เส้นทางการปลดหนี้​ เฟริสช้อย, ยูเมะ, เทสโก้, เจมันนี่, อิออน​ต้องหมดภายในปีหน้า

4 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #110886 โดย moonoi96
หลังจากชุ่มดูบอร์ดนี้มานานและแล้วก็ต้องหยุดจ่ายหลังจากที่กลัวโน่นนี่นั่น​ กลัวการทวง​ กลัวโดนฟ้อง​ และแล้วก็เจอทางสว่าง
หนี้ส่วนใหญ่เป็นบัตรเครดิต​ กดเงินสดมาใช้ตอนฉุกเฉิน​ จ่ายขั้นต่ำมาตลอด​ จนมีลูก​ ทุกอย่างก็ต้องหยุด​

สินเชื่อมีดังนี้​ ยอดรวม​ 247000+-
1.อิออน​ ยอดหยุด​ 60000​ หยุดเดือน พ.ย.​61
2.เฟริสช้อย​ ยอดหยุด​ 54000 ดอก​ปาไป​ 64000 หยุดเดือน​ ต.ค.61
3.เทสโก้วีซ่า​ ยอดหยุด​ 25000 ดอกปาไป​ 34000 หยุดเดือน​ ต.ค.61
4.ยุเมะ​ 25000​ เพิ่งหยุด​ พ.ค.62
5.เจมันนี่​ ยอด​ 70000 หยุดเดือน​ เม.ย.62

จากประสบการณ์​ที่หยุดมา​ เฟริสช้อยและเทสโก้ส่วนลดเยอะมากคะ​โทรมาก็ไม่เยอะนะคะ​ ตอน​ พนง​ โทรมาถาม​ บอกไม่มี​เค้าก็แจ้งยอดและวางไป​ ยอดแฮรคัทลดเร็วมาก​ หยุด​ 3​ เดือนก็ให้ส่วนลด​ 40% จาก​ 64000​ จะให้จ่าย​ 30000+ ซึ่งเรายังไม่มีจ่าย​ พอมาอาทิตนี้​เค้าบอกจะฟ้อง​เสนอส่วนลดมา​ 23000​ ซึ่งให้จ่ายวันที่​ 31 พ.ค.62​ จำนวน​ 3000​ บาท​ และอีกงวด​ วันที่​ 17 มิ.ย.62​ ​จำนวน​ 20000 บาท​ เตรียมปิดจบใบแรก

เทสโก้​ ส่วนลด​ 30% ให้จ่ายยอดที่​ 19000 รอยอดลดเกิน​ 50% ค่อยจ่ายรอ พนง.​ โทรมาเสนอ

ยุเมะเพิ่งหยุดจ่ายโทรยิ้ก​ วันละ​ 7​ สาย​ จะถามว่าจ่ายเมื่อไหร่​ จ่ายเวลาไหน​ ขอเวลา​ ก้บอกไปว่ายังไม่มีพลัดๆไปก่อน​ขยันโทรมาก​

อิออน​ ช่วงแรกโทรมา​ แต่ก็ไม่บ่อยนะคะ​ เค้าก็ถามว่าจะจ่ายขั้นต่ำได้หม​หรือถ้าไม่ได้​ผ่อนจ่ายไหม​ แต่ที่เค้าเสนอมาจากยอด​ 60000​ ให้แบ่งจ่าย​ 3​ งวด​งวดละ​ 10000 ซึ่งพลัดไปก่อนยังจ่ายไม่ไหว​ จากนั้นก็เงียบหายไปนะคะ​ ไม่รุ้ฟ้องรึยัง​หยุดมา​ 7​ เดือน​แต่ก็แจ้งเค้าไปนะคะว่าจะขอเข้าโครงการกับ​ SAM.เค้าก็โอเครับฟังดีคะ

เจมันนี่​ หรือเจฟินเทคนั่นเอง​ ก็ขยันโทรพอกัน​ รับๆสายไป​ บอกยังไม่มี​มีปัญหาการเงิน​ เค้าก็รับฟัง​อาทิตหนึ่งจะโทรมาสัก​3​วัน

มีอะไรอัพเดทจะมาเล่าอีกนะคะ​ ตอนนี้รอปิดใบแรกจ้าาาา

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #111015 โดย Zoozoo
ยูเมะเพิ่งหยุดจ่ายเหมือนกันเลยค่ะ โทรจิกมากๆเลย จะให้จ่ายแต่ขั้นต่ำ
กังวลกลัวจะตามมาทวงที่ทำงานจังเลยค่ะ :-( :-(

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #111028 โดย moonoi96

Zoozoo เขียน: ยูเมะเพิ่งหยุดจ่ายเหมือนกันเลยค่ะ โทรจิกมากๆเลย จะให้จ่ายแต่ขั้นต่ำ
กังวลกลัวจะตามมาทวงที่ทำงานจังเลยค่ะ :-( :-(

ยูเมะไม่ค่อยตามทวงที่ทำงานนะคะ​จะมีก็​เจมันนี่คะ​จิ้กมาก

4 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #111084 โดย kitty91

4 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #111103 โดย moonoi96

kitty91 เขียน: มีส่งจดหมายไปที่บ้านเกิดไหมคะ

จดหมายจะมีของพวกสำนักทนายที่ทวงแทนคะ​จะส่งไปที่บ้าน​แต่เราแจ้ง​ ปณ​ ไว้​ ว่าไม่ต้องไปส่งเราจะไปรับเอกสารเองที่​ ปณ​ ​คะ

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111144 โดย kitty91

moonoi96 เขียน:

kitty91 เขียน: มีส่งจดหมายไปที่บ้านเกิดไหมคะ

จดหมายจะมีของพวกสำนักทนายที่ทวงแทนคะ​จะส่งไปที่บ้าน​แต่เราแจ้ง​ ปณ​ ไว้​ ว่าไม่ต้องไปส่งเราจะไปรับเอกสารเองที่​ ปณ​ ​คะ

รบกวนสอบถามค่ะ เราสามารถแจ้งทาง ปณ ได้หรอคะ แล้วเค้าจะไม่ไปส่งของทุกคนในบ้าน หรือเฉพาะบางคนได้คะ

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111145 โดย kitty91

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111193 โดย jutaratzzz
ตามด้วยนะคับ แจ้งไปเอาที่ปณ ได้ด้วยตนเองหรอคับ ทำยังไงคับ

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111206 โดย jheejhee123
อยากสอบถามผู้รู้ค่ะ เอกสารแบบนี้ คือเค้ากำลังจะบังคับคดี เพื่ออายัดทรัพย์สินใช่มั้ยค่ะ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111210 โดย moonoi96

kitty91 เขียน:

moonoi96 เขียน:

รบกวนสอบถามค่ะ เราสามารถแจ้งทาง ปณ ได้หรอคะ แล้วเค้าจะไม่ไปส่งของทุกคนในบ้าน หรือเฉพาะบางคนได้คะ

แจ้ง​ ปณ​ ที่เค้ามาส่งบ้านเราทุกวันอะคะ​ ว่า​ ถ้ามีชื่อนี้​ ไม่ต่องมาส่ง​ เราจะเข้าไปเอาเองที่​ ปณ​ พี่​ พนง​ เค้าก็เก็บไว้ให้นะคะ​เฉพาะชื่อของเรา​ ส่วนของคนในบ้านเค้าก็เอาไปส่งตามปกติคะ

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111211 โดย moonoi96

jutaratzzz เขียน: ตามด้วยนะคับ แจ้งไปเอาที่ปณ ได้ด้วยตนเองหรอคับ ทำยังไงคับ

แจ้งได้คะ​ แจ้งพี่​ ปณ​ คนที่มาส่งให้เราที่บ้านบอกไปเลยคะว่าให้เก็บไว้ที่ ปณ​ จะเข้าไปเอาเอกสารเอง​ พี่เค้าก็เก็บให้คะ เราก็ไปเอาเอกสารทุกวันเสาร

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111213 โดย moonoi96

jheejhee123 เขียน: อยากสอบถามผู้รู้ค่ะ เอกสารแบบนี้ คือเค้ากำลังจะบังคับคดี เพื่ออายัดทรัพย์สินใช่มั้ยค่ะ

หยุดจ่าย​ เจฟินเทคกี่งวดคะ​ ใบถึงมา​ เอกสารนี้ลองไปดูที่ห้องกฎหมายนะคะ

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111233 โดย jheejhee123
หยุดจ่ายมาเป็นปีแล้วค่ะ ไปขึ้นศาลมาแล้ว ตอนนี้กำลังไปดูกระทู้กฏหมาย
คล้ายว่าจะเจอเคส คล้ายๆๆกัน แล้วค่ะ

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111269 โดย jitprakorb

jheejhee123 เขียน: อยากสอบถามผู้รู้ค่ะ เอกสารแบบนี้ คือเค้ากำลังจะบังคับคดี เพื่ออายัดทรัพย์สินใช่มั้ยค่ะ

ตัวนี้น่าจะเป็นคำพิพากษาครับ ส่วนหนังสืออายัดจะมาจากกรมบังคับคดี

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111317 โดย jheejhee123
ขอบคุณค่ะ ถ้าอายัด ทางปอก็ไม่มีทรัพย์สิน ด้วยค่ะ อีกอย่างเงินเดือน 12,*** .- ค่ะ
ยังไ่ม่หักหนี้สิน ค่ากิน ค่าอยู่ ลูกกับแม่ ปอจะทำการผ่อนตามที่มีค่ะ

4 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #111686 โดย Public21

4 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #111688 โดย Looktarn
เจอของยูเมะ โทรจิกมากค่ะ แจ้งไปแล้วว่าไม่มี ก็ยังโทรมาซ้ำๆ พูดจาไม่ไดีเลยค่ะ

3 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #115860 โดย Ja1611
รบกวนสอบถามค่ะ เจมันนี่ เป็นยังไงบ้างค่ะ ให้ส่วนลดมั้ยค่ะ เจอทวงแบบพูดไม่สุภาพมากไปค่ะ ขมขู่หนักมาก

3 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #115883 โดย morajung
เจมันนี่ นี่แย่มากจริง ๆ ค่ะ ขู่จะฟ้อง ๆ อย่างเดียวเลย พูดจาไม่ดี ไม่มีความสุภาพ ข่มขู่มากกกกกกก 
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Ja1611

3 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #117138 โดย Jo.nk
เฟริสช้อยมีส่งใบทวงหนี้ไปที่อยู่ตามบัตรประชานไหมคะติดต่อรับสายตลอดค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 1.089 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena