เป้าหมาย...จะเป็นคนดีของครอบครัว

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72900 โดย อ้อย
Krungsri Visa ให้น้องโทรมาชวนจ่ายหยอด
ชวนไปชวนมาผมก็ไม่หลงกลหลงประเด็น
เลยถามตรงๆไปว่านอกจากจ่ายหยอดและประนอม
ทางเจ้าหนี้มีข้อเสนออะไรมั้ยยย ????
น้องรีบตอบเลย มีครับ แต่พี่มีเงินก้อนเหรอออ
น้านนนนดูถูกเราอีก เด๋วๆๆ 55+
สรุปน้องบอกยอดวิ่งไป92,710 งวดเดียว55,00-52,000
ประมาณ40% ผมขอไป4อัพปลายๆ ยังไม่ตกลง
น้องบอกพี่ไปหาเงินก้อนมาแล้วมาบอกน้องเลยว่ามีเงินเท่าไหร่
แล้วเราค่อยคุยกัน และยังแนะอีกว่ายังไม่ต้องจ่ายอะไรนะ
ครับรู้แล้วจร้า นิสัยดีจริงจิ้งง น้องคนนี้ :ไม่ยอม:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72926 โดย รู้สู้หนี้
เป็นกำลังใจให้ครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72944 โดย อ้อย

รู้สู้หนี้ เขียน: เป็นกำลังใจให้ครับ

เช่นกันครับ ขอบคุณครับ

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72945 โดย อ้อย
วานนี้มีน้องจากBESที่ทวงให้Citi visaโทรมาชวนประนอมหนี้อีกแล้ววว
ตอบไปแล้วว่า.....ไม่เอาาาาาาๆๆประนอมหนี้้้ๆๆๆๆๆๆ !! :upset:

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72995 โดย อ้อย
มีธุระต้องกลับตจว.ช่วงเสาร์อาทิตย์นี้
งั้นเราย้ายทะเบียนเข้ากรุงด้วยเลยดีกว่า
ลางานเพิ่ม2วันจันทร์-อังคาร
ยิ่งช่วงนี่เงียบๆยังไงพิกล จะเข้ารอบบิลที่4แล้ว
เตรียมรับมือ สู้ๆครับ :สู้ๆ:

ปล.คิดถึงน้องหมาจัง ทุกครั้งที่กลับบ้านตจว.
เค้าจะต้องได้กลับด้วย

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72996 โดย อ้อย
พ่อคิดถึงนะลูก !! อยู่ด้วยกันมาเกือบ13ปี
อยู่ในช่วงทำใจครับ นึกถึงพุทธวจน บอกตัวเอง
รักร้อยก็ทุกข์ร้อย !! :cry2:
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72998 โดย อ้อย
เงียบหายไปไหนกันหมดคร้าบบบบ !!
จะเข้ารอบบิลที่4แล้ว รอๆๆ ลุ้นๆๆ
สู้ๆไปด้วยกันครับ หนี้ต้องมีวันหมด !!

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #73006 โดย plakartoon
เข้ามาให้กำลังใจคะ คุณอ้อย นี่ก็รอใบปิดหนี้อยู่เลย 2 วันแระ ว่าจะโทรไปถามมันซะหน่อย ( ประมาณตามเจ้าหนี้) ตกลงจะให้จ่ายป่ะเนี่ย ไม่ให่้จ่ายจะไปจ่ายเจ้าอื่นแระนะ หึ ( ลืมบอกไปคะ ว่าส่งเอกสารขอลดหนี้ไปให้มัน ส่งเรื่องให้ธนาคาร เราอ่านแล้วเห็นว่าไม่มีผิดมีภัย ก็ลองดู เมื่อวันก่อนมันโทรมาแจ้งว่า อนุมัติแล้ว รอทำเอกสารปิดหนี้ เราก็รอ วันนี้วันที่ 2 แระ ) :สู้ๆ:

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #73007 โดย อ้อย
ขอบคุณครับ และยินดีด้วยนะครับ
อย่าลืมถ่ายสำเนาหลักฐานการจ่ายเงินของเราด้วยนะครับ
เก็บไว้เป็นหลักฐาน :ไม่ยอม:

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #73009 โดย plakartoon

อ้อย เขียน: ขอบคุณครับ และยินดีด้วยนะครับ
อย่าลืมถ่ายสำเนาหลักฐานการจ่ายเงินของเราด้วยนะครับ
เก็บไว้เป็นหลักฐาน :ไม่ยอม:

ขอบคุณคะ ถ่ายเก็บไว้หมดทุกอย่างเลยคะ รวมทั้งเอกสารแจ้งปิดหนี้ ตอนแรกนึกสงสัยว่าทำไมเอกสารยืนยันปิดหนี้เรียบร้อยแล้วยังไม่ถึง มาถึงบางอ้อ ตอนโทรไปถามมันเนี่ยแระคะ ดันส่งไปตามทะเบียนบ้านที่ไม่ได้อยู่แล้ว เลยขอเปลี่ยนแปลงที่อยู่จัดส่งใหม่น เฮ้อ! ตามกันทุกขั้นตอน กลัวพลาด อิอิ :เฮ้อ:

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #73022 โดย อ้อย
จากข้อมูลCiti advance จะฟ้องเร็ว
ตายหล่ะยอดเจ้านี้ของเราสูงกว่าใครเลย
แต่2วันก่อนหน้ายังเห็นส่งจนท.เอาจดหมายมาวางไว้หน้าบ้าน
ค้างมา3รอบบิลแล้ววว เปลี่ยนสำนักงานจากบ.BESเป็นบ.DECล่ะ
อย่าพึ่งฟ้องนะเจ้าหนี้ที่รัก !! :upset:

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73175 โดย myaochan
สู้ๆค่ะ

ขอติดตามด้วยคน ตอนนี้ของเรายังไม่มีอะไร แค่รับโทรศัพท์มือเป็นระวิงเอง

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73226 โดย อ้อย

myaochan เขียน: สู้ๆค่ะ

ขอติดตามด้วยคน ตอนนี้ของเรายังไม่มีอะไร แค่รับโทรศัพท์มือเป็นระวิงเอง

เช่นกันครับ
หายไปหลายวัน กลับต่างจังหวัด
ช่วงอยู่ต่างจังหวัดไปเดินเล่นหน้าศาลจังหวัดด้วย
แถมมีโทรทวงหนี้ระหว่างเราทัวร์ศาลด้วย
จะเข้ารอบบิลที่4แล้ว รอๆๆครับ :pray:

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73246 โดย อ้อย
พรุ่งนี้ก็ถึงวันอาสาฬหบูชา

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73261 โดย อ้อย
พึ่งวางสายของKrungsri Visa
เสนอมา46% ของยอดปัจจุบัน
น่าสนใจครับ แต่ขอซื้อเวลารอ
Citi advance ซัก1รอบบิลก่อน
ว่าจะมีข้อเสนอมั้ย ก่อนฟ้อง :vomit:

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73297 โดย อ้อย

วันนี้วันพระ ธรรมรักษาทุกท่านครับ !

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73527 โดย อ้อย
ช่วงนี้เข้ารอบบิลที่4แล้ว
มีข้อเสนอของเครือGE ลดประมาณ 46-48%
แต่ให้งวดเดียว อยากได้2-3งวด
ไม่ยอม งั้นรอไปก่อน

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73546 โดย PatPat
เป็นกำลังใจให้คะคุณอ้อย ขอให้ได้แบบที่คิดไว้นะคะ

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73551 โดย อ้อย

PatPat เขียน: เป็นกำลังใจให้คะคุณอ้อย ขอให้ได้แบบที่คิดไว้นะคะ

ขอบคุณครับ
เช่นกันครับคุณPatPat
ขอให้ได้ส่วนลดที่ตั้งใจนะครับ เราจะสู้ไปพร้อมๆกันครับ

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73675 โดย อ้อย
ลองโทรแหย่บ.DECที่รับงานCiti advance
น้องบอกส่งเรื่องออกไปตามระบบแล้ว
ลุ้นๆว่าCitiจะฟ้องหรือจะแจ้งส่วนลดมาให้ 555+ :สู้ๆ:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.733 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena