อยากหลุดพ้นกับหนี้เสียที

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #94567 โดย Kerokkk
เรามีหนี้วนเวียนอยู่ จากตอนแรกมีแค่เพาเวอร์บายใบเดียว พอไปธนาคารให้ทำบัตรเครดิต ก็จะมีพ่วงสินเชื่อ พ่วงบัตรกดเงินสด ตอนแรกก็คิดว่าทำไปงั้นๆ แระไม่ใช้ก็ไม่เป็นไร แต่พอมีเรื่องใช้เงิน จำเป็นมั่งไม่จำเป็นมั่ง ก็กดเลยซิ ได้มาง่ายๆ แต่พอเข้าเดือนที่แล้ว เรามาถึงจุดที่ไม่สามารถชำระขั้นต่ำได้แล้ว ถามคุณกูดูเล่นๆ คุณกูก็ได้ชักพามาเจอชมรมนี้ เหมือนเจอคนหัวอกเดียวกัน จากที่มืดมิด ทำให้เห็นแสงสว่างที่อยู่ไกลๆ ขอพลังในการไปให้ถึงแสงสว่างหน่อยนะคะ

หนี้เรามีตามนี้คะ
อิออน 38,900 หยุด พ.ค. 60
Speedy cash 33,600 หยุด พ.ค. 60 ยอด ณ วันปิด 48,800 ปิด 28,000 31.10.61
Umay 62,000 หยุด พ.ค. 60 ยอด ณ วันปิด 68,400 ปิด 28,000 17.8.60
Powerbuy 34,100 หยุด พ.ค. 60 ยอด ณ วันปิด 40,500 ปิด 14,200 28.12.60
First choice 50,000 หยุด มิ.ย. 60 ยอด ณ วันปิด 58,300 ปิด 23,500 31.1.61
เครดิตกรุงศรี 18,000 หยุด มิ.ย. 60 ยอด ณ วันปิด 20,800 ปิด 8,500 28.12.60
เงินกู้กรุงศรี. 82,000 เริ่มหยุด ม.ค. 61 (เงินเดือนเข้าธนาคารนี้)
ออมสิน 120,000(มีคนค้ำประกัน ยังจ่ายอยู่) ดอกเบี้ย 9%

เกินกำหนดมา3 วัน ยูเมะ โทรทุกวัน วันละ 4-5 รอบ วันนี้โทรมาก็วาง นางโทรเข้าเบอร์ออฟฟิศ ขอสายเรา เราแจ้งไปว่าไม่สะดวกให้โทรเข้ามือถือ นางตอบคะๆๆๆ

ส่วนเพาเวอร์บาย 3 วัน โทร 1. ครั้ง

อิออน กับ Speedy ส่งเป็นเอกสารทวงหนี้แทน

สถานการณ์ตอนนี้ยังโอเค ขอแบบนี้เรื่อยๆ นะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94603 โดย Kerokkk
วันนี้ ยูเมะ โทรเข้ามา 2 รอบ จะให้จ่ายยอด 700 บาท สามารถกดเงินออกมาได้ 600 บาท เพื่อรักษาบัตรไว้
เพาเวอร์บาย โทรมาดำเนินการชำระ ด้วยคะ
ส่วนที่อื่นยังเงียบๆ
:No: :No:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94637 โดย Kerokkk
23.5.60
วันนี้ ยูเมะ รุกหนัก
8 โมง ยิงเข้ามา
9 โมง ยิงอีกรอบ
10 โมง โทรมาให้ชำระก่อนเที่ยง
บ่าย 2 ทวงยอดอีกรอบ
6 โมงเย็น โทรมาอยู่บนรถเมล์ ไม่ได้รับ (โทรไปหาแม่เลยคะ)
เครียดตรงนี้มาก เพราะทางบ้านยังไม่รู้ว่าเรามีหนี้
1 ทุ่ม โทรกลับอีซี่ แจ้งไปว่าไม่สะดวกให้โทรเข้าเบอร์แม่นะคะ

เครียดมาก กับยูเมะ
เจ้าอื่นยังเงียบๆ คะ

อดทน (ต้องท่องคำนี้เอาไว้) เราต้องไม่ยอมแพ้ เราต้องหลุดพ้นจากตรงนี้ให้ได้

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94653 โดย Nattakanng
สู้ๆ นะคะ เป็นกำลังใจให้
เราเองก็เป็นหนี้อีซี่บาย จะเริ่มไม่จ่ายเดือนมิ.ย
ส่วนเฟิรส์ชอยส์รอบจ่าย 21/5 ก็ไม่ได้จ่าย โทรมา 22 /5 เราบอกยังไม่มีจ่าย ตอนนี้ยังเงียบอยู่ เดือนหน้าคงเจอศึกหนักกับอีซีบายแน่ๆ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94654 โดย Kerokkk
ขอบคุณมากคะ อีซี่บายกดดันเรามากเลยคะ กลัวโทรมาแล้วรับไม่ทันจะโทรหาแม่อีกคะ โทรได้วันละ 3 เวลาจริงๆ คะ

สู้ๆ เช่นเดียวกันนะคะ เราต้องผ่านมันไปได้คะ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94668 โดย ikhunpond
สู้ๆนะครับ เค้าโทรมาก็รับสายไป บอกไปเลยยังไม่มี ถ้าจะให้จ่ายนู่นนี่ก็ทำมึนใส่ บอกยังไม่มี รอจนกว่ามันจะเสนอแฮร์คัท สู้ๆ
:wo: :wo: :wo:

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94669 โดย Kerokkk
ขอบคุณมากคะ คุณikhunpond ต้องยอมเขาจริงๆ คะ สำหรับอีซี่บาย

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94826 โดย Kerokkk
2.6.60
ยูเมะ กดดันอย่างหนัก จะให้จ่ายยอด 700 ให้ได้ จ่ายแล้ว กดเงินได้ทันที เราพยายามบอกว่า ไม่มี กำลังพยายาม เจ้าหน้าที่ก็บอกว่าเงินเดือนเพิ่งออก คุณไม่มีเจตนาจะจ่ายเลยใช่ไหม ( คิดในใจ อดทน อดทน) จ่ายแน่ๆ แต่ยังไม่ใช่ตอนนี้

เพาเวอร์บาย จะให้ปรับโครงสร้างหนี้ คุยนานมาก จะให้กำหนดวันให้ได้ว่าจะจ่ายได้วันไหน บอกไม่มีถ้ามีจะรีบไปจ่าย ก็บอกให้กำหนดวันอย่างเดียว พอเราบอกกลางเดือนได้ไหม ตอบกลับมาอีกว่าไม่ให้นานขนาดนั้นหรอก วันที่ 5 จะโทรมาแระกัน

ส่วน Speedy กับ อิออน เงียบมาก ไม่โทรมาเลย เข้างวดที่ 2 แระ

ต่อไปต้องเข้มข้นกว่านี้แน่นอน :sweat: :wake:

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94832 โดย Pptoon
อิออนเราก็เงียบเหมือนกันคะเข้างวดที่ 2 ยอด 85000 โทรมาช่วงทำงานไม่ได้รับแล้วก็ไม่โทรมาเลย

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95051 โดย Kerokkk
13.6.60
วันนี้ยูเมะก็ยังโทรทวงปกติทุกวัน วันละ 4 ครั้ง (เช้า เที่ยง บ่าย เย็น)
ส่วนกรุงศรีเครดิต สอบถามยอดชำระ
เฟิร์สช้อย สอบถามยอดชำระ
เพาเวอร์บาย เสนอปรับโครงสร้างหนี้

อิออน กับ สปีดดี้ ยังเงียบเหมือนเดิม มีแต่หนังสือทวงหนี้ แปลกจังเห็นคนอื่นบอกว่าอิออนทวงโหด (แอบหวั่น) หรือว่าไม่มีเบอร์โทรเราที่อัพเดท

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95146 โดย Kerokkk
17.6.60
ตลอดอาทิตย์ ยูเมะก็ยังทวงเหมือนเดิม 4 เวลา
มีขู่ว่าถ้าจ่าย 700 ไม่ได้ ต้องปิดที่ยอดเต็มได้ไหมคะ
บ้าเหรอ 700 ยังจ่ายไม่ได้จะให้จ่ายยอดเต็ม
เฟิร์สช้อย ทวง 2 รอบ
เพาเวอร์บาย ทวง 1 รอบ
เครดิตกรุงศรี 2 รอบ

ส่วนวันนี้ สปี้ดดี้แคลช โทรมา แต่เราไปเข้าห้องน้ำเลยไม่ได้รับ
อิออน ยังเงียบคะ

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95241 โดย Kerokkk
21.6.60
อาทิตย์นี้ กรุงศรีเครดิตโทรทวง แจ้งว่าค้างชำระเข้า 2 งวดแล้ว
เฟิร์สช้อยแจ้งให้ชำระมางวดเดียวก่อนก็ได้
เพาเวอร์บาย แจ้งว่าเข้างวดที่ 3 แล้วนะคะ ถ้าเข้างวดที่ 4 จะปิดบัตรถาวรนะคะ
ยูเมะพลัส อาทิตย์นี้เพิ่งโทรมา 2 ครั้ง พูดจาดีมาก วันนี้ชวนปรับโครงสร้างหนี้ แจ้งว่ายอด 62,000 พุ่งไป 65,000 ถ้าปรับโครงสร้างจะเริ่ม จะคิดเงินต้นที่ 62,000 คิดดอกเบี้ย 15%ต่อปี จ่ายขั้นต่ำ 1,600 บาท 60 งวด เริ่มจ่ายเดือนแรก ส.ค. นะคะ ถ้าไม่สะดวก ก็สามารถจ่ายแบบมีส่วนลด ที่ยอด 45,000 บาท แบ่งชำระ 10 งวด พรุ่งนี้จะมาเอาคำตอบว่า จะเลือกแบบไหน
(ส่วนลดเริ่มมาแล้วคะ) :สู้ๆ: :สู้ๆ:

ส่วนสปีดดี้ กับอิออน ยังไม่มีโทรมาเลย

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95302 โดย thoeng2607
สู้สู้นะครับๆๆ :cheer: :cheer:
ผมเคยเจอปัญหาการทวงหนี้มาเยอะครับ เมื่อ 3-4 ปีที่แล้วทวงโหดกว่านี้เยอะครับ แต่ก็ผ่านมาได้ จากที่เคยเป็นหนี้เกือบ 5-6 แสนบาท ทุกวันนี้หมดหนี้แล้ว อยากให้กำลังใจสู้ต่อไป ขอให้มีสติ พยามศึกษาข้อมูลจากห้องนี้ให้มากๆ ครับ เดี๋ยวหาทางออกได้เอง

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95318 โดย Kerokkk

thoeng2607 เขียน: สู้สู้นะครับๆๆ :cheer: :cheer:
ผมเคยเจอปัญหาการทวงหนี้มาเยอะครับ เมื่อ 3-4 ปีที่แล้วทวงโหดกว่านี้เยอะครับ แต่ก็ผ่านมาได้ จากที่เคยเป็นหนี้เกือบ 5-6 แสนบาท ทุกวันนี้หมดหนี้แล้ว อยากให้กำลังใจสู้ต่อไป ขอให้มีสติ พยามศึกษาข้อมูลจากห้องนี้ให้มากๆ ครับ เดี๋ยวหาทางออกได้เอง

ขอบคุณมากๆ คะ ยังไงขอให้ผ่านไปได้ตามที่ตั้งเป้าไว้เถอะคะ

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95319 โดย ben10
ของผมมี กรุงศรีโฮมโปร 8x,xxx
กับกรุงศรีดรีมโลน 2xx,xxx
บอกสัปดาห์หน้าส่งออกสำนักงานกฏหมายแล้วนะ ขอให้จ่ายมาบัญชีละ 1 งวดก่อนเพื่อที่จะได้ช่วยดึงเรื่องไว้
และค่อยมาปรับปรุงโครงสร้างหนี้กัน ผมบอกไม่รับปากนะครับ....ถ้ามีก็จะพยายาม

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95321 โดย Kerokkk

ben10 เขียน: ของผมมี กรุงศรีโฮมโปร 8x,xxx
กับกรุงศรีดรีมโลน 2xx,xxx
บอกสัปดาห์หน้าส่งออกสำนักงานกฏหมายแล้วนะ ขอให้จ่ายมาบัญชีละ 1 งวดก่อนเพื่อที่จะได้ช่วยดึงเรื่องไว้
และค่อยมาปรับปรุงโครงสร้างหนี้กัน ผมบอกไม่รับปากนะครับ....ถ้ามีก็จะพยายาม

สู้ๆ นะคะ สักวันเราต้องหมดหนี้คะ

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95380 โดย Kerokkk
27.6.60
เมื่อวาน เฟิร์สช้อย เพาเวอร์บาย กรุงศรีเครดิต โทรทวงยอดแต่เช้าเลย

วันนี้ ยูเมะโทรมาคอนเฟิร์ม ว่าที่ยื่นข้อเสนอปรับโครงสร้างหนี้ กับ HC ที่ 45,000 จะรับข้อเสนอไหนดี เราก็บอกว่าปรับโครงสร้างหนี้กลัวไม่ไหว เขาก็ยื่นข้อเสนอว่าให้จ่ายงวดแรก ก.ย. ก็ได้ แต่เราก็บอกสนใจ HC นะ แต่ยอดมันสูงไป เขาก็ถามว่าเราไหวที่เท่าไร เราก็อ้ำๆ อึ้งๆ เขาก็เสนอว่า เดี๋ยวจะขอเป็นที่ 35,000 ให้ เผื่อได้ เราบอกว่าถ้า 20,000 เราจะไหว เขาบอกว่าเดี๋ยวจะยื่นเรื่องขอเสนอให้ พรุ่งนี้จะแจ้งอีกที (ขอให้ได้ทีเถอะ เงินมีในมือแค่ 10,000 เดียว จะลองขอผ่อนดู ถ้าไม่ได้คงต้องเอาทองไปขาย)

ส่วน Speedy กับ Aeon เงียบเหมือนเดิม

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95509 โดย Kerokkk
4.7.60
สรุปยูเมะอาทิตย์ที่ผ่านมา ยังไม่ลดให้ 20,000 บาท ถ้าจ่ายที่ยอด 45,000 ผ่อน 10 งวด จะอนุมัติให้ได้ หรือจะให้ลองเสนอให้ใหม่ที่ 30,000 - 32,000 บาท เผื่อจะได้รับอนุมัติ เราเลยต่อไปว่า 25,000 แล้วกัน เจ้าหน้าที่แจ้งว่าพรุ่งนี้จะโทรมาแจ้ง รอหลายวันไม่โทรมา เลยโทรเข้าไปถาม ว่าสรุปผลอย่างไร เจ้าหน้าที่คนเดิมสายไม่ อีกคนเลยแจ้งว่าผลไม่ผ่าน (แอบเซ็ง แต่ก็รอต่อไป)

กรุงศรี เฟิร์สช้อย เพาเวอร์บาย โทรถามยอดปกติ มีชวนปรับโครงสร้างหนี้บ้าง แต่ยังไม่ปรับ

อิออน ได้รับเฉพาะใบแจ้งหนี้ กับ หนังสือทวงหนี้ เลยโทรเข้าไป กลัวเขาจะบอกว่าติดต่อเราไม่ได้ สรุปเขามีเบอร์โทรเบอร์เดิม เลยติดต่อเราไม่ได้ คุยกันวันแรกก็ชวนปรับโครงสร้างหนี้เลย

สปี้ดดี้ ก็ยังเงียบเหมือนเดิม

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95597 โดย Kerokkk
7.7.60
กรุงศรี เฟิร์สช้อย เพาเวอร์บาย 2 วัน โทรที
อิออน วันละ 1-2 ครั้ง

ยูเมะ หายเงียบเลย

สปีดดี้ ยังเงียบ เปิดงานวันอังคาร ต้องโทรไปบ้างแล้ว เงียบเกิน กลัวๆๆ

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95674 โดย Kerokkk
11.7.60
กรุงศรี กับเฟิร์สช้อย โทรทวงยอดปกติ แจ้งยอดต้องชำระ ถามว่านัดวันไหม ถ้ายังไม่นัดจะมีเจ้าหน้าที่โทรตามอีกนะคะ

เพาเวอร์บาย แจ้งว่า ถ้าภายใน 20 นี้ ยังไม่ชำระมา ครบ 3 เดือน จะส่งเรื่องออกด้านนอก เราตอบไปว่าคะ

อิออน โทรสอบถามยอดชำระ ถ้าไม่ชำระต้องทำสัญญาประนอบหนี้นะคะ เพื่อป้องกันการทวงหนี้ถึงที่บ้าน ตามสำเนาทะเบียนบ้าน (แอบหวั่นๆ กลัวเขาทวงจริงๆ) ถ้าภายใน 15 นี้ ให้ชำระเข้ามานะคะ

ยูเมะ เงียบมาก (รอส่วนลดอยู่นะตัวเอง)

สปีดดี้ เงียบมาก ส่งเฉพาะหนังสือทวง

ตอนนี้ก็เป็นการกดดันอีกแบบ ยังไงก็สู้ต่อไปนะ

ช่วงหนี้ก็หาเงินจ่าย กยศ. อีกอย่าง

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.735 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena