ต้องทำให้ได้เพื่อครอบครัวและชีวิตที่ดีขึ้น กับหนี้5แสนกว่าๆ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100091 โดย tipmatha
สวัสดีครับ ซุ้มอ่านอยู่นานครับ กว่าจะตัดสินใจหยุดแบบแน่นอน ใจนึงก้อกลัวใจนึงก้อแอบสู้ จนมาถึงรอบบิลวันที่2เดือนมกราคม61 ซึ่งเป็นรอบบิลแรกที่จะหยุด วันนั้นไม่มีแล้วครับตังจะติดตัวติดกระเป๋า ลูกก็ต้องเรียน บ้านก้อต้องส่ง เงินใช้ในชีวิตประจำวันแทบไม่มี สงสารเมียสงสารลูก หมุนจนไม่รู้จะหมุนยังไงแล้ว จึงตัดสินใจหยุดทุกบัตร เอาว่ะสู้ๆ

หนี้สินที่มีก็คือ

UOB บัตรเคดิต 85938.71 หยุดจ่าย 2-1-2018
UOB สินเชื่อบุคคล 38576.83 หยุดจ่าย 2-1-2018
TMB บัตรเคดิต 142000 จ่ายปกติ ( มีบันชีเงินเดือนครับ )
K-Bankบัตรเคดิต 52659.49 หยุดจ่าย 2-1-2018
พรอมิสสินเชื่อ 32694 หยุดจ่าย 2-1-2018
AEONบัตรเคดิต 154939.71 หยุดจ่าย 2-1-2018
AEONสินเชื่อ (มอเตอร์ไซค์ ) 15786.9 จ่ายปกติ เหลืออีก 7 งวด
First choice บัตรเคดิต 57412.2 หยุดจ่าย 2-1-2018

มาถึงวันนี้เข้ารอบบิลที่2แล้ว โทรมาเกือบทุกวัน แต่มี F/C โทรมาเสนอปรับโครงสร้างนี้แล้ววันนี้ แต่ไม่ตอบรับไป นั้นคงเป็นสัญญาณที่ดีช่ายไหม ต่อไปนี้ยืนยัน นอนยัน จะทำตามแนวทางตามชมรมต่อไป สู้ๆ

รบกวนขอคำแนะนำและกำลังใจด้วยนะครับ :upset:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100106 โดย annja15
สู้ ๆ ไปด้วยกันคะ มาให้กำลังใจ
หยุดก่อนเราหนึ่งงวดถือเป็นรุ่นพี่ 55 :laughing:

อิออน พรอมิส เฟิรส์ช้อย ใครโหดกว่ากันคะ
:say:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100108 โดย tipmatha
อิออน โทรบ่อยครับ ก็ปล่อยให้เค้าพูดๆไป บอกไปว่ายังไม่มีไม่พร้อม
พรอมิส โทรไม่บ่อยส่วนมากเป็นข้อความมาแทน
เฟิรส์ช้อย เข้ารอบบิลที่2ชวนปรบโครงสร้างสะงั้น แต่บอกไม่ปรับครับ

สู้ๆครับ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100169 โดย Ice23

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100184 โดย zoobzar04

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100192 โดย tipmatha
มาอัปเดทกันหน่อย
วันนี้ตอนเช้ามีโทรเข้ามา1เจ้า เป็นพี่ K โทรแจ้งยอดตามระบบ ตอบยังไม่พร้อมจ่าย นางก้อวางสายไป
บ่ายมีอีก1เจ้า พี่ พร้อม ยิงมาทีเดียวแล้ววาง เลยรีบโทรกลับไปถาม เราพร้อมที่จะรับสายตลอดทำแบบนี้หมายคามว่าไง :เฮ้อ: :เฮ้อ: นางตอบสเต๊ปเดิม คงเป็นที่ระบบ แล้วก้อแจ้งให้เราเข้าไปจ่ายก่อน 1900 บาท ยอดนี้ถึง 2ทุ่มนะค่ะ แล้วก้อวางสายไป

เหนื่อยใจแต่ก้อสู้ๆ เก็บเงินเก็บเงินอย่างเดียว

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100243 โดย tipmatha
มาอัปเดทหน่อยครับ

2วันมานี้ พร้อมมิสโทรตามหนักมาก ทั้งโทรทั้งส่งข้อความ ก็บอกไปแล้วว่ายังไม่มีไม่พร้อมก็ยังจะให้หามาจ่ายให้ได้อ้างโน่นนี้นั้นสารพัด เหนื่อยใจมากๆ ก็ตอบๆไป ครับๆๆๆๆๆๆๆๆ

ใครเป็นหนี้กับเจ้านี้บ้างครับ ขอข้อมูลหน่อยครับ :cry2: :cry2: :cry2:

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100285 โดย Oreo_
FC กับ อิออนหยุดพร้อมกันเลยค่ะ ของเราเดือนแรกแทบไม่โทรมาเลย เพราะไม่ได้ตั้งใจะหยุด บอกไปว่าจะจ่ายสิ้นเดือน2รอบบิล (เลยผ่านมาอย่างง่ายดาย) เข้าเดือน กพ จ่ายอย่างอื่นไปหมดแล้ว เลยจำเป็นต้องหยุดจริงๆ อิออนโทรหนักมาก 4-5รอบต่อวัน โทรเข้าออฟฟิสด้วย ตอนแรกยังไม่โมโหเพราะแจ้งแค่ชื่อให้โทรกลับ (เราทำงานกับลูกค้าประมาณนี้อยู่แล้ว) แต่จิกมากๆประมาณต้นเดือน วันเสาร์ยังจิก เราเลยจัดไปดอกใหญ่ จะให้เราไปจ่ายภายใน1 ชม แล้วจะติดตามผลวันอาทิตย์ เลยบอกจะติดตามอะไรคะ ยังไม่มีเงินจ่าย อะค่ะ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100318 โดย tipmatha

Oreo_ เขียน: FC กับ อิออนหยุดพร้อมกันเลยค่ะ ของเราเดือนแรกแทบไม่โทรมาเลย เพราะไม่ได้ตั้งใจะหยุด บอกไปว่าจะจ่ายสิ้นเดือน2รอบบิล (เลยผ่านมาอย่างง่ายดาย) เข้าเดือน กพ จ่ายอย่างอื่นไปหมดแล้ว เลยจำเป็นต้องหยุดจริงๆ อิออนโทรหนักมาก 4-5รอบต่อวัน โทรเข้าออฟฟิสด้วย ตอนแรกยังไม่โมโหเพราะแจ้งแค่ชื่อให้โทรกลับ (เราทำงานกับลูกค้าประมาณนี้อยู่แล้ว) แต่จิกมากๆประมาณต้นเดือน วันเสาร์ยังจิก เราเลยจัดไปดอกใหญ่ จะให้เราไปจ่ายภายใน1 ชม แล้วจะติดตามผลวันอาทิตย์ เลยบอกจะติดตามอะไรคะ ยังไม่มีเงินจ่าย อะค่ะ

สู้ๆครับ ขอผม FC คุยดีมาก อิออนพอคุยได้ครับ เพราะผมยังจ่ายค่ามอไซค์อยู่ตลอด มีผู้หญิงเป็นคนดูแลบันชี ก็บอกไปตรงๆละครับว่าไม่มี แต่จะหาจ่ายค่ามอไซค์ ให้หมดก่อนเหลืออีก6งวดแล้วค่อยว่ากันใหม่ แต่ที่โดนแบบสุดๆเห็นจะเป็น พรอมิส เหนื่อยใจกับเจ้านี้มาก ทวงตลอดเลยแถมพูดจาไม่ดีด้วย มีขู่บอกจะโทรเข้าที่ทำงาน ผมเลยจัดไปยกนึง เงียบแล้วบอกว่า งั้นเราให้เวลาคุณอีกอาทิตย์นึงค่ะ แล้วนางก็วางสายไป เฮ้อๆ :wake: :wake:

กลางเดือนนี้ 17-02-18 จะเข้ารอบบิลที่3ของทุกๆบัตรแล้วครับ ยังไงก้อจะเดินตามที่ชมรมแนะนำไว้ อดทน อดทน และ อดทน ต้องผ่าน 4 เดือน นรกให้ได้ครับ สู้ๆไปด้วยกันนะครับ :wo: :wo: :wo:

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100320 โดย winwin321
พรอมิสโทรทวงเรื่อยๆค่ะไม่บ่อยมาก ที่เจอมา พูดจาก็ปกติ แต่ส่งข้อความมาทุกวัน ยอดสองหมื่นกว่าค่ะ รอบบิลที่สามแล้ว รอดูเรื่อยๆค่ะ ยังไม่มีเสนออะไรมานอกจากโทรทวงจ่ายขั้นต่ำ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100332 โดย tipmatha

winwin321 เขียน: พรอมิสโทรทวงเรื่อยๆค่ะไม่บ่อยมาก ที่เจอมา พูดจาก็ปกติ แต่ส่งข้อความมาทุกวัน ยอดสองหมื่นกว่าค่ะ รอบบิลที่สามแล้ว รอดูเรื่อยๆค่ะ ยังไม่มีเสนออะไรมานอกจากโทรทวงจ่ายขั้นต่ำ

ขอบคุณมากครับ ของผมนี้ ทั้งโทรทั้งทวง แถมพูดจาไม่ดีอีก เหนื่อยใจกับเจ้านี้เลย จะเข้ารอบบิลที่3แล้วเหมือนกันครับ สู้ต่อไปครับ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100350 โดย Oreo_

tipmatha เขียน:

Oreo_ เขียน: FC กับ อิออนหยุดพร้อมกันเลยค่ะ ของเราเดือนแรกแทบไม่โทรมาเลย เพราะไม่ได้ตั้งใจะหยุด บอกไปว่าจะจ่ายสิ้นเดือน2รอบบิล (เลยผ่านมาอย่างง่ายดาย) เข้าเดือน กพ จ่ายอย่างอื่นไปหมดแล้ว เลยจำเป็นต้องหยุดจริงๆ อิออนโทรหนักมาก 4-5รอบต่อวัน โทรเข้าออฟฟิสด้วย ตอนแรกยังไม่โมโหเพราะแจ้งแค่ชื่อให้โทรกลับ (เราทำงานกับลูกค้าประมาณนี้อยู่แล้ว) แต่จิกมากๆประมาณต้นเดือน วันเสาร์ยังจิก เราเลยจัดไปดอกใหญ่ จะให้เราไปจ่ายภายใน1 ชม แล้วจะติดตามผลวันอาทิตย์ เลยบอกจะติดตามอะไรคะ ยังไม่มีเงินจ่าย อะค่ะ

สู้ๆครับ ขอผม FC คุยดีมาก อิออนพอคุยได้ครับ เพราะผมยังจ่ายค่ามอไซค์อยู่ตลอด มีผู้หญิงเป็นคนดูแลบันชี ก็บอกไปตรงๆละครับว่าไม่มี แต่จะหาจ่ายค่ามอไซค์ ให้หมดก่อนเหลืออีก6งวดแล้วค่อยว่ากันใหม่ แต่ที่โดนแบบสุดๆเห็นจะเป็น พรอมิส เหนื่อยใจกับเจ้านี้มาก ทวงตลอดเลยแถมพูดจาไม่ดีด้วย มีขู่บอกจะโทรเข้าที่ทำงาน ผมเลยจัดไปยกนึง เงียบแล้วบอกว่า งั้นเราให้เวลาคุณอีกอาทิตย์นึงค่ะ แล้วนางก็วางสายไป เฮ้อๆ :wake: :wake:

กลางเดือนนี้ 17-02-18 จะเข้ารอบบิลที่3ของทุกๆบัตรแล้วครับ ยังไงก้อจะเดินตามที่ชมรมแนะนำไว้ อดทน อดทน และ อดทน ต้องผ่าน 4 เดือน นรกให้ได้ครับ สู้ๆไปด้วยกันนะครับ :wo: :wo: :wo:

สู้ๆค่ะ F/C ชวนเราประนอมหนี้อย่างเดียวเลยตอนนี้ ยอดค้าง 120,000 จ่ายเดือนละ3,000 60งวด เราเลยบอกขอศึกษาก่อนนะคะ
ปล FC เท่ากันค่ะ กลางเดือนนี้เข้ารอบบิลที่3 (อิออนด้วย)

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100403 โดย tipmatha
หนี้สินสถานะตอนนี้ ( 13-02-18 )

UOB บัตรเคดิต 85938.71 หยุดจ่าย 2-1-2018 ( เข้ารอบบิลที่2แล้ว เงียบๆ )
UOB สินเชื่อบุคคล 38576.83 หยุดจ่าย 2-1-2018 ( เข้ารอบบิลที่2แล้ว เงียบๆ )
TMB บัตรเคดิต 142000 จ่ายปกติ ( มีบันชีเงินเดือนครับ ) จ่ายขั้นต่ำทุกเดือน
K-Bankบัตรเคดิต 52659.49 หยุดจ่าย 2-1-2018 ( เข้ารอบบิลที่2แล้วโทรตามให้จ่ายตามระบบ )
พรอมิสสินเชื่อ 32694 หยุดจ่าย 2-1-2018 ( เข้ารอบบิลที่2แล้วโทรตามให้หามาจ่ายให้ได้ )
AEONบัตรเคดิต 154939.71 หยุดจ่าย 2-1-2018 เข้ารอบบิลที่2แล้ว เงียบๆไป โทรอาทิตย์ละ 1 ถึง 2 ครั้ง
AEONสินเชื่อ (มอเตอร์ไซค์ ) 15786.9 จ่ายปกติ เหลืออีก 6 งวด
First choice บัตรเคดิต 57412.2 หยุดจ่าย 2-1-2018 ( เข้ารอบบิลที่2แล้วมีการเสนอปรับปรุงโครงสร้างหนี้ แล้วหายเงียบไป เราตอบไม่อยากปรับปรุง ไม่พร้อมจะทำ )

ตอนนี้ยังเก็ยตังไม่ได้เลย ขอเวลาหน่อยนะครับเจ้าหนี้ทั้งหลาย อดทนๆๆๆๆๆ สู้ๆ :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:
ใครมีคำแนะนำ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100449 โดย tipmatha
Up date 15/02/18

ช่วงนี้เงียบๆ สงสัยยังไม่สิ้นเดือน :pray: :pray: :pray:

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100480 โดย tipmatha
Up-date 16-2-18

วันนี้รับสายแต่เช้าเลย เป็น F/C โทรถามเรื่องค่างวดเพราะว่าจะเข้ารอบบิลที่3แล้ว พูดจาดีมาก ถามว่าได้นัดชำระไว้วันนี้รึเปล่าครับ เราตอบว่าไม่นะครับ เค้าเลยถามว่างั้นพอจะหามาชำระได้รึเปล่ามีเวลาถึงวันที่19นี้ เราเลยตอบไปว่าคงไม่สะดวกเข้าไปจ่าย จนทเลยบอกงั้นผมขอบันทึกไว้ว่ายังไม่มีกำหนดวันจ่ายนะครับ เราเลยตอบกลับไปว่าได้ครับผม จนทตอบด้วยความสุภาพ ขอบคุณครับ และขออภัยด้วยนะครับที่ต้องโทรมาหาในเวลานี้ แล้ววางสายไป

ช่วงบ่าย ได้รับ ข้อความจากพรมมิส ทวงถามค่างวดเลยกำหนดชำระเหมือนเคย เฮ้อๆ :wake: เวลาชั่งเดินช้าเหลือเกิน

วันนี้ขอให้มีโชคทีเถอะ จะได้ปิดๆไปให้หมดๆ สาธุ สาธุ สาธุ :pray: :pray: :pray:

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100509 โดย tipmatha
Up-date กันหน่อย ( 19-02-18 )

UOB บัตรเคดิต 85938.71 หยุดจ่าย 2-1-2018 ( เงียบๆ )
UOB สินเชื่อบุคคล 38576.83 หยุดจ่าย 2-1-2018 ( เงียบๆ )
TMB บัตรเคดิต 142000 จ่ายปกติ ( มีบันชีเงินเดือนครับ ) จ่ายขั้นต่ำทุกเดือน
K-Bankบัตรเคดิต 52659.49 หยุดจ่าย 2-1-2018 ( 09:00 ) โทรติดต่อให้ชำระ จะได้ไม่ส่งเรื่องยกเลิกบัตร เลยบอกไปว่าไม่มีตังเลย แจ้งกับไปว่าสิ้นเดือนค่อยโทรมาติดตามใหม่นะครับ นางก็ยอมวางสายไป ไม่หงุกงิดอะไร ดีงามจร้า
พรอมิสสินเชื่อ 32694 หยุดจ่าย 2-1-2018 ( โทรตามวันเว้นวันให้หามาจ่าย วันนี้ 19-2-18 ตามให้จ่าย 2500 บาท แล้วหมดกันเลยสำหรับที่ค้างเอาไว้ โธ่ลดไปตั้ง 900 บาท เพราะปกติส่งเดือนละ1700บาท ใจแข็งไว้ ไม่มี ไมีหนี้ แต่ยังไม่สะดวกจ่ายครับ และส่งข้อความว่าค่างวดคุณเลยกำหนดเวลาชำระตลอด )
AEONบัตรเคดิต 154939.71 หยุดจ่าย 2-1-2018 เงียบๆไป โทรอาทิตย์ละ 1 ถึง 2 ครั้ง
AEONสินเชื่อ (มอเตอร์ไซค์ ) 15786.9 จ่ายปกติ เหลืออีก 6 งวด
First choice บัตรเคดิต 57412.2 หยุดจ่าย 2-1-2018 ( มีการเสนอปรับปรุงโครงสร้างหนี้ตอบปฎิเสธไป เราตอบไม่อยากปรับปรุง ไม่พร้อมจะทำ งั้นคุณต้องจ่ายขั้นต่ำมา1งวด )

ตอนนี้ยังเก็ยตังไม่ได้เลย ใครมีคำแนะนำ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100584 โดย tipmatha
Up-date กันหน่อย ( 22-02-18 )

UOB บัตรเคดิต 85938.71 หยุดจ่าย 2-1-2018 ( ส่งข้อความมาครับ ธ.ยูโอบีเสนอโครงการปรับปรุงโครงสร้างหนี้ 60 งวด สนใจโทร 02XXXXXXX )
UOB สินเชื่อบุคคล 38576.83 หยุดจ่าย 2-1-2018 ( ส่งข้อความมาครับ ธ.ยูโอบีเสนอโครงการปรับปรุงโครงสร้างหนี้ 60 งวด สนใจโทร 02XXXXXXX )
K-Bankบัตรเคดิต 52659.49 หยุดจ่าย 2-1-2018 ( เงียบไปเลยช่วงนี้ )
พรอมิสสินเชื่อ 32694 หยุดจ่าย 2-1-2018 ( ส่งข้อความว่าค่างวดคุณเลยกำหนดเวลาชำระตลอด วันละ2ถึง3ข้อความต่อวัน ส่งทุกวัน :เฮ้อ: )
AEONบัตรเคดิต 154939.71 หยุดจ่าย 2-1-2018 เงียบไปเลย
First choice บัตรเคดิต 57412.2 หยุดจ่าย 2-1-2018 ( หลังจากมีการเสนอปรับปรุงโครงสร้างหนี้ตอบปฎิเสธไป ก็เงียบไปเลย )
ในใจกลัวUOBมากที่สุด ยอดสูงด้วย เฮ้อออออ :crying: :crying:

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100627 โดย Khunnuch
สู้ ๆ น๊ะคะ ตอนนี้เราก็โดนทวงหนี้ทุกวันเลยคะ

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100653 โดย Oreo_
26/2/18
วันนี้อิออนโทรมาเป็นเจ้าแรก สถานะคือเข้ารอบบิลที่3 แล้ว (หยุดจ่าย1/1/18)
โทรมาบอกว่าจะดำเนินการฟ้องร้อง โดยส่งเอกสารบอกเลิกสัญญาไปที่บ้านตามภูมิลำเนา
เลยบอกว่าค่ะ อยากให้ลูกค้าจ่ายเข้ามานะครับ 30,900 (visa 93,000 +เงินกู้ 15,000) จ่ายมาสถานะบัตรปกติ ตอนนี้บริษัทอิออน มีบริษัทลูกคือACS ทำครบวงจร ส่งฟ้องเองครับ เลยบอกค่ะๆ รีบจ่ายภายในวันที่2 นะครับ ก่อนที่หมายศาลจะออกมา ค่ะ่ๆๆ

มีใครเจอคำพูดประมาณนี้บ้างคะ เขาบอกไม่ส่งไปสำนักงานกฎหมายแล้ว จะฟ้องร้องเอง บลาๆ

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100656 โดย tipmatha

Oreo_ เขียน: 26/2/18
วันนี้อิออนโทรมาเป็นเจ้าแรก สถานะคือเข้ารอบบิลที่3 แล้ว (หยุดจ่าย1/1/18)
โทรมาบอกว่าจะดำเนินการฟ้องร้อง โดยส่งเอกสารบอกเลิกสัญญาไปที่บ้านตามภูมิลำเนา
เลยบอกว่าค่ะ อยากให้ลูกค้าจ่ายเข้ามานะครับ 30,900 (visa 93,000 +เงินกู้ 15,000) จ่ายมาสถานะบัตรปกติ ตอนนี้บริษัทอิออน มีบริษัทลูกคือACS ทำครบวงจร ส่งฟ้องเองครับ เลยบอกค่ะๆ รีบจ่ายภายในวันที่2 นะครับ ก่อนที่หมายศาลจะออกมา ค่ะ่ๆๆ

มีใครเจอคำพูดประมาณนี้บ้างคะ เขาบอกไม่ส่งไปสำนักงานกฎหมายแล้ว จะฟ้องร้องเอง บลาๆ

ของผมยังเงียบๆอยู่เลยครับ สงสัยจะโทรมาช่วงสิ้นเดือนแน่ๆ คุณหยุดพร้อมผมเลยแต่ทำไมจะฟ้องกันแล้วละ งง ผมก็ไม่เคยเจอแบบนี้เหมือนกัน ต้องรอผู้รู้เข้ามาตอบอีกทีครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ หัวอกเดียวกันเลย สู้ๆครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.704 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena