สู้ด้วยหนี้ 250000 อยากให้จบภายใน 2 ปีครับ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #102454 โดย destinyza
สวัสดีครับพี่ๆเพื่อนๆ ได้เข้ามาศึกษาจากในกลุ่มนี้อยู่นาน เลยตัดสินใจหยุดจ่ายบัตรทั้งหมดเริ่ม เดือน พฤศจิกายน 2017 ผ่านมาร่วม 6 เดือน ที่ผ่านมาต้องเจอเจ้าหนี้โทรทวงทั้งพูดจาดี ทั้งพูดจาไม่ดี ทรมานมากในช่วง 3 เดือนแรกครับ หลังจากนั้น สบายครับ นานๆโทรมาที ศึกษาอยุ่ในกลุ่มนี้ เลยตั้ดสินใจทำการ Hair cut ตามที่ พี่ๆในกลุ่ม น่าเป็นการจบไวที่สุด

kbank กดเงินสด 38000
kbank เครดิต 27000
อิออน กดเงินสด 18500
อิออน เครดิต 30000
a money 19000
เรดดี้เครดิต 30000 รวมดอก 36000 ปิดจบ 16500 รอหนังสือปิดจากธนาคาร 30/5/2018
อีซี่ บาย กดเงินสด 57000 รวมดอก 74716 ได้ส่วนลดเหลือ 32000 ผ่อน 12 งวด
อีซี่ บายผ่อนสินค้า 17954 รวมดอก 21336

ขอเล่าแต่และเจ้าหนี้

อีซี่ บาย กดเงินสด โทรมาตลอด 3 เวลา ในระยะ3 เดือนแรก หลังจากนั้นหายไปนานโทรมาที ล่าสุดเดือนมีนา โทรมาเสนอ ให้ส่วนลด เหลือ 32000 ผ่อนเป็น 12 งวด ถ้าอยากได้ลดอีก ต้องจ่ายก้อนเดียวจบ ผมเลยเลือกที่ผ่อน 12 งวด โดนงวดแรกจ่าย 6500 หลังจากนั้นจ่าย 2-12 จ่ายงวดและ 2300 จ่ายไป 2งวดแล้วครับ เหลืออีก 10 งวดหมดแล้วครับ

อีซี่ บายผ่อนสินค้า โทรมาเรื่อยครับ ขอส่วนลดไม่ให้ บอกต้องจ่ายยอดเต็มอย่างเดียว ผมบอกว่ายังไม่มี

a money โทรมาช่วง 3 เดือนแรกจะหนักเลยครับหลังจากนั้น ไม่ค่อยโทร มาเดือนพฤษคม โทรมาบอกให้จ่าย 500 เพื่อยืนยังตัวตน ผมบอกไม่มีจ่าย อยากทำเรื่องปิด ขอส่วนลดไม่ให้ ทาง a money ไม่มีการให้ส่วนลด บอกว่าจะส่งเรื่องฟ้องศาลถ้าไม่จ่ายเงินเข้ามา ผมบอกว่าไม่มี รอลุ้นว่าจะมาหมายศาลไหม

kbank ช่วงแรกโทรมาเรื่อยๆ หลังจากนั้นหายไปเลย ไม่รู้จะส่งฟ้องศาลตอนไหน

เรดดี้เครดิต โทรมาทวงเรื่อยๆๆ เปลี่ยนคนไปเรื่อยๆ จะให้เราเข้าปรับโครงสร้างหนี้
ดอกเบี้ย 10% ลดต้องลดดอก ให้ผ่อนเดือน 800 เป็นเวลา 12 เดือน แล้วมาปรับใหม่ ผมบอก ไม่สนใจ
ล่าสุดโทรมาให้ เข้าปรับโครงสร้างหนี้ กับ เสนอยอด ปิดเป็๋นเงิน 23000 ซึ่งผมขอจะได้โบนัสเดือน 7 อยากเอาปิด ทางเรดดี้ไม่ยอม ต้องจ่ายภายในวันที่ 10 ผมเลยขอผ่านไปก่อน บอกว่าจะส่งเรื่องฟ้องศาล

อิออน ทวงหนี้พูดจาแย่มากเท่าที่ผมรับสายมา บางทีโดนผมด่ากลับไป จะโทรหนักมากช่วงแรก หลังๆๆ ไม่โทรแล้ว น่าสุดโทรมา ปรับโครงสร้างหนี้ ดอกเบี้ย 15% ลดต้องลดดอก ผ่อนประมาณ 1500 ผมเลยบอกสะดวกขอส่วนลด ไม่ให้ จะส่งเรื่องฟ้องศาลอย่างเดียว

มีการอัพเดท อะไร จะมาเล่าให้ทราบครับ อดทนเท่าไร ต้องมีวินัยการเก็บเงิน ผมจะได้เงินก้อนมีโบนัส เลิกซื้อของไม่จำเป็นขยันเป็นเงินเอา

สาเหตุที่เป็นหนี้ เอาไปใช้หนี้ให้แม่ หนี้นอกระบบ ส่วนหนึง และเอามารักษาแม่ ตอนผ่านตัดนมครับ ในเมื่อภาระเพิ่มขึ้น เลยต้องยอดทิ้งหนี้ทั้งหมด ไม่สามารถผ่อนได้

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102464 โดย bumbump
สู้ครับ ผมพึ่งเดือนแรกก็ถี่มากๆๆเลย

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102483 โดย destinyza

bumbump เขียน: สู้ครับ ผมพึ่งเดือนแรกก็ถี่มากๆๆเลย

สู้ๆๆนะครับผ่าน 3 เดือนแรกก็สบายแล้วครับ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102485 โดย bumbump
ขอบคุณมากครับ แล้วของคุณ destinyza บอกปฏิเสธยังไงบ้างครับ ขอเป็นประสบการณ์

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102668 โดย destinyza

bumbump เขียน: ขอบคุณมากครับ แล้วของคุณ destinyza บอกปฏิเสธยังไงบ้างครับ ขอเป็นประสบการณ์

.

ขอโทษด้วยครับ เพิ่งเข้ามาเห็น ผมบอกประมาณ ตอนนี้มีปัญหาเรื่องการเงิน จึงไม่สามารถจ่ายได้ครับ ถ้าพร้อมแล้วจะจ่ายเข้าไปครับ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102669 โดย destinyza
มาอัพเดทครับ

เรดดี้เครดิตติดต่อเข้ามาครับ รวมดอก 36000 แจ้งให้ส่วนลด เหลือ 25000
ผมขอต่อเหลือ 20000 ทางเจ้าหนี้ลดให้เหลือ 20000 ทำเรื่องภายในเดือนนี้ ทางผมขอผ่อน 3 งวด ไม่รู้จะได้ไหม ทางเเจ้าหนี้จะติดต่อกลับมาใหม่

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102671 โดย bumbump
ผมเดือนที่ 2 เริ่มแล้ว 5555

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #102845 โดย destinyza

bumbump เขียน: ผมเดือนที่ 2 เริ่มแล้ว 5555

สู้ๆนะครับ ช่วง 3 เดือนแรกทวงกันอย่างโหด

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #102846 โดย destinyza
มาอัพเดทครับ เรดดี้เครดิต 30000 รวมดอก 36000

พนักงาน upcenter ให้ข้อเสนอใหม่ครับ จ่ายปิด 1 ก้อน 16500 ปิดจบเลย

โชดดีผมหายืมเพื่อนได้ จ่ายปิดจบไป ทาง upcenter แจ้งรอหนังสือปิดจากซิตี้แบงก์ ระยะเวลา 60 วัน

รอหนังสือปิดจบต้องรอถึง 60 วันเลยหรอครับ

ขอบคุณพี่ๆในกลุ่มมากครับ ปิดจบไปแล้ว 1

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104185 โดย destinyza
สวัสวดีครับ กลับมาอัพเดท

ได้รับหนังสือปิดจบจาก เรดดี้เครดิต จาก upcenter เรียบร้อยแล้วครับ ปิดแล้ว 1

a money ส่งหมายศาลมาครับ นัดเจอกันที่ ศาล 21/08/2018 แต่มีหนังสือให้โทรไปคุย ผมลองโทรไปคุยเจ้าหน้าที่พูดจาไม่ดี บอกให้ผมจ่ายให้หมดภายใน วันที่โทรไป ไม่นั้นก็ไปเจอที่ศาล ผมบอกไปว่าเจอที่ศาลเลย

อิออนโทรเข้ามา ขู่ว่าจะส่งเราฟ้องศาล เราบอกยังไม่พร้อมจ่าย

วันนี้ กสิกร โทรเข้าแจ้ง ว่ายอด หนี้เรา 73423 ให้เราผ่อนจ่ายเดือน 1500 เราบอกเราพร้อมปิดจบ เดือนตุลาคม ทางเจ้าหน้าที่ก็แจ้งว่า จะส่งเรื่องเข้าระบบ บอกส่งฟ้องศาล เราหยุดจ่าย 7 เดือน

มีใครเคย ขึ้นศาล ของ a money บ้างไหมครับ อยากได้คำแนะนำ :sweat:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.533 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena