ตรงกว่าเวลา ก็ "คนทวงหนี้" เนี่ยอะ !!!

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104728 โดย FrozenHeart

Cyberplaygo เขียน:

FrozenHeart เขียน: 4สค61
ได้รับหมายศาลจากยูเมะเรียบร้อยแล้วคะ ให้ไปวันที่4กันยายน2561
เตรียมตัวอย่างไรไม่ให้สติหลุด........มีคำแนะนำยืนดีรับฟังนะคะ
ส่วนธนาคารอื่นคงฟ้องตามตามกันมาเร็วเร็วนี้...

ผมเพิ่งได้รับจดหมายยกเลิกสัญญาเมื่อวันที่ 3 สค 61 ของยูเมะครับ คงได้รับหมายศาลเร็วๆนี้เช่นกัน ครับ

ขอบคุณมากคะ สู้สู้กันต่อไปคะ ยังปิดไม่ได้สักตัวเลยคะ จะต้องขึ้นศาลทุกตัวไม๊เนี่ย ..... :shy:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104935 โดย FrozenHeart
อัพเดท 14 AUG 18

ทางเจ้าหนี้ SCB ส่ง BARGAIN CHOICE มาติตตามหนี้ ลดให้ 20 เปอร์เซ็นต์ (ปิดบัตรทีละใบก็ได้)
ถ้าไม่มีปิดหมด สามารถจ่ายยืดเรื่องประนอมหนี้ก่อนดีไม๊คะ จ่ายเดินบัญชีเพื่อจะให้ทางเจ้าหนี้ทราบว่าเราต้องการชำระหนี้จริงจริง แล้วค่อยทำเรื่องปิดหมด หรือประนอมหนี้ก็ได้ .......... :shy: (จริงหรอ)
โทรเข้าฝ่ายบุคคลให้ทางฝ่ายบุคคลแจ้งโทรกลับ 555 พอโทรกลับไปบอกว่า ได้รับมอบหมายให้ติดต่อโดยให้มาแต่เบอร์ที่ทำงานเพื่อติดต่อ ^^ อืม ติดต่อกลับแล้วนะ คราวหลังโทรมาเบอร์นี้เท่านั้นนะจ่ะ เวลานี้นะจ่ะ ไม่งั้นจะเหวี่ยง.... เข้าใจนะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #105005 โดย Cyberplaygo

FrozenHeart เขียน: อัพเดท 14 AUG 18

ทางเจ้าหนี้ SCB ส่ง BARGAIN CHOICE มาติตตามหนี้ ลดให้ 20 เปอร์เซ็นต์ (ปิดบัตรทีละใบก็ได้)
ถ้าไม่มีปิดหมด สามารถจ่ายยืดเรื่องประนอมหนี้ก่อนดีไม๊คะ จ่ายเดินบัญชีเพื่อจะให้ทางเจ้าหนี้ทราบว่าเราต้องการชำระหนี้จริงจริง แล้วค่อยทำเรื่องปิดหมด หรือประนอมหนี้ก็ได้ .......... :shy: (จริงหรอ)
โทรเข้าฝ่ายบุคคลให้ทางฝ่ายบุคคลแจ้งโทรกลับ 555 พอโทรกลับไปบอกว่า ได้รับมอบหมายให้ติดต่อโดยให้มาแต่เบอร์ที่ทำงานเพื่อติดต่อ ^^ อืม ติดต่อกลับแล้วนะ คราวหลังโทรมาเบอร์นี้เท่านั้นนะจ่ะ เวลานี้นะจ่ะ ไม่งั้นจะเหวี่ยง.... เข้าใจนะคะ

SCB นี่คุยขอส่วนลดยากเหมือนกันครับ แต่ถ้ามีเงินในมือต่อรองไปเรื่อยๆครับ เด่วจะได้ยอดที่ดีที่สุดครับระหว่างเราและเขาครับ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105547 โดย FrozenHeart
4กย61. 8.11น.
มาขึ้นศาลเขตดุสิตตามนัด มาแต่เช้ากลัวรถติด. เจ้าหน้าที่แนะนำทุกอย่างคะ ดูรายชื่อแล้วก็ดูห้องพิจารณาคดี ตัวเลขสามหลัก เช่น 501 ก็ชั้นห้า ห้องที่หนึ่ง บรรยากาศเงียบสงบสงสัยยังเช้าอยู่. 555มาโห่ไก่แต่เช้า...เดี๋ยวจะกลับมาอัพเดท นะคะ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105570 โดย Cyberplaygo

FrozenHeart เขียน: 4กย61. 8.11น.
มาขึ้นศาลเขตดุสิตตามนัด มาแต่เช้ากลัวรถติด. เจ้าหน้าที่แนะนำทุกอย่างคะ ดูรายชื่อแล้วก็ดูห้องพิจารณาคดี ตัวเลขสามหลัก เช่น 501 ก็ชั้นห้า ห้องที่หนึ่ง บรรยากาศเงียบสงบสงสัยยังเช้าอยู่. 555มาโห่ไก่แต่เช้า...เดี๋ยวจะกลับมาอัพเดท นะคะ

สู้ๆครับ จากที่อ่านของยูเมะนี่เห็นว่าให้ผ่อนเดือนล่ะ 1000 บาท 36 งวด หลังจากนั้นถ้ายังปิดบัญชีไมไ่ด้คิดดอกเบี้ยอีก 15% รอฟัง Update ครับ

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109643 โดย FrozenHeart
มาอัพเดทนะคะ. 4 มีค 62
เราลาออกจากกองทุนสำรองเลี้ยงชีพ ได้มาก้อนหนึ่งปิดของกสิกรก่อน เพราะ SCB พูดไม่รู้เรื่อง แยกคนทวงสองบัตร คนทวงแย่งกันเองชิงกันจะปิดทั้งสองบัตรเอง
KB - ปิดจบ สองใบ 125,000 บาท
Umay - ตามที่คุณ cyber แจ้งไว้คะ หลังศาลสั่งให้ขำระ อย่างน้อยเดือนละ1000 บาท ต้องปิดจบก่อนไม่งั้นคิดดอก 15% ตอนนี้เริ่มมีโทรมาว่าจะปิดจบที่เท่าไหร่ดี
ที่เหลือสองตัว
Standard ที่โอนไปทิสโก้แล้วก็โอนไปซิตี้แบงค์ ตอนนี้ นำของ ซิตี้แบงค์และไทยพาณิชย์เข้าคลีนิคแก้หนี้ เพราะยอดเยอะ เก็บไม่ทันแน่นอน ทำผ่อนยาวไป 10 ปีคะ
ตอนนี้กำลังเกบเงินเพื่อปิดยูเมะจร้า ถ้าตัดยูเมะไปได้ก็เบาไปเยอะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.403 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena