#จ่ายขั้นต่ำไม่ไหวแล้ว!!!! ต้องวางแผนปลดหนี้! นับจากนี้ (มิ.ย.61)

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104158 โดย taennet
17 / ก.ค. / 61

วันอาทิตย์ ไม่ได้ดูโทรศัพท์เลย เพราะวันพักผ่อน ไม่รับสายใดๆเจ้าค่ะ

18 / ก.ค. / 61

โทรมาอยู่หลายเข้าเลย สิบ miss call ไม่รู้เจ้าไหนบ้าง ทำงานอยู่ไม่สะดวกรับจ้า

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104326 โดย taennet
19-24 / ก.ค. / 61

ไม่เปิดมือถือและไม่รับสายใครเลยจ้า ลำคาญจะรับสายอะนะ ปิดเครื่องไปซะดีกว่า

วันที่ 22 มี กรุงศรีแพลตทินั่ม โทรเข้าออฟฟิตมาเบอร์โต๊ะเลยจ้า
รับสายนัด 31 จร่ะ ผัดๆๆไปเป็นข้าวผัดเลย :555:

25 / ก.ค. / 61

เปิดมือถือมารับสาย กรุงศรีเฟิสช้อยโทรเข้ามามั้ง แล้วก็อีกหลายสาย ไม่ได้รับสักเท่าไร ไม่ได้สนใจ
แค่เปิดเครื่องให้โทรเข้าได้ แต่ไม่รับนะเจ้าคะ ขี้เกียจเจ้าค่ะ :laughing:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104331 โดย ยิ้มอ่อน
เรารับทุกสายถ้ารับทัน 555+ ของเราเข้ารอบบิลที่3แล้วค่ะ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104345 โดย taennet
เราเขิน ไม่ค่อยกล้ารับ เพราะรับสายก็บอกผลัดไปเหมือนเดิมทุกที
เราก็เข้าใจ เขาโทรตามหน้าที่ และจำเป็นต้องติดต่อให้ได้ด้วยเพื่อที่จะบันทึกลงในระบบ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #104513 โดย thida28

taennet เขียน: และนี่คือแผนที่ผมตั้งใจจะทำกับแต่ละบัตร
บัตร 3 ใบ
1.First Choise
2.สินเชื่อส่วนบุคคล Promis
3.บัตรเครดิตกรุงศรีวีซ่าแพลตทินั่ม

ผมจะเจรจาขอ H/C ภายในเดือนที่ 6-7 (พ.ย. 61-ธ.ค. 61)
โดยยอดของทั้งสามบัตร
First Choise 29,001
สินเชื่อส่วนบุคคล Promis 34,882
บัตรเครดิตกรุงศรีวีซ่าแพลตทินั่ม 14,200

*เมื่อผ่านไป 6-7 เดือนมูลหนี้+ดอกเบี้ยจะเพิ่มประมาณราวๆ
First Choise 33,136
สินเชื่อส่วนบุคคล 39,856
บัตรเครดิตกรุงศรีวีซ่าแพลตทินั่ม 16,225
เป้า H/C ผมคือ 50% จากยอดนี้ ดังนั้น
เป้าH/C ที่ตั้งใจจะต่อรองคือ 50%
First Choise 16,568 (ราคาH/Cที่ต้องการ)
สินเชื่อส่วนบุคคล Promis 19,928 (ราคาH/Cที่ต้องการ)
บัตรเครดิตกรุงศรีวีซ่าแพลตทินั่ม 8,113 (ราคาH/Cที่ต้องการ)

ในเดือนที่ 7 (ธ.ค.61) ผมตั้งใจเก็บเงินตอนนั้นจ่าจะมี 42,579 บาท
ซึ่งเป้า H/C 3 ใบนี้รวมกันอยู่ที่ 44,609 บาท ดังนั้นในเดือน7 (ธ.ค.61) นี้
ผมจะปิดพร้อมกันทั้ง 3 ใบเลยครับ

^^ :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :bye:

.......ยอดเยี่ยมมากค่ะ วางแผนได้ละเอียด เห็นภาพ!!และมีการศึกษารายละเอียดมาเป็นอย่างดี
ขอให้ใช้หนี้สำเร็จเร็วตามใจหวังค่ะ :สู้ๆ:

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #104574 โดย taennet
3 / ส.ค. / 61

จะมาอัพเดทความคืบหน้าในการหลบเจ้าหนี้ 555
ตั้งแต่ วันที่ 31 จนถึงวันนี้ ยังไม่ได้รับสายเจ้าหนี้เลยจ้า

โทรมาไม่รับ ให้เป็น miss call งั้นแหละ เด๊๋ยวสักพักแหละ จะลองรับสายดู :555:

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #104575 โดย ยิ้มอ่อน
สู้ๆค่าาา เดินไปด้วยกัน

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #104578 โดย taennet
3 / ส.ค. / 61 เวลา 16:50 น.

กรุงศรีเฟิร์สช้อยโทรมา บอกให้ชะรำเข้าไปก่อนสักยอดนึง 1,450 บาท เขาก้พูดเพราะนะ นี่ก็เลยแต่งเรื่องไปว่า เพื่อนยืมเงินไป นี่ก็รอเพื่อนใช้คืนอยู่ จะพยายามนะครับ มาเพราะค่อยยังชั่วเลย

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #104579 โดย taennet
เช่นกันครับ สู้ไปด้วยกัน :สู้ๆ:

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #104651 โดย Saylestine
ของผมอิออน 70000หยุดจ่าย 2 งวดเเล้วโทรมาตลอด

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #104667 โดย taennet
4-5-6 / ส.ค. / 61
4-5 ไม่ได้รับสายใครเลยเจ้าค่ะเอาโทรศัพท์ใส่ลิ้นชักไว้
วันที่ 6 รับสายนึงจาก PROMIS โทรมาบอกว่า วันศุกร์นี้วันสุดท้ายนะเจ้าคะ หากเกินไปจะส่งดำเนินเรื่องตามระบบนะเจ้าคะ

ขอรับ

ขอบคุณค่ะ

วาง

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #104952 โดย taennet
15 / ส.ค. / 61
First Choice โทรมาแจ้งว่าจะระงับบัตรเพราะเข้า 3 รอบบิลแล้ว
ขอส่งเรื่องเข้าเครดิตบรูโร วางสาย

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105294 โดย taennet
25 / ส.ค. / 61
ไม่ได้มาอัพเดทอะไรเลย เพราะแต่ละเจ้ายังไม่มีอะไรน่าตื่นเต้นเลย

ก็วิธีเดิมๆ เรื่อยๆ โทรมา รับบ้าง ไม่รับบ้าง แต่ละเจ้ายังไม่ได้ยกเลิกบัตรผมเลย มีแต่ให้จ่ายขั้นต่ำเข้าไปเพื่อรักษาประวัติ เดินบัญชี บลาๆๆ

คือก็ตอบเหมือนเดิมทุกทีอะนะว่า เดี๋วไปจ่ายให้นะครับ จะพยายามนะครับ

ประมาณนี้ ก็รออยู่อยากให้ยกเลิกเร็วๆ จะได้ไปคุยกันเสต็ปต่อไปเรื่อง สัญญาปรับโครงสร้าง และก็จะได้ปฏิเสธไป ข้ามช็อตไปตอน H/C เลยได้มะ ไวๆ จะรีบปิด 5555

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105347 โดย taennet
วันนี้มีโทรมาสองเจ้า

กรุงศรี กับ พรอมมิส

บอกให้ชำระเข้าไปก่อน 1 ยอด

พูดจาดีไพเราะ

ผมตอบครับๆๆ เท่านั้นเอง

ยังไม่ยกเลิกบัตรสักที มีแต่ให้จ่ายเพื่อรักษาบัญชี

แหม่ะ ไวๆๆ ใจร้อน

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #105457 โดย taennet
31 / ส.ค. / 61
กรุงศรีวีซ่า โทรมาบอก วันนี้วันสุดท้ายก่อนระงับบัตร ให้จ่ายเข้าไป พันหก

ไม่มี ไม่หนี ไม่จ่ายขอรับ

รีบส่งเรื่องมา H/C เร็วๆเถอะ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #105461 โดย peterpanouya

taennet เขียน: 15 / ส.ค. / 61
First Choice โทรมาแจ้งว่าจะระงับบัตรเพราะเข้า 3 รอบบิลแล้ว
ขอส่งเรื่องเข้าเครดิตบรูโร วางสาย

มีเทคนิคปฎิเสธการปรับปรุงโครงสร้างหนี้กับ First Choice มั้ยคะ ของเราบังคับให้ปรับปรุงโครงสร้างหนี้อย่างเดียวเลย มัดมือชกด้วยว่าถ้าคุณไม่จ่ายผมขอปรับปรุงโครงสร้างหนี้เลยนะครับ :เฮ้อ:

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #105559 โดย taennet

peterpanouya เขียน:

มีเทคนิคปฎิเสธการปรับปรุงโครงสร้างหนี้กับ First Choice มั้ยคะ ของเราบังคับให้ปรับปรุงโครงสร้างหนี้อย่างเดียวเลย มัดมือชกด้วยว่าถ้าคุณไม่จ่ายผมขอปรับปรุงโครงสร้างหนี้เลยนะครับ :เฮ้อ:

555 มันมีบังคับได้ด้วยหรอ ไม่ด๊ายยยยยยย

การปรับปรุงโครงสร้างหนี้จะทำเลยเฉยๆ โดยไม่มีการเซ็นสัญญาอะไรเลย ไม่ได้หรอก มันลักไก่คุณแล้ว

ของผมเมื่อเช้านี้เลย เพิ่งโทรมาเสนอปรับปรุงโครงสร้างหนี้ ถ้าตกลงจะส่งแมสเซ็นเจอร์เข้ามารับเอกสาร
ถ้าทำปรับปรุงโคตรสร้างหนี้ สถานะบัตรจะถูกยกเลิกเลย
จะผ่อนต่อเดือนน้อยลงจาก 1500 เป็น 750 ระยะเวลา กี่ปีไม่ทันได้ฟัง คือฟังผ่านๆ

แต่ถ้าไม่ก็จะจ่ายเรื่องออกไปสำนักงานกฏหมายด้านนอก

แสดงว่าคุณโดนลักไก่ 1000000000000000000%

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #105578 โดย Coppy

peterpanouya เขียน:

บอกไปเลยครับว่าได้ตอบตกลงไปตอนไหน เพราะของผมก็โดนโมเมว่า เรื่องที่คุยจะปรับปรุงโครงสร้างหนี้ว่ายังไงครับ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #105734 โดย taennet
หนังสือขอยกเลิกบัตร กรุงศรี มาแล้ววันนี้ ดีใจๆๆ ยกเลิกบัตรสักที
ต่อไปเสนอส่วนลดมาเลยนะเจ้าหนี้ที่รัก

11 / ก.ย. / 61
หนังสือขอยกเลิกบัตร กรุงศรี มาแล้ววันนี้ ดีใจๆๆ ยกเลิกบัตรสักที
ต่อไปเสนอส่วนลดมาเลยนะเจ้าหนี้ที่รัก

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #105766 โดย Suthind1
เป็นยังงัยบ้างคับ
รอติดตามอยู

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.702 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena