คนเพิ่งเริ่มหยุดชำระหนี้ครับ

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2827 โดย WEERAPON
ขอบคุณครับพี่อัง

มีเรื่องมาเล่าอีกแล้วครับวันนี้ AEON ครับ

โทรมาหาผม และบอกให้ผมจ่ายยอดเงินให้ (ผมเพิ่งหยุด AEON เดือนนี้) เค้าบอกให้ผมไปจ่ายถ้าไม่จ่ายจะให้พนักงานทวงถาม ส่งมาทวงถามที่บ้าน และเสียค่าน้ำมันครับ

แหมพูดไวมากและรีบวางไป ยังไม่ทันได้ถามชื่อ โทรกลับไปก็ไม่รับ

มีคำถามมาถามว่าเค้าจะส่งมาจริงหรือเปล่าครับ แต่ถึงส่งมาก็ไม่กลัวครับ ไม่อนุญาติให้เข้าพบแน่ๆเพราะ สถานที่ส่วนตัว และถ้าเอาหนีเเรมาประจานต่อบุคคลที่ 3 ผมจะทำการฟ้องกลับเลยได้ใช่ไหมครับผม แค่เดือนเดียว มันยังขู่ขนาดนี้ สุดยอด AEON

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2837 โดย Skynine

sassygirl เขียน: ขอบคุณครับพี่อัง

มีเรื่องมาเล่าอีกแล้วครับวันนี้ AEON ครับ

โทรมาหาผม และบอกให้ผมจ่ายยอดเงินให้ (ผมเพิ่งหยุด AEON เดือนนี้) เค้าบอกให้ผมไปจ่ายถ้าไม่จ่ายจะให้พนักงานทวงถาม ส่งมาทวงถามที่บ้าน และเสียค่าน้ำมันครับ

แหมพูดไวมากและรีบวางไป ยังไม่ทันได้ถามชื่อ โทรกลับไปก็ไม่รับ

มีคำถามมาถามว่าเค้าจะส่งมาจริงหรือเปล่าครับ แต่ถึงส่งมาก็ไม่กลัวครับ ไม่อนุญาติให้เข้าพบแน่ๆเพราะ สถานที่ส่วนตัว และถ้าเอาหนีเเรมาประจานต่อบุคคลที่ 3 ผมจะทำการฟ้องกลับเลยได้ใช่ไหมครับผม แค่เดือนเดียว มันยังขู่ขนาดนี้ สุดยอด AEON

มันอาจมาหรือไม่มาก็ได้ ไม่ต้องไปกลัวคำขู่ของมัน.. ถ้ามาก็รับมือไปตามสถานการณ์ หากข่มขู่ ประจาน จัดครบเครื่อง
ข้อสำคัญอย่าจ่ายหยอดหรือเดินบัญชีนะ ไม่ต้องไปปรับโครงสร้างหรือประนอมหนี้อะไรทั้งนั้น เพราะจะเกี่ยวข้องกับอายุความด้วย
ทุกอย่างเมื่อสติมา ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่างถูกวิธี เป็นกำลังใจให้เสมอ สู้ๆๆ พี่อัง สวยประหาร o_)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2842 โดย WEERAPON

Angsuu เขียน:

sassygirl เขียน: ขอบคุณครับพี่อัง

มันอาจมาหรือไม่มาก็ได้ ไม่ต้องไปกลัวคำขู่ของมัน.. ถ้ามาก็รับมือไปตามสถานการณ์ หากข่มขู่ ประจาน จัดครบเครื่อง
ข้อสำคัญอย่าจ่ายหยอดหรือเดินบัญชีนะ ไม่ต้องไปปรับโครงสร้างหรือประนอมหนี้อะไรทั้งนั้น เพราะจะเกี่ยวข้องกับอายุความด้วย
ทุกอย่างเมื่อสติมา ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่างถูกวิธี เป็นกำลังใจให้เสมอ สู้ๆๆ พี่อัง สวยประหาร o_)

ไม่มีทางจ่ายหยอดแน่นอนครับ และถ้ามาก็คงคุยและไม่จ่ายให้ ^^ ผมได้อ่านตำราหนี้เรียบร้อยแล้วครับ ไร้ความกลัว เก็บเงินอย่างเดียว ครับ เก็บแบบลืมหูหลืมตาเลย ( เดือนนี้เริ่มเดือนแรก) อิอิ

ขอบคุณครับพี่อัง สวยประหาร

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2844 โดย Nok2865

sassygirl เขียน: มีเรื่องมาเล่าอีกแล้วครับวันนี้ อีอ้อนตรีน ครับ

โทรมาหาผม และบอกให้ผมจ่ายยอดเงินให้ (ผมเพิ่งหยุด อีอ้อนตรีน เดือนนี้) เค้าบอกให้ผมไปจ่ายถ้าไม่จ่ายจะให้พนักงานทวงถาม ส่งมาทวงถามที่บ้าน และเสียค่าน้ำมันครับ

มีคำถามมาถามว่าเค้าจะส่งมาจริงหรือเปล่าครับ แต่ถึงส่งมาก็ไม่กลัวครับ ไม่อนุญาติให้เข้าพบแน่ๆเพราะ สถานที่ส่วนตัว และถ้าเอาหนีเเรมาประจานต่อบุคคลที่ 3 ผมจะทำการฟ้องกลับเลยได้ใช่ไหมครับผม แค่เดือนเดียว มันยังขู่ขนาดนี้ สุดยอด อีอ้อนตรีน

ถ้ามันโทรมาอีก บอกอีอ้อนตรีนกลับไปนะ

พวกเมิง "ขี่ควาย" มาสิเว้ย...

จะได้ไม่เปลืองน้ำมัน ฟรายทวงหนี้อย่างเมิง เหมาะที่จะขี่พวกเดียวกัน

ไอ้ฟรายเอ๊ย...

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: tompoa1979, Lazio009

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2845 โดย WEERAPON

กอบัว เขียน:

sassygirl เขียน: มีเรื่องมาเล่าอีกแล้วครับวันนี้ อีอ้อนตรีน ครับ

โทรมาหาผม และบอกให้ผมจ่ายยอดเงินให้ (ผมเพิ่งหยุด อีอ้อนตรีน เดือนนี้) เค้าบอกให้ผมไปจ่ายถ้าไม่จ่ายจะให้พนักงานทวงถาม ส่งมาทวงถามที่บ้าน และเสียค่าน้ำมันครับ

มีคำถามมาถามว่าเค้าจะส่งมาจริงหรือเปล่าครับ แต่ถึงส่งมาก็ไม่กลัวครับ ไม่อนุญาติให้เข้าพบแน่ๆเพราะ สถานที่ส่วนตัว และถ้าเอาหนีเเรมาประจานต่อบุคคลที่ 3 ผมจะทำการฟ้องกลับเลยได้ใช่ไหมครับผม แค่เดือนเดียว มันยังขู่ขนาดนี้ สุดยอด อีอ้อนตรีน

ถ้ามันโทรมาอีก บอกอีอ้อนตรีนกลับไปนะ

พวกเมิง "ขี่ควาย" มาสิเว้ย...

จะได้ไม่เปลืองน้ำมัน ฟรายทวงหนี้อย่างเมิง เหมาะที่จะขี่พวกเดียวกัน

ไอ้ฟรายเอ๊ย...

555 โดนใจผมอย่างแรงครับพี่กอบัว อยากเจอพี่กอบัวและ พี่ๆประธาน จังเลยครับ วันอาทิตย์ แต่ผมติดงานเข้ากะ เลยไปไม่ได้ Y ^ Y

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2904 โดย WEERAPON
วันนี้มีมาเล่าอีกแล้วครับ

สงสัยเจ้าเก่าเมื่อวาน หรือเปล่าหรือ ที่ไหนก็ไม่รู้ครับ

พูดว่า จะให้คนเข้ามาเก็บ และผมติดงานอยู่ ผมบอกไปว่าค่อยโทรมาซักครู่นะครับ แต่ ผมขอชื่อไม่ให้ครับ วางสายผมไปเลย และไม่บอกด้วย ว่าที่ไหน

แบบว่ามาไวมากครับ

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2905 โดย WEERAPON
ผมว่าไม่น่าใช่ อีออนตรีนแล้วครับ ผมว่าน่าจะเป็น อีสัสควายมากกว่า เดี๊ยวก่อน ถามชื่อก็ไม่ตอบและจะบอกส่งคนเข้ามา รออยู่เหมือนกันครับ มาดีก็จัดดี มาร้านก็จัดเต็ม อ่านกระทู้เตรียมรับมอไว้เยอะครับ

อิอิ ขอบคุณ พี่อังและ ประธานชมรมที่ก่อตั้ง ชมรมนี้ด้วยนะครับ ทำให้คนที่กลัว หายกลัวไปเลยครับ

มีหนี้ต้องจ่ายแน่นอน แต่จะให้มาโดนหยามคงไม่ไหว ^^

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2911 โดย Skynine

sassygirl เขียน: ผมว่าไม่น่าใช่ อีออนตรีนแล้วครับ ผมว่าน่าจะเป็น อีสัสควายมากกว่า เดี๊ยวก่อน ถามชื่อก็ไม่ตอบและจะบอกส่งคนเข้ามา รออยู่เหมือนกันครับ มาดีก็จัดดี มาร้านก็จัดเต็ม อ่านกระทู้เตรียมรับมอไว้เยอะครับ

อิอิ ขอบคุณ พี่อังและ ประธานชมรมที่ก่อตั้ง ชมรมนี้ด้วยนะครับ ทำให้คนที่กลัว หายกลัวไปเลยครับ

มีหนี้ต้องจ่ายแน่นอน แต่จะให้มาโดนหยามคงไม่ไหว ^^

การกลัวนั้น จริงๆ แล้วเรากลัวอะไรกัน เรากลัวตัวเองต่างหากใช่ไหม เช่น กลัวว่าจะตอบไม่ได้ และสารพัดกลัว ก็เนื่องมาจากตัวเราทั้งสิ้น
ตัดความกลัวออกไป พี่อังก็เคยอยู่ในห้วงแบบเดียวกับคุณมาก่อน แล้วมันก็ผ่านไป เวลา+ประสบการณ์จะช่วยเรารับมือ
กับพวกทวงหนี้ได้ เมื่อเรามีภูมิความรู้ (อ่านวิธีการแก้ไขปัญหาหนี้สิน ฯลฯ) แล้ว ก็นำมาปรับใช้ รับมือไปตามสถานการณ์
เราแค่เป็นหนี้เท่านั้น (เมื่อมีเงินพร้อมเมื่อไร หนี้ก็หมดเมื่อนั้น)
ทุกอย่างเมื่อสติมา ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่างถูกวิธี เป็นกำลังใจให้และจะยืนเคียงข้างคุณเสมอ สู้ๆๆ อย่าท้อ อย่าถอย
พี่อัง สวยปรหาร

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2918 โดย WEERAPON
ขอบคุณครับพี่อัง ผมถามชื่อเค้าไม่บอกพี่ ผมถามย้ำอีกครั้งชื่ออะไรครับ จากที่ไหน ไม่บอกและพูดพร่ำว่าจะให้คนเข้าไปเก็บนะ และก็วางสายไปเลย พรุ่งนี้รอใหม่ อิอิ

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2919 โดย Skynine

sassygirl เขียน: ขอบคุณครับพี่อัง ผมถามชื่อเค้าไม่บอกพี่ ผมถามย้ำอีกครั้งชื่ออะไรครับ จากที่ไหน ไม่บอกและพูดพร่ำว่าจะให้คนเข้าไปเก็บนะ และก็วางสายไปเลย พรุ่งนี้รอใหม่ อิอิ

ถ้าถามแล้วมันไม่บอกก็ตั้งชื่อให้มัน เช่น บุญทิ้ง ญาติระอา ฯลฯ ถ้ามาที่ทำงานเรามีสิทธิไม่เข้าพบได้ หากระราน ข่มขู่ ประจาน เรียกยามจัดการ
กับมัน หรือไม่ก็บอกให้ยามเรียกตำรวจเลย แจ้งความแล้วทำเรื่องไปยังธปท.จัดเต็มวงให้ไป และบอกไปว่าหนี้ใช้คืนแน่ แต่ตอนนี้...ไม่รีบ รอได้ก็รอ รอไม่ได้ก็ต้องรอ...

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2929 โดย WEERAPON
ถ้ามาคงจัดเต็มครับ มันคงโทรมาก่อนเข้าพบแน่นอน ถ้าไม่โทรแล้วมาคง แจ้งความด้วยตัวเอง ครับผม จ่ายแน่นอนหนี้ แต่จ่ายให้กับเจ้าของหนี้ตัวจริงไม่ใช่พวกขอส่วนบุญพวกนี้ครับ ^^ ในชมรมนี้สอนเยอะเลยกล้าครับ

ตอนแรกกลัวมากที่จะหยุดจนจ่ายขั้นต่ำมาเยอะ แต่พอมาอ่านและศึกษาของเพื่อนๆพี่ๆแต่ล่ะคน หนี้เยอะกว่าอีกเค้ายังผ่านกันมาได้ เรา แค่ 3แสน ทำไมจะผ่านมันไปไม่ได้ ต้องอดทน และอดออม เท่านั้น วันนี้ฟ้าอาจจะมืด แต่อีกซักพักมันก็จะสว่างอีกครั้ง ^^

ขอบคุณนะครับพี่อัง ^^
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: MuMu73

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2970 โดย WEERAPON
รู้แล้วครับที่โทรมาขู่ว่าจะให้คนเข้า คือ อีออนตรีน นี่เอง วันนี้เลยครับ

ผมเพิ่งตื่นนอน มันโทรมาตอน 9.43 น.

อีออนตรีน คุณ........ เมื่อไรจ่ายคะ น้ำเสียงเหมือนกินควายไปทั้งตัวครับ
ผม : ไม่ทราบว่าจากที่ไหนครับ
อีออนตรีน : จากอีออนตรีนคะ เมื่อไรจะจ่ายคะ
ผม : รบกวนโทรมาตอน บ่าย 2 นะครับ ตอนนี้ผมนอนอยู่
อีออนตรีน : ไม่คะ คุณต้องชำระเข้ามาวันนี้
ผม : คุณชื่ออะไรครับ
อีออนตรีน : ไม่บอกคะ คุณต้องจ่ายเข้ามาวันนี้ และมันก็วางไปอย่างรวดเร็วครับ

ผมยังไม่ทันด่าซักคำ ไวมาก เดี๊ยวขอหาชื่อมันได้ก่อน (แต่บางคนโทรมาสุภาพมากๆเลยครับ)

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2986 โดย WEERAPON
มีมาเล่าอีกแล้วครับ อันนี้ของ เฟริ์สช็อย เร่งให้ผมจ่ายครับ บอกว่าให้นัดวันมา เอาเป็นสิ้นเดือน จ่ายเข้าไปก่อน

ผมคงจะไม่จ่ายหรอกครับ จะเก็บเงินก้อนรอตัด H/C อย่างเดียวเลย แต่ต้องอดทนให้มากๆกับการรับสายช่วงนี้

สู้โว๊ยยยยยยย

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2991 โดย Skynine
แวะเอากำลังใจมาให้ 200 กระบุง...

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2993 โดย WEERAPON
ขอบคุณครับผมพี่อัง อดทนหน่อยเดี๊ยวมันก็ผ่านไป เดือนนี้จะเก็บออมให้ได้เยอะๆ และก็จะปิดหนี้ที่ให้ส่วนลดมาก่อนครับ

มาดีก็ดีตอบ มาแบบไม่เข้าใจก็รับมือไปตามสถานะการณ์ มาแบบไม่รู้เรื่องก็ไปว่ากันด้วยกฏหมายแล้วกัน

สู้ๆ เพื่อชีวิตที่ดีกว่าเดิม

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #3086 โดย Skynine

sassygirl เขียน: ขอบคุณครับผมพี่อัง อดทนหน่อยเดี๊ยวมันก็ผ่านไป เดือนนี้จะเก็บออมให้ได้เยอะๆ และก็จะปิดหนี้ที่ให้ส่วนลดมาก่อนครับ

มาดีก็ดีตอบ มาแบบไม่เข้าใจก็รับมือไปตามสถานะการณ์ มาแบบไม่รู้เรื่องก็ไปว่ากันด้วยกฏหมายแล้วกัน

สู้ๆ เพื่อชีวิตที่ดีกว่าเดิม

รับมือไปตามสถานการณ์ ใจเย็นๆ เราสร้างหนี้เรายังใช้เวลาสร้างเลย ฉะนั้นการคืนหนี้มันก็ต้องมีระยะเวลาคืนเหมือนกัน
ปล. หนี้มันอยู่กับเราไม่นานหรอก เดี๋ยวมันก็ไปจากชีวิตเรา ทุกอย่างเมื่อสติมา ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่างถูกวิธี
เป็นกำลังใจให้เสมอ พี่อัง สวยประหาร

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #4007 โดย WEERAPON
วันนี้สายเหมือนจะเงียบเหงาแล้วครับ หยุดตั้งแต่เดือน 11/54

แต่วันนี้มี เฟริส์ช็อยครับ

พนักงาน เฟริย์ : คุณ..................
ผม : ครับ
พนักงาน : ตามที่คุณ............ ได้นัดว่าจะชำระเข้ามาวันที่ 31/01/55 ยังไม่ได้ทำการโอนเข้ามาเลยนิครับ (ทำเสียงเหมือนไม่พอใจ)
ผม : ครับ ยังไม่ได้โอนไปครับ เพราะผมยังไม่มีครับ
พนักงาน : ตามที่ผมได้นัดกับคุณไว้ คุณจะต้องโอนให้ผมวันนี้นิครับ ( แม่งนัดเองเออเอง ทั้งนั้น กูบอกว่ายังไม่มี )
ผม : คือตอนนี้ผมยังไม่มี คุณสามารถโทรสอบถามผมได้ตลอด
พนักงาน : (เริ่มทำเสียงไม่พอใจ มีการถอนหายใจด้วยครับ) ผมรู้ครับคุณรับสายตลอด แต่เมื่อไรจะจ่ายเข้ามา ทางเราก็ให้เวลาคุณแล้ว
ผม : ก็ตอนนี้ผมยังไม่มี คือยังไม่มีครับ
พนักงาน : แล้วเมื่อไรจะมีครับ
ผม : เมื่อไรมีผมต้องบอกคุณด้วยหรอครับ (เริ่มโมโหที่มันฟังภาษาคนไม่เข้าใจ)
พนักงาน : งั้นคุณสนใจปรับฌโครงสร้างหนี้ไหม
ผม : ไม่สนใจครับ ยังไงรบกวนติดต่อมาใหม่นะครับ ผมทำงาน
พนักงาน : งั้นผมคงต้องทำตามระบบ แล้ว
ผม : ทำเลยครับ เป็นหน้าที่ของคุณ
และมันก็วางสายไปเลยครับ ^^

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #4008 โดย Pachiby8

sassygirl เขียน: วันนี้สายเหมือนจะเงียบเหงาแล้วครับ หยุดตั้งแต่เดือน 11/54

แต่วันนี้มี เฟริส์ช็อยครับ

พนักงาน เฟริย์ : คุณ..................
ผม : ครับ
พนักงาน : ตามที่คุณ............ ได้นัดว่าจะชำระเข้ามาวันที่ 31/01/55 ยังไม่ได้ทำการโอนเข้ามาเลยนิครับ (ทำเสียงเหมือนไม่พอใจ)
ผม : ครับ ยังไม่ได้โอนไปครับ เพราะผมยังไม่มีครับ
พนักงาน : ตามที่ผมได้นัดกับคุณไว้ คุณจะต้องโอนให้ผมวันนี้นิครับ ( แม่งนัดเองเออเอง ทั้งนั้น กูบอกว่ายังไม่มี )
ผม : คือตอนนี้ผมยังไม่มี คุณสามารถโทรสอบถามผมได้ตลอด
พนักงาน : (เริ่มทำเสียงไม่พอใจ มีการถอนหายใจด้วยครับ) ผมรู้ครับคุณรับสายตลอด แต่เมื่อไรจะจ่ายเข้ามา ทางเราก็ให้เวลาคุณแล้ว
ผม : ก็ตอนนี้ผมยังไม่มี คือยังไม่มีครับ
พนักงาน : แล้วเมื่อไรจะมีครับ
ผม : เมื่อไรมีผมต้องบอกคุณด้วยหรอครับ (เริ่มโมโหที่มันฟังภาษาคนไม่เข้าใจ)
พนักงาน : งั้นคุณสนใจปรับฌโครงสร้างหนี้ไหม
ผม : ไม่สนใจครับ ยังไงรบกวนติดต่อมาใหม่นะครับ ผมทำงาน
พนักงาน : งั้นผมคงต้องทำตามระบบ แล้ว
ผม : ทำเลยครับ เป็นหน้าที่ของคุณ
และมันก็วางสายไปเลยครับ ^^

เพิ่งเริ่มต้นเองค่ะ ใจเย็นๆ สู้ๆนะคะ ส่วนลดดีค่ะของที่นี่สักเดือนที่ 5 ถ้าเรื่องไปสำนักงานกฏหมายจะคุยง่ายมากค่ะ

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #4345 โดย but1009905
สวัสดีค่ะ เป็นสมาชิกใหม่ค่ะ แต่มีปัญหาเหมือนคุณ sassygirl เลยค่ะ ช่วงนี้เครียดมากเลยค่ะ เพราะหยุดจ่ายเหมือนกันค่ะ เพราะว่าไม่พอจริง ๆ ใช่ว่าจะหนีหนี้ แต่ละที่โทรเข้ามาหาจน ไม่อยากจะรับโทรศัพท์แล้วล่ะค่ะ แต่ได้อ่านที่เพื่อน ๆ ตอบมา เราต้องสู้ใช่มั้ยคะ เจอคนดีบ้าง ไม่ดีบ้างต้องอดทนกันไป และได้แนวทางของแต่ละท่านแล้ว จะเอาไปใช่กับตัวเองดูบ้าง

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #4358 โดย WEERAPON
ได้อ่านข้อมูลการแก้ไขหนี้หรือยังครับผม ถ้าอ่านแล้วไม่ต้องกลัวนะครับ อ่านแล้วอ่านอีก อ่านให้เยอะๆ และจะได้รับกำลังจากคนที่อยุ่ในชมรมครับ ผมอ่านทุกวัน จนไม่กลัวแล้ว ชินชามาก โทรมาก็รับ ไม่รับก็โทรกลับ ไม่หนีหนี้ครับ มีพร้อมเมื่อไรจ่ายเมื่อนั้น ไม่กลัวอะไรทั้งนั้นครับ ตอนนี้ทางบ้านรู้เรื่องแล้ว ^^ ก็สบายใจไปอีกแบบครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.966 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena