หยุดจ่ายเดือนเเรกโทรไม่หยุดเลยUmay+

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91827 โดย Poky24082559
:wake
เริ่มหยุดจ่ายเดือนเเรก จ่ายขั้นต่ำมาเป็นปีไม่ไหวคะ ไม่ได้รับสายเดียวโทรเข้าออฟฟิตเลย ขนาดรับมือถือทุกสาย รู้สึกอยากให้มีเเต่ตอนกลางคืนเลยคะ เมื่อไหร่จะปลดหนี้ได้แบบพี่ๆสักที

UMay+ 65000 โทร3เวลาหลังอาหาร
amony 50000 โทรบ้างบางเวลา
อิออน38000 โทรบ้าง
fs 26000 โทรตาม 1 ครั้ง

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91830 โดย เหมียวยิ้มสู้
ของเรา umay รอบบิลแรกเหมือนกัน โทรวันละ 4-6 ครั้ง รับบ้างไม่รับบ้างค่ะ พูดดีอยู่ บอกไม่สะดวกอย่างเดียวเลยอ่า

:สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91842 โดย cha-lee
ของเราก็เพิ่งหยุดจ่าย เดือนนี้เดือนแรกเหมือนกันคะ เจ้าหนี้กำลังทยอยโทรมา เป็นกำลังใจให้นะคะ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91858 โดย consai
อดทนอีกหน่อยครับ ผ่านช่วงนี้ไปได้ จะสบายหูมาก

ของผมโทรเข้าออฟฟิศ 2-3 รอบ พอดีย้ายฝ่าย เลยไม่ได้แจ้งเปลี่ยนเบอร์ออฟฟิศ

พอมีคนฝากมาบอก จึงได้รู้ว่า แอบโทรเข้าออฟฟิศตอนที่เรารับไม่ทัน

มีอยู่ครั้งนึง หลังจากที่แจ้งเปลี่ยนเบอร์แล้ว มีเบอร์ยูเมะโทรเข้ามาที่มือถือของผม

ประมาณว่ายิงเบอร์มา และในขณะนั้นผมก็อยู่ที่โต๊ะทำงานพอดี น้องอีกคนรับ (เบอร์พ่วงหลายโต๊ะ)

น้องบอกปลายสายขอคุยกับพี่ consai ค่ะ พอผมรับเลยบอกว่าให้โทรเข้ามือถือผมด่วน ตอนนี้เลย

จากนั้น มีสายเข้ามา ผมเลยจัดไปชุดใหญ่ไฟกระพริบว่า ทำไมโทรเข้าออฟฟิศ ผมให้บันทึกข้อมูลไปว่า

ให้ติดต่อมือถือเป็นหลัก ถ้าผมไม่รับสายคุณถึง 3 สาย โทรเข้าออฟฟิศผมได้ทันที นี่คุณแค่ยิงเบอร์มา

ผมยังไม่ทันได้รับสาย คุณวางสายแล้วรีบโทรเข้าออฟฟิศ มันหมายความว่ายังไง ที่ผ่านมาผมรับทุกสาย

หลังจากนั้นเป็นต้นมา ไม่เคยโทรเข้าออฟฟิศผมเลย

บางครั้งเราก็ต้องตอบโต้บ้างครับว่าให้อยู่ใน กติกา ไม่ใช่ว่าไม่เคยห้ามโทรเข้าออฟฟิศ แต่บอกว่าให้ติดต่อ

มือถือเป็นหลัก ถ้าไม่รับ 3 ครั้ง โทรเข้าออฟฟิศได้ ไม่ว่ากัน ^^ ^^ ^^

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91875 โดย Poky24082559
ขอบคุณคำเเนะนำค่ะคุณConsai เครียดเลยค่ะช่วงนี้โทรทุกวันวันละ 3 เวลาจริงๆคะ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91915 โดย เหมียวยิ้มสู้
วันนี้ไม่ได้รับ 2 สายค่ะ สายแรกโทรเข้าออฟฟิศไม่เจอเรา พอค่ำๆอีกสายโทรเข้ามือถือพ่อเลยค่ะ ไม่รู้เอาเบอร์มาจากไหน คงต้องพูดอะไรกับยูเม่สักหน่อยละค่ะ ละคงต้องทนรับทุกสายต่อไป

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91928 โดย consai

เหมียวยิ้มสู้ เขียน: วันนี้ไม่ได้รับ 2 สายค่ะ สายแรกโทรเข้าออฟฟิศไม่เจอเรา พอค่ำๆอีกสายโทรเข้ามือถือพ่อเลยค่ะ ไม่รู้เอาเบอร์มาจากไหน คงต้องพูดอะไรกับยูเม่สักหน่อยละค่ะ ละคงต้องทนรับทุกสายต่อไป

แจ้งไปเลยครับว่า เราสะดวกรับสายช่วงไหน ให้ลงข้อมูลไว้ด้วย อย่าลืมถามชื่อคนที่เราแจ้งด้วยนะครับ เผื่อโทรนอกเหนือเวลาที่เราแจ้ง จะได้อ้างว่าให้คนไหนบันทึกข้อมูล

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91929 โดย consai

Poky24082559 เขียน: ขอบคุณคำเเนะนำค่ะคุณConsai เครียดเลยค่ะช่วงนี้โทรทุกวันวันละ 3 เวลาจริงๆคะ

สู้ๆครับ ยูเมะ ผมรอบบิลที่ 3 หายไปอาทิตย์นึงเต็มๆ ตอนนี้เริ่มเข้าที่เข้าทางแล้ว ได้แต่เก็บตังรอ H/C

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91934 โดย Poky24082559
ชีวิตอยากให้มีแต่วันอาทิตย์Umay+ขยันโทรมามากเลยคะโทรไม่หยุดเลย มีเเต่จะให้จ่ายอย่างเดียว โทมาเเจ้งเเล้วก็พูดว่ารบกวนโทมาตอนเที่ยงหรือเลิกงานได้ไหมค่ะ พอดีทำงานอยู่ เริ่มทำเสียงไม่พอใจใส่เรา เมื่อไรจะผ่านไปสักที Umay+ โทจิกจริงๆๆ

อิออน โทรมา 2 ครั้งพอให้หายใจ
FC โทรมา2 ครั้ง ล่าสุดถามชำระยอดหรือยัง ยังไม่มีค่ะสิ้นเเดือนนะคะ
พนักงานเเจ้งสิ้นเดืนอ ยอด 2 งวดนะคะขอบคุณคะ (อันนี้พูดดีหน่อยไม่โทรจิก)
Amony โทมา 2 ครั้ง

เครียดเลยคะเดือนนี้ อดทน ขอบคุณพี่ๆที่ให้คำปรึกษานะคะ Poky จะพยายามอดทนจะได้หมดหนี้

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91938 โดย consai
สู้ๆครับ เขามีหน้าที่โทร เราก็รับตามหน้าที่เช่นกันครับ

ดีมาก็ดีกลับ ร้ายมาก็รายกลับครับ

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92010 โดย xpomx
ยูเมะจะขึ้นชื่อว่าจอมทวงอันดับ1 แต่ถ้าผ่านเดือนที่2-3ไปได้ก็เริ่มสบายแล้วค่ะ เดี๋ยวเขาก็โทรมาเสนอส่วนลดปิดหนี้ ตอนนี้ดิฉันได้เอกสารการHair cut ของยูเม๊ะมาแล้วค่ะจากหนี้ทั้งหมด98000 ยอดปิดอยู่ที่17000 แบ่งชำระ4งวดด้วยค่ะ ทนอีกนิดนะคะเดี๋ยวก็จะจบแล้ว

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92021 โดย Poky24082559
คุณxpomxหยุดจ่ายกี่รอบบิลคะ ได้HC เยอะมากเลยค่ะ

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92022 โดย Poky24082559

xpomx เขียน: ยูเมะจะขึ้นชื่อว่าจอมทวงอันดับ1 แต่ถ้าผ่านเดือนที่2-3ไปได้ก็เริ่มสบายแล้วค่ะ เดี๋ยวเขาก็โทรมาเสนอส่วนลดปิดหนี้ ตอนนี้ดิฉันได้เอกสารการHair cut ของยูเม๊ะมาแล้วค่ะจากหนี้ทั้งหมด98000 ยอดปิดอยู่ที่17000 แบ่งชำระ4งวดด้วยค่ะ ทนอีกนิดนะคะเดี๋ยวก็จะจบแล้ว

คุณXpomxได้ลดเยอะมากเลยค่ะ หยุดจ่ายไปกี่เดือนคะ

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92023 โดย consai

xpomx เขียน: ยูเมะจะขึ้นชื่อว่าจอมทวงอันดับ1 แต่ถ้าผ่านเดือนที่2-3ไปได้ก็เริ่มสบายแล้วค่ะ เดี๋ยวเขาก็โทรมาเสนอส่วนลดปิดหนี้ ตอนนี้ดิฉันได้เอกสารการHair cut ของยูเม๊ะมาแล้วค่ะจากหนี้ทั้งหมด98000 ยอดปิดอยู่ที่17000 แบ่งชำระ4งวดด้วยค่ะ ทนอีกนิดนะคะเดี๋ยวก็จะจบแล้ว

ถ้าได้ยอดปิดแบบคุณ xpomx คงจะฟินน่าดูเลยครับ ผมหยุดมา 3 รอบบิล และกำลังจะเข้ารอบบิลที่ 4
ปัจจุบันยอดพุ่งไปที่ 88000 แล้ว ไม่โทรมา 2 อาทิตย์แล้ว เคยเสนอส่วนลดครั้งแรก ช่วงรอบบิลที่ 2
แต่ยังสูงอยู่ ผมเลยยังไม่รับ เป็นลูกค้าเกือบ 4 ปี น่าจะมีส่วนลดดีๆบ้างนะครับ

ปล.คุณ xpomx เป็นลูกค้ามากี่ปีครับ

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92070 โดย xpomx
เป็นลูกหนี้ยูเมะเกือบ7ปี เพิ่งหยุดจ่ายในเดือนกันยายน59ค่ะ พอถึงเดือนมกราคม เจ้าหน้าที่โทรมาให้ส่วนลดจากยอดทั้งหมด98000ให้จ่ายแค่17000 โดยแบ่งจ่าย4งวด งวดแรกจ่าย10500 งวดที่2จ่าย2500 งวดที่3จ่าย2500 และงวดสุดท้าย1500 เป็นการปิดหนี้ที่ฟินมาก รู้งี้หยุดจ่ายไปนานแล้ว555555

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92073 โดย manon
สวัสดีครับ
มาเป็นกำลังใจให้ครับ
ของผมหยุดจ่ายมา 9 เดือน ปิดได้ 2 เจ้า คือ U may และ first choice
ฟ้องแล้ว 1 เจ้าคือ A money
สู้ครับ

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92112 โดย Poky24082559

manon เขียน: สวัสดีครับ
มาเป็นกำลังใจให้ครับ
ของผมหยุดจ่ายมา 9 เดือน ปิดได้ 2 เจ้า คือ U may และ first choice
ฟ้องแล้ว 1 เจ้าคือ A money
สู้ครับ

Amoney 9เดือนฟ้องเลยหรอค่ะ แอบกลัวเหมือนกันยังไม่เคยขึ้นศาลเลยเฮ้อ

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92113 โดย Poky24082559

xpomx เขียน: เป็นลูกหนี้ยูเมะเกือบ7ปี เพิ่งหยุดจ่ายในเดือนกันยายน59ค่ะ พอถึงเดือนมกราคม เจ้าหน้าที่โทรมาให้ส่วนลดจากยอดทั้งหมด98000ให้จ่ายแค่17000 โดยแบ่งจ่าย4งวด งวดแรกจ่าย10500 งวดที่2จ่าย2500 งวดที่3จ่าย2500 และงวดสุดท้าย1500 เป็นการปิดหนี้ที่ฟินมาก รู้งี้หยุดจ่ายไปนานแล้ว555555

ของดิฉันเป็นลูกหนี้บัตรยูเมะ 4 ปี อยากได้ส่วนยอดแบบนี้จังเลยคะ

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92259 โดย happydead
ผมยังอยู่ช่วงเดือนแรกที่หยุดจ่าย
โทรมาเช้าเย็นเลยช่วงนี้
ต่อไปคงเช้ากลางวันเย็นอาจจะรวมดึกอีกรอบ :No:
สู้ๆคับ

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92271 โดย เหมียวยิ้มสู้

happydead เขียน: ผมยังอยู่ช่วงเดือนแรกที่หยุดจ่าย
โทรมาเช้าเย็นเลยช่วงนี้
ต่อไปคงเช้ากลางวันเย็นอาจจะรวมดึกอีกรอบ :No:
สู้ๆคับ

ยูเม่เราผ่านครบเดือนแรกแล้วค่ะ กว่าจะผ่านมายากเย็นจริงๆ โทรยันจะ 2 ทุ่มนู้น สู้ๆค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.650 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena