Aeon, FC, Scb credit, Speedy cash และ Speedy loan

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95529 โดย gogocrayfish
4/7/60

วันนี้เป็นวันของ SCB โดยแท้จริง โทรมา 3 คนเลย ลูกน้อง หัวหน้า

SCB Cash เสนอปรับโครงสร้างหนี้ 1,200 x 60 = 72,000 (ยอดหยุด 45,000)

SCB Credit เสนอ 1,550 x 60 = 93,000 (ยอดหยุด 60,000)

SCB Loan เสนอ 1,000 x 60 = 60,000 (ยอดหยุด 40,000)

รวมทั้ง 3 ตัว 3,750 บาท/เดือน อืม น่าสนใจนะ ผ่อนน้อย ผ่อนนานดี ลดต้นลดดอก

แต่มาฉุกคิดตรงที่ จนท.บอกว่าให้ชำระ 3,750 บ. เข้าบัตร scb cash ก่อน ถึงจะได้รับการปรับโครงสร้างหนี้

ฮั่นแน่ รู้ทันนะ จะให้จ่ายหยอด ไม่มีทางหรอก บอกปัดไปยังไม่สนใจ

ช่วงบ่ายมีผู้ชายโทรมาถามว่าวันที่ 11 นี้คิดว่าจะทันมั้ย บอกไปว่าไม่ทัน งั้นตัดเป็นเสียละกันนะครับ

สงสัยจะแทงเป็น NPL แน่ๆเลย ก็ช่าง รอเก็บเงินขึ้นศาลดีกว่า เพราะที่ผ่านมายังเก็บเงินไม่ได้เลย ใช้นอกระบบพวกเพื่อนๆ ก่อน เกรงใจ ในระบบรอได้ ไม่เป็นไร

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95552 โดย Pptoon
ตามอิออนคะ หยุด 2/5/17 ยอด 85000 เข้างวดที่ 3 ค่อนข้างเงียบ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95558 โดย kamao
สู้ ๆ ครับ ผมเพิ่งเริ่มต้นเอง หนทางอีกยาวไกล สู้ ๆ

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95618 โดย gogocrayfish

Pptoon เขียน: ตามอิออนคะ หยุด 2/5/17 ยอด 85000 เข้างวดที่ 3 ค่อนข้างเงียบ

หลังๆ มา อิออนค่อนข้างเงียบครับ นานๆ โทรมาที
ถ้ามีความคืบหน้าจะ update ให้ทราบนะครับ

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95619 โดย gogocrayfish

kamao เขียน: สู้ ๆ ครับ ผมเพิ่งเริ่มต้นเอง หนทางอีกยาวไกล สู้ ๆ

ขอบคุณครับ ขอให้โชคดีเช่นกันครับ
สู้ๆ เดี๋ยวมันก็ผ่านไป

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95620 โดย gogocrayfish
5-6 ก.ค. 60

ช่วงนี้ SCB รุกหนัก โทรมาทั้ง 2 วัน พยายามจะให้เราจ่ายรักษาบัญชีให้ได้
ก่อนที่จะถูกส่งออกไปบริษัทรับจ้างทวงหนี้ข้างนอก

วันอาทิตย์ก็จะเงียบๆ หน่อย

วันจันทร์เตรียมตัวรับสายตามปกติครับ

:wake: :wake: :wake:

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95687 โดย Pptoon
เราหยุดอิออน พร้อมคุณยอด 85000 หยุด 2/5/17 เงียบมากตอนนี้ มีมาหาที่บ้าน1 ครั้งตอนนี้ยังไม่มีโทรมาเลย

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95762 โดย tummang
ของผม สแตนดาร์ต ชาร์เตอร์ บัตรเครดิต ยอดหนี้ 58,000 - 60,000 บาท

โทร.มาทวงอาทิตย์ละประมาณ 2 ครั้ง พูดจาดีครับ ผมคุยเรื่องปรัปโครงสร้างหนี้

ทางแบงค์ บอกว่ายังไม่เข้านโยบาย งั้นก้อให้ทวงไปเรื่อย ๆ ก่อนแล้วกันครับ

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #95819 โดย gogocrayfish

Pptoon เขียน: ตามอิออนคะ หยุด 2/5/17 ยอด 85000 เข้างวดที่ 3 ค่อนข้างเงียบ

อิออนผมก็เงียบเหมือนกันครับ ชักคิดถึงแล้วสิ :cry2: :cry2: :cry2:

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #95820 โดย gogocrayfish

tummang เขียน: ของผม สแตนดาร์ต ชาร์เตอร์ บัตรเครดิต ยอดหนี้ 58,000 - 60,000 บาท

โทร.มาทวงอาทิตย์ละประมาณ 2 ครั้ง พูดจาดีครับ ผมคุยเรื่องปรัปโครงสร้างหนี้

ทางแบงค์ บอกว่ายังไม่เข้านโยบาย งั้นก้อให้ทวงไปเรื่อย ๆ ก่อนแล้วกันครับ

สู้ๆ ครับ

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #95821 โดย gogocrayfish
23/7/60

อาทิตย์ที่ผ่านมาเข้าเวปของชมรมไม่ได้อยู่ช่วงนึงครับ ไม่รู้ใครเป็นเหมือนกันรึป่าว

พอเปิดหน้าเวป จะให้จ่ายตังค์อย่างเดียวเลย

-สินเชื่อทุกตัวเงียบไป ยกเว้น FC ที่โทรมาเสนอปรับโครงสร้างหนี้

ผ่อนเดือนละ 2,400 X 60 งวด = 144,000 (ยอดหนี้ 93,000 ปัจจุบันพุ่งไป 107,000 บาท)

ยังไม่รับครับ แต่คุยนานมาก เลยบอกไปว่ารอให้ผ่านทดลองงานก่อน ถึงจะมีจ่าย เลยวางไป

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96090 โดย atcharos
สอบถามหน่อยค่ะมีใครพอทราบมั้ยคะ พอดีว่าเราทำปรับโครงสร้างเฟริสช้อยไป ก่อนหน้าที่จะมารู้จักเพจนี้ บอกตรง ๆ ก่อนหน้านี้ไม่มีความรู้เรื่อวพวกนี้เลยค่ะ เลยตัดสินใจทำปรับโครงสร้างไปเพราะตอนนั้นเราผ่อนจ่ายไม่ไหว มาเดือนนี้เราไม่มีเงินที่จะจ่ายเลยกะว่าจะหยุดซักเดือนก่อน แต่ทางเฟริสช้อยโทรมาแจ้งว่า เราทำปรับโครงสร้างไม่สามารถชำระเลยวันดิวหรือค้างค่างวดได้ ไม่อย่างนั้นเราจะถูกยกเลิกสัญญา และเรียกเก็บเงินจำนวนเต็มแทน เราเลยไม่สบายใจอ่ะค่ะ จริง ๆ แล้วมันไม่สามารถค้างได้จริงรึคะหรือว่าเค้าแค่ขู่เราเฉย ๆ

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96101 โดย orathai

gogocrayfish เขียน: 4/7/60

วันนี้เป็นวันของ SCB โดยแท้จริง โทรมา 3 คนเลย ลูกน้อง หัวหน้า

SCB Cash เสนอปรับโครงสร้างหนี้ 1,200 x 60 = 72,000 (ยอดหยุด 45,000)

SCB Credit เสนอ 1,550 x 60 = 93,000 (ยอดหยุด 60,000)

SCB Loan เสนอ 1,000 x 60 = 60,000 (ยอดหยุด 40,000)

รวมทั้ง 3 ตัว 3,750 บาท/เดือน อืม น่าสนใจนะ ผ่อนน้อย ผ่อนนานดี ลดต้นลดดอก

แต่มาฉุกคิดตรงที่ จนท.บอกว่าให้ชำระ 3,750 บ. เข้าบัตร scb cash ก่อน ถึงจะได้รับการปรับโครงสร้างหนี้

ฮั่นแน่ รู้ทันนะ จะให้จ่ายหยอด ไม่มีทางหรอก บอกปัดไปยังไม่สนใจ

ช่วงบ่ายมีผู้ชายโทรมาถามว่าวันที่ 11 นี้คิดว่าจะทันมั้ย บอกไปว่าไม่ทัน งั้นตัดเป็นเสียละกันนะครับ

สงสัยจะแทงเป็น NPL แน่ๆเลย ก็ช่าง รอเก็บเงินขึ้นศาลดีกว่า เพราะที่ผ่านมายังเก็บเงินไม่ได้เลย ใช้นอกระบบพวกเพื่อนๆ ก่อน เกรงใจ ในระบบรอได้ ไม่เป็นไร

สวัสดีค่ะ
ของเรา SCB เหมือนกัน โทรวันละ 3-4 คน
เสนอให้เราปรับโครงสร้างหนี้ คล้าย ๆ ของคุณค่ะ แต่พอเราบอกเราจะขอปิด เจ้าหน้าที่บอกปิดได้ แต่ต้องปิดทุกบัตร (คืออยากปิดบัตรที่น้อยก่อนก็ไม่ได้ ให้ปิดทุกบัตร เราก็งง งง)

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96158 โดย gogocrayfish

atcharos เขียน: สอบถามหน่อยค่ะมีใครพอทราบมั้ยคะ พอดีว่าเราทำปรับโครงสร้างเฟริสช้อยไป ก่อนหน้าที่จะมารู้จักเพจนี้ บอกตรง ๆ ก่อนหน้านี้ไม่มีความรู้เรื่อวพวกนี้เลยค่ะ เลยตัดสินใจทำปรับโครงสร้างไปเพราะตอนนั้นเราผ่อนจ่ายไม่ไหว มาเดือนนี้เราไม่มีเงินที่จะจ่ายเลยกะว่าจะหยุดซักเดือนก่อน แต่ทางเฟริสช้อยโทรมาแจ้งว่า เราทำปรับโครงสร้างไม่สามารถชำระเลยวันดิวหรือค้างค่างวดได้ ไม่อย่างนั้นเราจะถูกยกเลิกสัญญา และเรียกเก็บเงินจำนวนเต็มแทน เราเลยไม่สบายใจอ่ะค่ะ จริง ๆ แล้วมันไม่สามารถค้างได้จริงรึคะหรือว่าเค้าแค่ขู่เราเฉย ๆ

ถ้าทำปรับโครงสร้างไปแล้วและจ่ายไม่ต่อเนื่องเท่ากับว่าเราทำผิดสัญญา เท่าที่ผมอ่านในหัวข้อ สัญญานรก รู้สึกว่ามีโอกาสสูงที่เจ้าหนี้จะส่งฟ้องครับ เพราะเค้าได้คิดดอกเบี้ยตามที่กฏหมายกำหนดแล้ว (ไม่เกิน 15%) ต่างจากสัญญาฉบับแรกที่เค้าคิดเรา 28%

ยังไงลองศึกษาเพิ่มเติมดูนะครับผม
สู้ๆ ครับ

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96159 โดย gogocrayfish

orathai เขียน: สวัสดีค่ะ
ของเรา SCB เหมือนกัน โทรวันละ 3-4 คน
เสนอให้เราปรับโครงสร้างหนี้ คล้าย ๆ ของคุณค่ะ แต่พอเราบอกเราจะขอปิด เจ้าหน้าที่บอกปิดได้ แต่ต้องปิดทุกบัตร (คืออยากปิดบัตรที่น้อยก่อนก็ไม่ได้ ให้ปิดทุกบัตร เราก็งง งง)

ผมคิดว่าบัญชีน่าจะแยกกันนะครับ แต่บางทีเค้าโทรมาทำตีเนียนอยากได้ค่าปรับกับดอกเบี้ยเรามากกว่า
เท่าที่อ่านของหลายๆคน เจ้านี้จะให้ผ่อนได้นานถึง 2 ปีโดยไม่คิดดอกเบี้ย ผมว่าแนวทางนี้น่าสนใจครับ

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96160 โดย gogocrayfish
11/8/60

สัปดาห์ที่ผ่านมาโทรมากันครบทุกเจ้า ส่วนใหญ่ก็พยายามพูดจาให้เราชำระเพื่อเดินบัญชี แต่ปัญหาของเราตอนนี้นอกจากจะเก็บเงินไม่ได้เลยทั้งๆที่ผ่านมา 4-5 งวดแล้วก็ตาม

ค่าใช้จ่ายที่กำลังจะเข้ามาใน 1-2 เดือนนี้ก็คือ ค่าเทอมลูก 2 คน กับค่าประกันรถยนต์ คิดๆ แล้วก็กลุ้มพอสมควร

มิหนำซ้ำ ยังมีเงื่อนไขทางฝั่งบ้านแฟนเรื่องของความอับอายหากมีหมายศาลไปแขวนที่หน้าบ้านอีก ทำเอาเครียดหนักกว่าเดิม เราก็รับปากกับแฟนว่าจะพยายามเคลียร์ก่อนจะมีการส่งฟ้อง

ตอนแรกกะว่าจะเปลี่ยนที่อยู่ให้ส่งมาที่บ้านพักในปัจจุบัน ก็เป็นไปได้ยาก เพราะหมายศาลจะส่งไปตามที่อยู่ในทะเบียนบ้านหรือภูมิลำเนาอยู่ดี

รถยนต์ก็เหลืออีก 20 งวด ถ้าไม่ได้ส่งรถยนต์ก็ดีไปอย่าง ช่างเป็นช่วงที่อึดอัดซะเหลือเกิน ถูกสถานการณ์บีบบังคับให้ทำอะไรสักอย่าง

รอลุ้นว่าสิ้นเดือนจะได้ปรับเงินเดือนผ่านงานกี่บาท :say: :say: :say:

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96165 โดย atcharos

gogocrayfish เขียน:

atcharos เขียน: สอบถามหน่อยค่ะมีใครพอทราบมั้ยคะ พอดีว่าเราทำปรับโครงสร้างเฟริสช้อยไป ก่อนหน้าที่จะมารู้จักเพจนี้ บอกตรง ๆ ก่อนหน้านี้ไม่มีความรู้เรื่อวพวกนี้เลยค่ะ เลยตัดสินใจทำปรับโครงสร้างไปเพราะตอนนั้นเราผ่อนจ่ายไม่ไหว มาเดือนนี้เราไม่มีเงินที่จะจ่ายเลยกะว่าจะหยุดซักเดือนก่อน แต่ทางเฟริสช้อยโทรมาแจ้งว่า เราทำปรับโครงสร้างไม่สามารถชำระเลยวันดิวหรือค้างค่างวดได้ ไม่อย่างนั้นเราจะถูกยกเลิกสัญญา และเรียกเก็บเงินจำนวนเต็มแทน เราเลยไม่สบายใจอ่ะค่ะ จริง ๆ แล้วมันไม่สามารถค้างได้จริงรึคะหรือว่าเค้าแค่ขู่เราเฉย ๆ

ถ้าทำปรับโครงสร้างไปแล้วและจ่ายไม่ต่อเนื่องเท่ากับว่าเราทำผิดสัญญา เท่าที่ผมอ่านในหัวข้อ สัญญานรก รู้สึกว่ามีโอกาสสูงที่เจ้าหนี้จะส่งฟ้องครับ เพราะเค้าได้คิดดอกเบี้ยตามที่กฏหมายกำหนดแล้ว (ไม่เกิน 15%) ต่างจากสัญญาฉบับแรกที่เค้าคิดเรา 28%

ยังไงลองศึกษาเพิ่มเติมดูนะครับผม

ขอบคุณค่ะ ยังไงจะลองศึกษาเพิ่มเติมดู
สู้ๆ ครับ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96310 โดย gogocrayfish
23 ส.ค. 60

ข่าวดี ผ่านช่วงทดลองงานที่ทำงานใหม่แล้วเรียบร้อย ได้ปรับเงินเดือนขึ้นมาอีกนิดหน่อย ผจก.แจ้งว่าชนเพดานของตำแหน่งนี้แล้ว ไม่สามารถช่วยเหลือมากกว่านี้ได้อีก แต่ก็ยังดีครับ มาได้จังหวะพอดี

จังหวะที่ว่าก็คือคุณ FC ที่ดูเหมือนจะใกล้เวลาส่งฟ้องเข้าทุกที หยุดจ่ายมา 5 งวดแล้ว เงินเก็บก็ยังไม่มีซักบาท เพราะรายจ่ายของแฟนกับลูกที่บ้านสูงมาก เดือนนึงๆ เลยไม่เหลือ ถ้าเป็นแบบนี้ต่อให้ดึงเรื่องไปนานแค่ไหน สุดท้ายก็ต้องถูกฟ้องอยู่ดี โดยที่ไม่มีอำนาจต่อรองเลย

เดือนนี้ FC เสนอส่วนลดมาให้สูงมาก จากยอดหนี้ 105,000 ลดเหลือ 55,000 บาท เกือบ 50% เลยทีเดียว บอกเลยว่าเสียดายมากเพราะไม่มีเงินก้อนเลย

มาคิดๆดู ไม่รู้ว่าคิดถูกรึป่าว คือถ้าปล่อยให้เรื่องไปถึงศาลน่าจะโดนตัดสินให้จ่ายต่อเดือนสูงมากๆ แนวทางที่คิดไว้ก็คือจะทำปรับโครงสร้าง เดือนละ 2,500 บ. X 60 เดือน กะว่าถ้าเลี้ยงกุ้งได้ % จะเก็บไปขอส่วนลดอีกรอบนึง

รอหาข้อมูลเพิ่มเติมคับ เพราะรู้สึกว่าเจ้านี้มักจะได้หมายศาลตอนเดือนที่ 9

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96428 โดย Paolian
อีออน เป็นไงบ้างคะ แชร์ให้ฟังหน่อยค่ะ มีส่วนลดอะไรบ้างไหมคะ ของดิฉันนี่ชวนปรับโครงสร้างหนี้ลูกเดียวเลยค่ะ ขอบพระคุณค่ะ
:say:

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96434 โดย ben10

Paolian เขียน: อีออน เป็นไงบ้างคะ แชร์ให้ฟังหน่อยค่ะ มีส่วนลดอะไรบ้างไหมคะ ของดิฉันนี่ชวนปรับโครงสร้างหนี้ลูกเดียวเลยค่ะ ขอบพระคุณค่ะ
:say:

ใจเย็นๆครับ ของผมผ่านไป 5-6 เดือน ตกไปอยู่กับ สนง.กฏหมายประชาชน จะมีจดหมายเสนอส่วนลดพิเศษเพื่อปิดบัญชี นี่ผมก็รอๆ ติดต่อกลับมาเพื่อขอลดอีกหน่อย ผ่านไปอีก 1 เดือน เงียบเหมือนเดิม รอต่อไปครับ :vomit:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.826 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena