เริ่มการเดินทางเพื่อปลดหนี้

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96801 โดย Thanya2103
สวัสดีค่ะ
รู้จักชมรมนี้จากการสืบค้นเส้นทางปลดหนี้ หวังจะหลุดพ้นจากการเป็นหนี้อย่างถาวร ไล่อ่านคอมเม้นต์และกระทู้ สนใจจริงจังในการปลดหนี้ เพราะการใช้จ่ายเกินตัวของตนเอง หวังจะให้เป็นเครื่องเตือนใจไม่ให้ซ้ำรอยเดิมอีกค่ะ
SCB = 40000 (จ่ายขั้นต่ำ/กู้บ้าน)
TMB = 75000 (จ่ายขั้นต่ำ)
Kbank= 44000 (จ่ายขั้นต่ำ)
KTC = ยอดหยุด 40000 (หยุดจ่าย 11 เดือน)
CIMB สินเชื่อบุคคล = ยอดหยุด 58000 (หยุดจ่าย 9 เดือน)

พยายามรับโทรศัพท์ ส่วนใหญ่ก็จะพูดแนวเดียวกันว่า คุณมียอดค้างชำระ สามารถชำระได้เมื่อไหร่คะ, ขอให้ชำระบางส่วน, ต้องชำระภายในสิ้นเดือนนี้ ซึ่งส่วนใหญ่ก็จะตอบไปว่า ขาดสภาพคล่องค่ะ, กำหนดวันไม่ได้ค่ะ , จะพยายามค่ะ

KTC โทรมาในช่วง 4- 5 เดือนแรกหลังจากนั้นก็ไม่โทรมาอีกเลย ไม่มีการเสนอส่วนลด แต่มีจดหมายมาเตือนให้ไปชำระ

Cimb โทรมาทุกเดือน ผ่านไป 4 เดือนมีจดหมายจาก CT Call ให้ติดต่อกลับ 2 วันก็มีติดต่อมาว่าได้รับจดหมายไหม ก็ตอบกลับว่าได้ ให้ส่วนลดเหลือ 50000 ก็เลยแจ้งไปว่าไม่พร้อมจ่าย ทางนั้นก็แจ้งว่างั้นจะส่งฟ้อง

ก็เลยเตรียมตัวเก็บเงิน เพื่อรอไกล่เกลี่ยและทำ H/C ขอกำลังใจจากทุกคนด้วยนะคะ จะพยายามเก็บออม ตอนนี้กำลังจะเริ่มทำงานพิเศษมาใช้จ่ายในชีวิตประจำวัน เพื่อเก็บเงินเดือนหลักไว้ทำ H/C ของทาง CIMB รอให้ได้ราคาที่พอจ่ายไหวก่อนค่ะ

ขอบคุณกระทู้ของท่านอื่น ๆ ที่ร่วมแบ่งปันนะคะ และทำให้มีสติที่จะตั้งรับกับปัญหาที่เกิดขึ้น หวังว่าจะหมดหนี้ในเร็ววันนี้ค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101597 โดย Thanya2103
ได้หมายศาลจากทาง KTC นัดไกล่เกลี่ย 9/5/18 แล้วค่ะ หลังจากห่างหายไป 2 ปี

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.335 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena