บันทึกเส้นทางของคนอยากหมดหนี้ อิออน อีซี่บาย กสิกรไทย

5 ปี 1 วัน ที่ผ่านมา #110256 โดย ฺBohemian
ขออนุญาติถามค่ะ ว่ายอดปัจจุบันที่หยุดจ่าย เป็นวงเงินเต็มจำนวนไหมค่ะ หรือจ่ายไปบ้างแล้วค่ะ ขอบคุณค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 4 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #113991 โดย kamao
เงียบหายไปนานเลย (เข้าบอร์ดไม่ได้) วันนี้สมัครใหม่ เลยขออัพเดทสักหน่อย หลังจากเหลือเจ้าหนี้อิออนที่เดียว ซึ่งนาน ๆ ครั้ง จะมีเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ชำระเข้ามาก่อนสัก 500 บาทเพื่อเดินบัญชี เราก็ยืนยันว่าจะขอปิดจบอย่างเดียว และก็จะตอบแบบนี้ทุกครั้งที่เจ้าหน้าที่โทรมา จนมาเมื่อ 2 วันก่อนคนทวงหนี้ก็ถามว่า ต้องการปิดจบหนี้ใช่ไหม งั้นคุณมีตัวเงินเท่าไหร่ เราก็เลยตอบไปว่ามีเงินอยู่ 20,000 บาท เขาก็เลยบอกว่าถ้าอย่างนั้นเดี๋ยวจะช่วยเสนอปิดบัญชีให้ที่ยอด 20,000 บาท แต่เราต้องส่งสำเนาบัตรประชาชน พร้อมระบุข้อความ "ต้องการปิดจบหนี้ที่ยอด 20,000 บาท จากยอดหนี้ทั้งหมด 60,388.83 บาท" แล้วเราก็ส่งเอกสารเข้าไป หลังจากนั้นวันถัดมา เจ้าหน้าที่ก็แจ้งเราว่าที่เสนอปิดหนี้ไปได้รับอนุมัติแล้ว และก็ส่งหนังสือยืนยันมาให้เรา  พรุ่งนี้ก็จะไปจ่ายล่ะ จะได้จบกันสักที
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Teww02463, PATCHAREE-SOM

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #113996 โดย PATCHAREE-SOM
ได้ส่วนลดเยอะดีจังค่ะ ยินดีด้วยค่ะ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Theerapol2535

4 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #113999 โดย kamao
ครับ กว่าจะให้ส่วนลดได้ ก็เจรจากันนับครั้งไม่ถ้วนเลยครับ หูชาไปข้างล่ะ 

4 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 4 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #114088 โดย kamao
หลังจากที่ได้รับหนังสือส่วนลดปิดบัญชี และได้ชำระไปเรียบร้อยแล้วตามวันที่ระบุในหนังสือ มาวันนี้ จนท. ได้ติดต่อมาว่าได้รับยอดปิด บช แล้ว ให้เราส่งเอกสาร บัตร ปชช พร้อมระบุว่า ใช้เพื่อปิดจบบัญชีอิออนเท่านั้น แล้วให้เราส่งเอกสารไปตามที่อยู่ คือ ที่ บ. jmt ....ขอเรียนสอบถามครับ กรณีนี้่เราต้องส่งเอกสารไปตามที่ จนท. แจ้งมาหรือเปล่าครับ เป็นการส่งเอกสารเพื่อขอหนังสือยืนยันปิดบัญชีใช่ไหมครับ ที่ผมสงสัย เพราะตอนขอหนังสือส่วนลด ก็ได้ส่งเอกสารไปแล้วครั้งหนึ่ง แล้วหนังสือยืนยันปิดบัญชี ต้องส่งไปอีกหรือ ???

4 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #114269 โดย ruedee2408
อิออนค้่งกี่งวดคะุถึงได้ส่วนลด

4 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #114430 โดย Nokyung28
กำลังจะเริ่มไม่ส่งเช่นกันค่ะ อยากหมดหนี้เร็วๆ จะอดทนและเก็บเงินไว้และถ้าหมดหนี้แล้วจะไม่กลับไปวงวรเดิมอีกเด็ดขาดเข็ดแล้วจริงๆ

4 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #114588 โดย Faisiri355
อยาก​ทราบว่ากสิกรฟ้อง​ศาลที่กี่เดือนคะ เราหยุด​ไปสี่เดือน เขาโทรมาแจ้ง​ให้ปรับโครงสร้าง​หนี้ค่ะ แต่เรากำลังเก้บเงินปิดเฟิสช้อยกับยุเมะยออดรวมสามบัตรก้สามแสนแล้ว

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.483 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena