ข้อความในจดหมายทวงหนี้

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #4428 โดย jackTs
ถาม : เป็นหนี้บัตรเครดิต ประมาณ 100000 บาท ไม่ได้ส่งมาประมาณ 1 ปี ได้รับแต่ จดหมายทวงหนี้ จากสนง.กฏหมาย ประมาณอาทิคย์ ละ 3-4 ฉบับ เขียนว่า อนุมัติดำเนินการ ผมควรทำอย่างไรต่อไปคับ

ตอบ : อย่าไปใส่ใจกับไอ้จดหมายพรรค์นี้เลย มันก็ส่งไปให้ทุกบ้านที่เป็นลูกหนี้นั่นแหละ...ตัวผมเองก็เก็บสะสมไว้ได้ประมาณ 3 เข่งแล้ว

ส่วนมากจะเป็นพวกไปรณีย์บัตร (ไม่ใส่ซอง) จัดส่งมาโดยสำนักงานทวงหนี้ถ่อยๆทั้งหลายแหล่
โดยมักเขียนเป็นข้อความตัวอักษรสีแดงตัวโตๆ

เขียนเอาไว้ว่า "อนุมัติฟ้อง "

และเนื้อหาโดยทั่วไป ก็เหมือนเดิมๆทุกฉบับ ประมาณว่าดังนี้

[/color]

.

เอกสารสำคัญ (ด่วนมาก)

เตือนครั้งสุดท้าย

อนุมัติฟ้อง

ขอให้ชำระเงินที่ค้างภายใน 7 วัน

ก่อนส่งเรื่องดำเนินคดีความ สืบทรัพย์/บังคับคดี และจับกุมในข้อหายักยอกทรัพย์

เตรียมรับหมายศาล

ตรวจสอบที่ทำงาน ตรวจสอบภูมิลำเนา

พิจารณาดำเนินคดีกับท่านให้ถึงที่สุดตามกฏหมาย

หากท่านต้องการระงับข้อพิพาทดังกล่าว กรุณาติดต่อกลับ คุณทวงหนี้ เบอร์โทร (02)-xxx-xxxx

ฝ่ายกฏหมายผู้รับมอบอำนาจ

สำนักงาน กฏหมาย-ชั่ว-ช้า-เลว-ทราม จำกัด

ต้องขออภัยเป็นอย่างสูง หากการชำระเงินของท่าน สวนทางกับจดหมายฉบับนี้

***หากท่านได้ชำระหนี้แล้ว จักขอบพระคุณยิ่ง***

บางครั้งผมรู้สึกเซ็งๆ...ก็มีการ"เอาคืน"ไปบ้าง เพื่อการเป็นคลายเครียด
โดยการไปซื้อไปรษณีย์บัตรมาสัก 2-3 ใบ แล้วก็เขียนหนังสือลงบนไปรณีย์บัตรว่า

เอกสารสำคัญกว่าโว๊ย (ด่วนฉิบหายเลย)

เตือนไม่รู้เป็นครั้งที่เท่าไหร่แล้ว ก็ยังเสือกหน้าด้านเตือนอยู่นั่นแหละ

กู อนุ มัติ ให้ มึง ฟ้อง

ขอให้รีบดำเนินการภายใน 7 วัน ก่อนที่กูจะหมดอารมณ์ทางเพศ

ให้รีบสืบทรัพย์/รีบบังคับคดี และจับกูในข้อหายักยอกทรัพย์โดยด่วน

รอรับหมายศาลมานานแล้วโว๊ย

เชิญตรวจสอบที่ทำงาน เชิญตรวจสอบภูมิลำเนา

ให้รีบพิจารณาดำเนินคดีกับกูให้ถึงที่สุด ตามกฏที่มึงตั้งกันขึ้นมาเอง ให้ไว

หากมึงรู้สึกสำนึกผิด ในการกระทำชั่วๆที่ผ่านมาดังกล่าว กรุณาอย่าไปทวงหนี้เลวๆแบบนี้กับใครอีก

คุณลูกหนี้ เบอร์โทร (02)-424อ42ม (สี่-โทร-สี่ อยาก-สี่-โทร-มา)

ฝ่ายกฏหมู่ผู้รับมอบอำนาจให้มาด่ามึง

สำนักงาน กฏของกูเอง "ด่าสวนกลับคืน" (ไม่)จำกัด

ต้องขออภัยเป็นอย่างสูง หาก"สำนึกในด้านดีของท่าน"สวนทางกับจดหมายฉบับนี้

***หากท่านรู้จักสำนึกในตัวเองได้แล้ว จักขอบพระคุณยิ่ง***

แล้วผมก็เอาไปรณีย์บัตรนี้ ไปส่งโดยการหย่อนใส่ตู้ไปรณีย์ ที่มันอยู่ไกลๆกับเขตแถวบ้าน (เรียกว่าอยู่กันคนละจังหวัดเลยล่ะ)

เสร็จแล้วก็กลับมาบ้าน นั่งขำตัวเอง...เออ...นี่สินะ ที่เขาเรียกกันว่า "ชีวิตหนี้ที่มีความสุข "

._________________________________________

ตัวอย่างจดหมายทวงหนี้ สามารถไปดูได้จากกระทู้ใน Link นี้

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=8&id=6076&Itemid=52

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Pych, Skynine, Shofrets, SR_1226

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #29599 โดย jackTs
jamjuree_pr
ถาม
: มีจดหมายจาก บริษัท กฏหมายxxxxxxx จำกัด (ไม่มีสแกนค่ะเลยพิมพ์ให้อ่านกันนะคะ)
เรื่อง เตือนครั้งสุดท้ายให้ชำระหนี้ก่อนดำเนินการบังคับคดี

หมายเลข สินเชื่อซิตี้แบงค์ เรดดี้เครดิต 822-xxxx-xxx
หมายเลขคดีดำ..... หมายเลขคดีแดง.......
ยอดหนี้ 46,875.84

ตามที่ศาลได้มีคำพิพากษาแล้วให้ท่านชำระหนี้คืนแก่โจทก์ ซิตี้แบงค์ ซึ่งท่านทราบแล้วนั้น แต่ท่านยังมิได้ชำระ ดังนั้น ในฐานะที่ได้รับมอบอำนาจ ขอเรียนให้ทราบว่า บ.ได้ยื่นคำขอให้ศาลออกหมายตั้งเจ้าพนักงาน
บังคับคดีแล้ว เพื่อทำการเร่งรัดโดยการบังคับคดี หากพ้นภายใน 7 วัน นับแต่ 14 มิ.ย.2555 จะดำเนินการบังคับคดีกับท่าน ตามคำสั่งของเจ้าพนัก
1. ยึดทรัพย์.................
2. อายัดเงินเดือน.................

ลงท้ายก็จะมีเบอร์ให้ติดต่อ เพือรับส่วนลดพิเศษ

บริษัทนี้เป็นสำนักกฏหมายแห่งที่ 2 ที่ทางซีตี้แบงค์ส่งมานะคะถ้าจำไม่ผิดน่าจะพึ่งมีแค่ 1 เอกสารที่เป็นของสำนักงานนี้นะคะ แต่เค้าบอกว่าครั้งสุดท้ายไม่เข้าใจค่ะ แต่เห็นกระทู้นึงบอกว่าซีตี้แบงค์จะฟ้องเร็วกว่าที่อืนน่ะคะ จึงอยากทราบว่าตรงนี้ต้องเตรียมรับมือในการโดนฟ้องศาลรึยัง ใครมีประสบการณ์ซิตี้แบงค์ช่วยแชร์ด้วยนะคะ ดิฉันเลิกจ่ายมาแล้วประมาณ 5 เดือนค่ะ

แต่มันเขียนว่าครังสุดท้าย ก็เลยตกใจว่าใกล้จะขึ้นศาลแล้วเหรอ เพราะเคยอ่านบอกว่าซิตี้แบงค์มันฟ้องเร็วกว่าเพือนน่ะคะ ช่วงนี้เครียดมากเลย ปัญหาเยอะเลยร้นไปหมด
แล้วก็ขี้เกียจรับโทรศัพท์แล้วอะ ก็เลยไม่รับทุกบัตรมาซักพักแล้ว แบบนี้จะเป็นไรมั้ยคะ ขอพร้อมกว่านี้ค่อยกลับมารับโทรฯ อีกที มันคงไม่ใช้เป็นข้ออ้างในศาลมั้งค่ะ ว่าป่าว ฮาาาาาาา เครียดจนต้องหัวเราะอะ แต่ก็ยังจะสู้ ๆ มันต่อไปค่ะ เหนือยเนาะ :sweat:

เค้าเขียนหมายเลขคดีดำเป้นจุดค่ะ ไม่มีหมายเลข คือ

หมายเลขคดีดำ.............. คดีแดง ..............

แต่เดี่ยวจะลองไปเช็คที่ศาลดูค่ะ แล้วศาลนี่ต้องไปเช็คที่ศาลไหนค่ะ

jamjuree_pr เขียน: เค้าเขียนหมายเลขคดีดำเป้นจุดค่ะ ไม่มีหมายเลข คือ

หมายเลขคดีดำ.............. คดีแดง ..............

ถ้าในจดหมายทวงหนี้ อ้างหมายเลขที่ของ"คดีดำ"ไว้อย่างชัดเจน เช่น

คดีหมายเลขดำที่ ๑๒๕๐๙/๒๕๕๕ ก็แสดงว่าน่าจะถูกฟ้องแล้วจริง...แต่ถ้าคุณยังไม่มั่นใจ
ก็สามารถไปตรวจสอบความจริงได้ที่ศาล ณ.ภูมิลำเนาของตนเอง (ตามมาตรา 17 ของ ป.วิผู้บริโภค)

หมายศาลจะถูกส่งไปที่ไหน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6974&Itemid=64

ความหมายของคำว่า "คดีดำ" และ "คดีแดง"
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=9240&Itemid=64

jamjuree_pr เขียน: แต่เดี่ยวจะลองไปเช็คที่ศาลดูค่ะ แล้วศาลนี่ต้องไปเช็คที่ศาลไหนค่ะ

แต่ถ้าในจดหมายทวงหนี้ อ้างเลขที่ของ"คดีดำ"หรือ"คดีแดง"เป็นจุดเฉยๆ เช่น ................... (โดยไม่มีตัวเลขอะไรเลย)
แล้วคุณต้องการเช็คจะศาล คุณสามารถไปเช็คได้ที่ "ศาลพระภูมิ" หรือ "ศาลเจ้า" ที่มีชื่อเสียง ดังๆ เฮี๊ยนๆ...ด้วยวิธีการดังนี้

นำเอาจดหมายทวงหนี้ฉบับนี้ ไปวางไว้บน หิ้งพระ หรือหิ้งของศาล เจ้าพ่อ/เจ้าแม่ ณ.ที่ศาลแห่งนั้นๆ
แล้วทำการจุดธูป 9 ดอก + ดอกไม้ธูปเทียน + ของเซ่นไหว้ตามสมควร...ก่อกองไฟขึ้นมา โปรยพริกกับเกลือลงไปในกองไฟ พร้อมกับอฐิษฐานว่า

"หลวงพ่อ , หลวงปู่ , เจ้าพ่อ , เจ้าแม่ , สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายทั้งปวงที่สถิตอยู่ ณ.ที่ศาลแห่งนี้เจ้าขา

ขอจงช่วยดลบัลดาลให้ลูกช้างด้วยเถิดค่ะ ลูกช้างถูกไอ้พวก"หมาทวงหนี้" มันใช้วิธีชั่วๆ กระทำการข่มขู่ลูกช้างค่ะ

มันใช้วิธีสกปรก ทวงหนี้ทางจดหมายโดยอ้างหมายเลขคดีของศาล เพื่อหลอกลวงลูกช้างและชาวบ้านตาดำๆทั่วไป ให้เกิดความกลัวและเข้าใจผิด

ขอให้ท่านทั้งหลายที่สถิตอยู่ ณ.ที่แห่งนี้ โปรดใช้อำนาจแห่งความศักดิ์สิทธิ์ ลงโทษไอ้หมาตัวนั้นพร้อมกับเครือญาติของมันด้วยเถิดค่าาาา

ขอให้พวกมันเป็น"หมัน"กันหมดทั้งโคตร เพื่อที่จะได้ไม่สามารถไปเผยแพร่"สายเลือดแห่งความเลว"เช่นนี้ ถ่ายทอดต่อไปยัง รุ่นลูก-รุ่นหลาน ของมันได้อีก

ขอให้ตัวมัน จงเยี่ยวไม่ได้-ขี้ไม่ออก ไป 3วัน 7วัน หรือจนกว่ามันจะเลิกทำความชั่ว ด้วยการ โกหก-ตอแหล ผู้อื่น เช่นการแอบอ้างศาล หรือแอบอ้างกระบวนการยุติธรรมอื่นๆ ไม่ว่าจะด้วยทางวาจาหรือทางเอกสารก็ตาม...สาธุ"

พออฐิษฐานเสร็จแล้วคุณก็ปักธูปทั้งหมดลงในกระถาง แล้วก็กลับบ้านไปได้เลย
โดยทิ้งจดหมายฉบับนั้นเอาไว้บนหิ้งอย่างนั้นแหละ ปล่อยให้เป็นหน้าที่ของกระบวนการแห่งความศักดิ์สิทธิ์ มารับจัดการต่อไป

รวบรวมข้อมูลจาก
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=14721&Itemid=52#14721

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: Badmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.518 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena