ไม่มี ไม่หนี แต่ไม่ว่างคุยจริงๆ(หยุด 4 เดือน ปิดไป 2 บัญชี)

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81447 โดย ยอมใจ
ก่อนอื่นขอขอบพระคุณชมรมฯ มากๆ ค่ะคือพอได้เจอเวปนี้รู้สึกเหมือนสวรรค์มาโปรดเลย ชีวิตมีทางออกเสมอ
มาเข้าเรื่องเลยค่ะ คือแลดูเป็นคนดีและมีความรับผิดชอบค่ะ เงินเดือนออกเอาไปจ่ายหนี้หมด หมุนตลอดๆ เพราะรายจ่ายมากกว่ารายได้ เอาเงินไปจ่ายหนี้หมดแทบไม่เหลือเงินข้าวประหยัดมาก เช้ากินต้มไข่จากที่บ้านเที่ยงซื้อข้าวกินไม่เกิน 50 บาทเย็นงด ถือซะว่าลดความอ้วนแต่สุดท้ายหนี้ไม่ลดเงินไม่มีเก็บเอาไงดี เข้าปรึกษาลุง google ว่าเป็นหนี้ทำไงดี จนมาเจอเวปนี้ค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81448 โดย ยอมใจ
มาต่อกันค่ะ ขอแจ้งยอดหนี้เลยแล้วกัน ขอบอกเป็นตัวเลขกลมๆ น่ะจ้ะ
1.สินเชื่อกรุงศรี ยอดค้าง 55,000 โทรตามน้อยมากเสนอส่วนลดแค่ดอกเบี้ยรอไปก่อนค่ะ
2. กสิกรเครดิต ยอดค้าง 24,000 ไม่ค่อยทวงยังไม่เสนอส่วนลด
3.กสิกรบัตรกดเงินสด ยอดค้าง 17,000 ไม่ค่อยทวงรอเสนอส่วนลด
4.CIMB สัญญา 1 ยอดค้าง 35,000 ยังไม่เสนอส่วนลด
5.CIMB สัญญา 3 ยอดค้าง 24,000 ปิดจบที่ยอด 16,000 (ม.ค.59) ลดน้อยแต่อยากปิดสักตัวพอมีเงินอยู่บ้าง
6.เฟิร์สช้อย ยอดค้าง 77,000 ปิดจบที่ยอด 42,500 (ก.พ.59) แอบกังวนจ่ายตามเวลาที่หนังสือแจ้งเงื่อนการชำระหนี้ พอไปจ่าย เฟิร์สช้อยส่ง sms ขอบคุณสำหรับการชำระเงิน พร้อมแจ้งยอดค้าง เออยังไงไม่ได้เป็นการจ่าย้งินทิ้งใช่ไหม บริษัททวงหนี้เป็นเจ้าเดียวกันกับของ CIMB อ่ะ
7.Ready Credit. ยอดค้าง 72,000. ตอนทวงแจ้งยอดคงค้าง 80,000 เสนอส่วนลดแค่ 10% น้อยไปรอไปก่อน
8.Citi Credit ยอดค้าง 32,000 เคยเสนิส่วนลดให้ 24,000. แต่เงียบหายไป โทรมาอีกที ให้จ่ายขั้นต่ำอ่ะงงมากเลย

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81449 โดย ยอมใจ
ตามหัวข้อเรื่อง ไม่มี ไม่หนี แต่ไม่ว่างคุย ด้วยงานของเราคือต้องคอยติดต่อประสานงานกับศูนย์บริการ ไม่ว่างรับสายคุณเจ้าหนี้เลย เพราะรำพังแค่รับสายงานก็หมดเวลาแล้ว โทรเข้าเบอร์ออฟฟิตเราไม่เคยได้คุยเพราะไม่อยู่ คุณเจ้าหนี้ส่งคนมาหาที่บริษัท เราก็ติดงานไม่ได้เจอและไม่ได้คุย เพื่อนบอกว่ามาจากเฟิร์สช้อย
ถามว่าไม่ค่อยรับโทรศัพท์แล้วคุยขอส่วนลดได้ไง คือคุณเจ้ากนี้เขาส่ง sms มาหาว่ามีส่วนลดมาเสนอ เราจึงโทรกลับ พร้อมแจ้งเหตุผลว่าทำไมไม่รับสาย แบะบอกไปอีกว่าถ้าอยากคุยกับเราให้ติดต่อช่วงหบังหกโมงเย็น และเสาร์-อาทิตย์ นางโอเคบอกนางทำงานถึง ทุ่มนึงเราจึงได้คุยกันค่ะ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81450 โดย ยอมใจ
ขออภัยที่ต้องพิมท์หลายครั้งน่ะค่ะ คือเขียนครั้งเดียวส่งไม่ผ่านค่ะ เวลาหมดต้อง login ใหม่เลยต้องใช้วิธีนี้ค่ะ. จะแนบเอกสารให้ดูแต่ส่งไม่ผ่านเลยค่ะ :ไม่ยอม:

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81451 โดย ยอมใจ
ตอนนี้เงินหมดแล้วอ่ะ หากเจ้าหนี้ท่านใดเสนอส่วนลดมาคงต้องขอจ่ายเป็นงวดแล้วล่ะ
ตั้งใจจะปิดหนี้ให้หมดภายใน 2 ปีค่ะ เพราะช่วงเมษายน บริษัทมีโบนัสพิเศษให้อีก 1. เดือน + เงินเก็บอีกเล็กน้อย คงพอมีเงินก้อนปิดอีกสัก 1-2 บัตร
ตอนนี้ไม่มีบัตรเครดิตแล้ว การใช้จ่ายคือซื้อเท่าที่จำเป็นค่ะ รู้สึกดีกว่าเยอะเลยสบายใจด้วยที่เลือกการหยุดจ่ายค่ะ หยุดจ่าย 4 เดือนมีเงินเก็บไปปิดยอดได้ 2 รายบอกตรงดีใจมากๆ ค่ะ
ขอให้เพื่อนๆที่ประสบปัญหาอยู่ ผ่านพ้นปัญหาหนี้ไปด้วยกันน่ะค่ะ เราจะต่อสู้ไปด้วยกันค่ะ :wo: :wo:

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81459 โดย jackTs

ยอมใจ เขียน: ขออภัยที่ต้องพิมท์หลายครั้งน่ะค่ะ คือเขียนครั้งเดียวส่งไม่ผ่านค่ะ เวลาหมดต้อง login ใหม่เลยต้องใช้วิธีนี้ค่ะ. จะแนบเอกสารให้ดูแต่ส่งไม่ผ่านเลยค่ะ :ไม่ยอม:

.
มุม IT: วิธีแนบรูปภาพ

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=5&id=3242&Itemid=64&view=topic

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81543 โดย rtana
first choice หยุดกี่เดือนคะถึงเสนอส่วนลด

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81557 โดย ยอมใจ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81619 โดย ยอมใจ
10/2/59
Citi Ready Credit โทรมาแจ้งข้อเสนอส่วนลดดอกเบี้ย จาก 28% ต่อปี 10% ต่อปี จ่ายเพียงเดือนละ 1600 บาทฮึฮึ ปล่อยไปตามระบบเลยคร๊าบไว้ลดสัก 40-50% ค่อยว่ากัน

กสิกร รับไม่ทัน

CIMB. โดยสำนักงานกฎหมายเจ้าเดิม เปลี่ยนคนตาม เสนอปรับโครงสร้างหนี้ รอไปก่อน

รอๆ จะมีเจ้าไหนเสนอส่วนลดพร้อมแบ่งจ่ายเป็นงวดไหมน๊า. :love:

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #81620 โดย ยอมใจ
หนังสือแสดงเงื่อนส่วนบดปิดยอด เฟิร์สช้อย CIMB
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81814 โดย ยอมใจ
Update 15/2/59
CIMB แจ้งว่าจากบริษัท อะไรไม่ฟังไม่ทัน จากบริษัท...เซอร์วิส...พูดเร็วมากหายใจมั้ยน่ะอยากรู้จัง
Cimb ขอสายคุณยอมใจค่ะ
ยอมใจ พูดสายค่ะ จากที่ไหนค่ะ
Cimb. เงียบสักพัก . คุณยอมใจน่ะค่ะ จาดบริษัท....(ฟังไม่ทัน) คุมมียอดค้างของ cimb จะชำระได้เมื่อไหร่ค่ะ
ยอมใจ ยังไม่มีเงินค่ะ
Cimb ค้างมาตั้งตุลาแล้วน่ะค่ะ ง่ายขั้นต่ำได้ไหม แค่ 2400
ยอมใจ ยังไม่มีค่ะ
Cimb. รบกวนชำระขั้นต่ำเข้ามาภายในวันที่ 22 ด้วยค่ะ ได้ไหมค่ะ
ยอมใจ ค่ะๆๆๆ ( รับปากไปงั้นวางสักทียอกว่าไม่มีไม่เข้าใจหรอ)
Cimb ชำระ ได้ใช่ไหม
ยอมใจ ค่ะรู้แล้วค่ะ...วางสายเลย

Citi ทั้ง ready & credit. จากที่โทรทุกวันอยู่ดีๆ ก็เงียบหายไป พพร้อมกับ sms แจ้งว่าไม่สามารถจัดเอกสารไปแจ้งหนี้ให้ท่านได้เนื่องจากที่อยู่ไม่ถูกต้อง *** แต่ตรูนี่พึ่งได้รับใบแจ้งหนี้น่ะ*** คือยังไงจะฟ้องแล้วรึ
Citi credit+ Ready ช่วงแรกทวงโดย BES ลดา อยู่ๆก็เงียบไปไม่ทวง ต่อมาเป็นแมกเน็ท คือมันโทรมาแบบว่าโทรเฉยๆไม่อยากให้รับวางไวมาก แล้วก็เงียบไป

ส่วนกสิกร, สินเชื่อกรุงศรี เงียบจุงไม่ตามเลยอ่ะอยากคุยด้วยน่ะรู้ป่ะ เค้าเบื่อ cimb แล้วอ่ะอิอิ เค้ารอส่วนบดอยู่น่ะจุ๊บๆๆ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82173 โดย ยอมใจ
Update 24/2/59
Citi Credit โดย แมกแนท เสนอปรับโครงสร้างหนี้ 12 งวด (600 บาท/เดือน) และส่วนลดปิดบัญชี ที่ยอด 27,000 บาท จากยอดหนี้ 34,000 บาท ยังลดน้อยอยู่อ่ะ ขอไป 20,000 รอคำตอบ
Citi Ready Credit โดย กรัณฑ์ฯ ให้จ่ายขั้นต่ำ ขอส่วนลดปิดบัญชี ให้ที่ 55,000. จากยอด 82,000 ตังค์ไม่มีขอ 3 งวดไม่ยอม
*** citi ได้ข่าวว่าฟ้องเร็ว และส่วนลดดี เข้ารอบบิลที่ 6 ส่วนลดยังสูงอยู่เลย ลุ้นๆ ว่าอย่าฟ้องน่ะ กำลังเก็บเงินอยู่***

กสิกร วางไวเกิน รับไม่ทันจริงๆ

Cimb โดย กรัณฑ์ฯ ส่งจดหมายแจ้งให้ชำระภายใน 3 วัน ออกจดหมายวันที่ 18 ก.พ. เราพึ่งเห็นจดหมาย

สินเชื่อกรุงศรี เงียบเชียวไม่ทวง ไม่ลด ก็ยังไม่จ่ายค่ะ แต่ว่าอย่าแอบฟ้องเค้านะตัวอิอิ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82174 โดย ยอมใจ
เพิ่มเติม
สินเชื่อกรุงศรี ไม่ทวง แต่มีจดหมาย ไม่มีหัวจดหมาย ลายเซ็นต์ก็ copy มา จาก บจก.โทเทิล เซอร์วิสเซสฯ แจ้งว่าให้ชำระหนี้ทัน ที่ได้รับจดหมาย ในจดหมายลงวันที่ 18 ก.พ. และบอกว่าอยู่ระหว่างพิจารณาดำเนินคดีแพ่ง จะฟ้องแล้วรึ...น้ำตาจิไหล...ยอดค้างล่าสุด 59,800.- บาทตามจดหมายทวงหนี้
เอาวะจะฟ้องก็ฟ้อง ไว้ไปขอผ่อนที่ศาลฯ ก็ได้....หรือแค่ขู่????

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82304 โดย EQ0313
แวะมาทักค่ะคุณยอมใจ ของเราเองก็มี CIMB ค่ะลดน้อยค่ะแต่บางท่านก็ได้แยอะค่ะแต่ส่วนของEQเองได้น้อยแถมขู่ว่าจะส่งฟ้องแล้วค่ะนี่เพิ่ง 5งวดจะเข้างวดที่6เองนะขู่กันเสียแล้วยอด53000ค่ะ เสนอให้32000ปิดงวดเดียวค่ะต่อ30000ก็ไม่ให้วันนี้โทรมาอีก เลยบอกมี25000ถ้าเอาก็ปิดได้เลยเพราะมีแค่นี้จริงๆนอกจากไม่ให้แล้วมันขู่อีกจะฟ้องอันนี้เป็นสินเชื่อนะส่งมา2 ปี ลดไปนิจเดียวหยุดที่46000ส่งแทบตายมีข่าวมาเล่าสู่กันฟังบางนะค่ะ o_) o_) o_)

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82325 โดย ยอมใจ

EQ0313 เขียน: แวะมาทักค่ะคุณยอมใจ ของเราเองก็มี CIMB ค่ะลดน้อยค่ะแต่บางท่านก็ได้แยอะค่ะแต่ส่วนของEQเองได้น้อยแถมขู่ว่าจะส่งฟ้องแล้วค่ะนี่เพิ่ง 5งวดจะเข้างวดที่6เองนะขู่กันเสียแล้วยอด53000ค่ะ เสนอให้32000ปิดงวดเดียวค่ะต่อ30000ก็ไม่ให้วันนี้โทรมาอีก เลยบอกมี25000ถ้าเอาก็ปิดได้เลยเพราะมีแค่นี้จริงๆนอกจากไม่ให้แล้วมันขู่อีกจะฟ้องอันนี้เป็นสินเชื่อนะส่งมา2 ปี ลดไปนิจเดียวหยุดที่46000ส่งแทบตายมีข่าวมาเล่าสู่กันฟังบางนะค่ะ o_) o_) o_)

ของยอมใจ เป็นสินเชื่อเหมือนกันค่ะ แต่มี 2 สัญญาหยุดมา 5 งวดแล้วเช่นกัน แต่ปิดจบไปแล้ว 1 สัญญา เหลืออีก 1 สัญญาไม่เสนอส่วนลดเลยให้ปรับโครงสร้างหนี้อย่างเดียว ส่งจดหมายให้ชำระภายใน 3 วันไม่งั้นจะส่งฟ้อง แต่ระยะเวลาที่เขาส่งจดหมายกับที่เราได้รับเลยมาอาทิตย์กว่าๆแล้ . ยังลุ้นระหว่างที่เงียบๆ แอบส่งฟ้องรึป่าว แต่ก่อนส่งฟ่องคงมีเสนอส่วนลดแน่นอน อันนี้คิดเอาเอง 555

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82583 โดย EQ0313
รอลุ้นเหมือนกันค่ะ ซีไอเอ็มบีเงียนหลังจากขู่ว่าจะฟ้องค่ะ ลดให้สัก27000ก็ว่าจะปิดเลยค่ะยอด53000แต่ดูเงียบมากเลย :cry2: :cry2: แค่งวดที่6เองนะจะฟ้องเขาเเล้วหรอ :ไม่ยอม: :ไม่ยอม:

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82793 โดย ยอมใจ
10/3/59
Citi ติดตามหนี้โดย บจก.กรัณฑ์คอลเลคชั่นฯ เสนอปรับโครงสร้างหนี้ดอกเบี้ย 10% ต่อปี ถ้าทำทั้ง Credit & Ready เสนอดอกเบี้ย 6% เลยถามเรื่องส่วนลดปิดบัญชี Credit ยอดหนี้ 32,000 ให้ส่วนลดที่ 25,000 ยังสูงไปอ่ะ ส่วน Ready ยอดหยุด 72,000 ยอดติดตาม 82,000 หยุดมาเข้ารอบบิลที่ 7 เสนอส่วนลดปิดบัญชีที่ 57,000 ก็ยังสูงอยู่ ขอแบ่งจ่ายไม่ยอม อีกอย่างมีเงินสดแค่หมื่นเดียว 555 อยากปิดน่ะ แต่รอส่วนลดดีๆ

CIMB ติดตามหนี้โดยกรัณฑ์ คนนี้ติมตามแบบกวนๆ ให้จ่ายขั้นต่ำตลอดๆ บอกไม่มีก็วางไป แล้วบอกให้พยายาม

Kungsri Personer ติดตามหนี้โดย นิสิตแอนด์พาร์ทเนอร์ ให้จ่ายขั้นต่ำ และเสนอปรับโครงสร้างหนี้ ไม่มีนโยบายให้ส่วนลดปิดบัญชี คนตามเขาว่างั้น

กสิกรเงียบเชียว ไม่ทวงส่งใบแจ้งหนี้ตามปกติ

อยากปิด citi มากๆ เพราะที่อ่านมาก็ฟ้องเร็ว แต่ก็ห่วงขอบกรุงศรีเหมือนกัน จะพึ่งฟ้องเค้าน่ะเค้ากำลังเก็บตังค์อยู่

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82833 โดย Jum
มาเป็นกำลังใจให้นะครับสู้ๆนะครับ....

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82863 โดย mini seed

8 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83243 โดย ยอมใจ
ณ จุดนี้ไม่มีที่เสนอส่วนลดปิดยอดมาเลยอ่ะ เสนอลดเต็มที่ก็แค่ 10% เอง น้ำตาจิไหลตังค์ก็มีไม่มาก

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.642 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena