เริ่มต้นใหม่ ปีหนี้ให้หมด ภายในปี 62

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108524 โดย sssskk
สวัสดีคะ เป็นสมาชิกใหม่ แต่แอบเข้ามาเก็บข้อมูลตั้งหลายเดือน ก่อนที่จะตัดสินใจหยุดจ่ายไปเมื่อเดือน พ.ย.61 ยอมรับว่าช่วงแรกกลัวการตอบคำถามของบรรดาเจ้าหนี้บัตรมาก โดยเฉพาะอีซี่บาย ขยันโทรมาก ๆ ตั้งแต่ไก่่ขันยันเที่ยงคืน รับบ้าง ไม่รับบ้าง ผลัดไปเรื่อย จนเข้าเดือน ที่ 2 ของรอบบิล ตอนนี้เริ่มชินกับการตอบคำถามของอีซี่มาก บริษัทอื่น โทรมานาน ๆ ครั้งคะ แต่จะต้องทำให้สำเร็จให้ได้ ไม่งั้น ไม่มีเงินเก็บส่งลูก ๆ เรียนแน่ ๆ

หนี้บัตรที่มีนะคะ
1. อีซี่บาย 75,000 คะ หยุดจ่าย 2 พ.ย.61 วงเงินเต็มคะ
2. บัตรเครดิตอิออน 30,000 หยุดจ่าย 2 พ.ย.61 วงเงินเต็มคะ
3.บัตรกดเงินสดอิออน 36,000 หยุดจ่าย 2 พ.ย.61 วงเงินเต็มคะ
4.บัตรเฟิร์สช้อย 45,000 หยุดจ่าย 2 พ.ย.61 วงเงินเต็มคะ
5.บัตรกดเงินสดกสิกร 20,000 อันนี้จ่ายคะ เพราะมีกรรมธรรมไว้ 1 ฉบับ

อยากได้ส่วนลดเร็ว ๆ จะได้จบ ๆ เบื่อการรับโทรศัพท์คะ สู้ ๆ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108546 โดย peterpanouya
o_) o_) o_) o_) o_)

สู้สู้นะคะ ยอดรวมน้อยกว่าของเราเยอะ ต้องปิดหมดตามที่่ตั้งใจไว้แน่นอนค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108548 โดย sssskk

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #108643 โดย sssskk
อัพเดท 4/01/62 วันนี้อีซี่โทรมาเสนอปรับโครงสร้างหนี้คะ เราก็แกล้งถามว่ารายละเอียดยังไง แล้วก็บอกจะคิดดูอีกที เจ้าหน้าที่ก็บอกไม่เกินวันที่ 5 นี้เข้าไปติดต่อที่สาขานะครับ เราก็ คะคะ แต่ยังไงก็ไม่จ่าย รอส่วนลดงาม ๆ คะ จ่ายมาสิบกว่าปี รอยอดปิดสัก 10000 ตอนนี้ยอดเราพุ่งไปที่ 78000 แล้ว อดทน รอ รอ

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #108647 โดย ยิ้มอ่อน
สู้ๆนะคะ เป้าหมายของเราก็ต้องปิดหนี้บัตรภายในสิ้นปี 62 เช่นกันค่ะ

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #108653 โดย KataiiRabbit14
สู้ๆนะค่ะ ตอนนี้อีซี่บายก็เสนอในปรับโครงสร้างหนี้เหมือนกันค่ะ แต่ก็ปฏิเสธไปค่ะ อดทนรอส่วนลดงามๆค่ะ

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #108675 โดย sssskk
ขอคำแนะนำหน่อยคะ ตอนนี้ อีซี่เสนอปรับโครงสร้างหนี้คะ ให้จ่ายรอบแรก 2 มี.ค. แต่ถ้าเราลองบอกเค้าว่าอิออนเสนอยอดปิดบัญชีมาก่อนแล้ว คิดว่าอีซี่เชื่อไหมคะ หรือเราควรรอให้อีซี่เสนอปิดบัญชีมาเอง รบกวนผู้มีประสบการณ์ให้คำแนะนำหน่อยคะ ปรับโครงสร้างหนี้เราไม่เอาแน่นอนแต่อยากให้เค้าเสนอปิดบัญชีเร็ว ๆ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.431 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena