บันทึกปลดหนี้ CIMB ,KBANK, Krungsri ,SCB

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111430 โดย lizadon1
พึ่งไปขึ้นศาล CIMB มาเมื่อสิ้นเดือนก่อน เจ้านี้ต้นไม่ลด แถมฟ้องเร็วกว่าเพื่อน (ขนาดผ่อนมาจะ50%ของยอดกู้แระ) หยุดจ้่ายประมาณ7เดือนฟ้องเเล้วครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111438 โดย Lucky99

lizadon1 เขียน: พึ่งไปขึ้นศาล CIMB มาเมื่อสิ้นเดือนก่อน เจ้านี้ต้นไม่ลด แถมฟ้องเร็วกว่าเพื่อน (ขนาดผ่อนมาจะ50%ของยอดกู้แระ) หยุดจ้่ายประมาณ7เดือนฟ้องเเล้วครับ

เป็นยังไงบ้างคะ หลังขึ้นศาลแล้วตกลงกันได้ว่ายังไงบ้างคะ
ของเราเพิ่งหยุดมา4รอบบิลค่ะ ก็พยายามต่อรองอยู่ ทำใจเรื่องโดนฟ้งด้วยค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111445 โดย Lucky99
18/7/62
KBANK ยื่นข้อเสนอเดิม คือจ่ายปิด 80,000฿ หรือชำระขึ้นต่ำ ยังเป็นการติดต่อจากเจ้าหน้าที่ของแบงค์ ไม่ใช่สำนักงานกฎหมาย ขอลดเพิ่มไม่ได้ เลยบอกปัดไปก่อน วันที่25 ค่อยโทรมาอีกที

Krungsri แจ้งยอดชำระขั้นต่ำเหมือนเดิม

***เพิ่มเติม 17.00น
สำนักงานกฎหมายการันต์โทรมา ในนามของ CIMB สอบถามว่ามีแนวทางชำระหนี้ยังไง ธนาคารทีส่วนลดให้นะ
165,000จ่ายปิดในงวดเดียว หรือ 192,000 จ่าย3งวด
คือจ่าย3งวดก็ไม่ไหว มากกว่าเงินเดือนทั้งเดือนอีก จ่ายปิดงวดเดียวก็เงินไม่พออีก
เลยตอบไปว่าขอคิดดูก่อนแล้วกันนะคะ
ไม่รู้จะต่อรองยังไงเลยค่ะ พอมีใครแนะนำอะไรไหมคะ

4 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 4 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #111499 โดย Lucky99
อัพเดต 23/7/62
สนง.กฏหมายกรัณต์โทรมาในนามของ CIMB ถามเรื่องข้อเสนอที่เคยเสนอไว้
165,000฿ จ่าย1งวด บอกส่วนลด 40,000 ยอดตอนหยุดจ่าย 18฿,฿฿฿
เลยบอกไปว่ามีหนี้เยอะ มีแค่ 120,000 หาได้จริงๆก็แค่นั้น ถ้าได้ก็จ่ายเลยสิ้นเดือน
ไม่งั้นจะเอาไปจ่ายเจ้าอื่นที่ให้ส่วนลดมากกว่า
จนท.บอกว่างั้นเดี๋ยวจะยื่นเสนอให้ ถ้าผลเป็นยังไงจะโทรมาแจ้ง

Scb speedy loan โทรมาโดยสนง.กฏหมายเช่นกัน แจ้งว่าให้ส่วยลดปิดบัญชี
เหลือ 70,000 เพราะบัญชีเพิ่งกู้มาไม่นาน ปฏิเสธไปก่อน ยอดยังสูงไป

4 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #111529 โดย Paifar
รอฟังการอัพเดทนะคะ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Lucky99

4 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #111573 โดย Lucky99
Update 22/8/62แอบบ่น ไม่ชอบหน้าตาเว็บบอร์ดอันใหม่เลยค่ะ ใช้งานยากมาก แต่ก็ขอบคุณที่แก้ไข จนเรากลับมาใช้งานได้ปกติค่ะ

ตอนนี้ยังปิดนี้ไม่ได้สักเจ้า มีเงินก้อนอยู่นิดหน่อย มีส่วนลดจากสำนักงานกฏหมายแล้ว แต่ยังไม่ถึงเป้าเลยสักที่

KBank (รับเงินเดือนผ่านแบงค์นี้) โดนดูดไป 700.46บาท โทรเช็ค บอกหักยอดค้างบ/ชบัตรเครดิต เซ็งมาก กลายเป็นว่ามียอดชำระเข้าไป
ยอดก่อนหยุด 100,000 ส่วนลดมีให้เหลือ 80,000 ยังมากไป เลยไม่ตกลง เสนอปรับโครงสร้างหนี้เหมือนเดิม ก็ปฏิเสธไป สิ้นเดือนนี้คงต้องเล่นเกมส์กดเงิน

CIMB เจ้าหนี้รายใหญ่ ยอดพุ่งไป 250,000 จากเงินต้น 230,000 เสนอส่วนลดปิดจบก้อนเดียว 165,000 (เงินไม่ถึง ณ ตอนนี้) หรือ ยอด 195,000 แบ่งจ่าย 3 งวด
เฉลี่ยนงวดละประมาณ 68,000 (มากกว่าเวินเดือนทั้งเดือน ) ทางเลือกสุดท้ายยอดเต็ม(250,000)แบ่งจ่าย 6 งวด จะเสนอแบงค์ให้ ยังไม่ได้คำตอบ ขอคิดก่อน
ต่อรองยากมาก เคี่ยวสุดๆ กะว่าจะดึงไปก่อน ให้ได้ ถึงสิ้นปีโบนัสออก ไม่งั้นก็ปล่อยให้ฟ้องไป ฟ้องศาล ดอกเบี้ยน่าจะถูกกว่านี้ ผ่อนต่อเดือนน่าจะน้อยกว่านี้

Krungsri ยอดหยุด 32,000 ยอดปัจจุบัน 35,000 เสนอปิดงวดเดียว 20,000 ยังไม่ตอบตกลง ขอคิดดูก่อน บอกไปว่ามีแค่ 18,000 บอกไม่อนุมัติ
ถ้าโทรมาอีก จะบอกว่าขอยอดที่ 15,000 ผ่านมาหลายวันใช้เงินหมดแล้ว

SCB มี2บัญชี
Speedy loan สินเชื่อ เงินต้น 81,000 ยอดหยุดจ่าย 73,000 ยอดปัจจุบัน 80,000 บอกไม่มีส่วนลด เพราะเพิ่งกู้มา ให้จ่ายขั้้นต่ำ 2,060 หรือยอดค้างชำระ 12,000
ดอกเบี้ย 28% วันนั้ลองกดผ่าน APP จะจ่ายขั้น 2060 ปรากฏว่าไม่มีเงินไปลดต้นเลยจ้า จ่ายดอกและค่าธรรมเนียมล้วนๆ อ่ะลองกดยอดค้างชำระ 12,000
ไปลดตั้นแค่ 4,000 อีกเกือบ 8,000 จ่ายดอกและค่าธรรมเนียม เลยไม่จ่ายซะเลย จนท.โทรมาทวงว่าจ่ายยัง ก็เลยบอกว่ายังไม่จ่าย จ่ายไปก็ลดแต่ดอก เอาเงิน
ไปจ่ายเจ้าอื่นดีกว่า จนท ก็พยายามอธิบายว่าถ้าจ่ายยังไงก็ปิดบัญชีได้ตามสัญญา นู่นนั่นนี่ บลาๆ สงสัยจะขี้เกียจอธิบายก็เลยวางสายไป ฮ่าๆ
SCB Speedy cash ยอดตอนหยุด 32,000 ยอดปัจจุบัน 35,000 จนท โทรมาแจ้งยอด และโทรมาแจ้งส่วนลดวันหลัง โทรมาแจ้งบอกว่าถ้าจะปิด ต้องปิดทั้ง2บ/ช
เสนอยอดที่ 60,000(สินเชื่อ) + 28,000 (บัตรกดเงินสด) ก็ฟังดูน่าสนใจแต่ปิดครั้งเดียวจบ เลยลังเล อยากเผื่อเงินไว้ด้วย
เลยเสนออีกทางเลือกว่า ทำหยุดดอกเบี้ย บัตรกดเงินสด แต่ยอดเต็มนะ 35,000 แบ่งจ่าย 12 งวด ดอกเบี้ย 0% อันนี้ก็น่าสนใจ เฉลี่ยเดือนละ 2,800
เลยบอกขอคิดก่อน

เพื่อนๆท่านไหนมีข้อเสนอแนะยังไงก็แนะนำได้เลยนะคะ มีเงินก้อนประมาณ 6 หมื่น

4 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #111577 โดย Design
ขออนุญาตมาติดตามดู SCB และ Kbank ด้วยนะคะ กำลังหยุดเดือนนี้บิลแรก

ของเรามี CIMB ลดยากมากๆ แต่ก็ยอมตกลงไปแล้วค่ะ ผ่อน6งวด ลดคู่แข่งการฟ้อง เพราะพึ่งขึ้นศาลไป พ่อแม่ยังสะเทือนใจอยู่ T^T

4 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #111601 โดย LovelyDayWillCome
เข้ามาติดตามและเป็นกำลังใจเหมือนกันค่ะ ของเรามียอด CIMB ใกล้เคียงกับคุณเลย หยุดจ่ายใกล้กัน ตอนนี้เรื่องส่งออกสำนักงานกฎหมายไปแล้ว ได้จดหมายให้ติดต่อกลับภายใน 26/8/62 นี้ กำลังลังเลว่าจะลองโทรเข้าไปถามเรื่องส่วนลดดีหรือไม่เหมือนกันค่ะ

ตอนนี้โดนฟ้อง Citi Advance ไปเรียบร้อยแล้ว ยอดหยุดไปแค่ 4 เดือนเอง แถมยังมี KTC ที่คิดว่ากำลังจะส่งแน่ๆอีก ถ้า CIMB ส่งฟ้องต่อนี่รู้สึกจะรับไม่ไหวเหมือนกัน เป็นกำลังใจให้นะคะ และขอเข้ามาติดตามเคสอัพเดทนะคะ :))
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Lucky99, therobinkung

4 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #111605 โดย mammoth
เงินเดือนเข้า Kbank เหมือนกัน หยุดมากี่เดือนแล้วคะ ยังเล่นเกมส์กดทันอยู่ใช่ไหมคะ เพราะตอนนี้บัตรเครดิตหมดอายุแล้วธ.ไม่ยอมต่อบัตรให้ คิดว่าน่าจะจ่ายไม่ไหวแน่ๆ เพราะไม่สามารถเอามาหมุนได้ จะลองเสี่ยงเล่นเกมส์กดดูสักที กลัวจะโดนอายัดบัญชีกดออกมาไม่ได้ ได้ตายแน่ๆ T_T

4 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #111664 โดย k-effect
ของผมก็ CIMB เหมือนกันหยุดมา เข้า 6 เดือนแล้วคงต้องรอไปคุยที่ ศาลล่ะครับ ทาง สนง.ขู่และกดดันน่าดูเหมือนกัน
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: therobinkung

4 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 4 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #111670 โดย Lucky99
KBANK คิดว่ากว่าจะอายัดเงินได้แบบเป็นเรื่องเป็นราวก็น่าจะต้องขึ้นศาลก่อนนะคะ
หลังจากที่โดนดูดเงินไป700กว่าบาท ก็ไม่เคยเหลือเงินไว้ในบัญชีเลยค่ะ
การติดตามทวงเหมือนจะยังเป็นเจ้าหน้าที่ธนาคารอยู่ เสนอยอดลดเท่าเดิมคือ 80,000
และประนอมหนี้ ค่อนข้างเงียบ ไม่ค่อยติดตามทวงหนี้ สงสัยจะรู้ความเคลื่อนไหวของบัญชี เลยไม่รีบ

4 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #111671 โดย Lucky99

k-effect เขียน: ของผมก็ CIMB เหมือนกันหยุดมา เข้า 6 เดือนแล้วคงต้องรอไปคุยที่ ศาลล่ะครับ ทาง สนง.ขู่และกดดันน่าดูเหมือนกัน

กำลังต่อรองผ่อนชำระ6งวดอยู่ค่ะ เลี่ยงการฟ้องขึ้นศาล ดูแล้วท่าจะไม่ลดเอาซะเลย กำลังท้องด้วยถ้าต้องไปศาลที่ภูมิลำเนา น่าจะลำบากในการเดินทางมากๆ

4 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #111678 โดย k-effect
ยอดสูงไหมครับ ของผม 1xx,xxx ต้นๆ สนง.ที่ดูแลของ Bank มันขู่บอกไปศาลก็ให้ได้เต็มที่ 10 งวด ก็จะต้องลุ้นดูล่ะครับ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: therobinkung

4 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #111721 โดย ไหวไหมตัว Ku
Replied by ไหวไหมตัว Ku on topic บันทึกปลดหนี้ CIMB ,KBANK, Krungsri ,SCB
เกมส์กด คืออะไรอะคะ Search ใน google เหมือนเป็นเกมส์ออนไลน์ เกรงว่าจะเป็นพนันออนไลน์ เราเล่นไม่เป็น อยากใช้วิธีนี้บ้าง เพราะค้างจ่าย K-Visa แล้วมีเงินเดือนผ่าน กสิกร เหมือนกัน กลัวโดนหักเงินมากเลยค่ะ ใครมีวิธีเสนอแนะอย่่างไรเพิ่มเติม รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

4 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #111726 โดย ไหวไหมตัว Ku
Replied by ไหวไหมตัว Ku on topic บันทึกปลดหนี้ CIMB ,KBANK, Krungsri ,SCB
อ่ออออ นี่ก็ถามซะฉลาดเลย ขอบคุณมากเลยค่า ^^"

4 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #111732 โดย Lucky99

k-effect เขียน: ยอดสูงไหมครับ ของผม 1xx,xxx ต้นๆ สนง.ที่ดูแลของ Bank มันขู่บอกไปศาลก็ให้ได้เต็มที่ 10 งวด ก็จะต้องลุ้นดูล่ะครับ

ยอดตอนหยุด 183,000 ตอนนี้พุ่งไปที่ 230,000 เสนอปิดจบที่ 180,000฿
ขอผ่อนชำระ 6งวด จากยอดเต็ม แบงค์ไม่อนุมัติ สนง.กฏหมาย ยังโทรมาให้ชำระเข้าไปก่อน ภายในวันที่ 15 นี้ 6,000฿ ไม่งั้นเรื่องจะถูกส่งไปสนง.ฟ้อง โทรมาทุกวันประโยคเดิมๆ เริ่มจะรำคาญ
ช่วงเดือนพ.ย ถึงจะมีเงินก้อนเข้ามา น่าจะพอปิดจบได้ แต่ถ้าจะฟ้องก่อน ก็จะปล่อยละค่ะ รำคาญพนง.

4 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #111974 โดย Paifar
เราสามารถกดผ่านแอฟได้ไหมคะ

3 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 3 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #115275 โดย Lucky99
เกือบหากระทู้ของตัวเองไม่เจอ 

หายไปนานหลายเดือน  หนี้ก็ใกล้จะหมดแล้วค่ะ เริ่มมีสิ่งดีๆเข้ามาบ้างแล้ว 

CIMB ปิดจบหนี้ไปที่ 155,000฿ เพราะไม่อยากต้องไปขึ้นศาลตอนท้องแก่ (แต่ตอนนี้คลอดแล้ว มีตัวเล็กมาคอยให้กำลังใจ)

Krunsri ปิดจบไปเรียบร้อยที่ยอด 20,000฿ 

SCB รวมสองบัญชี แล้วหยุดดอกเบี้ย ผ่อนจ่ายที่12งวด เหลืออีก 4งวด กับยอดสองหมื่นนิดๆ (สบายมาก)

KBANK รับเงินเดือนผ่านแบงค์นี้ ไม่อยากมีปัญหาเล่นเกมกด เลยยอมทำปรับโครงสร้างหนี้ จ่ายเดือนละ 2,200 แต่เหมือนยอดจะไม่ลดลงเลย ฮ่าๆ   ไว้เคลียร์เจ้าอื่นจบหมด จะมาเคลียร์ตัวนี้ 

บ้านยังผ่อนตามปกติ ไม่เคยผิดนัดชำระ

จากตอนแรกที่มองไม่เห็นทางออกเลยว่าจะเอาจากไหนมาจ่ายหนี้ ค่อยๆหาทางออก ปิดไปทีละแบงค์ เงินก็พอเหลือเก็บ เหลือใช้บ้าง 
ให้กำลังใจทุกคนนะคะ  ถึงตอนนี้เราจะยังปิดไม่หมด แต่ก็เหลือไม่เยอะแล้ว ไม่เกินปีนี้จะปิดให้จบค่ะ  
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Badman, Dadada, Kwang2021

3 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 3 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #115279 โดย pp009
ของกรุงศรีกี่รอบบิลคะ  ถึงได้ส่วนลด  จากสำนักงานตัวแทนเหรอคะ

3 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #115314 โดย Lucky99

pp009 เขียน: ของกรุงศรีกี่รอบบิลคะ  ถึงได้ส่วนลด  จากสำนักงานตัวแทนเหรอคะ

ค้างอยู่6รอบบิลค่ะ จากสำนักงานกฏหมายค่ะ เปลี่ยนหลายสำนักงานเหมือนกัน ต่อรองไปเยอะเหมือนกันค่ะ ยอดไม่เยอะ ตอนนั้นพอมีเงินก้อนก็เลยปิดจบไปค่ะ  โดยส่วนตัวคิดว่าของในเครือกรุงศรีให้ส่วนลดเยอะนะคะ  แต่เราต้องจิตแข็งพอสมควรในการต่อรอง
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: pp009

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.692 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena