเวบนี้มานานแล้วครับ นานพอๆกับที่ต้องจ่ายขั้นต่ำเดือนละเกือบ50K
จนถึงวันนี้ถ้ายังจะไปต่อแบบเดิม หนี้ไม่หมดแน่นอน ครอบครัวเดือดร้อน

:สู้ๆ: วันนี้พร้อมแล้วครับที่จะขอยิ้มสู้หนี้ด้วยคน
และเจอะเจอกับทุกๆสถานการณ์

สวัสดีคะ คุณอ้อย สู้ๆ นะคะ แต่ต่อเดือนที่ผ่านมาจ่ายเยอะจังคะ เราเดือนละสองหมื่นก็แย่แล้ว

สวัสดีครับคุณplakartoon
ขอบคุณครับ สู้ๆเช่นกันครับ
วางแผนว่า1ปีน่าจะดีขึ้นหรือเกือบหมดหนี้ครับ :สู้ๆ:

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72834 โดย อ้อย
ช่วงนี้กำลังอยู่ในโหมดเสียใจ น้องหมาประจำบ้านเสียเมื่อเช้าวันอาทิตย์
สายๆวันนี้มีน้องจากบ.วิน ที่ทวงให้KTCโทรเข้าเบอร์ออฟฟิศ เลยโดนจัดไปชุดนึง
ว่าให้น้อง ทำไมโทรเข้าเบอร์ออฟฟิศ ไม่โทรเข้ามือถือหล่ะ
โทรเลยนะเบอร์มือถือ เบอร์ออฟฟิศคุยเรื่องงาน พร้อมกดวางสาย
จนบ่ายน้องก็ไม่โทรมา เลยโทรหาน้อง เอออออน้องครับ
โทรหาพี่เบอร์ออฟฟิศมีอะไรมั้ยครับ รบกวนครั้งต่อไปโทรเบอร์มือถือนะ
น้องก็ค่ะๆๆ พร้อมแจ้งยอดหนี้ที่อยากทวงกับเรา
ผมก็ตอบเช่นเดิม ช่วงนี้ยังไม่สะดวกยังไม่พร้อมครับ
น้องก็บอก งั้นก็ทวงตามระบบนะคะ
ครับผมบอก
ก็เป็นการตรวจสอบสถานะหนี้อีกทางนึงครับ ว่ายังอยู่สำนักงาน
ยังไม่ส่งฟ้อง 555+ :laughing:

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72837 โดย plakartoon

อ้อย เขียน: ช่วงนี้กำลังอยู่ในโหมดเสียใจ น้องหมาประจำบ้านเสียเมื่อเช้าวันอาทิตย์
สายๆวันนี้มีน้องจากบ.วิน ที่ทวงให้KTCโทรเข้าเบอร์ออฟฟิศ เลยโดนจัดไปชุดนึง
ว่าให้น้อง ทำไมโทรเข้าเบอร์ออฟฟิศ ไม่โทรเข้ามือถือหล่ะ
โทรเลยนะเบอร์มือถือ เบอร์ออฟฟิศคุยเรื่องงาน พร้อมกดวางสาย
จนบ่ายน้องก็ไม่โทรมา เลยโทรหาน้อง เอออออน้องครับ
โทรหาพี่เบอร์ออฟฟิศมีอะไรมั้ยครับ รบกวนครั้งต่อไปโทรเบอร์มือถือนะ
น้องก็ค่ะๆๆ พร้อมแจ้งยอดหนี้ที่อยากทวงกับเรา
ผมก็ตอบเช่นเดิม ช่วงนี้ยังไม่สะดวกยังไม่พร้อมครับ
น้องก็บอก งั้นก็ทวงตามระบบนะคะ
ครับผมบอก
ก็เป็นการตรวจสอบสถานะหนี้อีกทางนึงครับ ว่ายังอยู่สำนักงาน

เจ๋งจริงๆ คะ คุณอ้อย เคยโทรไปเหมือนกัน แต่เหมือนเป็นระบบอัตโนมัติ คราวหลังก็เลยไม่ฌทรไปอีกเลย ดีไม่เปลืองตัวเรา เก็บตังค่าโทรไปจ่ายมันดีกว่าคะ อิอิ

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72841 โดย PatPat
ขอแสดงความเสียใจเรื่องน้องหมาด้วยนะคะคุณอ้อย

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72842 โดย อ้อย

plakartoon เขียน:

อ้อย เขียน: ช่วงนี้กำลังอยู่ในโหมดเสียใจ น้องหมาประจำบ้านเสียเมื่อเช้าวันอาทิตย์
ครับผมบอก

เจ๋งจริงๆ คะ คุณอ้อย เคยโทรไปเหมือนกัน แต่เหมือนเป็นระบบอัตโนมัติ คราวหลังก็เลยไม่ฌทรไปอีกเลย ดีไม่เปลืองตัวเรา เก็บตังค่าโทรไปจ่ายมันดีกว่าคะ อิอิ

ยังหรอกครับ ที่ทำๆเนี่ยก็เอาข้อมูลของพี่ๆน้องๆในชมรมฯเราแหล่ะครับ ประยุกต์เอามาใช้ครับ

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #72875 โดย อ้อย

PatPat เขียน: ขอแสดงความเสียใจเรื่องน้องหมาด้วยนะคะคุณอ้อย

ขอบคุณครับคุณPatPat
ยังอยู่ในช่วงทำใจครับ โดยเฉพาะลูกสาวผม
เขาเลี้ยงมาตั้งแต่แรกคลอดเลย 12-13ปีที่เลี้ยง
นี่ก็พึ่งไลน์คุยกับลูกสาวให้ทำใจเร็วๆครับ
พร้อมกับลิ้งค์คำสอนเรื่อง รักร้อยทุกข์ร้อย ไปให้ลูกอ่าน
ปล.เวบยิ้มสู้หนี้ คุยกันเรื่องหมาซะแล้ว 555+ :ไม่ยอม:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.765 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena